Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa ametaka kuwe na wajibu mkubwa kukabiliana na ugonjwa wa Ebola ambao umeshaua karibu watu 1500 wa 12, 5 Afrika Magharibi. Samantha Power aliandika katika ukurasa wake wa Twitter mapema leo baada ya kukaa Gini kwa siku moja kwamba mahitaji ni makubwa na msaada wa msingi utaweza kuokoa maisha. Power yuko katika ziara kwenye nchi kadhaa wiki hii zilizoathiriwa kwa kiwango kikubwa na ugonjwa wa Ebola zikiwemo Sierra Leone na Liberia. Pawa vilevile amezungumzia juhudi zinazofanywa na makundi yaliyomo nchi ningine kutibu wagonjwa, kujenga vituo vya matibabu na kuelimisha watu, ikiwa ni pamoja na kundi la madaktari wasio wa mipaka na kituo cha kukinga na kudhibiti magonjwa cha Marekani. Nchi za pembe ya Afrika zitapokea zaidi ya dola bilioni nane kwa ajili ya maendeleo katika mpango mpya uliozinduliwa nchini Ethiopia mapema leo. Ahadi kutoka Jumuiya ya Ulaya na benki tatu za maendeleo za kimataifa zilitajwa wakati katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon alipokuwa mwenyeji wa mkutano wa viongozi wa taasisi za kifedha na viongozi wa siasa mjini Adis Ababa. Michango hiyo itanufaisha nchi nane ambazo ni Jibuti, Eritrea, Ethiopia, Kenya, Somalia, Sudan Kusini, Sudan na Uganda, na inalenga kupunguza umaskini na kukuza uchumi katika eneo hilo. Jumuiya ya Ulaya imeahidi kiasi cha dola bilioni 3.7. Benki ya Dunia na Benki ya Maendeleo a Afrika zimeahidi dola bilioni 1.8 kila mmoja, wakati Benki ya Maendeleo ya Kiislamu imeahidi dola bilioni moja inayolenga Djibouti, Somalia, Sudan na Uganda. Nchi za pembe ya Afrika zina utajiri mkubwa wa maliasili lakini zinashindwa kuutumia kutokana na migogoro inayodumaza uthabiti na kupunguza kasi ya shughuli za maendeleo. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka Sauti ya Amerika, Washington DC. Rais wa Misri Abdul Fatah el Sisi, ambaye alikuwa jenerali wa jeshi na kugeuka kuwa mwanasiasa, ameongeza wajibu wa jeshi katika juhudi za kuzuia wimbi la mashambulizi ya kigaidi. Kiongozi huyo wa Misri mapema leo ameamrisha jeshi kujiunga na polisi kwa miaka miwili ijayo kulinda maeneo muhimu ya nchi kama vile barabara, reli na mabomba ya mafuta. Amesema kwamba waandamanaji wanaoshambulia maeneo hayo watahukumiwa katika mahakama za kijeshi na si za kiraia. Agizo la LCC linafuatia mashambulizi mabaya kwa vikosi vya usalama toka kutolewa madarakani rais wa kiislamu Mohamed Morsi mwaka jana. Wanamgambo wa kiislamu wamewaua askari 30 katika eneo la kaskazini la Sinai Peninsula siku ya Ijumaa, likiwa ni shambulizi baya kabisa dhidi ya vikosi vya Misri na waendesha mashtaka wa Afrika Kusini wanapanga kukata rufaa kupinga hukumu ya kuua bila kukusudia iliyotolewa kwa mwanariadha Oscar Pistorius katika kesi ya kumpiga risasi na kumuua wa mpenzi wake. Msemaji wa mamlaka ya kitaifa ya waendesha mashtaka Nanthi Mankube alitangaza uamuzi huo leo Jumatatu. Wakati wa kusikilizwa kwa kesi dhidi ya Pistorius waendesha mashtaka waliomba mahakama kutoa adhabu ya kifungo cha miaka kumi jela kwa mwanariadha huyo huku upande wa utetezi ukiomba mahakama hiyo impe adhabu ya kifungo cha nyumbani pamoja na kazi ya kutoa huduma za kijamii. Mtu aliyejitoa mhanga amelipua bomu na kuua wanamgambo wa kishia 24 katika mji wa Iraq ambao vikosi vya serikali vinasema viliukomboa kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State. Mlipuko huo ulitokea Jumatatu nje ya kituo cha ukaguzi cha Juruf Al-Shakra na kujeruhi watu 25. Mshambuliaji huyo alikuwa akiendesha gari ya aina ya hamvi iliyokuwa imejazwa vilipuzi. Waziri mkuu wa Iraq Haider Al Abadi Alisema Jumapili kuwa hatua ya kukomboa mji wa Juruf Al-Sakar uliopo kilomita 50 kusini mwa Baghdad ilikuwa pigo kubwa dhidi ya kundi hilo la Islamic State. Kundi hilo lenye siasa kali limeudhibiti mji huo tangu mwezi Julai. Na jeshi la Pakistan linasema mashambulizi ya anga yameua watu 33 wanaotuhumiwa kuwa ni magaidi kwenye sehemu za Wariz, wa, Waziristan Kaskazini. Taarifa ya jeshi inasema jeshi limefanya mashambulizi ya anga huko Dakhel na Harlamai karibu na mpaka wa Afghanistan na kuharibu maficho tisa ya magaidi. Pakistan imekuwa ikifanya mashambulizi makubwa Waziristan Kaskazini toka mwezi Juni. Mamlaka zinasema zaidi ya wanamgambo elfu moja na mia moja wameuliwa. Jeshi hilo linasema limesafisha miji mikubwa yenye mitandao iliyo na msimamo mkali na inayoaminiwa kufanya mashambulizi pande zote za mipaka ya Afghanistan na Pakistan.