Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Mimi ni Sandei Shomari na mimi ni Idi Ligongo, tukiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu Oktoba 27 mwaka 2014 ambapo tunasikika pia katika masafa ya mafupi ya mita bendi 19 1922 na 22 na 107.5 FM Nairobi, Kenya. Karibuni. Na katika matangazo yetu ya leo, huko nchini Tanzania, kufuatia kutangaza kuungana kwa wanachama wa UKAWA kwenye uchaguzi ujao, chama tawala chasema hakina wasiwasi wasi. Mimi natabiri UKAWA kuwa ni kaburi la vyama vya upinzani kwa sababu uh, wakishindwa kuendelea na muunganiko wao watawavunja moyo sana wafuasi wao. Na katika habari nyingine huko nchini Kenya, serikali ya nchi hiyo yasema vitendo vya ujasusi vimepungua kwa sababu ya kazi nzuri ya kuzuia matukio ya kigaidi. Hivyo hivi ni kuonyesha kwamba vitengo vya kijasusi hivi sasa vimemudu kazi na vinaweza kutoa habari ambazo zinaweza tumika kuweza kukabiliana na hawa wanamgambo wa Al-Shababu. Na hizo ni baadhi ya habari tulizokuandalia kwa leo, msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, lakini kwanza, huyu hapa Idi Ligongo na habari za dunia. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa ametaka kuwe na wajibu mkubwa kukabiliana na ugonjwa wa Ebola ambao umeshaua karibu watu 1500 wa Afrika Magharibi. Samantha Power aliandika katika ukurasa wake wa Twitter mapema leo baada ya kukaa Guinea kwa siku moja kwamba mahitaji ni makubwa na msaada wa msingi utaweza kuokoa maisha. Power yuko katika ziara kwenye nchi kadhaa wiki hii zilizoathiriwa kwa kiwango kikubwa na ugonjwa wa Ebola zikiwemo Sierra Leone na Liberia. Power vilevile vile amezungumzia juhudi zinazofanywa na makundi yaliyomo nchi ningine kutibu wagonjwa, kujenga vituo vya matibabu na kuelimisha watu ikiwa ni pamoja na kundi la madaktari wasio wa mipaka na kituo cha kukinga na kudhibiti magonjwa cha Marekani. Nchi za pembe ya Afrika zitapokea zaidi ya dola bilioni nane kwa ajili ya maendeleo katika mpango mpya uliozinduliwa nchini Ethiopia mapema leo. Ahadi kutoka jumuiya ya Ulaya na benki tatu za maendeleo za kimataifa zilitajwa wakati katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon alipokuwa mwenyeji wa mkutano wa viongozi wa taasisi za kifedha na viongozi wa siasa mjini Adis Ababa. Michango hiyo itanufaisha nchi nane ambazo ni Jibout, Eritrea, Ethiopia, Kenya, Somalia, Sudan Kusini, Sudan na Uganda, na inalenga kupunguza umaskini na kukuza uchumi katika eneo hilo. Jumuiya ya Ulaya imeahidi kiasi cha dola bilioni tatu nukta saba. Benki ya Dunia na Benki ya Maendeleo Afrika Zimeahidi dola bilioni 1.8 kila mmoja wakati benki ya maendeleo ya Kiislamu imeahidi dola bilioni moja inayolenga Djibouti, Somalia, Sudan na Uganda. Nchi za Pembe ya Afrika zina utajiri mkubwa wa maliasili, lakini zinashindwa kuutumia kutokana na migogoro inayodumaza uthabiti na kupunguza kasi ya shughuli za maendeleo. Chama kikuu cha upinzani nchini Tunisia kinadai kushinda uchaguzi wa kihistoria nchini humo kwa ajili ya bunge jipya lenye viti 217. Harrison Kamau anaripoti kamili. Maafisa wa uchaguzi wanatarajiwa kutangaza baadhi ya matokeo baadaye hivi leo, huku hesabu ya mwisho inatarajiwa kutangazwa siku ya Alhamisi lakini chama cha Nida Tonis kinasema kimeshinda takriban viti 80 kikizungumzia matokeo ya katika vituo na hesabu ya awali. Chama chenye msimamo wa kadri kinatarajiwa kushinda takriban viti 60 baadhi ya vyama 90 vinavyoshindana katika uchaguzi wa Jumapili, ikiwa ni hatua ya karibuni ya kidemokrasia tangu wa Tunisia walipoangusha utawala wa Zin El Bedin Ben Ali mwaka wa 2011. Kiasi cha asilimia 60 ya watunisia milioni tano nukta mbili waliojiandikisha kupiga kura walishiriki katika upigaji kura wa bunge la kitaifa ambalo litahudumu kwa miaka mitano baada ya mapinduzi ya kiarabu ya mwaka 2011, nchini humo. Uchaguzi wa rais umepangwa kufanyika mwishoni mwa mwaka mwezi wa Novemba. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka Sauti ya Amerika, Washington DC. Rais wa Misri Abdel Fattah El-Sisi ambaye alikuwa jenerali wa jeshi na kugeuka kuwa mwanasiasa ameongeza wajibu wa jeshi katika juhudi za kuzuia wimbi la mashambulizi ya kigaidi. Kiongozi huyo wa Misri mapema leo ameamrisha jeshi kujiunga na polisi kwa miaka miwili ijayo kulinda maeneo muhimu ya nchi kama vile barabara, reli na mabomba ya mafuta. Amesema kwamba waandamanaji wanaoshambulia maeneo hayo watahukumiwa katika mahakama za kijeshi na si za kiraia. Agizo la lcc linafuatia mashambulizi mabaya kwa vikosi vya usalama toka kutolewa madarakani rais wa Kiislamu Muhamed Mosi mwaka jana. Wanamgambo wa Kiislamu wamewaua askari 30 katika eneo la kaskazini la Sinai Peninsula siku ya Ijumaa, likiwa ni shambulizi baya kabisa dhidi ya vikosi vya Misri na waendesha mashtaka wa Afrika Kusini wanapanga kukata rufaa kupinga hukumu ya kuua bila kukusudia iliyotolewa kwa mwanariadha Oscar Pistorius katika kesi ya kumpiga risasi na kumuua wa mpenzi wake. Msemaji wa mamlaka ya kitaifa ya waendesha mashtaka Nathi Mankube alitangaza uamuzi huo leo Jumatatu, wakati wa kusikilizwa kwa kesi dhidi ya Pistorius. Waendesha mashtaka waliomba mahakama kutoa adhabu ya kifungo cha miaka kumi jela kwa mwanariadha huyo huku upande wa utetezi ukiomba mahakama hiyo impe adhabu ya kifungo cha nyumbani pamoja na kazi ya kutoa huduma za kijamii. tunaendelea ya kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc na habari yachukua uzito wa juu ni nchini tanzania wakati vyama vinne vya siasa vya chadema nccr mageuzi cuf na nld vikiwa vimesaini makubaliano ya ushirikiano wenye azma ya kupinga katiba iliyopendekezwa pamoja na ushirikiano katika uchaguzi ujao nchini humo chama tawala ccm chadai hakitayumbishwa na muungano wao mwandishi wetu dina chahali anayo taarifa kamili Jana jijini Dar es Salaam vyama hivyo vya Chadema, CUF, NCCR Mageuzi na NLD vilifanya mkutano mkubwa wa hadhara na kutia saini makubaliano hayo ya kuachiana majimbo katika chaguzi zote kuanzia ngazi ya serikali za mitaa, udiwani, ubunge, baraza la wawakilishi Zanzibar na uraisi ambapo kuanzia sasa watakuwa wanasimamisha mgombea mmoja. Kuanzia serikali za mitaa oh, yeah, yeah. madiwani wabunge baraza la wawakilishi Zanzibar rais wa Zanzibar na rais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania tuambieni sisi wa Zanzibar tulio wengi katiba ya Samuel Sitta na Chengi ni katiba <tipa> <tipa> La katika mahojiano maalumu na VOA jijini Dar es Salaam hii leo, katibu mwenezi wa CCM taifa Nape Nnauye amesema CCM inafurahi kuona kwamba ukawa wanatambua nguvu kubwa ya chama hicho tawala na kwamba ushahidi wa ushindi wa CCM uko katika asilimia kubwa ya ushindi wanaopata kwenye chaguzi mbalimbali mbali, hata ukijumuisha vyama vingine vya upinzani, hivyo hawana hofu ya kushindwa. Kwa hiyo mnadhani hili, hili la kwanza wamejifunza vizuri kwamba CCM nguvu sana, na wameona wakibaki peke yao moja moja, nguvu yao haiwezi kufanya chochote, lakini shida yangu moja ni kwamba uh, huu moja wao hautadumu. Hautadumu kwa sababu hauna misingi ya ku, ya ku, ya kuunganishwa kwake. Wana tofauti nyingi sana na nadhani wa hata wanavokaa wanategeana tegeana hivi Uh, mimi natabiri ukawa kuwa ni kaburi la vyama vya upinzani kwa sababu uh, wakishindwa kuendelea na muunganiko wao watawavunja moyo sana wafuasi wao. CCM imesema ukawa hawana ubavu wa kupinga katiba inayopendekezwa ambayo imepitishwa kihalali na bunge maalumu la katiba kama walishindwa kuzuia katiba bungeni kupata asilimia ile 2/3, hawawezi wakazuia waka mtaani huku mtaani. Niliwahi kuambia, ni sawasawa na kujaribu kuzuia mafuriko kwa vidole. Haiwezekani, haiwezekani kabisa, na Watanzania wanaipenda katiba inayopendekezwa. Kwa hiyo kwa, kwa vyovyote vile wataiunga wata, wata, wata mkono na wataipigia kura ya ndio. Vyama hivyo vinne vya upinzani vya Chadema, CUF, NCCR Mageuzi na NLD vilivyotangaza ushirikiano ndivyo vinavyounda kundi la katiba ya wananchi Ukawa, likiwa linapinga katiba inayopendekezwa kwamba haikuzingatia maoni ya wananchi. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali. Mambo mapya. Mambo hipo Mambo mapya. Mambo msukumo. Mambo moto sana. Mambo pesa. Mambo sawa sawa. Ungana nasi katika VOA Express kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Jiunge nasi. Naam, tunaendelea na, na habari za dunia Mtu aliyejitoa muhanga amelipua bomu na kuwa wanamgambo wa kishia ishirini na wanne katika mji wa Iraq ambao vikosi vya serikali vinasema viliukomboa kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State. Mlipuko huo ulitokea Jumatatu nje ya kituo cha ukaguzi cha Juruf al-Shakra na kujeruhi watu ishirini na watano. Mshambuliaji huyo alikuwa akiendesha gari ya aina ya hamvi iliyokuwa imejazwa vilipuzi. Waziri Mkuu wa Iraq Haider al Abadi alisema Jumapili kuwa hatua ya kukomboa mji wa Juruf al-Sakar uliopo kilomita 50 kusini mwa Baghdad ilikuwa pigo kubwa dhidi ya kundi hilo la Islamic State. Kundi hilo lenye siasa kali limeudhibiti mji huo tangu mwezi Julai. Na jeshi la Pakistan linasema mashambulizi ya anga yameua watu thelathini na watatu wanaotuhumiwa kuwa ni magaidi kwenye sehemu za wariz, wa, Waziristan kaskazini. Taarifa ya jeshi inasema jeshi limefanya mashambulizi ya anga huko Dakhel na Kharlamai karibu na mpaka wa Afghanistan na kuharibu maficho tisa ya magaidi. Pakistan imekuwa ikifanya mashambulizi makubwa Waziristan kaskazini toka mwezi Juni. Mamlaka zinasema zaidi ya wanamgambo elfu moja na mia moja wameuliwa. Jeshi hilo linasema limesafisha miji mikubwa yenye mitandao iliyo na msimamo mkali na inayoaminiwa kufanya mashambulizi pande zote za mipaka ya Afghanistan na Pakistan. na tukirudi kwenye ripoti za waandishi wetu, kundi jipya la kigaidi limeanza kujitokeza huko nchini Kenya na limeanza kuhangaisha wakazi wa mitaa mashuhuri nchini humo. Hata hivyo, polisi nchini humo wameshindwa kuwatia nguvuni wanachama wa kundi hilo. Mwandishi wetu Mwangi Konyo anayo taarifa kamili. lakini siku chache zilizopita kundi hilo la super power gang lilifanya mashambulizi makali katika mtaa huu wa Isilii na kwa jeruhi watu kadhaa Wafanya biashara katika eneo hilo wanadai huenda kundi hili la super power gang linashirikiana na maafisa fulani wa usalama. Wanaitaka polisi kuwatia nguvuni maafisa wa usalama ambao huenda wanashirikiana na kundi hili la kigaidi kuna polisi walikuwa karibu AP Number chief eh, Section 1, jina yake hata Biot na grupu yake, vile inasemekanwa kama walikuwa na hii group uh, because they get return from Kimayu Olelenku. Uh, wachukua hatua, kwa hiyo jamaa awe avutwe kazi first, awe asimamishwe kazi apelekwe korokoroni. Haki hiko, tuko Kenya, hatuko malingine. Na ukiingia katika mtaa huu wa Isili, hasa barabara ya 4th Street, wafanya biashara na wakazi wa eneo hilo wanakutahadharisha kujikinga na, na mashambulizi kutoka kundi hilo la super power gang. Lakini tangu mabadiliko ya idara ya usalama hapa nchini Kenya, hususan kuteuliwa kwa mkuu mpya wa idara ya upelelezi, visa vya kigaidi vimetulia na usalama umeanza kurejea polepole. Hivi majuzi maafisa wa usalama walifanikiwa kuwa nasa na kuwaua baadhi ya magaidi waliovuka mpaka wa Kenya na Ethiopia wakiwa na silaha za maangamizi. Juzi tu tumesikia kwamba wanajeshi wameua wale watumia watano. Kwa hivyo, hivi ni kuonyesha kwamba vitengo vya kijasusi hivi sasa vimemudu kazi na vinaweza kutoa habari ambazo zinaweza tumika kuweza kukabiliana na hawa wanamgambo wa Alshabab. Tunaona ya kwamba wale magaidi baada ya kuona ya kwamba mbinu zao zinaweza kutambulika wanaweza badilisha mbinu na kutumia mbinu tofauti. Maanake hivi sasa hiki kikundi ambacho kiliwawa hivi karibuni na wanajeshi tunaona ya kwamba kilikuwa kinatumia mpaka wa Ethiopia kuingia nchini Kenya. Hii ni mbinu ambayo ni tofauti, manake kwa kawaida walikuwa wanatumia mpaka wa Kenya na Somali. Pia tulisikia ya kwamba kuna wale washambulizi ambao walishambulia Westgate ambao walitokea nchini Uganda, na tumeona kwamba Ethiopia kidogo imeweza kumudu mashambulizi ya kigaidi, na kwa hivyo hingekuwa rahisi kama hatungekuwa na habari za kijasusi kutarajia ya kwamba hawa wanamgambo wa Al-Shababu wanaweza tumia mpaka wa Ethiopia kuingia nchini Kenya. Kwa hivyo nafikiri hii ni njia ambayo tunaweza sema ya kwamba vitengo vya kijasusi humu nchini hivi sasa vinawajibika. Maafisa wa usalama hapa mjini Nairobi hawajasema lolote kuhusu kundi hili jipya la kigaidi liitwalo Super Power Gang. Pia shabaha na madhumuni ya kundi hilo bado kujulikana. Mwaiki kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi. Kundi la kwanza la madaktari wa Cuba limewasili katika mji mkuu wa Guine katika sehemu ya mpango wa msaada wa kimataifa kujaribu kuzuia kuenea kwa Ebola Afrika Magharibi. Mwandishi wetu Karim Kamara anaripoti kutoka Afrika Magharibi na Sande Shumari anayesoma ripoti kamili. Kundi hili la kwanza la madaktari wa Cuba, wengi wao ni wataalamu wa magonjwa kuambukiza ambao wanaanzisha maabara za upimaji katika maeneo mbalimbali yaliyo na maambukizo. Wanawasili wakati Guine inakumbana na wimbi jipya la maambukizi ya ugonjwa wa ebola, wakati walikuwa wameanza kupunguza na kudhibiti ugonjwa huo mwezi wa Agosti. Guine imeripoti kesi zaidi ya elfu moja na mia tano na zaidi ya vifo mia nane tangu mlipuko huo wa Afrika Magharibi ulipoanza Guine mwezi Desemba. Waziri wa mambo ya nje wa Guine, Francois Lucin Fall, amesema kuwepo kwa wafanyakazi wa Cuba kunasaidia kuleta matumaini kwamba nchi hiyo itashinda vita dhidi ya ebola. A été encore, nous avons de... Anasema urafiki wa Cuba wakati ambapo wao wana shida umeonekana, utaalam na ahadi ya kweli ni muhimu ili kupambana na moja ya kitisho kikubwa cha afya kwa sasa. Guinea inakumbana na shida kubwa ya ukosefu wa madaktari. Rais Alpha Conde ameomba madaktari waliostaafu na wanafunzi wa udaktari kujitolea au wakumbane na adhabu. Wafanyakazi wengi wa huduma za afya wamefariki dunia wakati wakipambana na ugonjwa wa ebola nchini Guinea, Liberia na Sierra Leone, nchi tatu zilizogubikwa vibaya na ugonjwa huo. Kwa hiyo kuasili kwa wagonjwa wa nje ni yahueni hapa. Mkuu wa msafara wa madaktari wa Cuba Dr Gracesiliano Jaz Batolo anasema moja muzake, ya timu zake, kitu cha kwanza ni kuzuia mfululizo wa maambukizo na kuweza kutambua kuna kesi ngapi za ebola. Anasema madaktari wa Cuba wako hapa Guine ili kusaidia kutokomeza ebola haraka, na wanashauku kubwa ya kufanya kazi na jirani zao. Amewataka wageni kutulia na kutokuwa na woga na wasiwasi wa kupatiwa matibabu mahospitalini na kwenye vituo vya afya. Michezo. Ni Jumatatu ya michezo, msikilizaji, na leo tuanze kwa ukimya kidogo, tusikie jinsi mashabiki wa Manchester United wanavyoendelea kushusha pumzi baada ya kupata dro ya moja moja kwa goli la Van Persie katika dakika za majeruhi dhidi ya Chelsea katika ligi kuu ya Uingereza Jumapili. Chelsea walikuwa wanaongoza hadi dakika 90 kumalizika baada ya mkongwe Didier Drogba kupata bao la kichwa katika dakika ya 53. Basi kwa matokeo hayo Chelsea wangali wanaongoza ligi kwa pointi 23, wakifuatiwa na Southampton wenye pointi 19 na mabingwa watetezi Man City wakiwa na pointi 17 wanashika nafasi ya tatu baada ya kudungwa 2-1 na West Ham mwishoni mwa wiki haya. Na sasa tuingilie Afrika Mashariki, ambako kwanza tunaungana na mwandishi wetu Jason Nyakundi kutoka Nairobi, akisimulia kuhusu ligi ya kandanda na ripoti za riadha nchini Kenya. Matumani ya Gor Mahia ya kulitoa kombe la Kenya Premier League ilididimia jana Jumapili, baada wao ya wao kuzimwa na klabu ya Sofapaka Umabao matatu kwa mawili kwenye mechi iliyoandaliwa mjini Machakos. Gor waliona matumaini baada ya Sofapaka kujifunga wao wenyewe, wakati mlinzi Eugene Asike kumpa kipa kike ambayo ilimponyoka na kutumbukia langoni. Hata hivyo, Sofapaka walijikamua na kufanya mashambulizi makali katika lango la Gor, ambapo katika dakika ya 19 bahati iliwangukia Sofapaka ambao pia wanafahamika kama Batoto ba Mungu wakati Abdul Fiston alipopokea krosi safi kutoka kwa John Njoroge na kufanya mambo kuwa sawa. Matokeo hayo sasa yameiacha Gor na pointi 54, ikiwa mbele ya Sofapaka kwa pointi moja tu. Gor wanahitaji sasa kuwashinda Mohoroni na KRA, huku nao Sofapaka ukihitaji kuangusha FC na Taska. Katika mbio zilizoandaliwa hapa Nairobi jana Jumapili za Standard Chartered Marathon, Peter Koskey alipata ushindi katika upande wa wanaume alipotimka mbio hizo kwa muda wa saa 2 dakika 12 na sekundi 24, akiwa ni makala 12 ya mbio hizo zilizoanzia uwanja wa Nyayo. Katika upande wa kina dada Eunice Chepto aliibuka mshindi kwa muda wa saa 2 dakika 43 na sekunde tano. Katika mbio za marathon za Frankfurt, Mik Kipto alitimuka na kumaliza mbio hizo kwa muda wa saa 2 dakika 6 na sekunde 49. Mik Kigen alichukua nafasi ya pili na kwa muda wa saa 2 dakika 6 na sekunde 59, huku Gilbert Yegon akichukua nafasi ya tatu kwa muda wa saa 2 dakika 7 na sekunde 8. Kwa niaba ya Sauti ya Amerika michezo, mimi ni Jason Nyakundi. Na habari za hivi punde msikilizaji zinasema kuwa serikali ya kaunti ya Machakos imeipiga marufuku Gormahia kucheza katika uwanja wa Kenyatta mjini humo na inataka klabu yo kulipa fidia ya shilingi za Kenya milioni kumi baada ya mashabiki wao kusababisha hasara kubwa katika uwanja huo wakati na baada ya mechi yao na Sofapaka. Na sasa tuungane na mwandishi wetu George Njogopa kutoka Dar es Salaam akiripoti naye kuhusu ligi kuu ya kandanda nchini Tanzania. Wakati timu zinazoshiriki ligi kuu soko Tanzania bara zikianza kukaza mkwijo kusonga mbele huko Msimbazi ile mambo sio shwari, baada ya mwishoni mwa juma tena kwenda sare ya bao moja kwa moja na Prisons, matukio ambayo yamefanya maafisa wa timu hiyo kuwasimamisha kazi baadhi ya wachezaji huku ikitoa onyo kali kwa benchi la ufundi. Simba hadi sasa haijaonyesha hali ya kuridhisha, hatua ambayo imesababisha mashabiki wake kuingia na mtima nyongo kutokana na mwenendo wa timu hiyo kuanza kusokomoko. Hilo huko Msimbazi kunamaanisha kwamba timu ya sasa inaanza kupangaranyika na hata kukosa mwelekeo katika michezo yake baadaye. Ili kujua hali ya mambo ilivyo, nazungumza na mwandishi wa habari za michezo ambaye amekuwa akifuatilia kwa karibu zaidi michuano hii, kwa jina anaitwa Lastick Alfred, mwandishi wa habari za michezo. Kikubwa ambacho kinaendelea Simba ni kwamba Simba wamekuwa na matokeo mabovu kwa mechi za kwanza tano tofauti na miaka mitano iliyopita Simba ilikuwa ikianza ligi kwa kuwa kwenye nafasi ya juu zaidi. Aa, kikubwa nafikiri ni mabadiliko ya kocha. Kocha amekuja wakati timu tayari imeshaundwa na kocha mwingine ambaye alitimuliwa muda mfupi tu ligi kuanza. Kwa hiyo ni changamoto kwa wachezaji kuzoea mbinu za mwalimu, lakini mbinu za mwalimu pia zilizoeleka kuwa zilikuwa zina mafanikio siku za nyuma akiwa anaifundisha Simba ni masuala ya Simba ambayo yameingia ya mtima nyongo kwa baadhi ya mashabiki wake. Ninaarifu kutoka Dar es Salama ni George Njogopa, Sauti ya Amerika. Asante sana Njogopa, na tumalizie kwa ripoti kutoka kwa mwandishi wetu Kahozi Kosha kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, matukio ya goli mbili kwa mbili jana kwenye uwanja wa mpira wa Tata Rafael mjini Kinshasa kwenye mchuano wa fainali ya maingilio ya kombe la mabingwa barani Afrika baina ya timu ya Vita Club ya Kinshasa na Atan Setif ya Algeria. Washabiki wa muji wa Bukavu ambapo limepatikana kwa muda walileta tasmini yao kuhusu mechi ya jana. Mechi ilikuwa nzuri na ilikuwa ngumu kiasi fulani. sababu gani? wenzetu wale wa Arabu e, wako na mwili wa nguvu sana, na walitumia nguvu kwa kushinda wa Kongomani. Ma machi ya marudulio, uliona itakuwa namna gani? Marudulio tutajipa moyo, sababu kocha wa Vclub ni kocha mzuri sana, anajua ku... kupanga wachezaji wake na anajua kusoma mpira vizuri. Hmm, anaweza akarekebisha timu yake na mambo yakawa mazuri, hata bao moja tu itatupa ushindi. Machi ya marudilio tutajikaza na tunajitahidi paske kule tunafanyaka nje ndio tunacheza vizuri, kushinda kwetu Ndiyo, nina imani ya kwamba tutashinda mati ya ku, ya ku, tutanyanyua kikombe, tutanyanyua kikombe ndio. Utawina ngapi? Mbili kwa sufuri. Mimi napenda Kongo sana. Unapenda Kongo wewe, kwa Rwandezi? Ndio eh, Kongo atawina, Kongo atawina, ba Kongo mani eh, viko ngufu leo. Ni nini ya kuendeka kwenye? Vita Club balicheza mzuri, lakini ni mpira la ni vile tu, hmm. Nakosha utawina, marudi utawina Algeria ndio. Nikiripoti kwa niaba ya Sauti ya america michezo, mimi ni kaozi Kosha. Basi kwa ripoti hiyo ya kaozi Kosha, msikilizaji, ni hayo tu kutoka meza ya michezo kwa leo. Ulikuwa nami Momoyo Hamza. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Baada ya muda mfupi, tutakusomea muktasari wa habari. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa ametaka kuwe na wajibu mkubwa kukabiliana na ugonjwa wa Ebola ambao umeshaua karibu watu elfu tano wa Afrika Magharibi. Samantha Power aliandika katika ukurasa wake wa Twitter mapema leo. Nchi za pembe ya Afrika zitapokea zaidi ya dola bilioni nane kwa ajili ya maendeleo katika mpango mpya uliozinduliwa nchini Ethiopia mapema leo. Ahadi kutoka Jumuiya ya Ulaya na benki tatu za maendeleo ya kimataifa zilitajwa. Chama kikuu cha upinzani nchini Tunisia kinadai kushinda uchaguzi wa kihistoria nchini humo kwa ajili ya bunge jipya lenye viti 217 Rais wa Misri Abdel Fattah el Sisi ambaye alikuwa jenerali wa jeshi na kugeuka mwanasiasa ameongeza wajibu wa jeshi katika juhudi za kuzuia wimbi la mashambulizi ya kigaidi kiongozi huyo wa Misri mapema leo ameamrisha ame jeshi kujiunga na polisi kwa miaka miwili ijayo kulinda maeneo muhimu ya nchi Waendesha mashtaka wa Afrika Kusini wanapanga kutaka kukata rufaa kupinga hukumu ya mwanariadha Oscar Pistorius. Hii hili ligongo la muktasari wa habari. Ifuatayo sasa ni tahariri ya Sauti ya Amerika inayoeleza sera ya serikali ya Amerika. Marekani ina nia ya dhati ya kusaidia juhudi zinazofanywa na serikali ya watu wa peninsula ya Kiarabu ili kumaliza kitisho kilichowekwa na al Al-Qaeda katika peninsula ya Kiarabu au AQAP. Kama sehemu ya msaada huo, tunatoa tuzo ya jumla ya dola milioni 45 kwa atakayepelekea kujulikana hadi mahala walipo viongozi wakuu wanane wa kundi hilo la kigaidi. Kundi la AQAP liliundwa mwaka 2009 na magaidi wa Yemen na Saudia chini ya uongozi wa Nasir al Wahishi, ambaye aliongoza kundi la awali la Alqaida nchini Yemen. Limefanya mashambulizi mengi makubwa ya ugaidi dhidi ya serikali ya Yemen, Marekani na masilahi mengine ya kigeni. Mwezi Machi mwaka 2009, mtu aliyejitoa mhanga wa AQAP aliwaua watalii wanne wa Korea Kusini na mwongozaji wao raia wa Yemen miezi kadhaa baadaye, AQAP ilimtuma mtu aliyejitoa mhanga ambaye alijaribu kutegua vifaa vya mlipuko ndani ya ndege la shirika la ndege la Northwest lililokuwa linasafiri juu ya anga Marekani. Mashambulizi mengine yalifuatia. Zawadi inatolewa kwa ajili ya kupatikana Nasir al Wahishi, kiongozi wa juu wa AQAP anayewajibika kwa kuidhinisha malengo ya AQAP, kuwapa mafunzo wanachama wapya kugawanya matumizi ya fedha na kuelekeza mashambulizi. Mwaka elfu mbili kumi na tatu kiongozi wa Alqaida Aiman al, al Zawahiri alimtaja kama msaidizi wake. Pia Kasim al Rimi, kamanda wa jeshi mwandamizi wa AQAP ambaye anachukua jukumu kubwa katika operesheni za kutoa mafunzo ya AQAP. Ibrahim Hasan Tali al Asiri ni mtengenezaji mkuu wa mabomu ya AQAP. Alipata umashuhuri kwa kumwandikisha kaka yake kwa ajili ya shambulizi la kujitoa mhanga lililoshindikana dhidi ya mfalme wa Saudi Muhamed bin Nayif mwezi Agosti mwaka elfu mbili na tisa. Shaukh al Ahmed al Badani ni kiongozi na msimamizi wa kundi la AQAP. Alikuwa na jukumu kubwa la kupanga shambulizi kubwa ambalo lilipelekea Marekani kufunga zaidi ya ofisi zake za kidiplomasia ishirini huko Mashariki ya Kati na bara la Afrika katika majira ya joto mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Jalal Balaid, kiongozi wa kikanda wa AQAP, alihusika na kupanga mashambulizi ya mabomu dhidi ya ofisi ya wa wafanyakazi mbalimbali wa kidiplomasia wa magharibi wengine wanaotafutwa ni Ibrahim al Rubaish, ofisa mwandamizi wa AQAP sheria na mshauri anayehalalisha mashambulizi yanayofanywa na kundi; Ibrahim al Bana, mkuu wa usalama katika kundi; na Othman al Hamdi, ambaye anasaidia kuchangisha fedha na kulundika silaha. Marekani inahakikisha kwamba ripoti zote za kuaminika zinazotolewa zitachunguzwa na wajihi, wa watoaji wote taarifa utakuwa siri kama ikibidi, Marekani inajiandaa kuwalinda watoa wa taarifa kwa kuwahamisha makazi. Kama una taarifa za mtu yeyote kati ya hao waliotajwa, wasiliana na ubalozi wa Marekani au kansula aliye karibu na wewe. Toa vielelezo kwenye wwwrewardsforjusticenet au tuma taarifa kwenye info at rewardsforjusticenet. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya sauti Amerika, VOA, ilioweza sera za serikali ya Amerika. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kufikia hapo, kwa niaba ya wote walioshiriki matangazo ya leo, mwelekezi Dwayne Collins na msimamizi hadi Yeriami kutoka Washington, mimi ni Sandey Shomari, mimi ni Idi Ligongo, tukisema kwaherini na usiku mwema kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC.