Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Novemba 18 mwaka 2014. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo tunakuharifu, serikali ya Kenya achukua msimamo mkali wa kusajili makanisa mapya nchini humo ili kudhibiti kuibuka kwa makanisa yanayodanganya watu. Hilo ni jambo mzuri, ni vizuri kuwachunguza kwa sababu kuna wengine ambao wanawadanganya watu, ingawa pia ni wengine vile wanafanya ni wanajipeleka wenyewe. Ni mmoja wa wananchi wa Kenya akitoa maoni yake. Karibu msikilizaji katika matangazo haya ya VOA Express. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, naitwa Meri Mgawe. Katika matangazo na habari nyingine, tunakuarifu kuwa vijana mjini Mombasa wazusha gasi. Je, wananchi wanasema nini? Kivyangu mimi naona kuna utelezi mahali maanake, utapata hawa vijana wanajulikana pale mtaani. Ukiuliza vizuri kisa kama hicho kilitokea, wanajua wanafahamu ni kina nani. Yote hayo mpenzi msikilizaji, na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza habari za dunia na mkamiti Kibayasi. Ofisa mkuu wa afya nchini Sierra Leone anasema kifo cha daktari Martin Salia kutokana na Ebola kimeleta wasiwasi kwa taifa la Sierra Leone, kwa sababu Daktari Salia alikuwa daktari wa tano kufariki kutokana na virusi hivyo. Kituo cha afya cha Nebraska nchini Marekani kilisema katika taarifa yake hapo jana kwamba Daktari Salia alifariki kutokana na dalili za muda mrefu za Ebola. Daktari Brima alisema japokuwa Daktari Salia ambaye ni mtaalam upasuaji hakufanya kazi moja kwa moja na wagonjwa Ebola. Pengine alipata virusi hivyo kutoka kwa wagonjwa wengine aliyokuwa akiwatibu. Dr Brima alisema ndio maana wizara ya afya nchini Sierra Leone inaendelea kuwasihi wataalam wa afya kuvaa nguo zinazofunika mwili mzima ili kujikinga kabla ya kuwachunguza wagonjwa. Polisi wa Israel wanasema Wapalestina wawili wameshambulia hekalu ya Kiyahudi mjini Jerusalem na kuwaua waumini wasiopungua wanne na kuwajeruhi sita wengine. Msemaji wa polisi Luba Samri alisema washambuliaji walikuwa na mashoka pamoja na bunduki pale waliposhambulia eneo hilo wakati wa sala ya asubuhi hii leo katika eneo la Harnof mjini humo. Samri aliwaita washukiwa ni magaidi na alisema polisi waliwapiga risasi na kuwaua. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu alilaumu kile alichoita uchochezi wa kundi la wanamgambo wa Hamas na rais wa Palestina Mahamudu Abbas ambaye alisema jumuiya ya kimataifa inapouzwa. Bwana Netanyahu aliapa kwamba Israel itajibu shambulizi hilo. Maafisa wa Hong Kong wameanza kusafisha maeneo ambayo waandamanaji walikuwa wakikusanyika kwa maandamano tangu mwishoni mwa mwezi Septemba. Mahakama hii leo iliondoa vizuizi kwenye mtaa katika wilaya ya Admiralty karibu na makao makuu ya serikali katika eneo la kibiashara mjini humo. Waandamanaji hawakupinga shughuli hiyo. Baadhi yao walikuwa tayari wameshaondoa mahema yao na vifaa vingine vilivyokuwa karibu na eneo hilo ambalo polisi waliliacha kama lilivyokuwa. Kiongozi wa wanafunzi wanaoandamana Josh Wong anasema waandamanaji wameonywa dhidi ya kukabiliana na polisi. Waziri Mkuu wa Japan anatoa mwito wa uchaguzi wa haraka na kucheleweshwa nyongeza ya kodi ya mauzo yenye utata kama sehemu ya juhudi thabiti za uungaji mkono wake wa kisiasa na kupambana na hali ya kudorora kwa uchumi. Kwenye mkutano na waandishi wa habari hii leo, waziri mkuu Shinzo Abe alitangaza kuwa atalivunja bunge wiki hii na kuitisha uchaguzi mwezi ujao, miaka miwili kabla ya ratiba halisi. Hakuna tarehe maalum ya uchaguzi iliyotolewa, lakini vyombo vya habari vya Japan viliripoti kuwa inaonekana uchaguzi utakuwa katikati ya mwezi Disemba na pengine Disemba kumi na nne. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka Sauti Amerika, Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema ana matumaini kuwa Marekani na kundi la mataifa matano yenye nguvu duniani yanaweza kufikia mkataba na Iran juu ya programu ya nyuklia ya nchi hiyo, lakini akaongeza kwamba hawezi kutabiri chochote. Wapatanishi kutoka Iran na kundi linaloitwa P5+1 ambalo linajumuisha Marekani, Uingereza, China, Ufaransa, Rusia na Ujerumani wanakutana tena leo huko Vienna. Kundi hilo lina chini ya wiki moja kufikia mkataba kabla ya tarehe yao ya mwisho ya Novemba 24. Akizungumza leo pamoja na waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Philip Hammond, Kerry alisema kuwa hii ni wiki muhimu ya mazungumzo. Na maafisa nchini Afghanistan wanasema mtu aliyejitoa mhanga amelipua bomu na kuua walinzi wa usalama wasiopungua wawili kwenye eneo la wizara ya nje mjini Kabul. Msemaji wa wizara ya mambo ya ndani alisema kuwa gari moja dogo lililojazwa milipuko liliingia kwenye mlango wa kituo cha kigeni huko Pul El Charhi mapema hii leo asubuhi kwa saa za huko. Kundi la Taliban lilidai kuwajibika kwa shambulizi hilo. Unaendelea kuruka na VOA Express. Msikilizaji, kumekuwa na hali ya kutoelewana kati ya viongozi wa kanisa na serikali huko nchini Kenya kufuatia tangazo la serikali la hivi majuzi la kuyataka makanisa mapya kusajiliwa rasmi na serikali. Mwangi Konyo yuko tayari kutupasha kutoka Nairobi baada ya kutibuka mkutano, ya kutibuka kwa ule mkutano kati ya mwanasheria mkuu wa serikali Geith Muigai na viongozi wa mabaraza na taasisi mbalimbali za kanisa hapa nchini Kenya. Hali ya kutoeleana imekumba uhusiano wakati ya serikali viongozi, na taasisi za kanisa na wananchi kwa jumla kuhusu wajibu na majukumu ya kanisa katika jamii. Na kwa muda mrefu uliopita, baadhi ya makanisa nchini Kenya hususan mjini Nairobi yamekuwa na mtindo wa kuhubiri barabarani na kudai ana uwezo wa kuondolea matatizo na wakati mwingine kuwaponya magonjwa ya kila aina, iwapo atakubali kutoa mbegu au sadaka maalum ya pesa na ukitoa pesa nyingi basi unabarikiwa zaidi. Na maaskofu hao inaposema, mbegu ya mia tatu na kumi, ninamaanisha wakati unatoa unatuma kupitia namba hii za Mpesa, milango yako inafunguka. Watu wengi na hasa waumini nchini Kenya wamefanyiwa ulaghai na baadhi ya makanisa hayo na sasa serikali inayataka madhehebu hayo kukomesha tabia hiyo. Hilo ni jambo mzuri, ni vizuri kuwachunguza, kwa sababu kuna wengine ambao wanawadanganya watu, ingawa pia ni wengine vile wanafanya ni wanajipeleka wenyewe. Na unajua wengine uh, hata si si kama kanisa, ni kama ni mabiashara, watu wamefungua mabiashara. Kwa hivyo mambo ya imani sio kitu ya kuchezewa hata kidogo. Kwa hivyo ni vizuri hata serikali nayo iweze kuangalia na kuingilia. Kanisa sana, wasija wakaingilia kanisa sana kama vile wanavyotaka kufanya sasa. Serikali inahimiza kuchunguzwa upya kwa makanisa yote nchini Kenya ili kufungwa kwa makanisa yanaowalaghai waumini, lakini baadhi ya viongozi wa kanisa wamepinga vikali hatua hii ya serikali. Haya ni mateso ambayo yanalenga kanisa kwa sababu kutu, kutu, kutumia kitu kimoja kidogo kujaribu kugonga kanisa, hiyo inakuwa ni mwanzo wa persecution. Lakini baraza kuu la makanisa nchini Kenya NCCK linaunga mkono hatua hii ya serikali. Askofu Njenga: na viongozi wa kanisa wakifanya huduma yao wako chini ya sheria, na wale ambao wanavunja sheria, ni vizuri wachukuliwe hatua kama Wakenya wengine wote ambao wanafanya huduma zao eh, kwa njia tofauti, mambo ya sheria ambao pengine itajaribu kuzuia Matendo hayo mabaya, NCCK inasema, ni vizuri iweze kujadilianwa vizuri na viongozi wa kidini, waweze kuhusika na kupeana input yao na hata rais Uhuru Kenyatta ameingilia kati swala hilo na kuyataka makanisa kujiepusha na visa vya ulagai. Ni kama tumeteleza kidogo, na kanisa ikiteleza hata nchi. Mawimbi ni mengi, lakini mbele ya Mungu hakuna ya kuangusha mwingine sini, kweli. Jukumu lako ni kuhakikisha ya kwamba umejitolea kuhakikisha ya kwamba maisha ya yule ambayo unaongoza yamezidi kuimarika, lakini sio kuangalia tumbo yako Sio kuangalia mambo yako, sio kufikiria mambo yako, au kutumia position ile ambayo wananchi na Mungu amekupatia, either to enrich yourself or to benefit yourself. Kanisa ikiteleza, watoto wetu watapotea, nchi itapotea. Mimi nawaomba nyote, tukiongozwa na wahubiri wetu. Tuweze kurudisha mambo sambamba. Lakini kwa jumla, viongozi wa kanisa wanaitaka serikali kukoma kuingilia masuala ya kanisa, na kwa hivi sasa serikali imesitisha kusajiliwa kwa makanisa mapya hapa nchini, na juhudi mpya zimeanza za kuhakikisha makanisa yanazingatia maadili yanayofaa —Mwaikikonywa, VOA Express, Nairobi. Haya, este na kupisha basi, katika uwanja wa teknolojia tupashe aliyojiri barani Afrika na mberi. Tuanze na, na uteuzi wa Alan Kahasha ambaye ameteuliwa na kampuni kubwa ya simu Bharti Airtel kuwa mkurugenzi mkuu mpya wa kampuni hiyo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kahasha ni mtaalam wa masuala ya teknolojia ambaye amesomea uhandisi wa teknolojia huko Belgiji. Hapo awali alikuwa ni mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Airtel nchini Niger. Bharti Airtel ina wateja zaidi ya milioni mia tatu katika nchi ishirini nyingi zake zikiwa barani Afrika na bara Asia. Nayo na makampuni makubwa ya huduma za simu na mawasiliano ya mitandao Vodafone na ile ya Afrimax ambayo hutoa huduma zake kwa nchi nyingi za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara yametangaza ubia ili kutafuta masoko ya pamoja kwa wateja wao katika ukanda huo wa Afrika. Na wakati wa saini mkataba wa ushirikiano na Uganda, makampuni hayo yanasema ubia huu utayasaidia kutafuta masoko ya pamoja kote katika ukanda wa nchi za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara, huku Vodafone ikitumaini kupanua soko la zaidi ya maeneo hamsini duniani nayo na Afrimax ikitumaini ushirika huu mpya utaipiga jeki kama mtoa huduma kubwa zaidi ya mtandao kwa nchi hizo za Afrika zilizo chini ya jangwa la Sahara. Uganda yategemewa kunufaika zaidi na ubia huo kwa kupata bidhaa na huduma bora zaidi za matumizi ya simu za mkononi katika soko lake. Stefano Gaustout, mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Vodafone, anasema na soko la Uganda kwa wateja wa simu za mkononi linavutia na wanafuraha kukaribisha kampuni ya Afrimax kujiunga na ushirika wa makampuni yenye historia nzuri ya kutoa huduma bora na za kutegemewa katika teknolojia ya kisasa ya matumizi ya simu za mkononi na mawasiliano ya mtandao wa internet. Kampuni ya Afrimax inatumaini kuongoza kama kampuni yenye ushindani mkubwa zaidi wa huduma za mtandao wa internet katika nchi za Afrika katika kipindi cha miaka mitano ijayo. Kampuni hiyo ya Afrimax ilipata dola milioni 56 za Kimarekani hapo Novemba mwaka jana kutoka kwa Benki ya Dunia na makampuni mengine ya kifedha, kuisaidia kuboresha huduma hizo, pamoja na ule mtandao wa 4G barani Afrika. Ni hayo tu kwa sasa katika uwanja wa teknolojia. Idhaa ya Kiswahili, mpenzi msikilizaji, matangazo ni VOA Express. Unaweza kutufuatilia katika www.voaswahili.com, vilevile tunasikika katika, katika 107.5 FM Nairobi. Tufuatilie pia katika Twitter na Facebook. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia maswala mbalimbali mbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni wakati wa kupumzika na kusikia kile kibao safi kabisa, Protokol kutoka Tanzania, mwanadada Victoria Kimani akishirikiana na Diamond akiwa pia na Naomi Dimples. Haya basi, msikilizaji, tuna protoko kika hapa na VOA Express. Ni mwanadada Victoria Kamani huyo akiwa naye Diamond na vilevile mdimpozi mkamiti. Haya basi, tukiendelea na VOA Express, leo tunazungumzia usalama uliodorora katika mji wa Mombasa, ambapo washiriki wa hoja kwa hoja ni pamoja na bimeri mtawa ambaye alimpoteza jamaa yake mmoja juma lililopita, ambaye aliuawa kwa kujipata yupo katikati ya maandamano kama hayo hivi. Uh, majuzi tu tulipoteza mtu wa karibu mjukuu mm, wa shangazi, kwa hivyo alikuwa ananiita mimi shangazi, kwa hivyo ni mtoto wangu kwa kiufupi. So tulimpoteza kwa hizi vurugu za vijana. Alikuwa ametoka kanisani, ndo alikumbana na wale vijana ambao walikuwa wanatoka kuzika mwenzao hapo, uh, yule ambaye aliuliwa na maafisa wa polisi, jina Guti, ndo alikumbana na nawao vijana ambao walikuwa wanatoka ku wametoka kuzika yule mwenzao Guti. So walimvamia wakamdunga kisu akaaga dunia. Ni mtu ambaye alikuwa hana hatia, ameacha jamii changa ya watoto wanne. Kuna watoto wa ndugu zake ambao ambao walikuwa ambao walikuwa wamefariki wanamtegemea kama kama baba. Kitendo kama hicho kilitokea, na hakuna mtu yoyote, si katika idara ya polisi, hata hizi mashirika ma yasiyokuwa ya ya serikali, mpaka waleo wamenyamaza. Je, Swali langu ama uchungu wangu ni kwa nini visa kama hivi vikitokea kwa wale wenzetu ni ndugu zetu, huwa watu wanakongamana, wanaita waandishi wa habari na wanasema kwa uchungu, kuna watu waloketi labda ananuia kufanya kitu fulani, anatia chuku vijana. We unasema ukosoa vijana waliozua vurugu, unakosoa nani katika hali hii? Wenye wanatia chuku, wenye wanaambia vijana kufata huu msimamo, kuwa wanafaa wakasirike ama watoe hasira, kwa sababu polisi wanachukua sheria na kwenda misikitini watoe hasira, naonelea ni wale wanaofadhili akili za vijana. Lakini hata hivyo, tukiangalia polisi wanafanya kazi yao, hali ambapo maafisa wa polisi walienda kwa misikiti kuwatafuta vijana waliodaiwa wanaishi pale, pengine ni kwa sababu maafisa wa polisi wamebaini ya kwamba vijana wale wapo pale ndani kweli. Yale mambo yanayoendelezwa na vijana hawa si mazuri, kitendo chao wanachokifanya kinatokana na ule msukumo maafisa wa polisi pia kwao usalama imekuwa tishio. Suluhu ni kuwa kunasema small fish na big fish. Kama serikali inachukua hatua kwa wale wanaofadhili, wanaweza chunguza wakajua ni nani. Lakini kivyangu mimi naona kuna utelezi mahali maanake. Utapata hawa vijana wanajulikana pale mtaani, ukiuliza vizuri, kisa kama hicho kilitokea, wanajua wanafahamu ni kina nani. Utapata vijana wanakamatwa, alafu baada ya siku fulani wameachiliwa. Sasa unashindwa haki iko wapi. Kama mahakama, kuna ulegevu, kusema kweli, tunapoangazia katika swala hilo, kwa sababu yapo mashirika ya muhuri utapata ya kwamba hawajitoi, lakini endapo polisi watakuwa katika harakati za kuhakikisha kwamba usalama unaafikiwa, hivyo mashirika haya katika jamii hii watakuja moja kwa moja na kuanza kulaani. Ni vizuri watu wasahau tofauti zao za kidini, kwa sababu hata unaposema wewe ni Mwislamu ama ni Mkristo, moja kwa moja masuala haya ya usalama yatakudhuru. Sheria iwaandame. Msikilizaji, tukiwa tunaendelea na VOA Expr Express, tusikilize kero zangu. Nani mwenzangu, na kero yako ni nini? Mimi naitwa Majuka Olokeli, ni kijana ambaye anatokea Dar es Salaam. Nakerwa eh, na vitu na vingi, lakini kikubwa hasa nakerwa na, na, kero na uongozi ambao wakimazoea viongozi ambao wanafanya kazi zao wakimazoea kama tunavyojua miaka sasa hivi sio kama ile ya zamani, kwamba lazima mwe watu wa kufichaficha vitu. Kama tukio limetokea na watu wameshaliona na wanalidai tuweke hapa, watu wanaanza kutafuta jinsi ya kufunikafunika kombe mwanaharamu apite. Kwa kweli hiyo, mimi nikosesha raha sana na inamtia uchungu, kwa sababu unaona vijana wengi wanateseka bila kazi eh, wengine wanakosa namna ya kuanza hiyo, hilo la kufikiri kwanza kwamba nitafanyaje ili niweze kufanya kazi wakati na resources, lakini haioni hiyo fursa, kwa sababu ya uongozi ambao upo, viongozi ambao wapo, niseme hivyo kwamba hawana ule uwazi hawana ule u, u, hawana ule uwazi wa kuonyesha vitu vinaendaje na mimi nijifunzeje. Kwa hiyo hakuna, kuna sehemu kubwa ambazo uh, kuna sehemu kubwa ambayo inaweza imeathiri, ina sana uh, swala hilo imeathiri sana masuala ya saikolojia za za vijana hasa mimi nina naitwa Last Mlaki, kijana naishi Kigamboni, jijini Dar es Salaam. Kero yangu kubwa napenda ni, ni, ni, ni, nielekeze kwenye utoaji wa huduma hususan katika taasisi ka za serikali. Kwa kweli kwangu, kwa mimi nimekuwa nikiona ni kero kubwa sana kutokana na wafanyakazi wengi au watumishi wengi wa serikali nchini Tanzania wamekuwa wakifanya kazi kwa mazoea, lakini hawatoi huduma ile kwa kama zilivyokuwa enzi za viongozi wengi wa nyuma waliopita, kwamba kiongozi anali, anatoa huduma kwa kwa moyo wake wote, akimthamini yule anayemtolea kwenye labda taasisi kama za hospitali, hata taasisi za serikali mawizarani. Huduma zimekuwa zikitolewa katika hali ambayo sio nzuri, haiwaridhishi wananchi, swala ambalo linazidi kutudidimiza, linazidi kudidimiza hata uchumi wetu, linazidi kuwafanya watanzania na wananchi wote a tamaa na serikali yao. Swala lingine ni ukiritimba katika taasisi za serikali. Taasisi nyingi za serikali nchini Tanzania zimekuwa na ukiritimba. Swala ambalo lingeweza likafanikishwa kwa ndani ya dakika tano, linaweza likatumia hata siku tatu kulikamilisha. Swala ambalo tunarudi pale pale kwamba yanazidi kutudidimiza sisi kama watanzania kwenye swala la kiuchumi, lakini sisi tumekuwa kiwa na ukiritimba sana. Swala dogo linatakiwa lipitie sehemu zaidi ya kumi na tano, swala ambalo lingetakiwa likapitia lika, lika sehemu chache na likafanikishwa kwa muda mchache. Kwa hiyo wangu tu ni kwamba labda serikali yetu iangalie upya mfumo mzima wa serikali, namna ya utoaji wa huduma, uatiliaji wa utoaji wa huduma. Tunaweza tukafika sehemu, na ukisikia kipenga hicho <laughs> ni <Hollywood. laughs> haswa Mary basi ni kwamba mchezaji filamu maarufu hapa marekani ambaye alisifika sana katika movie ya Men in Black si mwingine Will Smith basi aliungana na mtalaka wake aitwaye Sheree Fletcher huko Las Vegas katika sherehe za siku ya kuzaliwa mtoto wa kiume aitwaye Trey ambaye amefikisha miaka ishirini na miwili katika sherehe hizo basi Mary, hmm, kulikuwa alikuwepo pia mke wa sasa wa Will Smith ambaye anayeongoza maisha yake hivi sasa, si mwingine ni Jada Pinkett Pinkett Smith kwa mujibu wa mtandao wa Instagram familia hiyo hasa Jada na mtalaka wake Will Smith sherehe walikuwa na wakati mzuri kweli kweli na hivyo kuyarahisisha na kuyafanya maisha ya Will Smith kuwa ya sherehe na starehe kubwa basi watatu hao walipiga picha pamoja wakiwa na nyuso za furaha na tabasamu kubwa huku baadhi ya picha wakipongezana kwa kukumbatiana kati ya sherehe na Will Smith. Katika ripoti nyingine, Siti Mtemvu ambaye hivi karibuni alikuwa anashikilia taji la Miss Tanzania na kupeperusha bendera ya nchi yake kwa raha zake, sasa suala lake limechukua sura mpya baada ya wakala wa uzazi, vifo na ufilisi kusema kwamba wamekamilisha uchunguzi wao kuhusiana na taarifa alizozitoa Siti kwa waandishi wa habari hivi karibuni juu ya namna alivyoomba cheti chake cha kuzaliwa. Ni kwa mujibu wa gazeti la Mwananchi, ni kwamba ofisi hiyo imeshawasilisha uchunguzi wao kwenye vyombo vya sheria. Na yafuatayo basi ni baadhi ya majina ya watu maarufu wanaosherehekea siku zao za kuzaliwa leo, Novemba 18, movie star Jake Bell miaka 27, Kenol Kenol McDonald miaka 21, Damon Waynes Jr miaka 32, mchezaji wa baseball David Ortiz miaka 39, Nathan Chris miaka 22, Ramona Singer miaka hamsini na tano, Alison Felix miaka 29 na wengine wote basi wanaozaliwa leo, mimi hapa VOA Express Mkamiti Kibayasi na kutakia happy birthday wewe uliyezaliwa leo popote pale ulipo. Haya basi na katika yale ya vumaa mitandaoni leo tunaangazia huko Kenya ambapo swala la wanawake kuvuliwa nguo hadharani katika kijiji cha Nairobi limeshika kasi. Mavazi nchini Kenya yanaonekana kuwa swala nyeti, hasa kwa wakinadada. Katika jiji la Nairobi limekuwa jambo la kuogofya kwa kuona kwamba wanaume wanawavua nguo wanawake hadharani na kuwacha uchi wa mnyama, kwa kigezo ya kwamba wamevaa nguo zenye kubana mwili au fupi. La kushangaza ni kwamba, baada ya tukio la wiki jana la kumvua nguo dada mmoja, jambo ambalo liliwafanya wanawake kuandamana siku ya jana, huku serikali ikiahidi kuwachukulia hatua kali za kisheria wahusika jambo hili halikuwazuia wanaume kurudia kosa hilo hilo jana jioni la kumvua nguo mwanamke mwingine katika mtaa wa Kayole. Matukio haya basi yameibua hisia na mitamko tofauti kwenye mitandao ya kijamii ya Facebook, Twitter, WhatsApp na hata Instagram. Kobe anasema wanawake pia wawavue wanaume nguo ama longi ambazo zina bana Ukulusi, naye akisema mbona tunaonekana kama watu wanaoishi karne iliyopita Mkenya anaongeza kwa kusema wanaume wanatumia kigezo cha kusema wanawake wamevaa vibaya ili wapate nafasi ya kuwaona uchi wao, huku Dena naye akiongeza kwa kusema sheria ifanye kazi na wenye hatia watiwe kizimbani, hakuna mwenye haki ya kumvua mwingine nguo, awe mwanaume au mwanamke. Kirui akimalizia kwa kusema tujiheshimu ili mataifa yatuheshimu. Jameni, je, wewe wasemaje? Ni yavumayo mitandaoni. Haya basi, ni yavumayo mitandaoni. Sasa msikilizaji, kabla ya kumaliza, sikia muktasari wa habari. Ofisa mkuu wa afya nchini Sierra Leone anasema kifo cha daktari Martin Salia kutokana na Ebola kimeleta wasiwasi kwa taifa la Sierra Leone kwa sababu Daktari Salia alikuwa daktari wa tano kufariki kutokana na kirusi hicho. Polisi wa Israel wanasema Wapalestina wawili wameshambulia hekalu la kiyahudi mjini Jerusalem na kuwaua waumini wasiopungua wanne na kujeruhi sita wengine. Maofisa wa Hong Kong wameanza kusafisha maeneo ambayo waandamanaji walikuwa wakikusanyika kwa maandamano tangu mwishoni mwa mwezi Septemba. Waziri mkuu wa Japan anatoa mwito wa uchaguzi wa haraka na kucheleweshwa nyongeza ya kodi ya mauzo yenye utata kama sehemu ya juhudi thabiti za uungaji mkono wake wa kisiasa na kupambana na hali ya kudorora kwa uchumi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema ana matumaini kuwa Marekani na kundi la mataifa matano yenye nguvu duniani yanaweza kufikia mkataba na Iran juu ya programu ya nyuklia ya nchi hiyo lakini akaongeza kwamba hawezi kutabiri chochote. Maafisa nchini Afghanistan wanasema mtu aliyejitoa mhanga amelipua bomu na kuua walinzi wa usalama wasiopungua wawili kwenye eneo la wizara ya nje mjini Kabul. Tunakushukuru kwa kutusikiliza msikilizaji, na tunakusindele kuendelea kuwa nasi katika matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya wa leo, msimamizi wetu alikuwa Esther Githuyuat, mwendeshaji ni Duane Collins, fundi mitambo ni Curtis. Hapa studio niko naye naitwa Mkamiti Kibayasi. Jina langu ni Meri Mgawe na kutakieni ni nyote jioni njema.