Wa Republican wamepata udhibiti wa baraza la Senate, Marekani na kupanua wingi wao katika baraza la mawakilishi na hivyo kuwa na idadi kubwa ya wajumbe katika mabaraza yote mawili katika miaka miwili ya mwisho ya urais wa Rais Barack Obama. Wademokrat walikuwa wanashikilia viti hamsini na tano katika baraza la Senate lenye viti mia moja kabla ya uchaguzi wa jana Jumanne, lakini wa Republican wameongezea viti saba kwa kushinda katika majimbo ya Kansas, Colorado, Iowa, Montana, North Carolina, South Dakota na kule West Virginia, huku ushindani katika majimbo matatu bado haujaamuliwa. Matokeo hayo yametoa picha isiyo nzuri kwa bwana Obama ambaye anaelezwa hakuwemo katika karatasi za kura, lakini imesemwa kwamba sera zake ndio zilikuwepo. Rais amepanga leo mchana kuzungumza na waandishi wa habari kujadili matokeo ya kuwakaribisha viongozi wa mabaraza hao huko White House kwa mkutano siku ya Ijumaa kujadili vipaumbele vya sheria Ukraine imesema leo kwamba itasimamisha misaada yote ya serikali kwa maeneo ya mashariki mwa nchi hiyo. Waziri mkuu Yasuk ameendelea kusema kwamba misaada hiyo itazuiliwa itazwili, kwa mikoa ya Donetsk na Lunask ambako ndiko chini ya maga, ambayo, ambayo iko chini ya magaidi. Bwana Yazuk amesema alitoa maoni hao wakati wa kikao cha mawaziri. Amesema serikali itaendelea na ugavi wa gesi na umeme kwa eneo hilo mikoa hiyo iliyotangaza kujitenga siku ya Jumapili wakikaidi waki Ukraine na kuitisha uchaguzi ambao ulikuwa na maana za kusitisha utawala wake kutoka Kiev. Hadi sasa Russia ni serikali pekee iliyotambua uchaguzi huo, ambapo umeshutumiwa na Marekani, Umoja wa Mataifa na wengine kuwa hausaidii na sio halali. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangazia mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Ujumbe wa viongozi wa mataifa ya Magharibi wako nchini Burkina Faso wakijaribu kupunguza mzozo wa kisiasa baada ya kiongozi wa muda mrefu Blaise Compaore kuondoka mamlakani. Marais wa Nigeria, Senegal na Ghana hii leo wamewasili mjini Ouagadougou wa na kukutana na viongozi wa kidini, kisiasa na pia kiongozi wa kijeshi aliyeteuliwa kuwa mkuu, mkuu wa muda luteni kanali Isaac Zida mwandishi wa VOA aliyekuwa kwenye mkutano huo anasema wakuu hao wa nchi wamewataka wame wanasiasa na viongozi wa kidini, kila mmoja kutaja majina ya watu watatu ambao wataongoza serikali ya mpito. Jeshi la Burkina Faso lilichukua uongozi wa nchi siku ya Ijumaa baada ya rais Kampaore kujiuzuru na kuondoka nchini kufuatia ghasia zilizofuatia juhudi zake za kujiongeza muda wa kukaa mamlakani. Bwana Zida ameahidi mara kadhaa kwamba wanajeshi haraka litakabidhi uongozi wa raia, huku Umoja wa Mataifa ya Afrika ukionya kuiweka nchi hiyo kikwazo vikwazo iwapo hili halitafanyika. Shirika la Afya Duniani linasema kampeni za chanjo ya polio inayoendelea inakabiliwa na upinzani mkali katika nchi za Afrika ya Kati. Umoja wa Mataifa umekuwa ukisaidia nchi sita za Afrika ya Kati katika chanjo hiyo baada ya Cameroon na Equatorial Guinea kuripoti zaidi ya dazeni ya kesi za virusi vya polio katika chini ya miaka mitatu. Wafanyakazi wa afya wamepelekwa huko kuwapatia chanjo watoto manyumbani, mashuleni, masokoni na makanisani, lakini wanasema wanakabiliwa na upinzani mkali katika utoaji wa chanjo hiyo kutokana na habari potofu za na mashaka. Siku chache kabla ya rais wa Marekani Barack Obama kusafiri kwenda China kwa mkutano wa kieneo, gazeti maarufu linalomilikiwa na serikali huko limeshutumu kwa kumtoa kiongozi anayechukua hatua ambaye haijafanya kazi nzuri akiwa madarakani. Tahariri katika gazeti la Global Times lililochapishwa saa chache kabla ya chama cha rais Obama cha Demokrati kushindwa katika uchaguzi wa baraza la Senate, ambao inamaanisha kuwa chama hasimu cha Republican ndio hivi sasa kinadhibiti mabaraza yote mawili. Gazeti la Times ambalo tahariri yake mara kwa mara inaashiria maoni ya chama cha kikomunisti cha China imesema kwamba bwana Obama hajatimiza matarajio ya wafuasi wake na kwamba jamii ya Marekani imechoshwa na kazi yake hafifu. Kundi la kutetea hali la Amnesty International linataka uchunguzi ufanywe kuhusiana na vitendo vya kijeshi la Israel wakati wa siku hamsini za vita dhidi ya Hamasa huko ukanda wa Gaza. Katika ripoti mpya iliyotolewa hivi leo Amnesty inasema Israel ilifanya mashambulizi kadhaa katika nyumba za watu na kusababisha idadi kubwa ya vifo na uharibifu. Wizara ya mambo ya nje ya Israel imepuuza ripoti hiyo ikisema inaegemea upande mmoja na haina mantiki. Inasema licha ya kutoa ushahidi wowote kuhusiana na tuhuma hizo za uhalifu ambazo wanadai zimetendwa na Israel, ripoti pia imepuuza nyaraka zinazoelezea uhalifu wa vita uliotendwa na Hamas ikiwemo matumizi ya binad, ikiwako matumizi ya binadamu kama ngao na kuwapiga risasi raia.