Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon anataka hatua zichukuliwe kuzuia ukame mwingine nchini Somalia, ambapo anasema zaidi ya watu milioni tatu wanahitaji msaada wa kibinadamu. Bwana Ban Ki-moon alizungumza hivi leo katika ziara yake ya muda mfupi katika mji wa Somalia, Mogadishu, kama sehemu ya ziara yake ya mataifa kadhaa huko Pembe ya Afrika. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema Somalia inafanya maendeleo katika kuendelea kwenye uthabiti wakisiasa lakini, amesema ana wasiwasi mkubwa wa hali ya kibinadamu nchini humo na kuwataka wafadhili kuongeza michango yao. Bwana Ban amefuatana na viongozi wa Benki ya Dunia, Benki ya Maendeleo, Benki ya Kiislamu na taasisi nyingine ambazo wiki hii zimeahidi takriban msaada wa dola bilioni 8 kwa nchi za pembe ya Afrika. Makamu wa rais wa Zambia Guy Scott ametajwa kuwa rais wa muda kwa nchi hiyo kufuatia kifo cha Rais Michael Sata. Waziri wa ulinzi wa Zambia Edgar Lungu ametangaza habari hizo katika mji mkuu Lusaka hii leo chini ya saa 24 baada ya Sata kufariki huko London ambako amekuwa akitibiwa matibabu ya ugonjwa ambao haujatajwa. Waziri wa ulinzi pia amesema Zambia itaitisha uchaguzi wa rais katika kipindi cha ndani ya siku tisaini. Bwana Scott amekuwa rais wa kwanza barani Afrika ambaye ni mweupe tangu rais wa Afrika Kusini FWD Clark mwaka wa 1994. Kiongozi mpya wa Zambia ana umri wa miaka sabini na amezaliwa Zambia, wakati nchi hiyo ilikuwa ikiitwa kitawaliwa na Uingereza na kujulikana kama Northern Rhodesia. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangazia mji mkuu wa Marekani, Washington DC, na tukiendelea na habari za ulimwengu, ni kwamba kiwango cha maambukizo mapya ya Ebola nchini Liberia kinaonekana kushuka. Mkurugenzi mkuu msaidizi wa World Health Organization Dr. Bruce Elward anasema huenda ikawa ni mwendo wa kweli, lakini mlipuko huo hauja kuisha. Elward anasema huenda kuna kiasi cha asilimia 25 ya kupungua kwa kesi za Ebola nchini Liberia, lakini huu si wakati wa kulegeza kamba. Wakati huo huo, waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel ameidhinisha masharti makali ya kufuatilia karantini kwa wanajeshi wote wa Marekani wanaorejea kutoka kwenye shughuli za kusaidia mapambano ya Ebola huko Afrika Magharibi. Wapiganaji wa kikurdi kaskazini mwa Syria wanapata nguvu katika wiki kadhaa za mapambano yao na wanamgambo wa Islamic State katika mji wa Kobani. Kundi la waasi 50 kutoka Free Syrian Army limewasili hivi leo huko Kobani. Baada ya kuvuka mpaka kuingia Siria wakitokea Uturuki, wanajiunga katika mapambano ya huko dhidi ya kundi la Islamic State, state baada ya takriban miaka mitatu na nusu ya mapigano na majeshi ya Siria katika juhudi za kumwondoa madarakani Rais Bashar al Assad. Pia hivi leo kundi la wapiganaji wa kikurdi kutoka Iraq walisafiri kuenda uwanja wa ndege wa kusini mashariki mwa Uturuki na na kusindikizwa na majeshi ya usalama ya Uturuki. Msafara wa kundi jingine lililokuwa na silaha nzito pia ulivuka na kuingia Uturuki kwa njia ya barabara likiwa njiani kuelekea Kobani. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anasema mashambulizi binafsi dhidi yake yanayofanywa na Marekani ni matokeo ya kuitetea Israel na maslahi ya usalama wa taifa. Bwana Netanyahu alitoa matamshi hayo kwa bunge la Israel saa kadhaa baada ya afisa wa Marekani ambaye hakutajwa jina kuhariliwa na jarida la Atlantic akimwita ni mwoga kwa sera zake za makazi. Kiongozi wa Israel anasema hayuko tayari kufanya maridhiano ambayo yatahatarisha taifa la Israeli. Jana Bwana Netanyahu alitetea uamuzi wake kusukuma mbele ujenzi wa makazi mapya elfu moja ya walowezi huko Jerusalem Mashariki. Rasia imefanikiwa kurusha roketi isiyoendeshwa na rubani ikiwa na vifaa vya uh, kwa ajili ya kituo cha anga ya kimataifa kutoka Kazakistan hii leo, saa kadhaa baada ya mlipuko kuharibu roketi kama hiyo hapa Marekani roketi aina ya Soyuz na meli ya mizigo Progress 57 ziliondokea kwenye eneo la Baikonur Cosmodrome na kufika baadaye leo huko kwenye kituo cha kimataifa. Jana roketi iliyokuwa na vifaa kwa ajili ya kituo hicho cha anga ilivunjika pande na vipande vipande sekunde chache tu baada ya kuruka kutoka kwenye kisiwa cha Wallops katika jimbo la Virginia hapa Marekani. Watu kumi wamefariki na mamia hawajulikani walipo baada ya kufukiwa na maporomoko ya matope kwenye nyumba zao kusini na katikati ya mwa Sri Lanka. Mvua zimechochea maporomoko ya matope kuingia katika kijiji cha hundumula, kiasi cha kilomita 192 kutoka mji mkuu wa Kolombo, katika mkoa ambao unazalisha chai. Serikali imesema takriban nyumba 120 zimeharibiwa, zaidi ya watu 250 hawajulikani walipo. Vyombo vya habari vimeonyesha maji yaliyochanganyika na matope yakitokea milimani, ikiwa ni ishara kwamba maporomoko zaidi ya matope yanatarajiwa kutokea. Pakistan imetoa tena ahadi yake ya kuunga mkono juhudi za amani na maridhiano nchini Afghanistan na kufungua ukurasa mpya katika uhusiano wake na jirani yake aliyekumbwa na ghasia. Taarifa hiyo imekuja wakati mawakilishi maalum wa Marekani, Afghanistan na Pakistan Dan Feldman amehitimisha mazungumzo yake na maafisa wa kiraia na kijeshi mjini Islamabad leo. Sajad Aziz, mshauri wa waziri mkuu wa Pakistan katika masuala ya usalama wa kitaifa na mambo ya nje, amekaririwa akimweleza Feldman kwamba Pakistan inaunga mkono amani, udhabiti, umoja na mafanikio ya Afghanistan. Aziz aliongeza kwamba Islamabad itajihusisha na Kabul katika masuala mbalimbali, ikiwemo amani na usalama, uhusiano wa biashara na uchumi, na ujenzi na ukarabati wa ushirikiano wa kieneo.