Mawakili wa rais wa Kenya Uhuru Kenyatta wameiomba mahakama ya kimataifa ya uhalifu kufuta mashtaka ya uhalifu dhidi ya binadamu inayomkabili rais huyo. Waendesha mashtaka katika mahakama hiyo ya ICC wanasema hawana ushahidi wa kutosha kuendelea na kesi dhidi ya Bwana Kenyatta ambaye anashitakiwa kwa kuhusika katika maandalizi ya ghasia za baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2008 zilizosababisha mauaji ya zaidi ya watu 1100 Wakili wa bwana Kenyatta, Stephen Kay, aliiambia mahakama hiyo ya the Hague hii leo Jumatano kuwa inapaswa kufuta kesi dhidi ya mteja wake. Bwana Kenyatta ni rais wa kwanza anayehudumu kwenda mbele ya mahakama hiyo ya ICC. Jumatatu, rais huyo wa Kenya alimwachia madaraka kwa muda naibu rais William Ruto ili aweze kuhudhuria kesi hiyo hivi leo Jumatano. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, America Washington DC. Mashambulizi ya angani yanaongozwa na, na marekani yamesaidia wapiganaji wa kikurdi kuwarudisha nyuma wanamgambo wa Islamic State kutoka mji wa Kobani ulioko Siria, karibu na mpaka wa Uturuki. Wiki tatu za mapigano makali kuzozania mji huo unaojulikana pia kama Ain al Arab yaloongezeka katika siku za karibuni, huku kundi hilo la Islamic State likionekana kuwa na udhibiti mkubwa Makundi ya wapiganaji wanaopambana na wanamgambo hao wa Islamic State walipata pigo hivi leo Jumatano huko Iraq wakati kundi hilo la wanamgambo lilipotungua helikopta ya kijeshi ya Iraq karibu na bomba kuu la mafuta nchini humo kwa mara ya pili katika muda wa wiki moja na kuua marubani wawili waliokuwa ndani ya helikopta hiyo. Hospitali ya Texas iliyokuwa ikimpa matibabu mgonjwa wa Ebola Thomas Duncan inasema kuwa ameaga dunia. Duncan, mgonjwa wa kwanza kugunduliwa na ebola huku Marekani, alikuwa katika hali mbaya ya afya akiwa bado anahudumiwa katika hospitali hiyo ya Presbyterian, jimbo la Texas. Katika taarifa, hospitali hiyo ilisema Duncan aliaga dunia mwendo wa saa mbili kasoro dakika kumi asubuhi kwa saa za Texas hivi leo. Wakati huo huo, vyombo vya habari vinaripoti kwa maafisa kwenye viwanja vya ndege vya Marekani na maeneo mengine ya kuingia nchini Marekani yatakuwa ya na mawakala wa kukagua wasafiri kubaini ikiwa wana dalili za ugonjwa wa Ibola. Maafisa wa Afghanistan wamewanyonga wanaume watano walohukumiwa kwa ubakaji licha ya madai kuwa kesi dhidi yao iligubikwa na kasoro. Mnamo mwezi Agosti, wanaume wanane, baadhi yao wakiwa wamevalia sare za polisi, walisimamisha gari la familia moja nje ya mji mkuu wa Kabul na kuwabaka wanawake wanne, mmoja wao akiwa na mimba. Malalamiko ya umma yalifuatia ikiwa ni pamoja na maandamano makali kuunga mkono wanawake hao. Hapo awali mahakama hiyo iliwahukumu kifo wanaume saba kwa wizi wa kutumia nguvu na kufanya ngono nje ya ndoa katika kesi iliochukua muda wa saa mbili mwezi jana, lakini mahakama ya rufaa ikawaondolea wawili hukumu ya kifo na kuwapa kifungo cha maisha jela. Tetemeko la ardhi lenye nguvu limekumba eneo la milima kusini magharibi mwa China na kusababisha kifo cha mtu mmoja na majeraha kwa wengine zaidi ya mia tatu. Chombo rasmi cha habari huko China kinasema kuwa takriban watu elfu hamsini wameachwa bila makao kufikia jana jioni kufuatia tetemeko hilo ambalo kitovu chake kilikuwa kaunti ya Jingu iliyoko mkoa wa Yunan. Watafiti wa masuala ya kijiolojia kutoka Marekani wanasema tetemeko hilo lilikuwa la sita nukta sita kwenye vipimo vya Richa na kwamba lilitokea kilomita tano tu kutoka chini ya ardhi. Shirika la habari la Shinhua linasema takriban majengo elfu saba yaliporomoka na mengine elfu kumi na nne kuharibiwa. Na raia wengi wameuwawa kwenye mapigano ya mpakani kati ya India na Pakistan kwenye eneo linalogombaniwa la Kashmir. Maafisa wa India wanasema raia wawili waliuawa na wengine kumi na nane kujeruhiwa jumanne usiku katika mapigano ya risasi na makombora. Vyombo vya habari vya Pakistan vinaripoti kuwa raia watatu waliuawa kutoka kwa washambuliaji wa India. Watu tisa waliuawa siku ya Jumatatu, hii ikiwa idadi kubwa zaidi ya vifo vya raia katika mzozo huo wa Kashmir ulodumu kwa zaidi ya mwongo mmoja.