Shirika la afya duniani WHO linasema Nigeria haina tena ugonjwa wa Ebola baada ya siku 42 kupita bila kuwa na ripoti mpya za ugonjwa huo. Mwakilishi wa WHO Rui Gama amesema maendeleo hayo ni mafanikio makubwa. Nigeria walikuwa na wagonjwa 20 na vifo 8 kama sehemu ya mlipuko mkubwa kuliko yote ya ugonjwa huo. Wiki iliyopita WHO ilitangaza Senegal kutokuwa na ugonjwa wa ebola tena. Wakati huo huo, Rais wa Liberia Ellen Johnson Sirleaf alitoa mwito kwa mahitaji ya kuwa na uwekezaji wa muda mrefu katika miundombinu ya afya ili kuzuia kutokea tena kwa mlipuko kama huu ambao umeua zaidi ya watu elfu nne na mia tano. Mapigano mapya kati ya jeshi la Nigeria na wanamgambo wa Boko Haram yanaripotiwa huko kaskazini mashariki mwa Nigeria, siku chache baada ya serikali kusema pande hizo mbili zimekubaliana kusitisha mapigano. Afisa wa jeshi na mwanachama wa kundi la kilaria la wanamgambo wameambia Sauti Amerika kwamba waasi walishambulia mji wa Damboa Jumapili usiku. Afisa wa juu wa jimbo anasema wanajeshi hao walizima shambulizi hilo na kuua waasi ishirini na tano. Tukio hilo na mapigano mengine makali huko katika jimbo la Bono mwishoni mwa wiki yametia wasiwasi wasi juu ya tangazo la kusitisha mapigano lililotangazwa na maafisa wa Nigeria Ijumaa. Kiongozi mmoja tu wa Boko Haram ndiye aliyethibitisha makubaliano hayo, na kundi hilo linaaminika kuwa na vikundi vingi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Uturuki inasema inawasaidia wakurdi wa, wa Iraq kuingia Siria kuwasaidia wapiganaji wa kikundi katika mji wa Kobani, wakati wakipambana na kuzuia mashambulizi ya wa wanamgambo wa Islamic State. Waziri wa mambo ya nje wa Uturuki Mevlut Kavusoglu hakutoa maelezo zaidi Jumatatu wakati akiwaambia waandishi wa habari kuhusu kuyasaidia majeshi ya Pashmega. Hatua hiyo imekuja siku moja baada ya rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan kusema nchi yake haitawapa silaha wapiganaji wa Kikurdi, akiwaita kuwa ni sawa na chama cha Kurdistan Workers Party, ambao wote Marekani na Uturuki wanakitambua kuwa ni kundi la kigaidi. Viongozi wanaunga mkono wa demokrasia huko Hong Kong wamekanusha vikali madai ya mkuu wa mji huo kwamba wiki kadhaa za maandamano makubwa zinachochewa na nguvu za nje. Katibu mkuu wa muungano wa vyama vya wanafunzi wa Hong Kong, Alex Chow, amekanusha madai ya mkuu huyo wa mji Lung Chun leo Jumatatu, akisema mkuu huyo anatunga tu. Chow alimtaka Lung kutoa ushahidi wake. Wakati wa mahojiano ya televisheni Jumapili usiku, Lung alisema maandamano ya wiki nzima si vuguvugu la ndani ya nchi. Alilaumu nguvu za nje kwa kujihusisha na maandamano hayo. Hata hivyo, alikataa kutaja nchi hizo za nje au makundi yanayohusika na kuandaa maandamano hayo. Rais wa Zambia Michael Sata ameondoka nchini humo kwa uchunguzi wa afya, kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na ofisi ya rais. Taarifa hiyo fupi iliyotolewa leo haikusema alipokwenda rais Sata wala atakaporejea nyumbani kumekuwa na wasiwasi wasi kuhusiana na afya yake rais huyu mwenye umri wa miaka 77 hasa baada ya kwenda Israel kwa matibabu mwezi Juni, huku akikosa kujitokeza hadharani kwa takriban miezi mitatu. Rais Sata alihudhuria ufunguzi wa kikao cha bunge mapema mwezi wa tisa, lakini akashindwa kujitokeza na kuhutubia kikao cha Umoja wa Mataifa tarehe 24 mwezi huo huo mjini New York. Uholanzi imekanusha madai ya Rusia kwamba meli isiyoeleweka ya kigeni imepigwa picha kwenye maji ya Sweden na huenda ikawa ya Uholanzi. Jeshi la Sweden limesema limeona maeneo matatu ya shughuli za chini ya maji katika siku chache zilizopita, katikati ya ripoti ya kushukiwa kuingiliwa na Rusia katika eneo hilo. Admirali wa jeshi la Sweden Anders Grenstad alisema majeshi hayo yanafanya operesheni ya uchunguzi kuangalia shughuli za chini ya maji katika eneo lililozungukwa na maji la Sweden, lakini wamekataa kutoa taarifa. Akiongea na waandishi wa habari amesema hawezi kuhisi kuhusu mambo yanayotaka kufanyika. Indonesia imepata rais mpya Joko Widodo alikula kiapo cha urais leo Jumatatu katika mji mkuu Jakarta. Ni rais wa kwanza kuchaguliwa Indonesia asiye na mahusiano ya karibu na viongozi wa juu wa jeshi wala wanasiasa maarufu. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alihudhuria sherehe hizo za kuapishwa, akionyesha nia ya dhati ya utawala wa Obama kwa eneo la Asia ya Pacific. Maafisa wanasema mwanadiplomasia huyo wa juu wa Marekani anakutana na Bwana Widodo na viongozi wa Asia akiwa Jakarta, kwa matumaini ya kuwashawishi kuchukua jukumu muhimu katika kupambana na wenye msimamo mkali wa kiislamu na kupunguza propaganda kutoka kwa wanamgambo ambao hivi sasa wanatishia Syria na Iraq.