kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji ni saa 11 saa za afrika kati saa 12 saa za afrika mashariki mimi ni abdu shakur abud na mimi ni Sunday Shomari. Tukukaribisha katika matangazo yetu ya leo Ijumaa alfajiri Novemba 7, 2014. Karibuni na leo katika kumekuu cha Afrika tunazungumzia kashfa ya kusafirishwa pembe za ndovu kutoka Tanzania na ndege ya serikali ya China. Je, kuna athari gani kwa Tanzania kutokana na ripoti hiyo? Hasara inayoweza kupatikana kwa Tanzania, kwanza, Tanzania kama nchi inayoendelea inaweza isiaminiwe sana na washirika wa, wa, wa, wa maendeleo wanaopiga vita haya masuala ya biashara ya pembe za ndovu. Mawaziri wa nishati wa mataifa ya kanda makuwa, wao, ya maziwa makuu wakamilisha mkutano wao juu ya namna ya kushirikiana kupambana na uporaji wa mali asili ya kanda hiyo. Na katika VOA Mitaani tunaelekea huko Kinshasa, ambako wakazi wana maoni yanayotofautiana hizo basi ni baadhi za ripoti za kuandalia wewe mpendwa msikilizaji katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika katika mitandao ya shortwave FM pamoja na www VOA swahilicom. Shirikiana nasi hadi mwisho wa matangazo, lakini Sandey Shomari anatusomea kwanza habari za dunia. Kiongozi wa kijeshi aliyeteuliwa Burkina Faso amekataa wito wa Umoja wa Afrika wa kurudisha madaraka kwa serikali ya kiraia katika muda wa wiki mbili au wakumbane na vikwazo. Luteni Kanali Isaac Zida alisema jana Alhamisi kwamba baraza la wazee litachagua kile alichokiita raia wenye hadhi ya hali ya juu ili kuongoza serikali ya mpito kabla ya uchaguzi Novemba ijayo. Hata hivyo, alisema utaratibu huo hawezi kuharakishwa kwa msukumo wa jumuiya ya kimataifa au kwa ghasia zinazoongezeka ndani ya Burkina Faso tangu jeshi kuchukua madaraka siku ya Ijumaa. Pentagon inasema mashambulizi ya anga ya Marekani yamewapiga wanamgambo wa Kiislamu huko Siria ambao walikuwa wanapanga njama za kushambulia Marekani au Ulaya. Makao makuu ya jeshi la Marekani huko Ulaya yanaeleza kwamba vituo vitano vya kundi la Korasan vilishambuliwa na kuharibiwa Jumatano usiku karibu na Sarmada karibu na mpaka wa Uturuki. Afisa wa Pentagon ambaye hakutaka kutaja jina anasema mmoja wa waliolengwa alikuwa ni mzaliwa wa Ufaransa aliyesilimu na kushukiwa kuwa mtengenezaji mkuu wa mabomu ya kundi la Al-Qaeda David Drajan. Hakuna anayeweza kuthibitisha kama Drajan au mshukio yoyote mwingine wameuawa. Na chama kikuu cha upinzani cha Zimbabwe MDC kinalitaka bunge la nchi hiyo kuwaondoa wajumbe wake 18 kwa misingi kwamba wanajiondoa kutoka chama hicho. Wabunge hao ni pamoja na waziri wa fedha Tendai Biti, aliyekuwa katibu mkuu wa chama hicho kabla ya kuunda kundi lake la MDC Renewal. Abdu Shakur Abud anayo maelezo zaidi. Kundi la Tendai Biti kilijaribu kumwondoa Morgan Changirai kama mkuu wa chama mwezi wa Aprili mwaka huu wakidai ameshindwa kumwondoa madarakani Rais Mugabe wakati wa uchaguzi mkuu wa mwaka jana. Mvutano huo uliozuka ndani ya chama cha MDC umevunja nguvu za upinzani dhidi ya Rais Mugabe aliye madarakani tangu nchi hiyo kujinyakulia uhuru wake mwaka 1980. Mwishoni mwa wiki Bwana changirai alichaguliwa tena na mkutano mkuu wa MDC kuendelea kukiongoza chama na kuamua kuondolewa kwa Bwana biti na kundi lake la wabunge. Chama cha MDC kina jumla ya wabunge 90 kati ya wabunge 351 katika mabaraza mawili ya bunge na katika tukio jingine serikali ya Denmark imeeleza kwamba haitorudisha uhusiano wake na Zimbabwe hadi pale serikali ya nchi hiyo imeshughulikia rekodi yake ya haki za binadamu na kuwalipa fidia wakulima wa mashamba ya biashara waliopokonywa ardhi zao wakati wa mageuzi ya ardhi yaliyokuwa na utata mkubwa yaliyoanza mwaka elfu mbili. Baadhi ya mataifa ya Umoja wa Ulaya yameanza kujenga upya uhusiano na serikali ya Harare, lakini waziri wa biashara na ushirikiano wa Denmark anayetembelea Zimbabwe, Morgan Yansen, amesema nchi yake itaanza ushirikiano na Zimbabwe baada ya tu ya masuala hayo kushughulikiwa. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Ikikabiliwa na mvutano mkali na nchi za magharibi juu ya mzozo unaoendelea huko Ukraine, Moscow inaeleza kwamba itasusia mkutano ujao wa viongozi wa kimataifa wa usalama wa nyuklia ulioandaliwa na Marekani. Mkutano huo wa viongozi wa mwaka elfu mbili na kumi na sita umepangwa kuwa wa mwisho kati ya mikutano mingine minne kama huo ulioandaliwa na utawala wa Obama kwa lengo la kuzuia kusambaa kwa vifaa vya nyuklia duniani. Mwanadiplomasia wa juu wa Rusia hapa Marekani Balozi Sergey Kislyak alisema jana kwamba Moscow haioni maana ya kutosha inayopatikana na mikutano hiyo ambayo ya kwanza ilifanyika muda mfupi baada ya rais Barack Obama kuchukua madaraka mwaka elfu mbili na tisa. Kislyak aliliambia kundi dogo la waandishi wa habari mjini Washington kwamba anasikitishwa na hali ya uhusiano kati ya Marekani na Rusia hivi sasa. Gazeti la Washington Post linanukua kieleza kutoridhika kwake na jinsi rais Vladimir Putin wa Rusia anavyoshambuliwa na vyombo vya habari vya Marekani. White House haikubali wala kukanusha ripoti ya gazeti moja inayoeleza kwamba rais Barack Obama alimwandikia barua kiongozi wa kidini wa Iran, Ayatollah Ali Khamenei, juu ya mapambano dhidi ya kundi linalojiita Islamic State. Msemaji wa White House Josh Ernest alisema jana hakuwa kwenye nafasi yote ya kuzungumzia mawasiliano binafsi kati ya rais na kiongozi mwingine yoyote duniani, lakini Arnest alisema sera ya Marekani kuelekea Iran haijabadilika na kwamba Marekani haitashirikiana kijeshi au kubadilishana habari za kijasusi na Iran. Jarida la Wall Street liliripoti kwamba rais alimwandikia barua kiongozi huyo wa Iran mwezi uliopita na kuzungumza juu ya masilahi yao ya pamoja katika kupigana na kundi la Islamic State. Rais Obama aliwaambia waandishi wa habari siku ya Jumatano kwamba Marekani na washirika wake wa kundi la P5+1 wameikabili Iran mpango juu ya makubaliano ya nyuklia. Mekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti amerika na habari yenye uzito wa alfajiri wa hii leo inatupeleka huko Tanzania, ambapo serikali ya China imekanusha kwa hasira tuhuma zilizotolewa na taasisi ya upelelezi ya mazingira yenye makao makuu yake Uingereza kwamba ndege ya serikali ya China ilisafirisha pembe za ndovu kwa njia zisizo halali wakati wa ziara ya mwisho ya rais wa China huko Tanzania mwaka jana. Mwenzangu Mary Mgawe amezungumza na mchambuzi wa masuala ya biashara na kiuchumi Bakari Muhammad na kwanza kumuuliza ikiwa maafisa wa Tanzania huenda walihusika na usafirishaji huo wa pembe. Unajua, katika mfumo tunaokwenda nao kwa sasa, tunaweza tukazungumzia vitu vitatu. Kitu cha kwanza, katika mazingira ya kawaida, kuna ule tunaoita ufisadi wa kimfumo. Sasa kwa sababu mfumo wote umeharibika, unaweza ukakuta Hicho kilichotokea kwa hizo pembe za ndovu kusafirishwa kupelekwa China kinaweza kikafanyika kwa sababu mfumo wenyewe una matatizo. La pili, kunaweza kukawa na ufisadi wa ndani ya mfumo kwamba katika ile mifumo ya kudhibiti hizo pembe za ndovu zisitoke nje ya Tanzania kwa sababu zimepigwa marufuku, ukawa na wenyewe umeharibika kiasi kwamba ndani ya mfumo wenyewe unaruhusu kutokea kwa mambo kama hayo. Na tatu, kuna ufisadi wa watu wenyewe wanaohusika na huo mfumo wa kudhibiti hizo pembe za ndovu. Kwa hiyo ukichanganya hivyo vitu vitatu, unaweza ukakuta kwamba hilo lililotajwa na, na ripoti hiyo linaweza likawa limefanyika kwa sababu ya mazingira hayo ya aina tatu. Taasisi hiyo imesema ujumbe wa China ulitumia ziara ya Machi mwaka elfu mbili kumi na tatu kutoa kwa magendo pembe za ndovu nje ya nchi kwa kutumia vifurushi vya kidiplomasia kwenye ndege ya rais wa China. Je, unadhani kwamba hapa inawezekana kwamba maafisa wa Tanzania pia wanahusika? E, kama nilivyosema pale mwanzo, ka, katika zile sababu tatu, kama mfumo wenyewe utakuwa umeharibika na wanaohusika na huo mfumo watakuwa wanashiriki katika vitendo vya ufisadi, basi kuna uwezekano mkubwa sana kwa vifurushi vya kidiplomasia vilivyotumika kusafirisha hizo pembe za ndovu kupitishwa kwa urahisi, kwa sababu ma- maofisa wanaohusika katika mfumo huo wanaweza wakawa wamehusika moja kwa moja au kwa kuto kujua au kwa kujua. Tukizungumzia kuhusu swala la kiuchumi kuhusiana na biashara hii haramu ya pembe za ndovu kwa upande wa Tanzania, unafikiri hasara gani inaweza kutokea? Hasara inayoweza kupatikana kwa Tanzania kwanza, Tanzania kama nchi inayoendelea inaweza isiaminiwe sana na washirika wa, wa, wa maendeleo wanaopiga vita haya masuala ya biashara ya pembe za ndovu, kwa sababu kama kuna mashirika yanafanya kazi ya kuzuia biashara ya pembe za ndovu ili kuwalinda ndovu, na Tanzania ikagundulika kwamba inafanya biashara hiyo, japo kama kwa magendo, inaweza ikapata hasara kwa wale wabia wa maendeleo, au wale washirika wa maendeleo ambao Tanzania inawategemea kupunguza misaada yao au kuondoa kabisa misaada yao. China imeonekana kama kuwa mdau mkubwa na rafiki wa Tanzania hivi karibuni. Je, unafikiri baada ya ripoti hii kutolewa na kuwekwa baana kimataifa inaweza ikawa na mwelekeo gani? Asante. Unajua, uhusiano wa China na Tanzania umeanza muda mrefu sana, lakini kwa kawaida wanasema mtu anayekusaidia lazima ujue kuna kitu ananufaika kutokana na msaada anaotoa. Sasa inawezekana kwa dhana hiyo nchi ya Uchina ikawa inafaidika kwa namna moja au nyingine kwa misaada inayoitoa Tanzania na kujitengenezea mazingira ya kuonekana ni rafiki mpenzi wa Tanzania, ilhali kuna biashara iliyokuwa nyuma inayofanywa na, na Uchina. Hii inaweza ikawa ni dhana inayoonekana kutokana na, na mtazamo kama huu. Huyo ni Bakari Muhammad, mchambuzi wa masuala ya kiuchumi na biashara Tanzania, akizungumza kutoka Dar es Salaam. zaji mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nakumbusha kwamba usikose kushiriki kesho katika Live Talk ambapo tutazungumzia juu ya hii kadhia kuhusu ndege ya kiserikali ya China kusafirisha pembe za ndovu kutoka Tanzania. Basi shiriki katika Facebook, utume ujumbe wako VOA swahili at voanews.com, au nambari yako ya simu, tuzungumzie biashara haramu ya ndovu huko Afrika Mashariki. Karibu wafanyakazi laki moja wameingia mitaani huko Brussels Alhamisi ili kupinga mabadiliko ya soko huru yanayopendekezwa na serikali ya Ubelgiji na hatua za kubana matumizi. Watu wapatao kumi na nne walijeruhiwa wakati waandamanaji walipopambana na polisi. Waandamanaji waliorushia polisi mawe na baruti kupindua magari na kuyachoma moto, na polisi walitumia mabomu ya kutoa machozi na mabomba ya maji kutawanya waandamanaji hao. Wafanyakazi walikuwa wakipinga mipango wa ya serikali mipya ya mrengo wa kati na kulia kuongeza umri wa kupata pensheni kutoka miaka 65 hadi 67, kutoongeza mishahara na kupunguza huduma za umma. Serikali inasema inalazimika kutekeleza hatua hizo za kubana matumizi ili kuweza kuweka nakisi ya bajeti kuambatana na mahitaji ya umoja wa Ulaya. Serikali ya Canada imependekeza mabadiliko ili kuimarisha marufuku yaliyopo ya wahamiaji wenye wake wengi. Mabadiliko kwenye sheria ya kutoonewa huruma kwa vitendo vya kitamaduni vya kikatili vilitangazwa kwenye bunge Jumatano. Tathmini ya serikali ya Canada ya sheria iliyopo sasa inaelekeza kwamba waombaji ukazi wa kudumu wanafunga ndoa za wake wengi wakiwa Canada ili kujaribu kukwepa sheria. Mapendekezo yataipatia madaraka ya serikali kuondoa nchini humo wanaoanza ndoa za wake wengi nchini humo. Kamandoo aliyestaafu wa jeshi la wanamaji la Marekani anasema yeye ndiye aliyempiga risasi na kumuua Bin Laden kwenye nyumba yake alimejificha katikati ya usiku huko Pakistan mwaka elfu mbili na kumi na moja. Jina lake lilifanywa siri kwa zaidi ya miaka mitatu sasa, lakini Robert O'Neill ameviambia vyombo vya habari vya Marekani kwamba alifyatua risasi tatu na kumpata mara mbili kwenye paji la uso na mara ya tatu baada ya kuanguka sakafuni mbele ya kitanda chake nyumbani kwake huko Abbottabad, Pakistan. O'Neill anasema alikuwa karibu na kiongozi wa kamanda wa jeshi la wanamaji Navy SEAL Team 6 ambao waliingia katika ua la nyumba ya Bin Laden na kukabiliana na mwandaaji wa mashambulizi ya mwaka elfu mbili na moja ya Alqaida hapa Marekani yaliyoua karibu watu elfu tatu. Mkuu mpya wa NATO alifanya ziara isiyotangazwa kwa Kabul Alhamisi, akiwaambia raia mba wa Afghanistan kwamba muungano wa kijeshi wa magharibi utaendelea kuunga mkono nchi hiyo baada ya majeshi ya nje kuondoka mwishoni mwa mwaka. Katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg amesema mwisho wa operesheni za kijeshi maana yake ni kuanza kwa sura mpya ambapo siku zijazo za Afghanistan ziko mikononi mwao. Ziara ya kwanza ya Stoltenberg kama mkuu wa NATO inajumuisha mazungumzo na rais wa Afghanistan Ashraf Ghani, mkuu wa utawala Abdullah Abdullah na uongozi wa juu wa kikosi cha usalama cha usaidizi cha kimataifa. Rais Ghani amesema anatarajia kufanya kazi na ushirikiano huo katika siku zijazo. tukiendelea na kumekucha Afrika hivi sasa kuturudi katika ripoti za waandishi wetu ni kwamba mawaziri wa nishati na madini kutoka mataifa kumi na tatu ya jumuiya ya kanda la maziwa makuu wamemaliza mkutano wao mjini Kinshasa jana kuhusu mikakati ya pamoja katika kushirikiana kupambana na uporaji wa rasilimali za nchi hizo mwenzetu mwandishi wa habari wa Kinshasa, Salehe Mwana Milongo amezungumza na Stephen Julius Masele, naibu waziri wa nishati na madini wa Tanzania, na kwanza kumuuliza madhumuni ya mkutano huo. A, madhumuni makubwa ya ziara yangu hapa Kinshasa kwanza ni kushiriki katika mkutano ambao mimi ni mjumbe wa nchi za maziwa makuu ambazo zinazalisha madini mbalimbali. Kwa hiyo tuna, tuna umoja wetu wa nchi hizi na tuna malengo makuu ya kuhakikisha tunadhibiti uh, biashara haramu ya madini yanayozalishwa kwenye nchi zetu, haswa hapa Kongo pamoja na Tanzania na nchi zingine ikiwemo Burundi, uh, Rwanda, uh, pamoja Uganda, uh, Ethiopia, Sudani, uh, uh, nchi ya Angola ambayo wote ni wajumbe wa ICGRR. Tanzania na Kongo, ushirikiano wa aina gani ambao unaweza kufanyika kwa pamoja kwa manufaa hayo ambayo umetaka kuzungumzia? Tumejadili mambo mawili makubwa. La kwanza ni ushirikiano wetu wa kutafuta madini pamoja na mafuta, haswa kwenye ziwa Tanganyika. Utafahamu kwamba sasa hivi kuna dalili ya kupata mafuta kwenye ziwa Tanganyika, na ziwa hili sisi tuna tuna, tuna ni ziwa ambalo linatenganisha nchi zetu mbili na kwa hivyo ni lazima kuanza kuweka mipango ya mapema ya kisheria na kusaini mikataba ambayo itasaidia kuweka mazingira mazuri ya maelewano haswa kwenye kushirikiana kutafuta uh, kuendeleza na hatimaye kuzalisha mafuta. Kwa hiyo uh, jambo hili ni la muhimu na tumeweza kujadili na mawaziri wa hapa Kongo na serikali ya Kongo kuhakikisha kwamba uh, huko baadaye ziwa na utafiti huu wa mafuta ama ugunduzi usije ukaleta matatizo ya mahusiano baina ya nchi hizi mbili. Ndio mheshimiwa, kumekuwa na matatizo mengi ni kutokana na uh, mipaka ambayo kwa kweli madini yamekuwa yametoroshwa kutoka hapa na uh, kwenda nchi jirani na baadaye kwenda kwenye masoko ya kimataifa Nyinyi kama Tanzania nchi jirani, ni mikakati ya aina gani ambayo mnaweza kuyachukua kwa ajili ya kuweza kuhakikisha kwamba uh, madini hayo hayawezi kupita kwa njia kama hiyo? Yani kweli tumejadili tume kwa kina concept nzima ya mineral conflict, na ni kweli madini ya nchi zetu hizi yamekuwa yakitumika wakati mwingine na vikosi au vikundi vya, vya uhasi Eh, sasa uh, mipango ambayo tunayo mingine hatuwezi kuizungumza hapa kwa sababu ni mipango ya kiulinzi na usalama, lakini kikubwa tu kwamba wale wanaojihusisha na biashara hiyo ya utoroshaji wa madini basi wajue kwamba nchi hizi zimeweka mkakati wa pamoja uh, wa kuhakikisha wanadhibiti jambo hilo, na tumeweka mkakati ambao ni, ni, ni, ni, ni, ni mkali sana. Huyo ni Stephen Julius Masele, naibu waziri wa nishati na madini wa Tanzania, akizungumza kutoka Kinshasa na Sauti Amerika, Sande. Tukiendelea tuelekea huko nchini Tanzania, ambapo ajali za barabarani zinaendelea kuchukua maisha ya watu. Ajali nyingine imetokea jana mchana katika wilaya ya Mvomero mkoani Morogoro, kati ya basi labiria, la abiria la Aljabri na treni ya mizigo, ambapo inasadikiwa watu kadhaa wamepoteza maisha. Mwenzangu Harrison Kamau amezungumza na mwandishi wa habari wa Channel 10 Jimi Mengele ambaye alikuwepo katika eneo la ajali na anaeleza zaidi kuhusu ajali hiyo ikitokea mkoani Morogoro likienda mm. katika wilaya ya Kilombelo mm. eneo la Ifakara e, gari hilo of course sheria ya Tanzania inasema, e, liligongana na treni uhum, lakini sheria si tunasema, e, limeigonga treni kwa sababu uhum, treni ndio ina haki ya kupita kwenye hiyo barabara, alafu gari inaigonga treni kwa ajali. Hiyo imetokea na kusababisha vifo vya watu kumi na mbili, e, wamekufa hapo hapo, kati yao wanaume walikuwa sita na wanawake walikuwa wanne na watoto walikuwa wawili. Baada ya kutokea kwa ajali hiyo dereva wa gari hilo anaitwa anaitwa Kasian Ndala hmm. alikimbia baada ya kutokea kwa ajali hiyo. Kwa hivyo una maana kwamba dereva wa basi uh, alinusurika lakini aliweza kutoroka na kuondoka katika eneo lile, e, dereva alinusurika hmm. na inaonekana hmm. hajapata majeraha yoyote ndio inayomsababisha naye akakimbia kabisa kutoka kwenye eneo hilo. Na je, bwana Mengele, kwenye treni, treni yenyewe ilikuwa ni treni ya abiria ama ilikuwa ni treni ya mizigo ya kubebea mizigo? Treni ilikuwa ni ya kubeba mizigo, treni ilikuwa ya kubeba mizigo ambayo imesababisha e, mbali na watu kumi na mbili yeah. Majeruhi zaidi ya thelathini wamelazwa katika hospitali ya St Ana ya Ifakara. Kwa hivyo kulingana na msemaji, ama labda kuna ripoti yoyote ambayo waweza kuwa naye kuhusiana, ama kutoka kwa polisi wa trafiki kuhusiana na tukio hilo? Eneo hilo ni linaongozwa na OCD mkuu, ni, ni, ni, msemaji wa msemaji wa eneo hilo ni ni RPC, lakini kwa wakati huo alikuwa ni OCD, mkuu wa polisi wa wilaya anaitwa Josefu Kibingi ndiyo alitoa taarifa ya ajali hiyo eh, kwa niaba ya RPC. Lakini hata hivyo, DC wa, wa wa, wa wilaya hii ya Mvomero ametoa, alienda kuwaona majeruhi, alienda kushuhudia uh, ajali hiyo, bwana Hassan Masala na kuwatakia eh, pole kutokana na ajali hiyo. VOA mitaani. <tune> mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Wapendwa wasikilizaji, wakati umefika kukuleteni makala yenu ya kila Ijumaa, VOA Mitaani, ambapo serikali ya Kongo inaendesha operesheni ya msako wa majambazi au majangili wa mitaani mjini Kinshasa, maarufu kwa jina la Kuluna. Operesheni hiyo inakwenda sambamba na vita dhidi ya ulaji rushwa nchini humo. Wakazi wa mji wa Kinshasa wamehoji operesheni hiyo ambayo lengo ni kupambana na rushwa na ujambazi. Mwandishi wa Sauti ya Amerika, Saleh Mwanamilongo, yuko huko Kinshasa kwa maelezo zaidi. Ah, tumepatikana katikati mwa jiji la Kinshasa kabisa mtaani Gombe, ambako tumekutana na vijana ambao wamezungumzia kuhusu masuala la tolerance zero, yani operation ya kuwafunga majangili na majambazi ambao wameleta vurugu uh, mjini Kinshasa. Tolerance zero, mnaonaje gisi operation inaendelea? Asanti mm. Kwa kuona hilo nasema ma, unyeje tukafuata tolerance zero. Mitasema aseme tolerance zero iko adepo de mesir tolerance zero, tolerance zero ya, si tunona kwamba ni asii wa raia watu wa wabase ba, class ile watu wa chini sana njo maana si kuamfiki ya vile tolerance zero abaya abayakunga hata mkubwa mmoja. Tolerance zero wanafunga ni batoto kidogo kidogo, wanafama kuluna kuza batu barabarani, wasiuzishe wanafukuza batu fazi yote njiani anafama miaka naaa nha a Wapa, fazi, nukua nukua punia, wale watoto kubapeleka njoo kuedike mtu sasa. Ake mtu si tunapenda lete fanye kazi let wakubwa mtu e, anaiba e, e, e, franga unakuya naye sio aliiba franga na nadhurisha franga. Tuko na experience tunaona mafranga za nje ziko natoka kila siku. Sasa wewe maoni yako kuhusu tolerance zero na inakuwaki bo? Miye maoni yangu kuhusu tolerance zero, tuko wenye kufurahika sana na ile ile amani ile il prosheni wa si wa wa wa ambaye serikali alileta. Sasa kitu sisi tunalia wasiwe nafunga tu selma watu wa chini meme kunivo ya juu wawe na wakamata wale viongozi ambao wiko na detourner fond ya nchi, parce que wanadamu population wiko na souffrir sana. Njo souci yetu, tunalia kila siku wafunge quelque soit nani. Tunapenda hiyo hio applique eh. Kisha kwangu mtree zero, mimi naona hivi. Manake sasa tolerance zero iko paka kumatu benyebiko chini watoto waloko bafazere ba, mashege iko eh, mzuri ba, mashege bapeleka sasa ku, kulima mashama, mashama. Me yafa ende kuba kubwa benyebiko jul babafunge hivi benyebiko detourner ma franga manini yote kwangu aa. Tolerance zero kwangu mie, ile jina kwanza baitoshe, haina na maana kwa sababu tolerance zero inafuata tu ni raia, si watu wa chini. Wakuu wiko hapa, tunapenda ni mfano kwanza. Ikuwe mkubwa anaiba bana, mfunga anamtia gere, gerezani. Depite naiba, tunafunga naenda gerezani. Tunapenda hasa tuone tulivote Haya, ilikuwa maoni ya wakazi wa Kinshasa juu ya operesheni ya kupambana na rushwa na ujambazi mjini Kinshasa. Na punde tu Sande Shomari atatusomea muhtasari wa habari. Kiongozi wa kijeshi aliyeteuliwa Burkina Faso amekataa wito wa Umoja wa Afrika kurudisha madaraka kwa serikali ya kiraia katika muda wa wiki mbili au wakumbani na vikwazo. Luteni Kanali Isaac Zida alisema jana Alhamisi kwamba baraza la wazee itachagua kile ilichokiita raia wenye hadhi ya juu ili kuongoza serikali ya mpito kabla ya uchaguzi Novemba ijayo. Pentagon inasema mashambulizi ya anga ya Marekani yamewapiga wanamgambo wa Kiislamu huko Siria ambao walikuwa wanapanga njama za kushambulia Marekani au Ulaya. ikikabiliwa na mvutano mkali na nchi za Magharibi juu ya mzozo unaoendelea huko Ukraine. Moscow inaeleza kwamba itasusia mkutano ujao wa viongozi wa kimataifa wa usalama wa nyuklia ulioandaliwa na Marekani. Mkutano huo wa viongozi wa mwaka 2016 umepangwa kuwa wa mwisho kati ya mikutano minne kama huo uliyoandaliwa na utawala wa Obama kwa lengo la kuzuia kusambaa kwa vifaa vya nyuklia. Nam, asante sana Sande Shomari, kwa muktasari wa habari unakamilishia Kumekucha Afrika kwa hii leo, na ndo tunafikia mwisho wa wiki kwa Kumekucha Afrika. Usikose kwa nasi siku ya Jumatatu katika matangazo mengine ya Kumekucha saa 12 alfajiri, jioni ya leo saa kumi unusu VOA Express pamoja na matangazo yetu ya saa moja unusu. Kwa niaba wenzangu wote walioshiriki hapa, mwongoza wa matangazo Aida Isa, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema kwaherini.