Wapiga kura kote Marekani wameanza kupiga kura zao katika uchaguzi muhimu ambao huenda ukaamua kama Wademokrat au Warepublican wanadhibiti katika bunge wakati wa kipindi cha miaka miwili ya mwisho ya utawala wa Rais Barack Obama. Viti vyote 435 katika baraza la wawakilishi na theluthi ya Seneti yenye viti mia moja vinagombaniwa. Lengo kubwa liko kwenye Seneti ambako wachambuzi wengi wa masuala ya kisiasa wanasema wa Republican wanaweza kushinda viti sita ambavyo vitawapa udhibiti wa Seneti kutoka kwa chama cha Demokrat cha Bwana Obama ambacho kinashikilia wingi wa viti hamsini na tano huku viwango vya utendaji wa rais vikiwa katika asilimia arobaini, nafasi ya chama cha Republican kina nafasi nzuri katika majimbo kadhaa ambayo Bwana Obama alipoteza miaka miwili iliyopita wakati wa kampeni yake ya kutaka kuchaguliwa tena. Viongozi wa upinzani nchini Burkina Faso wamesitisha maandamano wakati wanaendelea na mazungumzo na uongozi wa kijeshi nchini humo juu ya kuunda serikali ya maridhiano ya kitaifa. Kiongozi wa upinzani Thefirini Diebre amesema jeshi liliahidi hivi karibuni kuwasilisha nyaraka zinazoeleza utaratibu wa kipindi cha mpito. Amesema upinzani utatathmini mpango huo na mjadala utaendelea. Jeshi lilichukua udhibiti Ijumaa baada ya rais wa muda mrefu Blaise Compaore kujiuzulu baada ya kukabiliwa na upinzani juu ya juhudi zake za kufanya marekebisho ya katiba ili kumruhusu kuwania kwa muula mwingine ni idhaa ya Kiswahili, mpenzi msikilizaji, tunatangaza kutoka hapa Washington DC. Kiongozi wa waasi anayeunga mkono Russia aliapishwa kama mkuu wa jamhuri ya watu waliojitangazia huko mashariki mwa Ukraine hivi leo kufuatia uchaguzi uliopingwa na Kiev kuwa si sahihi kuapishwa kwa Alexandra Zakachenko kama waziri mkuu wa kile kinachoitwa jamhuri ya watu wa Donetsk kunatarajiwa kuleta vurugu watu wa Donetsk kunatarajiwa kuleta vurugu nchini Ukraine ambazo tayari zimeua watu elfu nne tangu mwezi Aprili. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko alikutana na wakuu wake wa usalama hivi leo kufikiria majibu kwa uchaguzi uliofanyika Jumapili kwenye maeneo ya Donetsk na Luhansk ambako anazungumzwa lugha ya Rusia. Maelfu ya waumini wa Kishia wamekusanyika katika mji mtakatifu wa Karbala nchini Iraq katika sherehe za mwaka zinazojulikana kama Ashura, licha ya kuwepo tishio la uvamizi wa kundi lenye msimamo mkali kutoka Suni. Vikosi vya usalama vya Iraq vimepeleka maelfu ya wanajeshi kulinda waumini hao ambao wanaadhimisha karne za miaka saba ya kifo cha mjukuu wa mtume Muhammad Hussein, mmoja watu wa watu maarufu wa dhehebu la Kishia wanamgambo wa Suni kutoka kundi la Islamic State wamedai kuhusika na mashambulizi mbalimbali mbali ya mauaji dhidi ya washia waliokuwa wanasafiri kwenda Karbala kwa ajili ya sherehe hizo za Ashura. North Korea imefuta uwezekano wa mazungumzo ya masuala ya nyuklia au haki za binadam baina yake na Marekani kwa sababu ya kile inachosema ni majaribio ya Washington kutaka kuipindua serikali ya kikomunisti. Maoni haya yalitolewa Jumanne yanazingatia rasimu ya azimio la Umoja wa Mataifa linaloitaka Pyongyang kufikishwa katika mahakama ya kimataifa ya uhalifu kutokana na rekodi zake za haki. Pyongyang ilishutumiwa hivi karibuni katika ripoti ya Umoja wa Mataifa kwa kufanya uhalifu dhidi ya ubinadamu. Japan na Jumuiya ya Ulaya wanapanga hivi karibuni kuwasilisha pendekezo lisiloegemea upande wowote katika baraza kuu la Umoja wa Mataifa. Marekani imeunga mkono juhudi hizo. Waendesha mashtaka wa serikali ya Afrika Kusini wamekata rufaa juu ya hatia na hukumu iliyotolewa kwa mwanariadha maarufu Oscar Pistorius. Pistorius alikutwa na hatia ya kumuua mpenzi wake River Stancamp kwa kumpiga risasi kichwani mwaka jana na mwezi jana alianza kutumikia hukumu ya kifungo cha miaka mitano. Lakini mamlaka ya taifa ya waendesha mashtaka huko Afrika Kusini imesema maamuzi yote yalisikitisha. NPA ilisema leo kwamba imewasilisha rufaa yake katika mahakama ya juu ya North Gauteng. Israel inatarajiwa kufungua mipaka miwili ya kuingia Gaza hivi leo. Mipaka ya Karem Shalom na Erez ilifungwa Jumapili baada ya roketi kufyatuliwa kuingia Israel kutoka upande wa Palestina siku mbili zilizopita. Hakuna uharibifu wala majeruhi walioripotiwa. Israel ilisema ilikuwa roketi ya pili kuelekeza upande wake, kukamilika siku hamsini za vita vya Israel dhidi ya wanamgambo wa Gaza mwezi Julai na Agosti. Ghasia hizo zimesababisha vifo vya Palestina 2140 na wengine sabini kutoka Israel. Na maafisa wa usalama wa Mexico wanasema afisa wa cheo cha juu wa usalama ameuawa katika eneo lililogubikwa na ghasia nyingi zinazohusiana na madawa ya kulevya. Ricardo Nino Villarreal na mkewe walipigwa risasi na kuuawa wa Jumamosi wakati walipokuwa wanaendesha gari katika jimbo kaskazini la Nuevo Laredo Miili yao ilipatikana siku iliyofuata na wapita njia. Nino Villarreal alikuwa mmoja wa maafisa wa jeshi aliyepelekwa katika eneo hilo mapema mwaka huu kushughulikia kuongezeka kwa ghasia kwenye jimbo jirani la Tamaulipas, ambalo limeshuhudia vita vya umwagaji damu baina ya wazeta na wauzaji wa madawa ya kulevya wanaotaka kudhibiti njia za usafiri haramu wa madawa katika mpaka wa Texas nchini Marekani.