Mtawala mkuu wa Hong Kong Leung Chun Ying amesema hatajiuzulu kutoka wadhifa wake licha ya wito wa mara kwa mara kutoka kwa watetezi wa demokrasia wanaoandamana kumtaka kuondoka madarakani. Leung alitoa tangazo hilo muda mfupi tu kabla ya muda uliowekwa kwa na waandamanaji wa kumtaka kuondoka, usiku wa manane leo saa za hong Kong. Lakini anasema anamtuma katibu mkuu wake kuzungumza na wanafunzi hao wanaolalamika walatoa muda huo. Wanaoandamana wametishia kwamba watavamia baadhi ya majengo ya serikali ikiwa atakataa kustahafu ifikapo usiku wa manane leo. Kuvamia majengo ya serikali itakuwa hatua mpya ya kuzorota kwa mvutano katika malalamiko ya waandamanaji, na maafisa wa serikali wameonya kutakuwa na adhabu kali ikiwa waandamanaji watajaribu kufanya hivyo. Mkuu wa usalama wa mji uliozingirwa wa Kobani kaskazini ya Syria, Ismat Sheikh Han, anasema kuna uwezekano mkubwa wa kutokea mauaji halaiki utakaofanywa na wanamgambo wa Islamic State hivi karibuni, ikiwa hakuna msaada wa kimataifa utafika. Katika mahojiano na idhaa ya Kikurdi ya Sauti ya Amerika, Sheikh Han amesema wapiganaji wa Kikurdi wanaolinda eneo lao wanajihisi wamesahauliwa na viku vikosi vya muungano vinaongozwa na Marekani, licha ya kwamba kulikuwepo na mashambulizi ya ndege mnamo siku za hivi karibuni katika eneo lao. Anasema ni jambo la muda mchache tu kabla ya wapiganaji wa ISIS kuingia katika mji huo na kusababisha mauaji makubwa dhidi ya wakazi wa huko. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka idhaa kiswahili ya sauti ya Amerika. Mtu anajidai ni kiongozi wa Boko Haram, Abubakar Shekau, amejitokeza tena kwenye ukanda mpya wa video na hivyo kukanusha ripoti kwamba aliuliwa na majeshi ya Nigeria. Video iliyofikia shirika la habari la Ufaransa AFP na kutangazwa leo inaonyesha mtu akisema, mimi niko hapa, niko hai, nitafariki siku tu ambayo Allah anapoamua kuchukua maisha yangu. Mtu huyo mwenye madevu anayevaa mavazi ya kijeshi na kubeba bunduki ya rashasha anaonekana akifanana na kuzungumza kama mtu aliyeonekana katika video vilivyopita nyingine za Boko Haram. Jeshi la Nigeria wiki iliyopita ilieleza kwamba kiongozi wa kweli Shekau amefariki na mtu anayejifanya kuwa ni yeye katika video aliyekuwa akijulikana kama Mohamed Bashir aliuliwa katika mapigano karibu na mji wa Konduna mwezi uliopita. Wakati mamilioni ya wa Waislamu duniani wanaanza ibada ya kila mwaka ya Haji huko Meka, kutekeleza nguzo ya Uislamu, maelfu ya mahujaji kutoka nchi za Afrika Magharibi watashindwa kufanya ibada hiyo baada ya Saudi Arabia kuzuia kwa wasafiri kutoka eneo hilo. Vibali vya kusafiri vilifutwa kwa zaidi ya mahujaji elfu saba. kutoka Gini, Liberia na Sierra Leone ambapo mlipuko wa virusi vinavyoambukiza Ebola umeanza, ume, umeshapoteza maisha ya watu zaidi elfu tatu mia tatu na kuambukiza mara mbili zaidi ya idadi hiyo toka mlipuko huo ulipoanza. Nchi hizo tatu zina Waislamu milioni kumi na tatu Wakili anayemwakilisha kiongozi wa zamani wa Bosnia wa Serb Radovan Karadzic ameyambia mahakama ya kimataifa kwamba kiongozi huyo wa zamani wa Yugoslavia alikuwa hakuwa na wajibikaji wowote wa na alikuwa hana ufahamu wowote juu ya mauaji ya maelfu ya Waislamu wanaume na vijana huko Srebrenica Julai mwaka 1995. Akizungumza katika mahakama hiyo ya Umoja wa Mataifa huko The Hague kwa siku ya pili na ya mwisho ya kufunga hoja ya wakili Peter Robinson ameituhumu huendesha mashtaka kwa kujaribu kutenda unyanyasaji wa kisheria dhidi ya mtu asiyekuwa na hatia. Anasema hakuna shahidi hata mmoja aliyetoa ushahidi dhidi ya Radovan Karadzic kupanga, kuamrisha au hata kuwa na habari juu ya kuuliwa kwa wafungwa huko Srebrenica. Bei za mafuta duniani imeshuka kufikia kiwango chake cha chini kabisa mnamo zaidi ya mwaka mmoja hii leo, wakati Saudi Arabia, mmojawapo ya wazalishaji wakuu wa mafuta duniani, kuonyesha ishara kwamba haitopunguza uzalishaji wake ili kupunguza mafuta yaliyojaa katika soko la kimataifa. Serikali ya Riyadh mapema wiki hii ilipunguza bei ya mafuta ghafi kwa mara ya nne mwezi huu ikionyesha kwamba haina nia ya kupunguza uzalishaji wa, uzalishaji wa mafuta wake na hivyo kubaki katika kushindana kwa bei ya mafuta katika masoko ya dunia. Bei ya mafuta ghafi ilishuka kufikia dola tisini na moja nukta hamsini na tano kwa pipa moja.