Wapalestina wawili wenye silaha na kisu cha kukatia nyama pamoja na bunduki waliingia kwenye hekalu la Kiyahudi mjini Jerusalem hii leo na kuwaua waumini wasiopungua wanne wakati wa sala ya asubuhi kabla ya kuuawa kwa risasi na polisi. Shambulizi lilitokea katika eneo la Orthodox kwenye mji wenye wahamiaji wengi kutoka nchi za Magharibi. Polisi wanasema watu wenye silaha waliuawa walikuwa wa Israel wenye uraia pacha, watatu kati yao walikuwa wa Marekani na wanne alikuwa Mwingereza. Watu sita walijeruhiwa katika shambulizi hilo kwenye hekalu la Kiyahudi ambalo limeongeza ghasia huko Jerusalemu na Ukingo wa Magharibi katika muda wa zaidi ya mwezi uliopita. Msemaji wa polisi wa Israel Luba Samri aliwaita washukiwa ni magaidi. Maafisa wa Hong Kong wameanza kusafisha maeneo ambayo waandamanaji walikuwa wakikusanyika kwa maandamano tangu mwishoni mwa mwezi Septemba. Mahakama hii leo iliondoa vizuizi kwenye mtaa katika wilaya ya Admiralty karibu na makao makuu ya serikali katika eneo la kibiashara mjini humo. Waandamanaji hawakupinga shughuli hiyo. Baadhi yao walikuwa tayari wameshaondoa mahema yao na vifaa vingine vilivyokuwa karibu na eneo hilo ambalo polisi waliliacha kama lilivyokuwa. Kiongozi wa wanafunzi wanaoandamana Josh Wong anasema waandamanaji wameonywa dhidi ya kukabiliana na polisi. Kundi moja la haki za binadamu linasema polisi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC wamewaua darzeni ya vijana wakati wa kampeni dhidi ya uhalifu ambayo ilianza mwaka mmoja uliopita. Kundi la Human Rights Watch lenye makao makuu yake nchini Marekani ilitoa ripoti leo Jumanne ambayo ilisema kuwa operesheni Likofi ilipelekea vifo vya watu wasiopungua hamsini na moja na kupotea kwa watu wasiopungua thelathini na watatu wengine walioshukiwa kuwa katika genge la uhalifu. Kampu, kampeni hiyo ilidumu kutoka Novemba mwaka 2013 hadi Februari mwaka 2014. Ripoti ya leo ilimnukuu mkurugenzi wa kundi la Afrika, Daniel Bekele, akiwataka maafisa wa Kongo kuchunguza mauaji hayo kuanzia kamanda wa operesheni hiyo na kuwafikisha watu waliohusika kwenye vyombo vya sheria. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Ofisa mkuu wa afya nchini Sierra Leone anasema kifo cha Daktari Martin Salia kutokana na Ebola kimeleta wasiwasi kwa taifa la Sierra Leone kwa sababu Daktari Salia alikuwa daktari wa tano kufariki kutokana na virusi hivyo. Kituo cha afya cha Nebraska nchini Marekani kilisema katika taarifa yake hapo jana kwamba Daktari Salia alifariki kutokana na dalili za muda mrefu za Ebola. Daktari Brima Carbo Alisema japokuwa daktari Salia ambaye ni mtaalamu wa upasuaji akufanya kazi moja kwa moja na wagonjwa wa Ebola, pengine alipata virusi hivyo kutokana na wagonjwa wengi aliyokuwa akiwatibu. Mashirika ya habari ya Russia yanasema Rais Vladimir Putin anawaomba wabunge wa Russia kubatilisha ruhusa walioyapa majeshi ya Russia kuingia kati huko Ukraine. Ripoti ilisema kwamba rais Putin alitoa ombi hilo kwenye baraza kuu la bunge hii leo Jumanne. Jana jioni, rais wa Marekani Barack Obama alimsii bwana Putin kwa njia ya simu kusaidia kutekeleza mpango wa rais wa Ukraine Petro Poroshenko ili kupunguza mivutano ya kisiasa, ikianzia na tangazo la sitisho la mapigano lililotangazwa siku ya Ijumaa. White House ilisema rais wa Marekani alimpigia simu bwana Putin ili kuwashinikiza wanaojitenga waungaji mkono wa Russia huko Ukraine kutekeleza wiki moja ya sitisho la mapigano na kusitisha miminiko wa silaha kukatisha mpaka kutoka Russia kuelekea Ukraine. Waziri mkuu wa Japan anatoa mwito wa uchaguzi wa haraka na kucheleweshwa nyongeza ya kodi ya mauzo yenye utata kama sehemu ya juhudi thabiti za waungaji mkono wake wa kisiasa na kupambana na hali ya kudorora kwa uchumi. Kwenye mkutano na waandishi wa habari hii leo, Waziri Mkuu Shinzo Abe alitangaza kuwa atalivunja bunge wiki hii na kuitisha uchaguzi mwezi ujao, miaka miwili kabla ya ratiba halisi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema ana matumaini kuwa Marekani na kundi la mataifa matano yenye nguvu duniani yanaweza kufikia mkataba na Iran juu ya programu ya nyuklia ya nchi hiyo, lakini akaongeza kwamba hawezi kutabiri chochote. Wapatanishi kutoka Iran na kundi linaloitwa P5+1 ambalo linajumuisha Marekani, Uingereza, China, Ufaransa, Russia na Ujerumani wanakutana tena leo huko Vienna. Kundi hilo lina chini ya muda wiki moja kufikia mkataba kabla ya tarehe yao ya mwisho ya Novemba 24. Umoja wa Mataifa unapiga kura leo Jumanne juu ya azimio ambalo linataka Korea Kaskazini kufunguliwa mashtaka kwenye mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC kwa shutuma zake za uhalifu dhidi ya binadamu. Azimio hilo lisilo na masharti linatarajiwa kupita kiurahisi kwa wingi mdogo wa kura zinazohitajika kwenye kamati ya tatu ya baraza kuu, ambalo linalenga masuala ya haki za binadamu. Azimio hilo lililobuniwa na Japan na umoja wa Ulaya ni kulingana na maelezo ya tume ya Umoja wa Mataifa ya mwezi Februari, ambayo ilielezea kwa kina miongo kadhaa ya mfumo wa mauaji, mateso, ubakaji na njaa kubwa huko Kaskazini. Maafisa nchini Afghanistan wanasema mtu aliyejitoa mhanga amelipua bomu na kuua walinzi wa usalama wasiopungua wawili kwenye eneo la wizara ya nje mjini Kabul. Msemaji wa wizara ya mambo ya ndani alisema kuwa gari moja dogo lililojazwa milipuko liliingia kwenye mlango wa kituo cha kigeni huko Paul e Cheh mapema leo asubuhi kwa saa za huko. Kundi la Taliban lilidai kuwajibika kwa, kwa shambulizi hilo.