Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Katika jukwaa la vijana hii leo tunazungumza na mshindi wa tuzo ya mashindano ya wanamuziki wa injili wa Afrika hapa Marekani kwa mwaka elfu mbili na kumi na nne Milka Kakete ambaye ni raia wa Tanzania anayeishi huko Canada. Milka ni mwimbaji wa kwanza kutoka Afrika Mashariki kupata ushindi huo katika mchuano mkali uliofanyika huko Beltsville katika jimbo la Maryland, na anaanza kwa kueleza jinsi alivyopokea ushindi huo. Ah, kwa kweli niweze tu kusema kwamba yani ilikuwa ni mpango wa Mungu kwa kweli kwa hili swala zima, na ninachoweza kusema tu ni kwamba Mungu alipanga hili na kwa kweli ametimiza mpango wake. Na hata siku hiyo kwa kweli nilikuwa, you know, nilikuwa niko surprise mm. baada ya kuitwa jina langu pale. Lakini baada ya hapo unajua yani, you know, una, una, unaona sasa kuna majukumu mbele yako baada ya, ku, ya, ku, ya kuona kwamba umeitwa lile jina Mdia. lakini kwa kweli kwa kifupi tu ni kwamba ni Mungu tu na utukufu wote kwa, kwa hiyo tuzo sasa. Umesema baada ya ushindi kuna majukumu mbele yako, hebu tuambie yapi majukumu ambayo unayona sasa hivi yanakukabili mbele yako wewe kama mwimbaji wa Injili kwenye jamii hii? Moja ya majukumu ambayo naweza nikasema ambayo yanajitokeza ya ni kwamba ninapata mialiko mia sasa. Na tulikuwa na watu wa Talanta Award na kwa kweli namshukuru Mungu sana, niliweza kupata nafasi pale kuweza kukaribishwa na wao na vitu kama hivyo. Pili ni kwamba unapoteuliwa sasa kuwa kama mshindi, sio tu kwamba huo ushindi sasa ukae na, na na tuzo sasa una, unafurahia tuzo tu na kupiga picha na nini, lakini jukumu ni kwamba unakuwa sasa kama kiongozi, kama mwakilishi wa, wa lile swala so zima la, la kuweza kuwakilisha wengine waliopita na pia wale wajao na kama kiongozi naweza nikasema unakuwa kiongozi kwa muda ule wa kuweza kuwa mfano pia. Kiongozi unatakiwa, ili kuweza kuwa kiongozi mzuri, unatakiwa uwe uwe na mfano wa kuigwa. Kwa hiyo hilo ni moja ya jukumu pia. <laughs> Naelewa, na jukumu kubwa sana kama unasema wewe ni mfano wa kuigwa hilo. <laughs> Sio jukumu dogo. Alafu hebu tuambie, kwa kweli katika mm -hmm. hili jukumu ambao unalizungumza, ili pengine kawa pia ni zuri kwamba unapokuwa kwenye mashindano makubwa kama yale Ndiyo. unajua kabisa kwamba hapa ninabeba jukumu e, zito mbele ya watu na yes. Kwa hivi sasa tunaweza kusema kwamba kuna vijana wengi sana ambao pengine wanaangalia huu muziki wa injili jinsi unavyokuwa na pengine, yes. wewe unaweza ukatueleza nafasi yako unayoiona, no hasa kwenda mbele, pengine hata kuwaelimisha wale wasiofahamu, maanake wengi wanaona kama pengine muziki huu umekaa sasa hivi kama biashara. Hebu tusaidie kufafanua hapa. Yeah, kwa kweli ni swali gumu kidogo, lakini <laughs> <laughs> uh, nitaweza ku, kujibu kama ifuatavyo kwamba kama kiongozi unayetakiwa kuwa kiongozi bora na wa kuigwa kwa maana ya kwamba unapaswa una, una kuweza ku, kufanya kwa juhudi zako zote kuweza kuwa mfano kwa wengine kuigwa sasa mfano huo unaweza ukakugharimu ndio kwa maana ya kwamba you know, mahali ambapo uta, utatakiwa ufanye Hino, kuna mambo mengi ambayo utatakiwa utahitajika kuweza kufanya ili uweze ku, uh, kuwakilisha kile kizuri kama kiongozi. Uh, lakini pia kujibu hilo, hilo jimu, uh, amini hilo swali lako lingine uh, kwamba mziki huu wa gospel uh, mimi naweza nikasema ni kwamba sio biashara na haupaswi kuweza ku kujulikana vile kama biashara kwa sababu ndo maana unaitwa mziki wa gospel tofauti na secular. Eh, mziki huu wa gospel unatakiwa kuweza ku represent, unatakiwa kuwakilisha gospel. Unaona, we mwenyewe umesema mziki wa gospel. Kwa hiyo ile gospel pale ndo inayoweza kuonyesha tofauti ya ule mziki wa kawaida na huu mwingine. Kwa hiyo gospel inatakiwa iwe mbele ino, kabla ya kitu chochote kingine. Kwa hiyo mimi naweza nikasema ni kwamba inawezekana unasomeka tofauti la, kwa, kwa namna moja ama nyingine, sijui kwa sababu zipi, lakini mimi naweza nikasema ni kwamba ni wa gospel, tunawakilisha gospel na gospel unatakiwa ndo iwe mbele, na ndicho tunachokifanya. Na basi kwa kukamilisha tu, pengine unaweza ukatuimbia wewe, umepata ushindi mkubwa, wimbo wako unakong'ang'ania <laughs> umesumbua na kutikisa jiji la Washington DC na vitongoji vyake, sahebu tupe vesi moja ya nyimbo zako ambazo unajua inaweza ikatupa hapa, mambo watu wasikie sauti kidogo live. Ni Milka Kakete mshindi wa shindano la tuzo ya wanamuziki wa injili wa Afrika hapa Marekani mwaka 2014 akizungumza na sauti ya Amerika.