Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, saa mbili na nusu asubuhi hapa Washington DC. Ni Ijumaa Novemba 28. Katika VOA Express, rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ashutumiwa kuwa ni chanzo cha kuzorotesha uchumi na kuiharibu nchi hiyo. Amevunja uchumi ya Kenya hata wakulima chai hawana nama. Amevunja ukulima wa mahindi mahindi, watu huko kwetu Bungoma, Transoya, washinikishu hawana mahali ya kuuza mahindi. Amevunja tourism ni mmoja wa viongozi wa upinzani nchini Kenya akihutubia wafuasi wake kwenye maandamano ya kisiasa yaliyofanyika leo nchini humo. Karibu msikilizaji katika VOA Express. Mimi ni Harrison Kamau. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na baada ya misikiti kadhaa kufunguliwa huko Mombasa Kenya, waumini wana maoni gani? Msikilizaji, kwa ripoti hizo na nyingine nyingi utasikia katika matangazo haya VOA Express, lakini kwanza, Harrison Kamau anakusomea habari za dunia. Wanamibia wamepiga kura katika uchaguzi wa rais na bunge hii leo. Uchaguzi huu unatarajiwa kwa kiasi kikubwa kukiletea chama tawala cha SWAPO ushindi, chama ambacho kimekuwa kikishinda kwenye uchaguzi zote tangu Namibia ijipatie uhuru wake kutoka Afrika Kusini mwaka wa 1990. Wadadisi wanasema kuna uwezekano mkubwa kwamba waziri mkuu wa sasa Hage Geingob ndiye atatajwa kama rais wa nchi hiyo. Rais aliyepo madarakani Hifikepunye Pohamba anaondoka mamlakani baada ya kuhudumu kwa muda wa miongo miwili. Wapiga kura watachagua wabunge 96 wa bunge la kitaifa. Wapiga kura wa Namibia ambao ni milioni 1.2 wanatumia vifaa vya kielektroniki kwa kupigia kura kwa mara ya kwanza hii leo. Namibia imeshuhudia udhabiti wa kisiasa na pia mafanikio yatokanayo na madini ya almasi na aluminium, ingawaji wananchi wengi wanaishi katika hali ya umaskini. Wanajeshi wawili wa Misri wameuawa Ijumaa kabla ya maandamano ya leo yaliyoandaliwa na Waislamu kutoka kuiangusha serikali inayoungwa mkono wanajeshi. Maafisa wa usalama wanasema maafisa wa jeshi walipigwa risasi na washambulizi ambao hawajulikani katika mashambulizi tofauti ndani ya kaskazini ya na mji huo wa Kairo. Chama cha kiconservative cha Salafi Front kimeitisha maandamano ya nchi nzima hii leo ikiwa sehemu ya kile inachokiita upinduzi wa vijana wa Kiislamu. Kikundi hicho kundi hilo, hilo linasukuma kupitishwa kwa sheria ya Kiislamu kwa wafuasi wake na wanataka wafuasi wake washike Quran katika maandamano yao. Eneo la matajiri katika mji mkuu wa Afghanistan, Kabul, limefanya majeshi ya usalama ya nchi hiyo kulilinda baada ya wa wapiganaji wa Taliban kufanya mashambulizi usiku moja kabla. Mashahidi wamesema mlipuko kadhaa na milio ya risasi katika wilaya ya Wazir Akbar Khan ilitokea Alhamisi usiku. Shambulizi la usiku ambalo Taliban wanadai kulifanya limetokea katika eneo la idara ya kimataifa ya misaada na maendeleo mkuu wa usalama wa idara hiyo Tony Haflem ameliambia shirika la habari la Associated Press kwamba milio ya maguruneti eh, li, li, na silaha za rashasha lilidimua na kwa, uh, kwa, kwa takriban dakika 45. Hakuna raia wa kigeni aliyeuawa katika shambulizi. Msemaji wa Taliban amesema lengo lililoazimiwa lilikuwa ni nyumba ya wageni ambao kwa kawaida hutumiwa na raia wa kigeni. Vatican imesema kwamba Papa Mtakatifu Francis amelenga kuimarisha uhusiano na viongozi wa Kiislamu kwenye ziara yake ya siku tatu nchini Uturuki ambayo imeanza leo. Maafisa wanasema uvumilivu uh, wa kidini na kupambana na misimamo mikali yako juu kwenye ajenda wakati Baba Mtakatifu atakapokutana na rais wa nchi hiyo Recep Tayip Erdogan na pia mkuu wa dini Mehmet Gomez katika taifa lenye Waislamu wengi lakini lenye katiba ya isiyoelemea kwenye msingi ya kidini katika siku za kwanza za ziara yake. Ziara hii imekuja wakati hali ya taharuki imetanda baina ya Wakristo na Waislamu huku kundi la Islamic State likichukulia maeneo ndani ya Iraq na Siria na kusababisha wakimbizi zaidi ya milioni moja nukta sita kuvuka mpaka na kuingia Uturuki. Vatican imesema kwamba Papa Francis hata sita kukemea vurugu kwa jina la Mungu na pia kuelezea bayana wasiwasi wake kuhusiana na kulengwa kwa wakristo na magaidi. Vatican imesema kwamba Papa Francis hatakutana na makundi, hatakutana na makundi ya wakimbizi kama ambavyo imekuwa ikifanya kwenye ziara nyingine kwenye eneo hilo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Wanaharakati wawili wa, wa haki za kibinadamu wa China leo wamefikishwa mahakamani wakiwa miongoni mwa waasi ambao wameshtakiwa na Beijing katika siku za hivi karibuni kwa kuvuruga usalama wa umma. Guovexion na Sunde Sheng walikamatwa Agosti mwaka huo baada ya kuhusika kwenye maandamano nje ya ofisi ya gazeti moja ambalo lilikuwa limelalamikia ukandamizaji wa serikali. Kesi hiyo imeanza leo kwenye mji wa kusini wa Guanzou. Wengi ambao hukabiliwa na mashtaka ya aina hii mara nyingi hukutwa na hatia na huhukumiwa kifungo cha miaka mingi. Kabla ya mashtaka kuanza, kikundi cha Human Rights Watch kiliomba waachiliwe mara moja, kikisema kwamba ni wanaharakati hao, wanaharakati hao ni washirika katika kuimarisha utawala wa kisheria na wala sio maadui wa kiserikali. Mtandao wa watetezi wa haki za binadamu wa China CHRD, pia umetoa shutuma na kusema kwamba washukiwa walikamatwa na kutumia uhuru wao wa kujieleza na kukusanyika. Waandamanaji katika viunga vya St. Louis kule Mizuri wamehamishia maandamano yao kwenye maduka ya rejareja. Hii inafuatia baraza la mahakama kushindwa kumshtaki afisa mmoja mzungu kwa kumpiga risasi na kumuua kijana mweusi ambaye hakuwa na silaha. Dizeni ya watu walioanza sherehe zao za sikukuu ya Thanksgiving Alhamisi usiku na kuendelea hadi hii leo walikwenda kwenye maduka ya Walmart na Target na kuwakaribisha na, na kelele za mikono juu usifietuwe risasi huku maafisa wakiangalia. Ijumaa baada ya Thanksgiving ni siku ya kwanza ya ununuzi wa, kwa ajili ya Christmas, ambapo ununuzi huu unahusisha umati mkubwa wa wateja ili kupata bidhaa kwa bei nafuu. Mivutano ilionekana kupungua hapo jana huko Ferguson baada ya siku mbili za gasia. Unaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo haya yakija moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Viongozi wa upinzani huko Kenya leo wamemlaumu vikali rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta kwa kushindwa kudhibiti hali ya usalama na kuvuruga uchumi wa taifa hilo. Taarifa zaidi na Mwaigi Konyo kutoka Nairobi. Katika mikutano ya hadhara iliyofanyika jimbo la Nyanza mapema asubuhi, viongozi hawo wa upinzani wakiongozwa na kinara wa chama cha ODM Raila Odinga Serikali imelaumiwa vikali kwa kushindwa kudhibiti hali ya usalama kote nchini Kenya, na badala yake raia wanauawa ovyoovyo. Na kulingana na mbunge kutoka eneo la magharibi, Bon Halwale, Rais Uhuru Kenyatta amevuruga uchumi wa taifa, hususan shughuli za kilimo, biashara, utalii na usalama wa taifa. Ningependa kumwambia Mheshimiwa Rais wa Kenya, Uhuru, kwamba leo hii Kenya yetu ameingiza kona mbaya sana. Amevunja uchumi ya Kenya, hata wakulima chai hawana namna. Amevunja ukulima wa mahindi mahindi watu huko kwetu Bungoma, Trans Nzoia washinikishu hawana mahali ya kuuza mahindi. Amevunja tourism. Mheshimiwa Uhuru ameshindwa kudhibiti usalama nchi hii. Ninaomba waheshimiwa members of the national assembly kwamba mwende msome kipengele namba 145 1 o ka Kenya na wewe mheshimiwa Uhuru, jana umesema hati mambo ya usalama sio yako, ni jukumu ya wananchi kama kweli wewe unaamini hivyo, kama rais, naenda hiyo maneno unasema uandike chini, alafu uweke sahihi, kwa sababu kulingana na katiba ya Kenya, ukiamua kitu you write and sign and seal it as the president. The moment you do that, wananchi weye hiyo, ni kipengele namba mia moja thelathini na tano. Wakati Uhuru ataweka kidole, tutakamate yeye na kutumia kidole yake tutatembea na yeye, tutampatia impeachment. Maswali, maswali, maswali, maswali, Uhuru aende nyumbani. Baadhi ya wanasiasa wa upinzani wameanza kumkemea sana rais Uhuru Kenyatta kwa kupanda mizizi ya ukabila ya kwenye serikali. Mbunge Johnson Mudhama unataka kumwambia hivi, kama ajui shida, na kwa sababu tunajua ajui shida, kazi yake imekuwa ni kupayukapayuka, kwa sababu kazi yake ni kupayuka na hakuna kitu anafanya Tunamwambia kutoka leo, sisi tuna haki, akili, na nguvu na uwezo wa kumfuta kumtoa katika hiyo ofisi na tuweke kiongozi ambaye anajua shida za wananchi. Nchi ya Kenya ni ya, ni ya makabila arobaini na mbili, arobaini na ngapi? Kama Uhuru Kenyatta juu yajue, leo hawezi kumteua mkuu wa majeshi au anatoka Kiambu. Um, yes, wabunge wa upinzani hapa nchini Kenya waramsuta Rais Uhuru Kenyatta kwa kushindwa kudhibiti hali ya usalama na kuendeleza ukabila katika serikali yake. Mwaiki Konyo, VOA Express Nairobi. Wakati huo basi kufuatia hali tete ya kutokuwa na usalama iliyokumba mji wa Mombasa na kupelekea misikiti kufungwa kwa muda hadi hapo jana, sasa shughuli za kawaida zimeanza kurejea katika mji huo. Mwenzangu Meri Mgawe amezungumza na Yahya Shebe mkazi wa Mombasa, Kenya, ambaye anaeleza hali ilivyo tangu jana misikiti ilipofunguliwa. Hakika, ya kwanza kabisa, napenda kuwapongeza viongozi wetu, mbunge wetu Abdusamad gavana wetu Hasan Ali Joho na seneta Hasan Ali Sarai kwa kwenda mbio za, za, za, za, za kikweli mpaka misikiti sasa imefunguliwa. Na kwa hakika hivi tulivyozungumza, misikiti yote imeswali Ijumaa, tukusikia vurugu lolote. Tumemaliza kuswali Ijumaa na hakika kila pahali kuna furaha na amani imetanda katika mji wa Mombasa pale mwanzo vijana wameweza, uh, kuonekana katika hali gani? Eh, vijana wametulia. Kwa hakika, jana pale msikiti ukafunguliwa, tuliwaona wakiingia ndani ya misikiti wakichukua fagia, wakifagia, wakipangusa kuta, wakisafisha barabara. Kwa hivyo wanaonekana utulivu huko, na ningependa kutoa ushauri mmoja kwa vijana, kwa hakika na wazee wa Mombasa, hususan wakiislamu kwamba kuwepo na jopo maalum ambalo litakuwa likichunguza na kuangalia uh, sio sio kuchunguza na kuangalia mienendo, bali kuchunguza na kuangalia tofauti zilizopo katika mitazamo mbalimbali ya kama wale ambao wanaamini kwamba kuna mambo ya jihadi na nini. Watu wakae katika meza moja, hawa wakae katika meza moja upande huu na wengine upande mmoja meza huu, katikati kuna mtu ambaye ataweza kusuluhisha tofauti zozote zitakazotokea. Tunajua si tofauti ziko tangu zamani, lakini lazima ke ufikie pahali watu wao wanakubaliana na. Je, polisi waliokuwa wakionekana wakilinda hali ya usalama wapo ama wamekwisha kuondoka kabisa? Polisi wapo mmoja mmoja, hawezi kuondoka kwa pamoja, kwa pamoja. Wapo mmoja mmoja mbali, sehemu mbalimbali, lakini hakika usalama upo na kila mtu ametulia, na nahakika pengine baada ya siku mbili tatu watakuwa kuko shwari kama vile ilivyokuwa pale zamani. Wewe kama mmoja wa wakazi wa hapo Mombasa, mawazo yako, unaona kwamba vijana tatizo lao ni nini? Sababu ziko mbalimbali, kwanza hilo tatizo la ajira ni moja hilo ni moja. Kwa sababu ukiwa kijana hana ajira, nakisikia kwamba ukienda Somalia utapata elfu hamsini ukifika kule, ukipewa bunduki zaumizwa tena laki moja bila shaka ataingia tamaa, mtoto yule atakwenda kule. Lakini tatizo la pili ni kwamba si wana umoja viongozi wetu wa kidini lakini nawahimiza kwamba wahakikishe kwamba wanavuta wana karibu hawa vijana ili wawasikize, na si kuwakemea na kuwakashifu. Wawasikize wao wana mawazo gani, wana miondo gani katika mafunzo yao ya kidini. Alafu hawa wazee nao pia watoa msimamo wao, waelezee na nahivi na, katikati watakutana pahali ambapo kutakuwa kumekubalika pande zote, kwa sababu amani inatakaniwa katika kila pahali. Dini ya Uislamu inaamrisha amani mzima lakini kwa watu wanapigana bunduki wanauana na hii kama tulivyosikia kitambo awali washekhe fulani waliouawa na bila shaka wa ni ni wauawa kwa sababu tofauti kama hizi hatutaki mambo kama haya hayo tena ni yahya shebe mkazi wa mombasa kenya akizungumza na sauti amerika na msikilizaji, ukiwa unasikiliza VOA Express. Sasa basi, tunakupa burudani ya muziki Just Got Paid na Jan Kemp. Naam, um, John Kemp anasema just got paid, yani yule jamaa anasema yeye, yeah, yeah, yako na hela zake, na inanikumbusha <laughs> mkamiti kwamba Black Friday <laughs> naye ndio <laughs> siku ya watu kutumia pesa. Ndio, ndio, inasemekana kwamba kama hivyo just paid basi kuingia madukani na kujinunulia vitu au, aha, so Black Friday hapa Marekani, siku ambayo inafuatia baada ya watu kusherekea sikukuu ya shukrani Thanksgiving, so... ah, sawa sawa, baada studio mimi naenda zangu madukani just <laughs> just got got paid paid. <laughs> <laughs> Naam, msikilizaji, basi katika masuala ya teknolojia hii leo, fursa ya biashara na maendeleo ya kijamii ambayo inategemea Internet of Things, IoT na kuongeza uwezo wa kuangalia na kudhibiti vitu vyote vilivyounganishwa inafahamika kwa upana. Hata hivyo watoaji huduma za ICT pia wameeleza kwamba wakati mabilioni ya vitu vinaweza kuunganishwa, pia kuna mabilioni ya vilelezo vya mawasiliano ili kuangalia na kutambua makosa. Maswali yanazuka hapa: je, Afrika ipo tayari kuchukua fursa ambayo inategemea mafanikio katika kuunganisha vitu, kupata taarifa, kuwaunganisha watu na kuimarisha mifumo na hatimaye jamii? Hakuna uhaba wa takwimu kwenye mtandao unaohusishwa na utafiti wa ulimwengu na makampuni ya uchambuzi kama vile Gartner ambayo yanasaidia kupima viwango vya IoT. Baadhi ya mifano inajumuisha kwamba IoT itajumuisha vitengo bilioni 26 ifikapo mwaka 2020; vitu bilioni 50 vitaunganishwa kwenye internet ifikapo mwaka 2020, na IoT itatengeneza jumla ya dola bilioni 1.9 za Vyovyote vile ilivyo, baadhi ya wataalamu wa ICT wanaonya kwamba IoT pia itaongoza kupelekea shinikizo kwenye mifumo ya mawasiliano. meneja masoko kwenye kampuni ya mawasiliano ya Riverbed, Brint, anasema kuna changamoto zinazoongezeka IoT kukubali na kuweka mikakati ya uunganishaji mawasiliano huko barani Afrika. Anasema huko kusini mwa Afrika, changamoto kubwa ni mawasiliano IoT inadai kuwa idadi kubwa ya nyumba zina mawasiliano ya intanet ya mwendo kasi, na wakati uunganishaji unaposambaa kote kwenye mipaka ya kimataifa, basi muda wa kupata mawasiliano ya intaneti unakuwa na matatizo. Changamoto kama hizi zinaweza kuzungumziwa kwa kina katika misingi ya IoT na programu za baadaye za mawasiliano, ambapo mwelekeo kwa pande zote mbili hizo za biashara na watumiaji zinaonekana kuwachanya. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na je, kama huna kazi unatakiwa kufanya nini? Msikilize Amos Wangwa. Nimefika hadi college tertiary level college nikasomea b1 teaching course na kwa vile hakuwa na kazi ya akuniandika nibidi nianze shughuli za biashara na uh, afadhali ufanye biashara, kwa sababu ukiangalia kile unachopata kwa siku ukilinganisha na ile ya kuandikwa kazi, kuna tofauti kubwa sana, kwa sababu pale ukipiga hesabu, unapata kwa siku unaweza kuwa unalipwa mia moja, lakini kwa kibiashara utakuwa unatengeneza kitu kama mia tano. Eh, shida ndo ilifanya nianze kazi, lakini wakati nilianza nilipata ina pesa, sababu kwa siku kama saa nane ikifika, ndakuwa na hiyo dhau moja, ntakuwa nimeenda kupumzika nikule pesa yangu huko nyumbani. Kikabure wakuja huku tufanye kazi e, ama watafute kazi nyingine pia wafanye, wasija wakapiga watu ngeta. Napatananao jioni, wanaambia ni beye hii beye fegi Nawaambia kama mnataka kazi wakuja, niwaonyeshe lakini waogopa kuosha watu matope. Unaona e, list iko kabisa. sababu ya nini? nikienda kwangu kwa nyumba, naona na different things nimebai. Eh, pia maisha yangu at least imekuwa naona iko kabisa tena. Tunafanya kwa miezi sita hivi. Kama kijana naifuata tu kwa kazi. Sahi sahi kupata job ni ngori. Zuri unaweza enda na ka 15 hivyo ama. Hiyo ni pesa tu, mzuri unajipanga tu na. Hiyo ni yako kama ya mdogo. Na mdogo na alisha kama ngeli tisa. Eh, na naweka. Pote pote. Kazi tu ni kazi bora, upate tu pesa. Hai kazi unaweza kupanga nao <tipa> kazi iko watieiazi huko, na kama huko hakuna hasa, kama akuna nakatu. Kazi anafanya kazi nzuri, kwa sababu naona anatengeneza watu afya, alafu kazi yenyewe inampatia pesa. Na kwenye Big Brother kuna yepi? Wacha tuone. Naye ID Ligongo ametuandalia nini? Mpaka leo hii ni siku ya 54 zikiwa zimeshakatika na ni siku 36 tu zilizosalia kupata mshindi wa Big Brother Hotshots. Wiki hii washiriki wanane wapo katika hatihati hati ya kuaga shindano hilo, ambalo kila siku zinavyokatika utamu wake unazidi kuongezeka. Hivi sasa washiriki wametembelewa na wanamuziki maarufu kutoka Tanzania, Diamond na Fali Pupa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Washiriki wamepangwa katika timu mbili, yaani timu Diamond na timu Fali, ambapo watatakiwa kushindana kwa kuimba baada ya kupata maelekezo ya hapa na pale kutoka kwa matahao wa Afrika. Mara tu Fali pupa na Diamond walipotumbukia kwenye jumba la Big Brother Hotshots, kulikuwa na shangwe kutoka kwa washiriki baada ya kuwaona masta hao wawili wa Afrika. Idris, mshiriki kutoka Tanzania, bado anaendelea kuwa muungwana kwa warembo <laughs> japokuwa yumo kwenye orodha ya wale wanaopigiwa kura kutoka kwa wiki hii wiki hii basi alionekana kumlalia kifuani Ela, jambo ambalo linaonekana kuwafanya baadhi ya mashabiki wake kutomwelewa Idris. Lizzy kutoka Nairobi, Kenya, akitoa maoni yake alisema, shindano lilipoanza Idris alikuwa mshindi wake, lakini baada ya kuwepo washiriki wa miaka ya nyuma kwenye jumba hilo Idris kabadilika na amekuwa si mwaminifu na hakubaliani naye. Thebukile Ndlovu wa Afrika Kusini, yeye alitoa maoni yake katika ukurasa wake wa Facebook katika mtandao wa Big Brother Hot Shots, akisema kwamba kweli Idris amebadilisha mwenendo na hamlaumu kwa kuwa kila mshiriki amebadilika. Yeye akabadilika mara tu Samantha alipotoka kwenye jumba hilo. Ikumbukwe Samantha alikuwa karibu mno na Idris, hapo mwanzo kulikuwepo na hisia za kimapenzi baina ya wawili hao. Basi Idris vilevile ameonekana kupoteza mwelekeo na jambo ambalo linaofanya washiriki wengi eh, kutomwelewa ndani ya jumba hilo. Halikadhalika mashabiki wake, washiriki walio katika harakati za kuondoka wiki hii ni Ela Goitse, Idris, Sheila, Sipe, Tayo, Treziga na JJ. Tukutane siku nyingine tukiangalia Big Brother Hotshots. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na kwa upande wa mapishi, mapishi kuna nini hii leo? Huyu hapa Lus Patrick. Leo nipo katika kefteria moja ambayo inaitwa Mama Diana Kefteria, na ninamwona hapa akiandaandaa kitafunwa. Basi atajitambulisha na atatuambia ni nini ambacho anakiandaa kwa siku ya leo. Naitwa Mama Diana kutoka Mama Diana Kefteria. Tukombea siku ya leo, tunaandaa kitafunwa kinachoitwa kachori. Mahitaji ya kitafunwa hiki tunatakiwa tuwe na viazi, viazi mbatata, tuwe tuna mafuta ya kupikia, tuwe na ndimu, tuwe na unga ngano ya. Jinsi ya kuandaa kitafunwa hiki, kwanza kabisa, tunatakiwa tumenye viazi vyetu. Baada ya kuvimenya, tutavikatakata katika vipande vidogo vidogo, tutavibandika jikoni kwa ajili ya kuvichemsha. Tunavyovichemsha inabidi vive sana kwa sababu mwishoni tutatakiwa kuvisonga kama vile ugali. Ya kitu cha pili tunachotakiwa tena kukiandaa ule ungangano ambao tuko nao, tutauandaa katika uji mzito. Baada ya viazi vyetu kuiva, tutavisonga kama ugali. Vikishasongeka na kulainika vyote, tutakamlia ndimu. Tukishakamlia ndimu, sasa tutaanza kuandaa matonge makubwa makubwa, huku tayari mafuta yetu tutakuwa tumeshayaweka jikoni. Mafuta yakichemka ya tutachukua yale matonge ambayo tumeandaa ya viazi, tutadumbukiza katika ule uji mzito wa ngano, baadaye tutadumbukiza kwenye mafuta. Prosesi hii itaendelea kufanyika mpaka tutakapomaliza viazi vyetu ambavyo tumeviandaa na uji wetu tutakapoisha. Kitafuno chako kitakuwa tayari kwa ajili ya kuliwa. Unaweza ukanywa na chai au na juisi. Karibuni sana. Asante sana Mama Diana Kefteria kwa kutueleza jinsi ambavyo kachori zinatengenezwa. Tunakushukuru sana kwa ushiriki wako katika mapishi mapishi ya siku ya leo, mpaka wakati mwingine. Jina langu ni Lucy Patrick, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kabla ya kufunga matangazo haya, msikilize Harrison Kamau na muktasar wa habari. Wanamibia wamepiga kura katika uchaguzi wa rais na bunge hii leo. Uchaguzi huu unatarajiwa kwa kiasi kikubwa kukiletea chama tawala cha SWAPO ushindi. Wanajeshi wawili wa Misri wameuawa Ijumaa kabla ya maandamano ya leo yaliyoandaliwa wa na Waislamu wanaotaka kuiunga serikali inayoungwa mkono kuibindua serikali inayoungwa mkono na wanajeshi. Eneo la matajiri katika mji mkuu wa Afghanistan kule Kabul imefanya majeshi ya usalama ya nchi hiyo kulilinda baada ya wapiganaji wa Taliban wa kufanya mashambulizi usiku mmoja kabla. Vatican imesema kwamba Baba Mtakatifu Francis amelenga kuimarisha uhusiano na viongozi wa Kiislamu kwenye ziara yake ya siku tatu nchini Uturuki ambayo imeanza hii leo. Wanaharakati wawili wa haki za kibinadamu wa China leo wamefikishwa mahakamani wakiwa miongoni mwa waasi ambao wameshtakiwa na Beijing katika siku za hivi karibuni kwa kuvuruga usalama wa umma. Shukran msikilizaji kwa kuwa nasi katika VOA Express, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili hapo saa nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo leo katika LITK tutazungumzia ghasia zilizotokea huko Ferguson, Mizuri, na maeneo mengine hapa nchini Marekani. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya VOA Express, msimamizi wa matangazo Khadija Riami, mwendeshaji wa matangazo Dan Collins, hapa studio, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na mi ninaitwa Harrison Kamau kutoka studio namba 15 Washington DC, na kutakia jioni njema.