Maafisa wa Ufaransa wamesema wamemtambua Mfaransa wa pili kati ya wanamgambo walioonekana kwenye kanda ya video iliyoonyesha kichwa cha Mwamerika na pia mauaji kwa kukatwa vichwa kwa wanajeshi wapatao kumi na nane wa Siria. Rais Francois Hollande amesema leo akiwa ziarani nchini Australia kwamba Wafaransa wawili wako kwenye kanda hiyo iliyoonyeshwa na kundi la Islamic State, lakini hakutoa maelezo zaidi. Wachunguzi wanasema wanaamini mwanaume huo ya, mbae, wa pili ambaye ni wa umri wa miaka ishirini na mbili ni kutoka kitongoji kimoja cha Paris, ambaye alisafiri kwenda Siria mwaka mmoja uliopita. Bwana Holando alielezea hatari ya kile alichokitaja kama vijana kugeuzwa mawazo na wanamgambo wa nje. Vikosi vya Israeli vimebomoa nyumba ya Mpalestina aliyeua watu wawili katika shambulio lililotokea katika taa za reli mwezi uliopita. Kubomolewa kwa nyumba hizo kumefanyika mapema leo katika eneo la Silwan mashariki mwa Jerusalem. Nyumba hiyo inaonekana kutoka eneo takatifu linalojulikana kwa Waislamu kama Al-Kasda, Al-Aqsa na Wayahudi kama Temple Mount, ambayo migongano na waandamanaji imeongezeka pamoja na hofu katika sehemu nyingine kwa miezi ya karibuni. Vikosi vya usalama vimechukua hatua hiyo baada ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu kutaka nyumba za wapalestina wawili walioua watu watano katika nyumba ya kuabudu mjini Jerusalem Jumanne kubomolewa. Alitaka pia nyumba zilizohusishwa na mashambulizi ya mwanzo zibomolewe haraka. Mnaendelea kusikiliza Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangazia kutoka mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Afisa wa Benki ya Dunia anasema mlipuko wa Ebola hautaleta athari za kiuchumi Afrika Magharibi kama ilivyohofiwa awali, shukran kwa juhudi za kuudhibiti. Francisco Ferreira mchumi, mchumi mkuu wa Benki ya Dunia kwa Afrika aliambia mkusanyiko huko Johannesburg hii leo kwamba anatarajia gharama ya mlipuko huo ni kati ya dola bilioni tatu na nne benki ya dunia ilisema mwezi Oktoba kwamba matokeo ya uchumi huenda yakawa makubwa mpaka dola bilioni thelathini na mbili kama virusi vitasambaa nje ya mipaka ya Guinea, Liberia na Sierra Leone, nchi tatu ambazo zimepigwa vibaya na mlipuku huo. Ferelia amesema juhudi za kuzuia mlipuko kusambaa kwa nchi zingine za Afrika ni kwa kiasi kikubwa zimefanikiwa. Raia wa India mwenye umri wa miaka ishirini na sita alionyesha dalili za ebola na kutibiwa akiwa nchini Liberia. Amewekwa karantini katika kituo cha uwanja wa ndege wa New Delhi nchini India. Mamlaka za India zinasema mtu huyo alirudi Novemba kumi baada ya kutibiwa ebola nchini Liberia, na vipimo vya damu kuonyesha hana virusi vya ebola. Hata hivyo, mamlaka zinasema chembe chembe zake bado zinaonyesha dalili za virusi katika vipimo vilivyofanyika vilivyo nchini India. Madaktari wanasema virusi vya ebola hubaki mwilini katika majimaji ya mwili hata baada ya kupona na kuhatarisha maambukizi kutokea wakati wa kujiinamia. India ina takriban raia 45,000 wanaofanya kazi Afrika Magharibi na imekuwa ikipima watu wanaowasili kutoka eneo hilo kubaini ikiwa wana virusi hivyo au hawana. Bukina Faso. Afisa wa kijeshi ambaye alikamata madaraka kwa muda mfupi nchini Bukina Faso ametajwa waziri mkuu wa serikali ya mpito ya nchi hiyo. Uteuzi wa luteni kanali Isaac Zida ulitangazwa leo, siku moja baada ya rais wa muda Michel Kafando kuapishwa. Kuna majibu kutoka Umoja wa Afrika ambao uliitisha vikao vikwazo dhidi ya Burkina Faso mpaka Bwana Zida arejeshe madaraka kwa serikali inayoongozwa kiraia. Jeshi limemtaja Bwana Zida, uh, mkuu wa nchi hapo Novemba mosi baada ya rais wa muda mrefu Blaise Compaore kujiuzuru baada ya kukabiliwa na upinzani. Mswada ambao ungemaliza hatua ya serikali ya Marekani ya kukusanya taarifa za simu za Wamarekani umepingwa kwenye baraza la seneti ya, la Marekani Jumanne. Baraza hilo la seneti linaloongozwa na Wademokrat lilipiga kura hamsini na nane kwa arobaini na mbili kuupeleka mswada kwenye mjadala badala, baraza likipungukiwa kura mbili kufikisha kura sitini zilizohitajika. Mswada uliopewa jina la USA Freedom Act ulitaka idara ya usalama wa taifa kupata hati ya mahakama ili kukusanya taarifa za mtu mahususan. Warepublican wanaodhibiti baraza la wawakilishi waliwahi kupitisha aina yao ya mswada huo. Mswada uliandaliwa baada ya afisa wa zamani wa idara ya usalama wa taifa Edward Snowden kufichua mpango wa ukusanyaji wa taarifa mwaka uliopita. Japokuwa idara hiyo haikukusanya mzungumzo ya simu, kufichuliwa huko kulichochea mjadala mkubwa kutoka kwa wanaharakati wa haki za raia ambao walisema mpango huo ulikuwa faragha za Wamarekani. Polisi wa, wa Hong Kong wameweka, wamekabiliana na waandamanaji waliokuwa wanajilazimisha wana kuingia eneo la bunge mapema leo. Waandamanaji walitumia vyuma kuvunja madirisha ya jengo la bunge. Haijulikani idadi ya waliofanikiwa kuingia katika eneo hilo. Karibu askari mia moja wa kutuliza ghasia walitumia gesi ya kuasha na fimbo kuwazuia. Eneo hilo baadaye lilikuwa tulivu, japokuwa serikali imetoa taarifa kwamba baadhi ya shughuli katika eneo hilo zilisimamishwa. Tukio hilo linachukuliwa kama ghasia kutoka kwa, hasa kwa wanaharakati ambao ni wanafunzi waliopo katika maeneo mbalimbali mbali kwa, uh, kwa karibu miezi miwili sasa. Wabunge wanaotoka demokra, uh, demokrasia, wanaotaka demokrasia na viongozi wa waandamanaji akiwemo kiongozi wa chama cha Civic Party Alan Leong wamepinga vitengo, vitem, uh, vitendo hivyo na kuwataka waandamanaji kubaki kuzingatia amani. Wataalam wa sayansi ya anga za juu wamesema kuna uwezekano Russia inafanya majaribio ya chombo ambacho kina uwezo wa kuviangusha vyombo vingine vilivyoko anga ya juu au hata kuvisababisha visifanye kazi. Wanasayansi wa anga ya juu jana walielezea kuhusu chombo kisicho na rubani ambacho wamekifuatilia kwa majuma kadhaa sasa, kikijielekeza kwenye vyombo vya Russia na kusema kuna uwezekano Russia inafanya majaribio ya vita vya kiteknolojia ya satellite. Chombo hiki kijulikananacho kama Cosmos 2499 kilipelekwa angani mwezi wa Desemba mwaka jana na kudhaniwa kuwa kisicho na maana hadi wakati Russia ilipokielezea kwenye ripoti moja ya Umoja wa Mataifa mwezi Mei.