China na Japan wamekubaliana kuongeza majadiliano, hatua ambayo huenda ikawapelekea kufikia maelewano katika uhusiano wa muda mrefu ulioingia dosari kati ya mataifa mawili yenye uchumi mkubwa duniani. Wizara ya mambo ya nje ya Beijing imesema leo kuwa pande hizo mbili zimekubaliana polepole kuanzisha mjadala wa kisiasa, kidiplomasia na usalama, wa kufanya juhudi za kujenga imani ya kisiasa kwa wote. China haikusema lini au kwa ngazi ipi majadiliano yatafikia. Makubaliano yalifikiwa wakati wa mkutano wa Beijing kati ya mkuu wa baraza la China Yang Jiech na mshauri wa usalama wa taifa wa Japan Shotaro Yachi. Ukraine inasema Russia imepeleka darzeni ya vifaru, silaha nzito, silaha na wanajeshi kuingia mashariki mwa Ukraine inayoungwa mkono na Ukraine. Msemaji wa baraza la usalama na ulinzi wa kitaifa huko Ukraine Andri Lisenko amesema leo Ijumaa kwamba vifaru visivyopungua thelathini na viwili mifumo ya e makombora kumi na sita na magari makubwa thelathini yalibeba silaha na wapiganaji kutoka Russia wamekatisha kuingia eneo la Ukraine linaloshikiliwa na wanaotaka kujitenga. Lisenko alisema wanajeshi watano wa Ukraine wameuawa na zaidi ya darzeni moja walijeruhiwa katika mapigano katika saa 24 zilizopita. Taarifa zaidi juu ya tukio hilo hazikuweza kuthibitishwa na vyanzo huru. Ukraine na Magharibi mara kwa mara wanaishutumu Moscow kwa kuyasaidia maeneo ya wanaotaka kujitenga ya Donetsk na Luhansk kwa kuwapa silaha na vikosi vya jeshi. Rasha inakanusha kuhusika katika ghasia hizo ambazo zimesababisha vifo vya zaidi ya watu elfu nne tangu mwezi Aprili. Kiongozi wa kijeshi wa Burkina Faso amekataa ombi la Umoja wa Afrika kwamba arejeshe utawala wa serikali ya kiraia ndani ya muda wa wiki mbili au akabiliwe na vikwazo. Luteni Kanali Isaac Zida anasema kuwa baraza la wazee lichague kile alichokiita raia maarufu kuongoza serikali ya mpito kabla uchaguzi mwezi Novemba. Amesema utaratibu huu hautaharakishwa na shinikizo la kimataifa au kuongezeka kwa vurugu ndani ya nchi tangu jeshi likamate madaraka wiki moja iliyopita. Zida amesema hawaogopi vikwazo, wanachojali wao ni uthabiti wa amani kwa watu wa Burkina Faso, akiongezea kuwa vikwazo kwa wakati huu si suala wanalojali. Raia wasiopungua kumi na sita na darzeni ya wanamgambo wanaripotiwa kufa huko kaskazini mashariki mwa Nigeria baada ya mapambano kati ya wanajeshi na kundi lenye msimamo mkali la Boko Haram. Mashahidi wameiambia Sauti ya Amerika kwamba wapiganaji wa Boko Haram waliuvamia mji wa kaskazini mashariki mwa Malum Fatori hapo Jumatano na kuchochea mapambano makali ambayo yalidumu kwa zaidi ya saa kumi na mbili. Modu Bukara, mchuuzi katika mji huo, anasema baada ya hapo alihesabu miili kumi na sita ya wakazi. Anasema darzeni ya wanamgambo waliuawa kwa bunduki pamoja na uvamizi wa anga. Mkazi mwingine, Aminu Ahmad, aliambia Sauti ya Amerika kwamba wanajeshi wa Nigeria walisaidiwa na wanajeshi kutoka Chad, Niger na Cameroon ambao wako kwenye kituo cha karibu na kambi kadhaa za kijeshi. Rais wa Marekani Barack Obama anatarajiwa kujadili idhini ya bunge na ombi la mabilioni ya dola kwa mapambano zaidi na kundi la Islamic State wakati atakapokuwa mwenyeji wa mkutano na viongozi wa bunge hii leo. Katika mkutano na uandishi wa habari mapema wiki hii, Rais amesema atawaomba wabunge bunge kuidhinisha nguvu za kijeshi kutumika dhidi ya kundi la wanamgambo nchini Iraq na Siria, kwa kupigiwa kura huko Capitol Hill, ambako bwana Obama hivi sasa anakabiliwa na upinzani katika mabaraza yote mawili ya bunge. Mkutano umekuja siku chache baada ya uchaguzi wa katikati ya awamu ambapo wa Republican wamechukua udhibiti wa baraza la Senate na kuendeleza udhibiti katika baraza la wawakilishi. Maafisa wa Marekani wanamchunguza balozi wa zamani wa Marekani ambao mpaka mwezi uliopita alikuwa mshauri katika Wizara ya Mambo ya Nje kuhusu misaada ya kiraia kwa Pakistan. Gazeti la Washington Post limeripoti jana kwamba maafisa mwezi uliopita walifanya msako katika nyumba ya Robin Raphael hapa Washington. Kwa mujibu wa gazeti hilo, idara ya upelelezi ya Marekani FBI inaongoza uchunguzi kwa mwanadiplomasia huyo mwenye umri wa miaka sitini na saba. Maafisa wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani wamethibitisha uchunguzi wa kumruhusu kufanyiwa kazi ilifutwa mwezi Oktoba na kumaliza kandarasi yake ya kufanya kazi ya kuishauri serikali kuhusu misaada ya kiraia kwa Pakistan. Mkuu wa juu wa jeshi la Marekani anasema Israel imekwenda katika hatua zisizo za kawaida kuepuka maafa kwa raia katika miezi miwili ya mzozo wa umwagaji damu na Gaza mwaka huu. Jenerali Martin James, mwenyekiti wa wakuu wa majeshi na afisa wa juu wa jeshi la Marekani jana amesema vifo vya Wapalestina elfu moja na mia tano ambao si wanajeshi ni maafa makubwa, lakini ameongeza kwamba jeshi la Israel lilifanya kila liwezalo katika siku hamsini za vita ambavyo vilimalizika kwa sitisho la mapigano mwezi Agosti. Marekani inakadiria kuwa raia wa kipalestina 1523 wakiwemo watoto 519 na, na raia sita wa Israel waliuawa katika mzozo huo.