Kumekucha Afrika, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Assalamu alaikum mpendo msikilizaji, karibuni. Ni saa 11 saa za Afrika ya kati, saa 12 saa za Afrika mashariki, wakati wa kuleteni Kumekucha Afrika. Mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi ni Sunday Shomari, tukikaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu, Novemba 10, 2014. Karibuni. Na leo katika Kumekucha Afrika tunaripoti kwamba Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania anaendelea vizuri baada ya upasuaji wa tezi dume mjini Baltimore hapa Marekani siku ya Jumamosi. Leo ikiwa siku ya pili baada ya kuwa amefanyia operesheni yake jana, ameanza kufanyiwa mazoezi madogo madogo ya kutembea. Hali yake inaendelea vizuri, tunashukuru. Vijana wa bara la Afrika wa wameonya kwamba ikiwa viongozi wa bara hilo hawataheshimu katiba na matakwa ya wananchi, basi wafahamu kwamba maendeleo yatabaki kuwa ni ndoto. Na katika makala yetu ya jamii na maendeleo, mwimbaji wa nyimbo za Injili anaeleza changamoto ya ulezi na kuendeleza kazi na biashara zake. Unashindwa ya kwamba nitabalansaje huduma na business na famili hizi zote zilikuwa ni changamoto ambayo with time inaleta shida kabisa ndani ya ndani ya huduma ya kwamba unakuta unajaribu kupanga vitu hayapangiki. Basi hizo, mpendwa msikilizaji, ni baadhi tu za habari tulizokuandalia hii leo katika kumekucha Afrika, kutoka hapa Washington DC. Matangazo yetu yanasikika katika mitambo ya shortwave, FM pamoja na mtandao wa internet, www voaswahili com. Basi kabla ya ripoti hizo habari za dunia zinasomwa hapa na Sandey Shumari. Maafisa wa vyeo vya juu wa Iraq wanasema kiongozi wa kundi linalojiita Islamic State Abubakar Al Baghdadi amejeruhiwa kutokana na shambulio la anga, lakini Pentagon inaeleza haina taarifa kama hiyo. Waziri wa ulinzi wa Iraq Khalid Al Ubaidi alidai kwenye ukurasa wake wa Facebook kwamba anathibitisha Bagdadi alijeruhiwa kutokana na shambulizi la anga la Marekani. Waziri wa mambo ya ndani wa Iraq pia alithibitisha habari hizo kwa shirika la habari la Associated Press. Taarifa nyingine kadhaa zimedai kwamba shambulizi hilo la anga limemuua mmoja wa wasaidizi wa karibu wa Bagdadi. White House imeeleza wasiwasi wake mkubwa jana kuhusu kuimarishwa kwa vifaa vya kijeshi vinavyoingia mashariki mwa Ukraine kutoka nchi jirani ya Russia, ikiwa ni pamoja na kusafirishwa kwa silaha nzito nzito na vifaru kuvuka mpaka. Msemaji wa Baraza la Usalama la Taifa, Bernadette Mehan pia ameonya, hatua yoyote ya waasi wanaounga mkono Russia kuendelea kuchukua maeneo zaidi huko mashariki mwa Ukraine yenye kukumbwa na matatizo itaonekana kuwa ni ukiukaji wa wazi na mbaya wa makubaliano ya kusitisha mapigano na serikali ya Kiev. Mihan alizihimiza pande zote mbili kuheshimu ahadi zao za kusitisha mapigano zilizotolewa mwezi Septemba, hasa ahadi ya Moscow kuzuia kuvukisha wanajeshi na silaha. Na Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania anaendelea vizuri katika hospitali maarufu ya John Hopkins mjini Baltimore, Maryland hapa Marekani, baada ya kufanyiwa upasuaji wa tezi dume, yani prostate. Kufuatana na maafisa waliofuatana na rais Kikwete ni kwamba madaktari waliomfanyia uchunguzi walipendekeza afanyiwa upasuaji huo uliofanyika bila ya matatizo. Abdu Shakur Abud amezungumza hivi punde na katibu wa rais Kikwete Bwana Prosper Mbena ambaye anaeleza hali ya kiongozi huyo. Mheshimiwa Rais anaendelea vizuri, leo ikiwa siku ya pili baada ya kuwa amefanyia operesheni yake. Jana ameanza kufanyiwa mazoezi madogo madogo ya kutembea. Hali yake inaendelea vizuri, tunashukuru. na je, mnatarajia kwa muda gani atakuwa hapo hospitali? Hatuwezi kujua, itategemea ushauri wa madaktari wake, lakini anaendelea vizuri, tunategemea hata kwa muda mrefu na kama tunavyofahamu, kiongozi kama huyo akiwepo hapa anatembelewa na wakuu. Je, kuna ujumbe wowote mmepata kutoka viongozi wengine kutokana na hali yake? E, ni mapema mno kusema hivyo. Kama unavyofahamu, kwa kweli viongozi wengi wamefahamishwa kati ya jana na leo, lakini tumeendelea kupata salamu za kumwombea heri, aendelee vizuri na afya yake imarike na kwa hivyo tunatarajia kwamba atarudi katika kazi zake katika muda mchache unaofuatia. Maanake swala linakuja kwamba nani anachukua uongozi wakati yeye yuko katika hali ya ugonjwa, hali yake inavyoonyesha. Kwa kweli, tunategemea hali yake itaimarika na atarudi nyumbani muda si mrefu kuanzia sasa. Huyo ni Prosper Mbena, katibu wa rais wa Tanzania Dr Jakaya Kikwete akizungumza kutoka Baltimore, Maryland naendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hapa washington dc rais wa marekani barack obama amewasili beijing kwa ziara ya siku tatu ambayo itajumuisha ziara ya kitaifa pamoja na mkutano wa viongozi wa jumuia ushirikia ya ushirikiano wa biashara ya nchi za asia na pacific yani apec rais obama aliwasili mji mkuu wa china hii leo na anatarajiwa kula chakula cha jioni na rais wa China Xi Jinping pamoja na viongozi wengine wa Asia na Pacific na baadaye kuhudhuria maonyesho ya fashifashi. Bwana Obama atahudhuria mkutano APEC Novemba kumi hadi Novemba kumi na mbili. Maafisa wa Marekani wanaona mkutano huo kama njia ya kuweka kanuni ambazo zitazuia mizozo katika kanda hiyo wakati wakifanya maendeleo katika biashara mawasiliano ya mtandao na masuala ya hali ya hewa. Marekani ingali na wasiwasi kuhusu kuendelea na kesi kubwa katika biashara, masuala ya mtandao na madai ya China ya maeneo ya baharini katika bahari za mashariki na kusini ya China. China na Rusia zimetia saini mikataba ya ushirikiano wa nishati kando kando ya mkutano wa mwaka wa mataifa Asia Pacific huko Beijing. Makubaliano hayo ambayo ni pamoja na njia kuu ya pili ya kusafirisha nishati yalisainiwa Jumapili na rais wa Rusia Vladimir Putin na mwenzake wa China Xi Jinping. Njia hiyo itasafirisha gesi asilia ya Rusia kwenda China kwenye upande wa magharibi. Mwezi Mei, pande hizo mbili zilisaini mpango wa dola milioni mia nne kwa njia kuu ya kusafirisha gesi upande wa mashariki. Watu hawa wawili kwa pamoja walisifu uhusiano wa Rusia na china baada ya sherehe ya kusaini ambayo imekuwa muhimu sana kwa Moscow na Beijing wakati pande zote mbili zikiwa na mahusiano yenye msuguano na magharibi. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa Kiswahili ya Sauti Amerika. Baada ya taarifa habari, habari yenye uzito kwa alfajiri hii leo inatupeleka huko Mombasa ambako mtu mmoja amethibitishwa kuuawa na wengine zaidi ya ishirini wamejeruhiwa mjini Mombasa mtaani Majengo, kufuatia vurugu za vijana waliokuwa wakiandamana hapo jana kulalamika dhidi ya mauaji Hassan Guti. Mtu ambaye polisi imemtaja kama jambazi wa hatari Hassan Guti aliuawa kwa kupigwa risasi Jumamosi alasiri na watu wasiojulikana, na kufuatia vurugu muda mfupi baada ya kuzikwa kwake, ziliibuka tetesi kuwa marehemu alikuwa mshukiwa wa kundi la kigaidi. Josephat Kioko, mwandishi wetu wa Mombasa, anaeleza zaidi. <coughs> Vurugu kidogo zilianza katika mtaa wa majengo hapa Mombasa Jumamosi alasiri, na zikiendelea jana Jumapili. Waandamanaji wengi walikuwa ni vijana, wakipinga mauaji ya Hassan Guti ambaye ni mtu anayehusishwa na ugaidi na amekuwa akitafutwa kwa muda mrefu. Guti aliuawa Jumamosi mchana kwa kupigwa risasi na watu ambao kufikia sasa yasemekana hawajatambuliwa. Jana Jumapili, maziko yake yalifuatiwa na maandamano ya vijana lakini ikatokea vurugu pale vijana hao walipoanza kuvamia raia barabarani, na watu wapatao ishirini wakajeruhiwa. Wengine wamekamatwa na polisi na kuzuiliwa korokoroni kwa kuzua vurugu. Wakazi kadhaa wa Mombasa niliozungumza nao wanasema haikuwa rahisi hata kuingia mjini kufanya kazi. Mi niko niko chache nikitoka, ndio napata kijana mmoja, biashara yangu, amenitumia meseji ati niko Majengo, lakini kumeharibika kwa tu, kuna wapita njia walidungwa visu na vijana ambao walikuwa wanafanya hiyo maandamano. Unajua hawa vijana wamekorogwa kidogo akili zao, ndio wanaleta hii shida yote. Ukisema wamekorogwa unamaanisha nini? Kuna watu wanaopatia mawaidha ambao yamezidi, ambao yanaingiza katika vitendo vingine, ambao vifai vya kigaidi. Kwa majina anaitwa Airi Noningo natoka sehemu za Magongo Magongo Mombasa leo asubuhi nikitoka nikaenda kazini nimeshuhudia pale majengo pataatu wameumiaumia watu wanakatwakatwa nikasikia kuna maandamano ya kuna mtu aliowajana saa kumi sasa watu wamekatwa katwa watu wameumia magari hata alikuwa yawezi pita, tukashika njia nyingine, tukatoka tukaenda tuka zetu kazini. Pia kuna waizi wamejajaa, kuna mtu amepokonywa pesa ID, wengine wamepoteza, kulikuwa ni kubaya sana Mombasa Majengo, kuna vita vingi waizi, waizi ni wengi, wauni ni wengi, sa wezi jua yupi ni muungwana yupi si muungwana. Vurugu hizo zilikuwa katika mtaa wa Majengo hapa Mombasa, mtaa ambao kwa muda mrefu au kwa mara kwa mara umekuwa ukishuhudia visa vya vijana ambao wamekuwa wakijificha misikitini na baada ya kuvamia watu. Kunapotokea jambo kama hili, mfanyabiashara huyu anasema naye ameathirika kiasi. Anaitwa Thomas, fanya kazi Mombasa hapo majengo. So unapata mara nyingi inaharibu biashara because zingine, unapata fujo ikianza watu wanafunga maduka na wanaenda. Kitu ikitokea, unapata mtu akifunga duka aende, hata saa zingine inachukua hata siku mbili hajafungua bado, anaogopa kuwa hakujatulia mi nikaona, hata hii haikuwa na sababu kabisa ya kutokea. Imam prichers hawapendwi sana, sana sana, na wale wale wa Waislamu cause wa wale wanasimama wanasema ukweli. Wale waliokamatwa hiyo Jumapili huenda wakawasilishwa mahakamani leo Mombasa kujibu mashtaka ya kuzua vurugu na kutatiza amani. Nikiripoti kutoka Mombasa ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika. Mazungumzo kati ya Iran na Marekani na Umoja wa Ulaya yameongezwa kwa siku ya pili pale siku ya mwisho ya kufikia mpango wa jumla wa nyuklia ikikaribia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na mwenzake wa Iran Muhammad Javad Zarif walikuwa na mazungumzo ya ana kwa ana mjini Muscat, Oman jana Jumapili, pamoja na mkuu wa sera za kigeni wa Umoja wa Ulaya Catherine Ashton. Duru ya kwanza ya mazungumzo ilifanyika Jumapili asubuhi ikifuatiwa na mapumziko ya chakula na mashauriano kabla ya kuendelea tena mapema jioni hiyo. Maafisa wa wizara ya mambo ya nchi za nje wa Marekani wanasema mazungumzo yataendelea hii leo. Maafisa wa jeshi la Pakistan wanasema wanajeshi wawili na wanamgambo wengine 17 waliuawa katika mapigano karibu na mpaka wa Afghanistan. Jeshi linasema wanajeshi hao walishambuliwa katika wilaya ya Waziristani ya kaskazini jana usiku. Wanamgambo wa nne na wanajeshi wawili waliuawa wakati wa mapigano makali mapema jana Jumapili. Maafisa 13 waliuawa katika mashambulizi ya anga katika wilaya ya karibu ya Kaiba. Wanasema waliuawa ni pamoja na kamanda muhimu wa magaidi aliyejulikana kwa kufundisha magaidi hao kulipua mabomu ya kujitoa muhanga na vijana kutoka pembe zote za bara la Afrika na baadhi ya viongozi wa serikali wameonya kwamba ikiwa viongozi wa Afrika watashindwa kuheshimu katiba na matakwa na hisani ya wananchi wao, basi wajue maendeleo ya bara hilo yatasalia kuwa ndoto zisizokamilika. Kauli hiyo imetolewa mjini Kigali mwishoni mwa kongamano la vijana wa Afrika. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karemera ana ripoti zaidi. Kile kilichofahamika kwenye kikao hiki ni tatizo la viongozi Afrika, wa kiafrika ambao kiasi kikubwa wa wamekuwa hawatekelezi majukumu yao na kuwaacha wananchi wao kusalia kwenye dimbwi la umaskini. Vijana wengi wamehoji kwamba wana akili na uzoefu wa kutosha, na wengi wao wamejibunia miradi yao ambayo kwa kiasi kikubwa imepiga hatua, lakini mafanikio jumla yanatatizwa na serikali ambazo hata haziwajali na kuwapa kipaumbele. Matokeo yake, kwa baadhi ya serikali za kiafrika, vijana wamekuwa mstari wa mbele kuzing'oa madarakani. Mfano wa hivi karibuni ni nchini Burkina Faso. Akijibu swali hilo ikiwa kile kilichofanyika huko ni sahihi, rais Kagame amesema, kwa hakika nadhani kile kilichotokea Burkina Faso kisingepaswa kutokea kwa sababu nyingi tu, lakini niseme tu baadhi. Kwanza, sidhani kama kero za wananchi wa nchi yoyote zinapaswa kutatuliwa kwa misingi ya machafuko. Lakini pia niseme tu kwamba wananchi wa Burkina Faso wana haki ya kujitatulia matatizo yao wenyewe, na hakika kila nchi ina haki hiyo. Tatizo tumekuwa tukiona suluhu la matatizo yetu likitengenezwa mahali pengine, yes, na kuletwa kwetu And then put in place. I, I think it. Hata hivyo, alipoulizwa ikiwa wananchi wa nchi hiyo hawakuwa na, hawa na haki ya kukataa ni ya rais Blaise Compaore kubadili katiba ili kuchukua muhula mwingine, rais Kagame amesema, kwanza niseme rais hapaswi kubadili katiba. Kwa kawaida, kuandika katiba au kuibadili ni ridhaa ya wananchi na si rais wa jamhuri. Kwa upande wao vijana wamesema Afrika imekuwa yana jinamizi la kuwa na viongozi wasiojali maslahi ya wananchi, na hii ni kwa sababu ya viongozi wanaokaa madarakani kwa muda mrefu bila kung'atuka, na matokeo yake ni kama wanasawa kile kilichochema kwa wananchi wao. Hii ni tofauti na nchi zilizoendelea, vijana hao wamesema. Baadhi yao wanasema ikiwa hili litabadilika, Afrika itaendelea kusalia kwenye tetezo la umasikini. Huyu ndio Gracias niyong'hiza kutoka Burundi. mugihe Siku zote Afrika, Afrika itakaposalia kuwa na wananchi wasio na afya nzuri na masikini tena mbele ya viongozi wao, ni vigumu kusema kwamba tutapata amani na maendeleo. Tukichukulia mfano wa Ebola, ni ushahidi kwamba mfumo wetu wa afya hapa Afrika bado una matatizo, na kwa hiyo kama viongozi wetu wangekuwa na moyo wa uzalendo na kushirikiana nasi, tungeweza kujenga nchi zetu. Lakini wajumbe wanasema siku zote viongozi wasipobadili mitazamo basi miakati hia itazaa matunda. Silvanus Karemera, Sauti Amerika, Kigali. Namna kama amevyosikia kwenye taarifa habari, wajumbe wa vyeo vya juu kutoka Iran, Marekani na Umoja wa Ulaya wataendelea kwa siku ya pili hi leo na mazungumzo yao mjini Muscat, Oman, juu ya mustakbal wa mpango wa nuklia wa Iran. Aida Isa anatusomea ripoti ya mwandishi wa Sauti Amerika wizara ya mambo ya nchi za nje Pam Dawkins kutoka Muscat. Wajumbe hao hawakutoa taarifa yoyote kwa uandishi wa habari isipokuwa kutabasamu walipoanza mazungumzo yao hapo jana. Lakini alipokuwa safarini kuelekea Oman, Waziri Zarif alisema, nadhani masuala muhimu kabisa yanayohitaji kujadiliwa ni kurutubisha yurani na vikwazo. Ni muhimu kwa nchi za Magharibi kufahamu kwamba vikwazo havijachangia hata kidogo katika kutanzua swala hili. Vikwazo sio sehemu ya suluhisho Vikwazo ndio sehemu muhimu ya tatizo. Wapatanishi hao wanafanya kazi wakikabiliwa na muda wa tarehe 24 Novemba kufikia suluhisho la kukubaliana juu ya hamu ya Iran kurutubisha yurani kwa ajili ya nishati na wasiwasi wa nchi za Magharibi kwamba Iran inajaribu kutengeneza silaha za nyuklia. Akizungumza kwenye kipindi cha Face the Nation cha televisheni ya NBC Rais Barack Obama wa Marekani aliulizwa ikiwa wapatanishi na Iran wataweza kutanzua tofauti zilizopo kati yao. Tutaweza kwa kweli kuziba mwanya wa mwisho ili waweze kuingia tena katika jumuiya ya kimataifa? Je, uh, vikwazo vinaweza kupunguzwa polepole na tuna uhakika wa dhati unaweza kuthibitishwa kwamba hawawezi kutengeneza silaha ya nyuklia? Kungali kuna mwanya mkubwa, huenda tusifikie hapo. Keri, Zarif na Ashton watakutana tena hii leo huko Maskat kwa mazungumzo zaidi na wanatazamiwa kuendelea na mazungumzo hadi Jumanne katika kiwango cha wakurugenzi. Na Ujerumani imeadhimisha miaka 25 tangu kuanguka kwa ukuta wa Berlin kwa sherehe za kipekee na taa zilizopambwa na kuashwa kote katika mji mkuu huo. Sasa abdu Shakur, ni siku ya kihistoria, kwani kubomolewa kwa ukuta huo kulibadili kabisa siasa na mwelekeo wa dunia. Kwa hakika sana, ni siku ya kusherekewa na watu wote duniani, kwani kuanguka kwa ukuta huo wa Berlin kulifikisha kikomo enzi ya vita vya baridi kati ya mashariki na magharibi na kuanza kwa vuguvugu -vugu la demokrasia kote duniani. Hata hivyo kama mwandishi wa Sauti ya Amerika Henry Ridgwell anavyoripoti, ni kwamba wakazi wa Berlin walisherekea kwa furaha na vifujo, akifuatana nao jana usiku mzima. Miongoni mwa umati wa watu waliokusanyika katika baridi ya mji wa Berlin jana usiku alikuwa Christian Bergman, na alionyesha sehemu ndogo ya historia aliyokuwa nayo, nao ni jiwe ambayo alichukua alipoigonga kwa nyundo na bobari lake kwenye ukuta huu wa Berlin na kubaki nayo mpaka hii leo. Yeye alikuwa upande wa mashariki wa Berlin chini ya enzi ya kikomunisti. Wakati ukuta alipoangushwa nilikuwa na umri wa miaka 18 na ilikuwa jambo la kipekee kwa sababu ndio nilikuwa ninaanza maisha yangu ya utu uzima, na sikudhani nitapata kutoka nje ya nchi yangu mnamo uhai wangu, na ghafla ukuta umeporomoka na dunia imefunguka. Katika sherehe hizo Begerman pamoja na familia yake na wazee wake alikuwa na beba mojawapo ya wa vibofu elfu nane vilivyoashwa taa maalum Jumapili usiku na kutembezwa kupita katika mahala ukuta huo ulikuwepo. Kwenye vibofu hivyo iliandikwa ujumbe wa kila mshiriki aliobeba. Begerman aliandika asante mola wangu hapo tena vibofu hivyo vikapeperushwa hewani ikimaanisha kuanguka kwa, kwa ukuta robo karne iliyopita na Wajerumani mashariki kujipatia uhuru wao na ukomunisti kusambaratika. Das man alles friedlich losen kann. Das waren ja so viele Differenzen da. Mbali na sherehe hizo kwenye mlango maarufu wa Brandenburg, kulikuwa na matukio ya kuomboleza kuwakumbuka waathiriwa wa utawala wa komunisti wakati wa mchana. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel, aliyekuwa Ujerumani mashariki akiishi huko, alisema ujumbe ulisikika kote duniani. Der Mauerfall hat uns gezeigt, traume konnen wahr werden, nichts muss so bleiben wie es ist. Kuporomoka kwa ukuta kulituonyesha sisi kwamba ndoto zinaweza kutendeka na kuwa kweli, hakuna kitu kinabidi kubaki namna ilivyo daima hata kama vizuizi vimewekwa juu kabisa. Kiongozi wa zamani wa Urusi Mikhail Gorbachev, aliyekuwa na jukumu kubwa katika kumaliza vita vya baridi, alishiriki katika sherehe na kushangiriwa na watu aliposimama kutoa hutuba. Weurope na blinyem wastoke na fone faktieskio prekrashenia. Gorbachev alionya kwamba dunia iko katika ukingo wa kutumbukia katika enzi ya vita baridi, akisema baadhi ya watu wanasema tayari tumeshaingia katika vita vya baridi vingine. Leo katika Jamii na Maendeleo, mwenzangu Harrison Kamau amezungumza na mwimbaji wa nyimbo za Injili kutoka nchini Kenya, Janet Otieno, aliyetembelea katika studio zetu. Ya kwanza akamuuliza changamoto anazopata katika uimbaji na anasaidiaje jamii kupitia kipaji chake. Changamoto zipo unapokuwa mwimbaji, ukifanya nyimbo, ndio nyimbo ni za Mungu, lakini wanazosikiliza ni binadamu. Wakati mwingine unajiuliza, je, huu wimbo ambaye ninafanya watu wataipokea kivipi? Pili, u, u, mimi ni mama, mimi ni mke wa mtu, so unashindwa ya kwamba nitabalansaje huduma na business na family. Hizi zote zilikuwa ni changamoto ambayo with time inaleta shida kabisa ndani ya, ndani ya huduma ya kwamba unakuta unajaribu kupanga vitu ayapangiki, lakini nashukuru Mungu ya kwamba alinisaidia nikakuwa na ile kitu inaitwa mpango. Nikajua ya kwamba chochote kile ambayo unafanya lazima uwe na mpango kwa kila kitu unafanya. Kwa hivyo huo mpango ndio ilinisaidia, ingawa ilikuwa ni changamoto kubwa. Na unajua wakati mwingine labda katika hali ya kuwa msanii mm -hmm, na unafaulu katika usanii, usanii hupa mtu sifa yeah, na ukishapata sifa inakuwa pale sasa tena labda pengine wanakuita celebrity mm -hmm. kwa hivyo mimi huona ama wengi huona, na ni jambo ambalo umeliona wengi wakibadilika maisha yao, kuanzia pale mwanzo yanaenda akibadilika, inakuaje? Ama wewe unaweza ukawaeleza waimbaji ambao wengine wanaanza tu, ama wengine wako ndani ya wa uimbaji, ushauri wako waweza ukasema nini kuhusiana na mabadiliko ya maisha, jinsi msanii anavyoweza kuweka tu yale maisha ambayo aliyazoea bila kubadilika, ama mambo ya sifa yasimbadilishe? Mm, kitu ambayo naweza sema ni ya kwamba zipo, hata mimi mwenyewe nimeshaziona na kwa kweli uh, wakati ile celebrity inapoingia inakuwa ni kitu kubwa kwa ile ubinadamu nazo zipo, sindio? Lakini najua ya kwamba uki, ukiwa na Mungu ndani yako, na unajua ya kwamba chochote kila ambaye inafanyika ndani ya huduma, utukufu na sifa mara kila mara inamrudia Mungu. Unapokuwa na hiyo kitu kwenye akili yako, pale kiburi napotaka kuingia, ukikumbuka tu ya kwamba, ah, hapa naenda kuchukua utukufu na sifa mm -hmm. na itanirudisha chini eh. Unakuja unanyenyekea mara moja. Kwa hivyo ukiona mtu anajivunia na kwamba yeye ni celebrity mpaka unajisahau eh kidogo umemsahau ya kwamba sifa na, na utukufu, utukufu mm -hmm. inakuaga ni ya Mungu mm -hmm. Hapo ndio ukipotea tu, ukisahau basi, umeshajichukulia sifa <laughs> na utukufu. Na sasa, Janet ukiweza kupata ma, mwimbaji mwingine ambaye labda si wa nyimbo za kidini lakini akawa kwamba tumewaona wengi wanasema kwamba labda wakati huu nitafanya wimbo wa, wa, wa, wa kidini mm -hmm. uh, waweza ukafanya kolabo kama collaboration na yeye akiwa kwamba amekuja na wimbo mzuri na amesema kwamba nimependezwa na sauti yako we Janet, nataka mimi uwe ndani ya wimbo wangu, wimbo ambao nitawimba wa kutukuza Mungu, utakubali kufanya collaboration naye? Ndiyo, nitakubali kufanya collaboration naye. Sababu ya kwanza ni ya kwamba huwezi jua Mungu anataka huyu mtu labda akuje kwa upande wa Mungu, lakini hii ndio njia ambayo inaweza kumuelekeza. Kwanza kabisa, hii collab ambayo tunafanya ni lazima iwe ni wimbo wa Mungu, hiyo yeah. Ni kitu ya kwanza. Cha pili mm -hmm. ni ya kwamba tunapoifanya, nitakujaza na mambo na neno la Mungu polepole mm -hmm. Pole, unajua kila ambayo unapanda ndani ya mtu waga iendi bure. mm -hmm. Atatoka hapo itakuwa inamnenea pole pole pole pole pole pole. Kwa hivyo mimi, hata secular artist akija ya kwamba nifanye nayo kolabo ya gospel, yes. Nitafanya kwa sababu kuna kitu napanda ndani ya maisha yake. mm -hmm. Kando na kufanya uh, kuimba ama kujishughulisha na kuimba, mm -hmm. ni shughuli gani nyingine labda unaitazama ya kuweza kusaidia jamii? Yani tue mambo ambao tunasema labda charitable you know endeavor, ni kitu gani kingine unaona kwamba mimi Mungu akinibariki nifike kiasi fulani ama nifike uh, katika kiwango fulani, nina shauku ya kusaidia katika jambo fulani mm -hmm. Kwa sasa hivi uh, wakati bado Mungu hajanipanulia mipaka sana, huwa niko na visit sana watoto wa, watoto mayatima, mayatima ambayo wako ndani ya orphanage huwa ninapanga siku mm -hmm. Nafanya shopping naenda mm -hmm. ninaona hawa watoto mm -hmm. tunakula pamoja, nacheza nao mpaka jioni, nawapelekea nguo za kuvaa, vitu kama hivyo. Kwa hivyo huwa naifanya kama mm -hmm. kila mwezi mm -hmm. pia watoto wa streets, mara zingine naenda na, wa, na, wa, na walisha wale watoto wa kurandaranda huwa napata time, wakati mwingine nakaa nao naongea nao neno la Mungu, alafu pia ninawanunulia chakula. Na pamoja na hayo, ninasema ya kwamba Mungu atakaponifungulia, ninataka nitengeneze mahali na iza. take care of uh, wale wale widows unajua, wale wamama ambaye hawana mabwana ndo. Mm -hmm. unakuta watoto mara nyingi watoto wanaponyoka mikononi mwao wakienda kwenye street, kwa sababu unakuta maybe baba ameondoka na yeye ndiye breadwinner kwa family mm -hmm. So wanakuwa hawana usaidizi kabisa ali. Ni mwimbaji wa nyimbo za Injili Janet Otieno kutoka nchini Kenya akizungumza na Sauti ya Amerika katika studio zetu. Ifuatao ni muktasari wa habari. Maafisa wa vio vya juu wa Iraq wanasema kiongozi wa kundi linalojiita Islamic State Abubakar Al Baghdadi amejeruhiwa kutokana na shambulio la anga, lakini Pentagon inaeleza haina taarifa kama hiyo. White House imeeleza wasiwasi wake mkubwa jana kuhusu kuimarishwa kwa vifaa vya kijeshi vinavyoingia mashariki mwa Ukraine kutoka nchi jirani ya Rusia, ikiwa ni pamoja na kusafirishwa kwa silaha nzito nzito na vifaru kuvuka mpaka. Rais wa Marekani Barack Obama amewasili Beijing kwa ziara ya siku tatu ambayo itajumuisha ziara ya kitaifa pamoja na mkutano wa viongozi wa jumuiya ya ushirikiano wa biashara ya nchi za Asia na Pacific, yaani APEC. Mwisho wa muhtasari wa habari. wa wasikilizaji waskilizaji, ndo tunamaliza matangazo ya Kumekucha Afrika kwa hii leo, siku ya Jumatatu. Asanteni kuungana nasi, msikose kwa nasi hapo kesho saa kumi na mbili saa za Afrika Mashariki jioni, saa moja na nusu VOA Express. Usikose kusikiliza na kushiriki katika Facebook na tovuti yetu www.voaswahili.com. Kwa niaba wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya hapa studio, Sunday Shomari mwongozi wa matangazo, Aida Isa, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema