Mkurugenzi mtendaji katika utawala wa Hong Kong ametoa mwito kwa wanaharakati wa kidemokrasia wanaoandamana kumaliza maandamano yao, huku wanaharakati hao wakitishia kupanua kampeni zao na kufanya maandamano zaidi. Katika hotuba leo, afisa huyo Liung Chung Ying alisema hatakubali mwito wa waandamanaji hao kujiuzulu au hata kukubalia hatua zaidi za kidemokrasia katika utawala wake. Badala yake aliwaambia waandamanaji waondoke mitaani baada ya maandamano yao ya siku tano ambayo alisema yamepita mipaka. Lakini waandamanaji walipuuza mwito wake na kuingia mitaani hivi leo na idadi yao kuongezeka kufikia jioni. Inategemewa waandamanaji wengi zaidi watajitokeza hapo kesho Jumatano wakati China inaadhimisha siku ya kitaifa. Ripoti mpya inasema maalfu ya watoto Afrika wa Afrika Magharibi wameachwa mayatima baada ya kupoteza mzazi mmoja au wote wawili kutokana na ugonjwa hatari wa Ibola na kwamba wengi wanakataliwa na jamaa zao zikihofia kuambukizwa kirusi cha ugonjwa huo hatari. Ripoti hiyo ilitolewa hivi leo Jumanne na shirika la Umoja wa Mataifa la watoto UNICEF, na inasema watoto elfu tatu na mia saba wa Guinea, Liberia na Sierra Leone wamepoteza ama mzazi mmoja au wote wawili tangu mlipuko wa Ebola kukumba nchi hizo mwishoni mwa mwaka jana. Manuel Fontaine, mkurugenzi wa UNICEF tawi la Afrika magharibi na kati anasema mayatima kwa kawaida wanatunzwa na familia zao lakini katika baadhi ya jamii wasiwasi unaotokana na maambukizo ya ebola unawafanya wengi kukataa kuwatunza watoto hao unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika Washington DC Serikali mpya ya Afghanistan imetia saini mkataba wa ulinzi uliocheleweshwa kwa muda mrefu na Marekani ili kuruhusu wanajeshi wa kigeni wapatao elfu kumi na mbili kuendelea kubaki Afghanistan baada ya Disemba 31. Mshauri wa masuala ya usalama wa kitaifa Hanif Atmar na balozi wa Marekani James Cunningham walitia saini mkataba huo mjini Kabul siku moja tu baada ya Ashraf Ghani kuapishwa kuwa rais. Mkataba huo unaruhusu majeshi ya kigeni kubaki nchini humo kwa miaka kumi, kulenga magaidi wa mtandao wa kigaidi wa Alqaida na kuendelea kutoa mafunzo kwa wanajeshi wa Afghanistan. Marekani imetangaza kwamba inatoa dola milioni 83 za ziada kama msaada wa dharura kwa wakimbizi wanaotoroka mapigano huko Sudan Kusini. Katika taarifa iliyotolewa hivi leo Jumanne, Wizara ya ya Mambo ya Nje ya Marekani ilieleza kuwa mgogoro wa Sudan Kusini unatishia kusababisha njaa na kwamba tayari zaidi ya wa watu milioni mbili wanakabiliwa na uhaba wa chakula. Tangu mapigano hivi karibuni kuanza mwezi Disemba, kuna zaidi ya wa wakimbizi wapya laki nne hamsini. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema kwamba msaada mpya wa fedha utatumiwa kununua chakula, kutoa huduma za afya, kununua mbegu na vifaa vya kilimo na kwa jumla ya msa kwa jumla msaada kwa Sudan Kusini mwaka huu utakuwa zaidi ya dola milioni 720. Ghasia hizo pia huko Sudan Kusini zilianza kwa mzozo wa kisiasa kati ya Rais Salva Kiir na makamu rais wake wa zamani Riek Machar. Mkurugenzi mkuu wa idara ya kijasusi ya Marekani CIA anatoa ushahidi mbele ya kamati ya bunge la Marekani hivi leo Jumanne, juu ya kutokuwa makini katika masuala ya usalama kufuatia tukio moja katika White House mapema mwezi huu. Julia Pearson anakabiliwa na maswali magumu kutoka kwa wabunge juu ya kuzembea kwa idara yake katika ulinzi wa White House pamoja na matukio mengine yanayoiletea idara hiyo aibu, wakati ikitegemewa kuwajibika kumlinda Rais Barack Obama na familia yake. Mojawapo ya matukio hayo ni pamoja na kushindwa kwa maafisa wa kijasusi kuchukua hatua mara moja baada ya mwanaume mmoja kufyatwa risasi kadhaa akilenga White House mwaka 2011. Kashfa inahusu maafisa wa CIA waliokuwa wanamlinda rais Obama kuchukua makahaba kwenye mahoteli yao wakiwa nchini Colombia mwaka 2012, pamoja na ulevi usiku kucha mwezi Machi uliopelekea maafisa watatu wa tatu idara hiyo kufutwa kazi wakiwa katika ziara ya rais huko Amsterdam. Katika tukio la hivi maajuzi, mwanamme mwenye umri wa miaka 42 Omar Gonzales alikamatwa baada ya kupanda ua la Whitehouse na kukimbia kuelekea makazi hayo rasmi ya rais. Wapiganaji wa Kikurdi huko Iraq wameanza msururu wa mashambulizi dhidi ya maeneo yanayodhibitiwa na kundi lenye siasa kali la Kiislamu Islamic State hivi leo Jumanne wakiungwa mkono na mashambulizi ya angani ya majeshi ya Iraq. Mapigano hayo yanafuatia kampeni yenye mafanikio ya kukomboa miji iliyodhibitiwa na kundi hilo katika mkoa wa Diyala. Huko Siria wanamgambo wa Kikurdi wanaendelea kupigana kulinda mji wa mpakani wa Kobane karibu na mpaka wa Uturuki. Bunge la Uturuki lina tafakari juu ya kuidhinisha mswada utakaowezesha majeshi yake kutumia nguvu dhidi ya kundi hilo la Islamic State. Kura juu ya mswada huo itapigwa baadaye hii leo. Na rais wa Marekani Barack Obama na waziri mkuu mpya wa India Narendra Modi wanaahidi kupanua ushirikiano wa kibiashara, uwekezaji, teknolojia na masuala ya kiulinzi baina ya nchi zao. Viongozi hao wawili wanafanya mazungumzo katika White House leo baada ya kula chakula cha jioni pamoja hapo jana jioni kilichoandaliwa katika White House. Swala so, la uchumi lilitazamiwa kupewa uzito katika mazungumzo hayo huku Washington ikiwa na wasiwasi kwamba India imeshindwa kufungua sekta yake ya kiuchumi kwa wawekezaji wa kigeni.