Shirika la afya duniani WHO limetangaza kumalizika kwa mlipuko wa Ebola huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, mlipuko ambao hauhusiani na ule ambao unaiadhiri Afrika Magharibi, ulikuwepo katika eneo la kaskazini magharibi mwa Kongo katika jimbo la Equator na kuua watu 49. WHO imetoa taarifa hii leo ikisema ni siku 42 au mara mbili ya muda wa kipindi cha ja kupata maambukizo ya ebola tangu kesi mpya ya ebola kugunduliwa huko DRC. Tangazo la World Health Organizations linathibitisha taarifa ya serikali ya DRC wiki iliyopita kwamba ugonjwa huo umemalizika huko. Wakati huo huo daktari mmoja nchini Mali amefariki kwa Ebola baada ya kumtibu imam ambaye alifariki kutokana na maradhi hayo. Idadi ya vifo nchini Mali hivi sasa ni saba. Bunge la Nigeria limekataa ombi la Rais Goodluck Jonathan la kuongeza kipindi cha hali ya dharura katika majimbo matatu ya kaskazini mashariki mwa nchi ambako jeshi limekuwa likipambana na kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Boko Haram. Chama kikuu cha upinzani nchini humo kimesema jana kuwa madaraka maalum yameshindwa kuzima ghasia za Waislamu katika eneo hilo na muda wake umekwisha. Hata hivyo, rais bado yuko huru kupeleka wanajeshi wake maeneo yenye matatizo nchini humo. Majeshi ya usalama yamefiatiwa gesi ya kutoa machozi ndani ya jengo la bunge siku ya Alhamisi wakipambana na wafuasi mia mbili wa spika wa bunge Amimu Tambuwal ambaye polisi walitaka kumzuia kufika kwenye jengo hilo kwa ajili ya upigaji kura. Rais wa zamani wa Burkina Faso Blaise Campaure amekwenda Moroko akitokea Ivory Coast ambako awali aliomba hifadhi baada ya kutolewa mamlakani wiki tatu zilizopita. Shirika uh, rasmi la habari la Morocco limeripoti kuwa kiongozi huo wa zamani amewasili nchini humo jana jioni akiwa na watu watano. Shirika hilo limesema atabakia nchini humo kwa kipindi maalum. Bwana Campaore alikamata madaraka ya Burkina Faso kufuatia mapinduzi ya mwaka wa 1987 na kutawala mpaka mwezi uliopita. Amejiuzulu baada ya kukabiliwa na upinzani dhidi ya juhudi zake za kubadili katiba kusudi aweze kuwania kuchaguliwa tena. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama anakwenda Las Vegas hii leo kwa mkutano wa hadhara ili kupata uungaji mkono wa amri yake ya kuitendaji ambayo itabadilisha mfumo wa uhamiaji Marekani. Bwana Obama atakuwa na mkutano wa mtindo wa kampeni unaolenga kuwasihi wa Marekani juu ya mpango ambao utawaondolea wasiwasi wa kurejeshwa makwao mamilioni ya wakazi ambao hawana makaratasi halali ya kuwaruhusu kuishi nchini. Rais aliueleza mpango wake katika hotuba aliyoitoa kutoka White House jana usiku na kutolihusisha bunge la kuwaadhabisha wa Republican ambao wanasema watajaribu kumzuia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anarejea Paris kwa mazungumzo ya maafisa wa Ulaya hii leo Ijumaa kuhusu kuendelea na mashauriano ya nyuklia na Iran wakati tarehe ya mwisho ikiwa inakaribia ili kufikiwa kwa mkataba kamili. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Jen Psaki anasema haijulikani kama Kerry atarejea Vienna ambako atakutana baadaye hii leo na waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohamed Javad Zarif. Shirika rasmi uh, la habari la Iran limeripoti hii leo kwamba Zarif huenda akarejea Tehran kwa mazungumzo ya baadaye hii leo na maafisa waandamizi wa Iran, lakini vyanzo katika ujumbe vinasema baadaye kuwa mipango hiyo imefutwa. Kundi la wanamgambo wa Islamic State limeanzisha shambulizi kubwa katika mji wa Ramadi nchini Iraq na kupiga mji huo kwa makombora kadha na kutegua mabomu kwenye gari yanayolenga majeshi ya Iraq. Maafisa wa ndani wanasema mashambulizi yao yanaonekana kulenga katika kuchukua udhibiti wa mji mkuu wa jimbo moja, ya maeneo ya mwisho katika majimbo uh, ya magharibi eh, la Anbar ambapo bado liko chini ya udhibiti wa serikali ya Iraq. Watu wenye silaha wa Islamic State wameripotiwa kushambulia majengo ya serikali mjini Ramadi. Hakuna makadirio yaliyotolewa na watu waliopoteza maisha. Majeshi ya Iraq na wapiganaji wa kundi la Peshmerga wamekuwa wakipambana na wanamgambo wa Kisuni wa Islamic State ambao wameingia katika maeneo kadhaa ya kaskazini na magharibi mwa Iraq mapema mwaka huu. Makamu wa rais wa Marekani Joe Biden anakutana na viongozi wa Ukraine katika juhudi za kusisitiza uungaji mkono wa Washington kwa Kiev ambao unapambana na uasi unaungwa mkono na Rusia. Kabla ya mazungumzo ya huko Cave, afisa mwandamizi wa White House amesema Biden anatumia mkutano ya leo Ijumaa kumweleza Rais Petro Poroshenko na Waziri Mkuu Arseniy Yatsenyuk kwamba tutawaunga mkono. Ziara ya Biden imekuja huku kukiwepo kutokubaliana hapa Washington iwapo walipatia silaha jeshi la Ukraine ambalo mara kadhaa linaonekana kuzidiwa nguvu na waasi. Kumekuwa na vurugu kati ya waandamanaji wa polisi kwenye mji mkuu wa Mexico kufuatia maandama, maandamano ya kupinga jinsi rais wa nchi hiyo Enrique Pena Nieto anavyoshughulikia suala la mauaji ya wanafunzi 43. Vurugu hizi zilitokea nje ya ikulu ya taifa huko Mexico City siku ya Alhamisi na kuvuruga maandamano ya amani yaliyokuwa yamehudhuriwa na maelfu ya watu. Mapema jana waandamanaji walikimbizana kuwatupia polisi vibomu vya kutengenezwa nyumbani na fasifasi karibu na uwanja wa ndege huko Mexico City. Wanafunzi wanasemekana kupotea Septemba 26 katika mji wa Iguala. Maafisa wanaamini wanafunzi hao walikamatwa na askari wa eneo hili na kukabidhiwa kwa genge moja linalojiuzisha na madawa ya kulevya kwa jina Gueres Onidos. Imesemekana genge hili liliuawa, liliwaua wanafunzi hao kisha kuwachoma kwa moto na kuyatupa majivu yao ndani ya moto. Wazazi wao wamekanusha madai haya na kusisitiza kwamba watoto wao wako hai na kuihimiza serikali iwatafute.