Barabara bara kabisa msikilizaji wetu, ni matumaini yangu kwamba umzima wa afya na kwamba weekend umeanza kuienjoy vilivyo. Ni zile time ama ni ule wakati ambapo mimi huingia mitamboni nikiwa tayari kabisa kukuletea yale yaliyojiri katika ulimwengu wa vituko na maajabu. Karibu msikilizaji wangu, kwa dakika zingine nne za makala uyapendayo makala ya Viji Mambo. Lakini kwanza kabisa, ningependa kwa kuwashukuru wote mashabiki wa Viji Mambo ambao wametutumia jumbe wakisema kwamba hawabanduki kutoka karibu na redio zao hadi wasikilize makala yetu mafupi haya katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na leo, msikilizaji, tunafungua ukurasa kwa habari kutoka nchi moja jirani na nchi ya Marekani, ambako wiki hii nyani wawili wamesababisha hali ya sintofahamu baada ya kunywa pombe na kulewa chakari. Maajabu makubwa, amini usiamini msikilizaji, nyani hao wawili waliingia kwenye bustani za hoteli moja maarufu huko Cancun, Mexico, na baada ya kuwaona watalii wakiwa wamestarehe, huku wengine wakisinzia kwa usingizi, walianza kunywa vinywaji vya wageni hao ambavyo vingi vilikuwa ni mvinyo aina ya vodka. Visa vilivyofuatia vilikuwa ni vya ajabu kweli, kweli. Msikilizaji, e, kulingana na meneja wa hoteli ya The Royal huko Cancun Mexico, nyani hao hatimaye walivuruga hali ya amani kwenye bustani za hoteli hiyo, hali ambayo iliwabidi wafanyakazi e, kuwaita polisi ili kutuliza hali hiyo. Gazeti la Cancun Daily liliripoti mapema wiki hii kwamba polisi na maafisa wa kushughulikia wanyama walipofika pahala hapo waliwakuta nyani hao wakigaagaa na kupiga kelele huku wakiwa wamelewa chakari. Msikilizaji, wageni wote waliokuwa na starehe kwenye bustani hiyo walitorokea kwenye jengo moja lililo karibu, na walionekana wakichungulia kwa mbali wakati polisi walipofika. Haikujulikana mara moja nyani hao walikuwa wametokea wapi. Hata hivyo, kulingana na gazeti hilo maafisa wa mbuga za wanyama waliwachukua nyani hao walevi kupindukia na kuwapeleka hadi makao makuu ya idara ya mbuga za wanyama huko Cancun. Na tukiachana na hayo ya nyani walevi, hebu msikilizaji tusafiri moja kwa moja hadi huko Afrika Mashariki. Tuone kuna yapi. Vyombo vya habari huko nchini Kenya vimeripoti wiki hii kwamba bwana mmoja amelazwa katika hospitali moja huko mjini Mombasa baada ya kukatwa uume wake na mpenziwe. Ronald Olekilale alipatana na mkosi huo muda mfupi baada ya kufanya mapenzi na mpenziwe ambaye amkini alikuwa mlevi. Akihojiwa na kituo cha television cha Citizen kutoka kwenye wadi alimolazwa, Olekilale alisema kwamba anashuku shuku, e, kwamba mpenzi wake huyo hakuridhishwa na jinsi alivyomfanyia mapenzi na ndio sababu akaukata uume wake. Kitendo hicho chenye uchungu e, kilifanyika kwenye mwambao wa kaskazini huko Diani. Faith Kamulu ambaye anashukiwa kwamba alimuumiza bwana huyo, wiki hii amefikishwa mahakamani huko Kwale na kukanusha mashtaka hayo. Ajabu msikilizaji ni kwamba ni wiki jana tu ambapo tulikuwa na ripoti inayofanana sana na hiyo kutoka huko Bangladesh. Na kwa hizo habari kuhusu bwana aliyeupoteza uume wake, naona daka zangu ine zinanipa kisogo msikilizaji. E, basi usikose kujiunga nasi tena wiki kesho, tutakapokuletea mengi zaidi yatakayokuwa yamejiri, e katika ulimwengu wa vituko na maajabu. Kama kawaida, makala haya hutayarishwa na kusimuliwa nami BMJ Muridhi, kwa niaba ya Sauti ya Amerika, nikiwa hapa jijini Atlanta na kabla sijakurejesha kwenye studio zetu kubwa huko Washington DC, kuweza kupata muhtasari wa habari na kuacha kwa kauli ya wiki hii kwamba akuumizaye ndiye akufunzaye. Kisa na maana, dunia imejaa biji mambo. Oh, mwanangu.