Maelfu ya waandamanaji wanaotetea demokrasia huko Hong Kong wamekiuka agizo la serikali kuondoka mitaa ya eneo hilo linalodhibitiwa na China, huku Beijing ikionya juu ya uingiliaji kati wa kigeni. Polisi walifyatua gesi ya kutoa machozi dhidi ya waandamanaji katika wilaya ya kifedha mjini humo kabla ya kuondoka mwendo wa saa sita mchana, wakisema maandamano yanapungua lakini idadi ya waandamanaji iliongezeka majira ya jioni wakati watu wengi walikuwa wanaondoka kazini haya ni maandamano yenye ghasia zaidi huko hong kong tangu beijing ilipochukua udhibiti wa nchi hiyo iliyokuwa zamani koloni ya uingereza hapo mwaka wa 97 uingereza imeomba kuwe na majadiliano yenye maana yatakayounga mkono demokrasia afisa mmoja wa marekani anasema majeshi Amerikani ya marekani yatabaki afghanistan hata baada ya mwisho wa mwaka huu kufuatia mkataba utakaotiwa saini hapo kesho jumanne chini ya utawala wa rais mpya mkataba huo wa ulinzi utaruhusu wanajeshi elfu kumi kubaki afghanistan wakati muhula wa kuhudumu wa majeshi ya ushirika utakapomalizika hapo disemba 31 hatua hiyo mpya imetangazwa hivi leo jumatatu huku Ashraf Ghani akiapishwa rasmi Jumatatu kuchukua hatamu za uongozi kutoka kwa rais anayeondoka Hamid Karzai huku kukiwa na ulinzi mkali. Wajumbe kutoka maeneo mbalimbali ya dunia waliungana na viongozi wa kisiasa na kidini huko Afghanistan kwa sherehe za kuapisha serikali mpya katika makao rasmi ya rais mjini Kabul. Mpinzani wa bwana Ghani, Abdallah Abdallah, pia aliapishwa kushirikiana madaraka na rais Gani kufuatia mzozo wa baada ya uchaguzi ulioendelea kwa miezi kadhaa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Maiti ya mwanadiplomasia kutoka Hispania imekutwa na majeraha ya visu nyumbani kwake katika mji wa Khartoum huko Sudan leo Jumatatu, kwa mujibu wa taarifa ya polisi. Mwanadiplomasia huyo mwenye umri wa miaka alikuwa mkuu wa kitengo cha kutoa visa katika ubalozi wa Spain huko Khartum na alikuwa amefanya kazi nchini humo kwa miaka mitatu. Maafisa wa wizara ya mambo ya nje huko Spain wamethibitisha kifo cha mwanadiplomasia huyo. Uchunguzi wa polisi kuhusiana na kifo chake unaendelea. Mapigano yanaendelea leo Jumatatu kati ya wanamgambo wa Islamic State na wanamgambo wa kikurdi walioko kaskazini mwa Siria. Uturuki imeongeza nguvu zake za kijeshi kwenye mpaka huo huku kundi la Islamic State lenye siasa kali likisogea kwa wiki ya pili kuelekea mji wa Kobane huko Siria unaojulikana pia kama Ain al Arab. Mapigano hayo yamesababisha Wakurdi wengi wa Siria kuvuka mpaka na kuingia Uturuki. Kundi la Siria la kutetea haki za binadamu lenye makao yake Uingereza linaripoti kuwa kulikuwa na mashambulizi angani katika mikoa miwili ya Siria, Alepo na Raka. Majeshi ya ushirika unaoongozwa na Marekani yanafanya mashambulizi ya angani huko Siria na Iraq kusaidia wapiganaji wa kikurdi wanaopigana dhidi ya kundi hilo la Islamic State. Waziri Mkuu mpya wa India, Narendra Modi, anatembelea White House leo Jumatatu, katika moja ya mikutano yake ya siku mbili na Rais Barack Obama. Kiongozi huyo mpya wa India alipewa heshima kuu hapo jana Jumapili jijini New York alipokaribishwa kwa vigelegele na Wamarekani wenye asili ya India wakati wa ziara yake ya kwanza hapa nchini Marekani. Zaidi ya Wamarekani wenye asili ya India wapatao elfu kumi na nane walimwandalia karamu ya makaribisho. Wakati wa hotuba yake katika ukumbi wa Madison Square Garden, Modi aliwahakikishia wataalam wa India kuwa serikali yake itafanya kila jitihada kuwaunga mkono akisema India imeweka mazingira ya faayo na kuna hali mpya ya matumaini nchini humo. Majeshi ya Ukraine na waasi wanaopigana kujitenga na kujiunga na Russia yalipigana hivi leo katika mji wa Donetsk, huku maafisa wakiripoti kwa watu kumi na wawili wameuawa katika mapigano, licha ya sitisho la mapigano lilotangazwa mapema mwezi huu. Maafisa wa baraza la mji wa Donetsk wanaripoti kwa mapigano makali yameendelea hivi leo mjini humo karibu na uwanja wa ndege. Msemaji wa kijeshi alisema wanajeshi saba wa Ukrain waliuawa karibu na uwanja huo wa ndege baada ya gari lao la kivita kushambuliwa kwa kombora la waasi. Alisema jumla ya wanajeshi tisa wameuawa katika muda wa saa ishirini na nne. Takriban watu alfu tatu na mia tano wameuawa mashariki mwa Ukrain tangu mapigano kuanza mwezi Aprili na polisi katika eneo la kati la Japan wanasema wamegundua maiti zaidi za wakwea mlima watano karibu na mlima Ontake kufuatia mlipuko wa volkeno siku ya Jumamosi. Ugunduzi wa maiti hizo leo Jumatatu unaongeza idadi ya watu waliokufa kutokana na mlipuko wa volkeno hiyo kufikia 36. Timu za uokozi ziliahirisha shughuli za uokozi kwa siku moja kutokana na gesi yenye sumu inayotoka kwenye mlima huo. Maafisa wanasema mtu mmoja aliokolewa akiwa hai, lakini wakwea mlima wengine walipata majeraha mabaya. Mamia ya watu walikwama kwenye kilele cha mlima huo siku ya Jumamosi baada ya volkeno kuanza kulipuka bila taarifa za hapo awali, mwendo wa saa sita mchana kwa saa za Japan, lakini wengi waliweza kushuka kutoka kwa mlima Ontake kufikia Jumamosi jioni.