Mkuu wa majeshi amechukua madaraka ya kuiongoza Burkina Faso baada ya aliyekuwa rais wa muda mrefu wa nchi hiyo, Blaise Compaore kujiuzulu. Jenerali Honore Traore aliwaambia wanahabari mjini Wagadugu mapema leo kwamba yeye ndiye mkuu wa taifa hilo la Afrika ya Magharibi kwa sasa. Jenerali huyo alianza madaraka hayo jana pale alipotangaza mipango ya serikali ya mpito na kuamuru watu kukaa majumbani wakati wa jioni hadi alfajiri baada ya ghasia za waandamanaji kwenye makao makuu ya serikali dhidi ya bwana Compaore. Vyombo vya habari vya Burkina Faso vilitangaza taarifa ambayo bwana Compaore alitangaza siku tisini za mpito kuelekea uchaguzi. Wakoloni wa zamani wa nchi hiyo, Ufaransa, kwa haraka wamesema wamepokea kujiuzulu kwake. Televisheni ya Bukina 24 imetangaza kwamba rais huyo wa zamani aliondoka katika kasri lake akiwa na ulinzi mkubwa. Bwana Compaore ameiongoza Burkina Faso kwa kipindi cha miaka 27 baada ya kukamata madaraka kwa njia ya mapinduzi. Kundi la hisani la Madaktari Wasio na Mipaka limesema kuwawekea karantini ya lazima wafanyakazi wa huduma za afya wa Marekani inaleta matokeo yasiyo mazuri katika uwezo wake wa kupambana na ugonjwa wa Ebola Afrika Magharibi. Kundi hilo limesema kuwekewa karantini kwa wale wanaorejea kutoka Afrika hakulingani na kuimarisha sayansi za kitabibu. Kundi hilo linasema linamuunga mkono muuguzi wa kujitolea Kaci Hickox aliyetoka na kuendesha baskeli jana, akipinga siku 21 za kuwa karantini kwenye jimbo la Maine baada ya kutibwa ugonjwa wa ebola nchini Sierra Leone. Hickox anasema hana dalili za ugonjwa wa ebola, matokeo ya vipimo vyake hayakuonyesha virusi, na akasema kuwekewa karantini kuna kiuka haki za kiraia. Rusia imesema usambazaji wa gesi Ukraine unaweza kuanza tena mapema wiki ijayo baada ya Ukraine kufanya malipo ya kwanza ya deni lake. Aleksei Mila, mkuu wa kampuni ya Gazprom inayomilikiwa na serikali ya Rusia, alisema Ijumaa kwamba mpango huo wa mamilioni ya dola uliofanyiwa kazi na Rusia, Ukraine na Umoja wa Ulaya unatoa dhamana ya usambazaji wa gesi ya Rusia nchini Ukraine na maeneo mengine ya Ulaya. Mila amesema kila kitu kinategemea lini Ukraine itafanya malipo. Amesema alidhani malipo yatakuwa wiki ijayo. Gazprom ilizuia ugavi kwa Ukraine mwezi Juni kutokana na madai ya kutolipa madeni, hatua ambayo ilifuatia kutimuliwa kiongozi wa Ukraine alikuwa rafiki wa Rusia na Kremlin kujiingiza huko Krimea. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema Israel lazima ifungue tena hekalu la Mount kwa waumini wa Kiislamu, akisema kuwa ana hofu kubwa kuhusu mivutano inayoendelea ya Jerusalem. Keri alisema Alhamisi jioni kwamba ni muhimu kwa pande zote kujizuia, kuepuka hatua za uchokozi na maneno, kuhifadhi hali ya kihistoria katika hekalu la Temple Mount, eneo takatifu la Waislamu mjini Jerusalem wanaloliita msikiti wa Al-Aqsa, na kuheshimiwa na Wayahudi na Waislamu. Maafisa wa usalama wa Israel walifunga eneo kwa Wayahudi na Waarabu, lakini walisema watalifungua tena. Rais wa Palestina Mahmud Abbas aliita kufungwa kwa eneo hilo ni kitendo cha vita. Raia mmoja wa Marekani alijaribu kujiunga na kundi la Islamic State anakabiliwa na adhabu ya miaka 15 jela baada ya kukiri kosa la kutaka kusaidia kundi hilo la kigaidi. Kesi dhidi ya Donald Ray Morgan mwenye umri wa miaka 44 ilishika kasi baada ya kukamatwa kwenye uwanja mmoja wa ndege huko New York kwa kosa la silaha lisilohusiana na jambo hilo. Kwa mujibu wa nyaraka za mahakama, wapelelezi waligundua mawasiliano ya mtandao, kukiwa na picha za Morgan na maoni yake kwenye mitandao ya kijamii kuanzia mwaka jana ya kuunga mkono kundi hilo la kigaidi. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Maafisa wa usalama wa Meksiko wamethibitisha Alhamisi kwamba Wamarekani watatu ambao wamepotea katika mji wa mpakani wa Matamoros kwa zaidi ya wiki mbili sasa wamepatikana wakiwa wamekufa kwa kupigwa risasi. Maafisa wanasema wanaangalia taarifa za shahidi kwamba watekaji wamejitambulisha wenyewe kama sehemu ya kundi la Hercules, kitengo cha usalama kilichopo ambacho kinafanya doria katika jimbo la Tamaulipas linalopakana na Marekani. Mwendesha mashtaka wa serikali amesema wajumbe tisa wa chama hicho wanahojiwa. Mwendesha mashtaka wa Tamaulipas, Ismail Quintanilla Acosta, alisema jana kwamba miguu na mikono ya waathiriwa ilikuwa imefungwa na no walipigwa risasi kichwani, siku hiyo waliotekwa ya Oktoba kumi na tatu. Rais wa Myanmar na mkuu wa jeshi wamekutana leo na viongozi wa juu wa kisiasa na kundi la walio wachache, ikiwa ni mkutano wa kwanza wa aina yake kufanyika katika nchi hiyo inayorejea kwenye hali ya kawaida kutoka kwenye miongo kadhaa ya utawala wa kijeshi. Waziri wa habari Yaktut amesema washiriki wote katika mkutano huo uliofanyika kwenye mji mkuu Naypyidaw walikubaliana kuendelea na taratibu za mageuzi ya kisiasa juhudi za kusitisha mapigano nchi nzima na uchaguzi wa bunge mwaka elfu mbili na kumi na tano. Hakuna maafikiano yoyote yaliyofikiwa, lakini waziri wa habari alisema washiriki, ikiwemo kiongozi wa upinzani Aung San Suu Kyi, walikubaliana kufanya mazungumzo zaidi katika tarehe ambayo bado haijapangwa.