Rais wa Marekani Barack Obama amehutubia mkutano wa muungano wa kiuchumi wa Asia Pacific, akiwaeleza viongozi kwamba Marekani inayounga mkono kwa dhati Asia. Bwana Obama pia ametangaza mfumo mpya wa viza na China, ambapo utaongeza muda kwa viza za utalii na biashara kwa raia wa kila upande kutoka muda wa mwaka mmoja hadi miaka kumi ambao ndio muda mrefu sana unaokubaliwa na sheria za Marekani. Vilevile, muda wa visa ya, wafun, ya wanafunzi kutoka nchi zote mbili umeongezwa kutoka mwaka moja hadi miaka mitano. Makubaliano haya mapya yataanza kufanya kazi kuanzia Novemba kumi na mbili. Rais Obama pia alizungumzia mpango wa Washington kwa mataifa kumi na mawili ya Pacific. Muungano huu unautata kwa kuwa hujajumuisha China na unashindana una una na mipango ya Beijing ya kutaka eneo la soko huru huko, uh, Asia. Rais Obama aliwasili mji mkuu wa China mapema hii leo. Takriban watu 48 wameuawa katika shambulizi la kujitoa muhanga kwenye shule kaskazini magharibi mwa Nigeria, wengi wao wakiwa wanafunzi. Mlipuko huo ulitokea leo kwenye mji wa Potiskam karibu na jimbo la Kobe eh, kaskazini mashariki mwa nchi, wakati wanafunzi hao walikuwa wamekusanyika pamoja kwenye shule hiyo ya sekondari inayoendeshwa na serikali ikiwa na mlengo wa kisayansi. Wafanyakazi wa afya wanasema takriban watu 79 walijeruhiwa kwenye mlipuko, wengi wakiwa katika hali mbaya. Mashahidi wanasema mjitoa mhanga alikuwa amevalia sare za shule. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi lakini kuna tetesi kwamba wanamgambo wa Boko Haram wanaweza kuwa wamehusika. Kundi hilo lilishutumiwa kwa kufanya mashambulizi kwenye mji wa Potiskum wiki moja iliyopita, wakati mjitoa mhanga alipovamia mkusanyiko wa kidini na kuwaua zaidi ya dazani mbili ya watu. Serikali ya Rwanda imenunua mfumo wa ulinzi wa makombora kutoka China. Kwa mujibu wa gazeti China Times, kampuni ya China North Industries yenye makao yake Beijing, imeuzia serikali ya Rwanda mfumo huo wa ulinzi wa makombora aina ya TL50 Sky Dragon 50, ikiwa ni taifa la kwanza na pekee barani Afrika kutumia mfumo huo wa TL-50 ambao unaweza kushambulia malengo kati ya kilomita 20 na 30 kutoka ardhini. Na kwa mujibu wa, uh, wa jarida la Kwanza Defense Review, mfumo huo unaweza kurusha makombora kumi na mawili na kuingilia kati malengo kumi na mawili kwa wakati mmoja. Rwanda sasa ni taifa pekee la Afrika Mashariki lenye mfumo wa kisasa wa ulinzi wa makombora ya angani, ingawaji imenunua makombora machache tu. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kutoka hapa mji mkuu wa Marekani Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na waziri wa mambo ya nje wa Iran Javad Zarif pamoja na mkuu wa jumuiya ya Ulaya Catherine Ashton wameanza siku mbili uh, za mazungumzo huko Oman juu ya makubaliano kamili ya nuklia na Iran kabla ya muda kukatika wa kufikia makubaliano hayo. Katika mahojiano ya televisheni jana Jumapili, Rais wa Marekani Barack Obama alisema pande zote mbili ziko mbali sana kufikia maelewano ya mkataba wa nyuklia kabla ya muda uliowekwa kukatika mwishoni mwa mwezi huu. Mkutano huo wa Oman ndio fursa bora zaidi kwa utawala wa Obama kushinikiza makubaliano juu ya programu ya nyuklia ya Iran kabla ya chama cha Republican ambacho hakika hakina imani na mazungumzo hao, kuanza udhibiti wa mabaraza yote mawili ya bunge mwaka ujao. Iran imesema imefanikiwa kufanya jaribio la muundo wake wa ndege zilizorushwa na, na rubani kama zile za Marekani. Maafisa wa Iran wamesema Jumatatu muundo wa ndege hizo aina ya RQ-170 Sentinel unahusu ndege ya Marekani isiyokuwa na rubani iliyokamatwa ili mwaka wa elfu mbili kumi na mbili wakati ilipokuwa inaruka kwenye anga ya Iran. Iran imesema ilikamata ndege kadhaa zisizokuwa na rubani za Marekani, na hivi sasa inaingia mtindo wa ndege za Boeing iliyo na mtindo wa igo. Iran imeshutumu Marekani kwa kutumia ndege zisizokuwa na rubani kufanya upelelezi katika programu ya nyuklia kule Iran. Waendesha mashtaka wa Afrika Kusini wamesema kusikilizwa tena kesi ya rufaa dhidi ya uamuzi uliofanyiwa mwanariadha Oscar Pistorius utasikilizwa mahakamani Pretoria Desemba 9. Pistorius alipatikana na hatia ya kuua bila kukusudia na kuhukumiwa kifungo cha miaka mitano jela kutokana na kumuua rafiki yake, Reeva Steenkamp Februari mwaka uliopita. Mamlaka ya taifa ya kuendesha mashtaka NPA ilisema juma lililopita kwamba uamuzi huo ulikuwa mwepesi mno kilinganishwa na kesi na mkabili Pistorius. NPA inahoji kama akimu Dhokozile Masipa alifuata taratibu ya kisheria ijulikanayo kama dolas eventualis. Kiongozi wa kundi la Islamic State amepata uungaji mkono kutoka kwa kundi hatari la wanamgambo wa Misri Ansa Beit Makdis imetangaza utiifu wake kwa kiongozi Abdul Bakal Bagdadi. Kundi hili la Jihad la Misri lilimtaja kiongozi Baghdad kwenye akaunti ya Twitter kama khalifa na kusihi waislamu wengine kumuunga mkono. Maafisa waandamizi wa Iraq wamesema Jumapili kwamba Baghdadi alikuwa amejeruhiwa kwenye shambulizi la anga ingawaje Wizara ya Ulinzi ya Marekani imesema haina habari kama hizo. Waziri wa Mambo ya Ndani wa Iraq, Khalid Ubeidi, alitoka alitoa taarifa kwenye Facebook akithibitisha kwamba Bagdad amejeruhiwa kwa shambulizi la anga kule Marekani siku ya ijum, na la Marekani siku ya Ijumaa katika mji wa kaskazini wa Mosul. Maafisa wa Afghanistan wanasema milipuko ya bomu leo Jumatatu mashariki mwa Afghanistan yamelengwa na kuwaua maafisa wa polisi Maafisa katika jimbo la Logar wamesema mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga aliyevalia sare ya polisi alivamia msafara wa mkuu wa polisi wa eneo nje ya makao makuu ya polisi na kuwa maafisa saba wa polisi akiwemo mkuu wa polisi. Watu wanne wamejeruhiwa katika mlipuko katika jimbo la Nangarhar karibu na mpaka wa Pakistan. Wakufunzi watatu wa chuo cha polisi wakiwa njiani kuelekea kaskazini huko Jalalabad waliuawa wa wakati mlipuko mkubwa wa bomu ulipopiga karibu na gari lao. Afisa mwingine amejeruhiwa vibaya katika mlipuko huo. Taliban imedai kuhusika na mashambulizi yote mawili na kuripoti idadi kubwa ya vifo.