Vurugu kidogo zilianza katika mtaa wa majengo hapa Mombasa Jumamosi alasiri na zikiendelea jana Jumapili. Waandamanaji wengi walikuwa ni vijana wakipinga mauaji ya Hassan Guti ambaye ni mtu anayehusishwa na ugaidi na amekuwa akitafutwa kwa muda mrefu. Guti aliuawa Jumamosi mchana kwa kupigwa risasi na watu ambao kufikia sasa yasemekana hawajatambuliwa. Jana Jumapili, mazigo yake yalifuatiwa na maandamano ya vijana, lakini ikatokea vurugu pale vijana hao walipoanza kuvamia raia barabarani na watu wapatao ishirini wakajeruhiwa. Wengine wamekamatwa na polisi na kuzuiliwa korokoroni kwa kuzua vurugu. Wakazi kadhaa wa Mombasa niliozungumza nao wanasema haikuwa rahisi hata kuingia mjini kufanya kazi. Mi nikoniko chache nikitoka, ndio napata kijana mmoja, biashara yangu amenitumia meseji ati ni kwa majengo lakini kumeharibika kuwa tu, kuna wapita njia walidungwa visu na aa vijana ambao walikuwa wanafanya hiyo maandamano. Wajua, hawa vijana wamekorogwa kidogo akili wa zao, ndio wanaleta hii shida yote yeah. Ukisema wamekorogwa unamaanisha nini? Kuna watu wanawapatia mawaidha ambao yamezidi, ambao yanaingiza katika vitendo vingine ambavyo vifai vya kigaidi. Kwa majina naitwa Irene Oningo natoka sehemu za Magongo Magongo Mombasa. Leo asubuhi nikitoka nikaenda kazini, nimeshuhudia pale majengo pata watu wameumiaumia, watu wanakatwakatwa. Nikasikia kuna maandamano ya kuna mtu aliwawajana saa kumi. Sasa watu wamekatwa katwa, watu wameumia Magari hata alikuwa yawezi pita, tukashika njia nyingine, tukatoka tukaenda zetu kazini. Pia kuna waizi wamejajaa, kuna mtu amepokonywa pesa, ID, wengine wamepoteza. Kulikuwa ni kubaya sana. Mombasa, majengo, kuna vita vingi, waizi, waizi ni wengi, wauni ni wengi, saa huwezi jua yupi ni muungwana, yupi si muungwana. Vurugu hizo zilikuwa katika mtaa wa Majengo hapo Mombasa, mtaa ambao kwa muda mrefu au kwa mara kwa mara umekuwa ukishuhudia visa vya vijana ambao wamekuwa wakijificha misikitini na baadaye kuvamia watu kunapotokea jambo kama hili. Mfanyabiashara huyu anasema naye ameathirika kiasi. Naitwa Thomas, fanya kazi Mombasa, hapo majengo, so unapata mara nyingi inaharibu biashara because saa zingine unapata fujo ikianza, watu wanafunga maduka na wanaenda. Kitu ikitokea, unapata mtu akifunga duka aende, hata saa zingine inachukua hata siku mbili hajafungua bado, anaogopa kuwa hakujatulia. Mi nikaona hata hii haikuwa na sababu kabisa ya kutokea. Real preachers, imam preachers. Hawapendwi sana sana na wale wale wa Waislamu cause wale wanasimama wanasema ukweli. Wale waliokamatwa hiyo Jumapili huenda wakawasilishwa mahakamani leo Mombasa kujibu mashtaka ya kuzua vurugu na kutatiza amani. Nikiripoti kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika.