Maafisa wa Afghanistan wanasema mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga amelivurumisha gari lililojaa milipuko kwenye gari moja la ubalozi wa Uingereza mjini Kabul na kuwa watu wasiopungua watano akiwemo raia mmoja wa Uingereza. Taarifa ya wizara ya mambo ya ndani ya Afghanistan inasema shambulizi hilo liliwajeruhi watu thelathini na watatu. Wengine wote ni raia wa Afghanistan. Ubalozi wa Uingereza umethibitisha kwamba kulikuwa na majeruhi miongoni mwa watu waliokuwemo ndani ya gari, lakini haukuweza kutoa taarifa zaidi. Kundi la Taliban lilidai kuhusika na shambulizi hilo likisema liliyalenga majeshi ya kigeni yanayovamia na wengi waliuawa pamoja na kujeruhiwa. Watu tisa wakiwemo wanajeshi watatu wa India na raia watatu waliuawa huko Kashimiri ya India katika mapambano ya siku nzima ya bunduki hii leo na washukiwa wanamgambo ki wa Kiislamu. Maafisa wa jeshi walisema kiasi cha wanamgambo wanne waliovalia sare za jeshi walishambulia kituo kimoja cha jeshi leo asubuhi kwa saa za huko na kuzingira kituo huko Ania karibu na mpaka na Pakistan. Wanamgambo watatu waliuawa katika majibizano ya bunduki. Maafisa wanasema wanamgambo waligunduliwa kwanza na wanavijiji. Wanasema raia kadhaa waliuawa katika majibizano hayo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Mitaa ya mji wa Ferguson katika jimbo la Missouri nchini Marekani ipo tulivu kufuatia siku mbili za ghasia juu ya uamuzi wa baraza la mahakama kutomfungulia mashtaka ofisa polisi mzungu aliyemuua kijana mweusi wa Kimarekani asiye na silaha. Mji ulikumbwa na maandamano Jumatano jioni, lakini kuwepo kwa idadi kubwa ya polisi, hali ya hewa ya theluji na maandalizi ya sikukuu ya Thanksgiving kulisaidia kuwepo kwa mikusanyiko midogo midogo kuliko ilivyokuwa siku za nyuma. Awali mamia ya watu waliandamana mbele ya halmashauri ya mji wa St. Louis hapo Jumatano wakipiga kelele na kusema aibu aibu watafiti wanasema majaribio ya wa chanjo ya Ebola haijasababisha madhara yeyote na ilitoa majibu mazuri ya kinga kwa watu wote ishirini wenye afya njema waliojitolea ambao walipatiwa chanjo hiyo katika hatua za awali za utafiti wa chanjo hiyo Jarida la afya la New England lilisema Jumatano kwamba wanasayansi wataendelea kuwafuatilia watu wa kujitolea kwa wiki 48 nyingine za majaribio ambazo zilianza Septemba 2. Lengo la jaribio hilo ni kuangalia usalama wa chanjo hiyo iliyotengenezwa na kampuni ya GlaxoSmithKline ya Uingereza. Kiongozi wa kidini wa Iran Ayatola Ali Khamenei anasema anaunga mkono hatua ya kuongeza muda wa mazungumzo ya nyuklia ya Iran, lakini anasema Marekani ndiyo itakayopata hasara kama mazungumzo yatashindikana. Katika taarifa iliyotangazwa kwenye televisheni ya taifa hii leo, Khamenei alisema hapingi ongezeko la muda wa miezi saba kama alivyokuwa hakupinga mazungumzo hapo hadi hivi sasa. Jumatatu, Iran na kundi la mataifa yenye nguvu duniani Walikubaliana kuongeza muda wa mazungumzo hadi Juni 30 mwaka ujao. Ongezeko la muda limekuja baada ya pande hizo mbili kushindwa kufikia mkataba ifikapo Jumatatu wa kuhakikisha programu ya atomiki ya Iran ni ya amani, katika mabadilishano ya kuondoa vikwazo ambavyo vinaumiza uchumi wa nchi hiyo. Wamarekani leo wanaadhimisha sikukuu inayofanyika kila mwaka ya shukrani kwa kujumuika pamoja na familia zao na kula pamoja na kununua bidhaa madukani kwa bei nafuu. Mlo maalum kwa siku ya leo ni bata mzinga kiambatana pembeni na milo midogo midogo ya kiasili pamoja na vitafunwa kwenye sikukuu hii ambayo husherekewa Alhamisi ya nne ya mwezi Novemba. Ofisa mmoja mwandamizi katika utawala wa kijeshi huko Thailand anasema uchaguzi huenda usifanyike hadi mwaka 2016, ukichelewesha zaidi ya hadi iliyotolewa na jeshi la... ya kipindi cha mpito cha demokrasia.