Kumekucha, Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA. Tunatangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya asubuhi, yanaanza saa 12 kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi sasa ni saa 11 alfajiri huko Afrika ya Kati. Ni Jumatatu Disemba 1 mwaka 2014. Mimi ni Esther Gidhuiyot, na mimi ni Sunday Shomari na kwenye vidokezo vya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo, taasisi ya amani na utatuzi wa migogoro yasema tatizo la nchi moja au mbili hugusa ukanda mzima na jitihada za pamoja zahitajika. Amani inatokana na, na, na, na watu wenyewe kuamua, na tunadhani kwamba matatizo yaliyoko kati ya Kongo mpaka ya Rwanda, Uganda na kadhalika ni matatizo ambayo yanashughulikiwa, siyo tatizo la nchi mbili na katika habari nyingine mwanamitindo mkongwe wa Tanzania Asia Aidarus anasema kutokana na jitihada zake watu wengi wanaingia katika fani ya ubunifu na mitindo. Sasa hivi pia tunaunda Umoja wa Wabunifu wa Mitindo Tanzania, yani ni chama chetu cha wabunifu ambacho watu wengi au wabunifu wengi wamependelea na wamejitokeza kwa wingi ni baadhi ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo, msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza, huyu hapa Sande Shomari na habari za dunia. Wanamgambo wa Kikristo katika Jamhuri ya Afrika ya Kati wanasema wataweka silaha chini na kuwa chama cha kisiasa. Afisa wa juu wa kundi la wanamgambo la Anti Balaka alitangaza Jumamosi usiku kwamba kuanzia sasa wanamgambo hao watapambana tu kupitia mbinu za kisiasa. Anasema mwanachama yeyote ambaye atafanya shambulizi atafikishwa mbele ya vyombo vya sheria. Vuguvugu hilo litaitwa jina jipya la Central African Party for Unity and Development. Mahakama moja ya Misri imetangaza kuwa kundi la Islamic State ni kundi la kigaidi. Mahakama hiyo ilisema jana Jumapili kwamba inatambua washirika wote wa kundi hilo nkuwa na na makundi ya kigaidi ikiwa ni pamoja na Ansar Beit Al Makdis, kundi la jihadi la Misri ambalo liliahidi kuwa na ushirika na kundi la Islamic State mapema mwezi huu. Ansar Beit Al Makdis siku zote limekuwa likishambulia majeshi ya Misri katika peninsula ya Sinai tangu jeshi lilipomwondoa madarakani Rais Muhamed Morsi mwaka jana. Nalo na shirika la kutetea haki za binadamu la Siria lilisema jana kuwa wanamgambo hamsini wa Islamic State waliuawa katika ya mapigano yanayoendelea eneo la Kobani, mji wa Siria ulioko karibu na mpaka wa Uturuki. Na afisa wa polisi mzungu ambaye alimpiga risasi na kumuua mvulana mweusi katika jimbo la Mizuri lililoko eneo la kati la Marekani na kuzua maandamano makali mitaani amejiuzulu wakili wa Darren Wilson alisema Jumamosi kuwa mteja wake amejiuzulu mara moja kutoka idara ya polisi ya mji wa Ferguson. Ripoti zaidi anaisoma hapa studio Esther Githui-Ewart. Wilson alikuwa katika likizo ya lazima tangu alipompiga risasi kijana mwenye umri wa miaka 18, Michael Brown na kumuua mwezi Agosti, katika kitongoji cha Ferguson huko Missouri. Katika mazungumzo na waandishi wa habari jana Jumapili, meya wa Ferguson James Knowles alisema hakuna aliyemshinikiza Wilson kujiuzulu, kati yake na mkuu wa polisi. Knowles alisema maafisa mjini humo wanajitahidi kukusanya rasilimali kuukarabati mji huo kutokana na uharibifu uliosababishwa na maandamano ya kupinga uamuzi wa jopo la majaji walioteuliwa waliosema Jumatatu kuwa Wilson hapaswi kufunguliwa mashtaka kwa kumuua Brown. Aidha, meya huyo alisema ofisi yake inatafuta njia za kujibu malalamiko ya jamii na kuongeza idadi ya wa wamarekani weusi katika idara ya polisi. Lakini mkuu wa polisi huko Ferguson, Tom Jackson, amesema kamwe hatajiuzulu. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Wakili wa rais aliyeondolewa madarakani wa Misri Hosni Mubarak anasema karibu ataachiwa huru akiwa amekushatumikia karibu theluthi mbili ya hukumu yake ya ufisadi na kuondolewa hatia ya mauaji ya waandamanaji waliokuwa wakipinga serikali mwaka elfu mbili na kumi na moja. Mubarak mwenye umri wa miaka 86 anashikiliwa kwenye hospitali moja ya kijeshi akitumikia kifungo cha miaka mitatu katika kesi ya ufisadi, lakini wakili wake Farid Aldib alisema jana Jumaapili, kiongozi huyo wa zamani wa Misri anaweza kuachiwa huru mapema chini ya kifungu kipya cha sheria cha Misri ambacho kinawaachia wafungwa baada ya kutumikia theluthi mbili ya hukumu yao, jambo ambalo Mubarak amekwisha fanya. Papa Francis amewataka viongozi wa Kiislamu duniani kulaani ugaidi unaofanywa na makundi ya watu wenye siasa kali, wakihusisha dini ya Uislamu wakisema kwamba kufanya hivyo kutasaidia kuondoa dhana kwa wale wanaoishi magharibi ambao wanalinganisha Uislamu na ugaidi. Papa huyo raia wa Argentina amezungumza na waandishi wa habari Jumapili kwenye ndege yake wakati akirejea kutoka ziara yake ya Uturuki. Alikielezea kitabu cha Quran kwa kitabu kitakatifu cha Waislamu kama kitabu cha kinabii cha amani, akisema anaelewa kwa nini Waislamu wanakasirishwa na wale wanaiunganisha dini hiyo na ugaidi. Alisema aliwasilisha ujumbe kama huo kwa Rais wa Uturuki, Recep Tayyip Erdogan katika ziara ya siku tatu. Mamia ya waandamanaji wanaounga mkono wa demokrasia huko Hong Kong wamepambana na polisi wakati wakijaribu kuongeza maandamano yao nje ya makao makuu ya serikali. Waandamanaji walivuka kwenye vikwazo vya polisi mapema Jumatatu katika jaribio la kuzuia barabara moja kubwa katika mtaa wa Admirali. Mamia ya polisi wakiwa na virungu na pilipili ya kupuliza usoni waliosukuma nyuma na kujeruhi waandamanaji kadhaa na kukamata watu wasiopungua 18. Ilikuwa ni tukio la hivi karibuni la mapambano kati ya polisi na waandamanaji katika wiki iliyopita. Ijumaa, maafisa walipambana na waandamanaji wanafunzi wakati wakiondoa vizuizi vya barabara katika barabara kuu katika mtaa wa Mong Kok. Waandamanaji kadhaa walikamatwa ikiwani pamoja na viongozi wa wanafunzi Lester Shum na Joshua Wong. unasikiliza kumekucha afrika matangazo yanakujia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc na habari zilizopewa uzito wa juu asubuhi ya leo za tupeleka dar es salaam ambapo taasisi ya amani na utatuzi wa migogoro barani afrika ipcs yenye makao yake huko tanzania imeandaa kikao cha wiki moja kuhusu amani katika ukanda wa maziwa makuu maku. wajumbe kutoka nchi za kanda ya maziwa makuu wamewasili huko dar es salaam ambako leo jumatatu wanaanza mafunzo kuhusu utatuzi wa migogoro. Mwandishi wetu Ostia Malivika yuko Dar es Salaam na ametuandalia ripoti ifuatayo. Akizungumza nasi hapa katika mji wa Dar es Salaam Tanzania, kiongozi wa mradi wa IPCS, ikiwa ni taasisi ya amani na utatuzi wa migogoro barani Afrika, amesema kwamba ikiwa wameitisha mkutano wa mafunzo wa watu kutoka nchi mbalimbali, hasa sana ile ya kanda maziwa makuu, ni kwa ajili ya kushirikisha wananchi ili washiriki katika utatuzi wa migogoro katika maeneo mbalimbali. Kama unavyojua ni kwamba amani inatokana na, na, na watu wenyewe kuamua na tunadhani kwamba matatizo yaliyoko kati ya Kongo mpaka ya Rwanda Uganda, na kadhalika ni matatizo ambayo yanashughulikiwa, sio tatizo la nchi mbili. Kumbuka matatizo apako katika nchi za maziwa makuu haya hahusu nchi moja au nchi mbili hapa. Tatizo la Kongo linahusu Tanzania, tatizo la Kongo linahusu Rwanda nahusu Uganda nahusu Burundi. Kwa lazima katika utatuzi nchi zote zishiriki. Na kama unajua kwamba Umoja wa Afrika wamefanya harakati mbalimbali, Umoja wa Mataifa upo, lakini nchi hizi za, za, za, za Afrika ya, eh, msema kuna, kuna, kuna, kuna programu hizo, kwa maana yo ni kwamba inahitaji watu wengi zaidi, raia pia uh waandishi wa habari kutoa taarifa zaidi na pia kunahitajika vikundi vya kina mama, vijana na kadhalika. Kwa hiyo tatizo la unaosema ni kwamba matatizo ya nchi hizi za maziwa makuu ni tatizo la, la nchi zetu zote, sio la nchi moja au ifahamike. <totipasimu> kwamba wajumbe kutoka nchi mbalimbali ikiwemo Burundi, Rwanda, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Tanzania, Uganda, kusini mwa Sudani, pamoja na Burundi na Kenya wamewasili katika mji wa Dar es Salaam kuhusuria mkutano huo Liberata Buratwa. Ni mujumbe kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nimefika hapa Dar es Salaam kuhudhuria mkusanyo ambao wa, wale ambao wametayarisha wamependa waone ya kwamba raia, raia nayo anaweza ku, kuangalia gisi ya kutafuta usalama, kwa maana sisi tunawaza jeshi tu ndio napashwa kutuletea usalama hapa. Wanapenda tunisha kwamba na sisi raia tunapashwa kuingia ndani ya kazi ya kutafuta usalama. Usalama unapoanza kwanza na sisi peke yetu. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam, Tanzania, mimi ni Oser Malivika. Mekucha Afrika ni matangazo ya ki ya Kiswahili ya Sauti Amerika yanayokujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Waasi huko Colombia wamewachia huru jenerali wa jeshi na mateka wengine wawili, na kumaliza mzozo ambao ulipelekea Rais Juan Manuel Santos kusitisha mazungumzo ya amani. Bwana Santos alisema katika ujumbe wa Twitter jana Jumaapili kwamba Jenerali Ruben Alzate na wengine wawili waliochukuliwa mateka na jeshi la mapinduzi la Colombia au FARC wamekabidhiwa kwa mpango wa kibinadamu unaosimamiwa na Msalaba Mwekundu. Amesema wawili hao wako katika afya nzuri na wataunganishwa na familia zao hivi karibuni. Vituo vya upigaji kura vimefungwa huko Moldova ambapo wapiga kura wamechagua kati ya vyama ambavyo vinataka kuungana na Ulaya na wale wanaotaka kuwa karibu zaidi na Rusia. Hakuna matokeo ya awali yaliyotangazwa baada ya upigaji kura, lakini matokeo ya awali yanatarajiwa mapema hii leo. Hakuna chama kinachotarajiwa kupata ushindi mkubwa katika bunge la viti mia moja na moja. Takwimu zinaonyesha kwamba wapiga kura wamegawanyika kwa nusu kimawazo kati ya wanaounga mkono vyama vyenye urafiki na Umoja wa Ulaya na wale wanaounga mkono vyama vinavyotaka kuungana na, na Rusia. naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika akitangaza kutoka hapa Washington DC. Na tukirudi kwenye ripoti zetu, kama ulivyosikia kwenye habari za dunia, kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis anakamilisha ziara ya siku tatu nchini Uturuki, ambako amekutana mjini Istanbul na kiongozi wa kanisa la Orthodox. Viongozi hawa wawili wa kidini walitoa mwito wa kukomeshwa kwa mauaji dhidi ya Wakristo nchini Siria na Iraq na mazungumzo zaidi na Waislamu. Mwandishi wa sauti Amerika Dorian Jones ana ripoti zaidi kutoka Istanbul. Ripoti hiyo inasomwa hapa studio na Esther Githuiyuwat. Katika siku ya mwisho wa ziara yake huko Uturuki, Papa Francis alisherehekea sikukuu ya Mtakatifu George mjini Istanbul. Alikaa pembeni mwa Bartholomew, kiongozi wa kanisa la Orthodox lenye waumini milioni 250. Viongozi hao wawili walitia saini tangazo la kuunga mkono Wakristo katika Mashariki ya Kati na kuzuia Wakristo kutimuliwa kutoka ukanda huo. Tangazo hilo linatoa mwito kwa viongozi wa kikanda na jamii ya kimataifa kuongeza jitihada zao kuhitimisha kile alichoita hali hatari kwa Wakristo. Papa Francis pia alikutana na wakimbizi Wakristo wakati wa, wa ziara yake huko Istanbul na katika siku zake tatu ziarani humo aliangaza suala la manyanyaso na mauaji dhidi ya Wakristo na makundi ya walo wachache katika eneo hilo hususan katika nchi za Siria na Iraq. Kanisa la Orthodox lilimkaribisha Papa Francis nchini humo kama hatua ya kumaliza migawanyiko ya karne nyingi miongoni mwa makanisa. Is, For me, this is just kila mtu ana imani yake juu ya Mungu mmoja bila kujali kama yeye ni mkatoliki au ni muumini wa kanisa la Orthodox. Na kwa kila mmoja kuja kwa Papa ni hatua moja, na katika maoni yangu ni mmoja wa viongozi muhimu katika kanisa la Katoliki. Kiongozi huyo wa kanisa Katoliki alisema lengo lake ni umoja, lakini akasisitiza kuwa umoja huo hauna maana watu wapoteze au watupilie mbali tamaduni zao. Yaaminika mahusiano kati ya kanisa Katoliki na hilo la Orthodox yanaimarika. Mkutano wa Istanbul ni wa pili chini ya kipindi cha mwaka mmoja na ni mwaliko wa kiongozi huyo wa kanisa la Orthodox uliompeleka Papa Francis nchini Uturuki. Wote wawili walitoa mwito kuwe na majadiliano na Waislamu yanayojikita katika heshima na urafiki. Papa Francis pia alilaani mauaji ya watu katika msikiti katika jimbo la Kano nchini Nigeria siku ya Ijumaa. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha Matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Katika ripoti za waandishi wetu kutoka hapa Sauti ya Amerika, watu wawili waliuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa, wakati wa maandamano mjini Kairo, huko Misri, kupinga uamuzi wa mahakama siku ya Jumamosi kufutilia mbali hukumu ya maisha iliyotolewa kwa rais wa zamani Hosni Mubarak. Abdushakur Abud ametuandalia ripoti ifuatayo. Polisi wa Misri wametumia mabomu ya kutoa machozi na mabomba ya maji Jumapili kutawanya zaidi ya waandamanaji elfu moja waliokasirishwa na uamuzi wa kufutuliwa mbali mashtaka dhidi ya rais wa zamani wa muda mrefu Husni Mubarak kuhusiana na vifo vya waandamanaji walo pinga utawala wake wakati wa mapinduzi ya elfu mbili kumi na moja. Maafisa wa usalama wa Misri wanasema takriban waandamanaji wawili waliuliwa na tisa kujeruhiwa katika maandamano hayo siku ya Jumamosi. Hakimu Mahmud Kamal El Rashidi alitupilia mbali mashtaka dhidi ya Mubarak kuhusiana na mauaji ya wa waandamanaji hao katika maandamano yaliyopelekea kuondolewa kwake madarakani hapo Jumamosi, wafuasi wa Mubarak walifurahia ndani ya chumba cha mahakama uamuzi ulipotolewa, na waliokuwa nje, wapinzani wake, walidai ulipizaji kisasi na haki. Kituo kimoja cha televisheni cha Misri kinaripoti kwamba mwendesha mashtaka anatafakari juu ya kupinga uamuzi huo. Ripoti inaeleza kwamba mwendesha mashtaka anataka pia utafiti wa kisheria ufanyike juu ya sababu za kuchukuliwa uamuzi huo. Licha ya uamuzi huo Mubarak atabaki katika kifungo cha nyumbani cha miaka mitatu akitumikia hukumu nyingine ya ubadhirifu wa mali ya umma. Mambo mapya. Mambo hip-hop. Mambo mapya. Mambo msukumo. Mambo msukumo moto sana. Mambo pesa. Mambo sawa. Ungana sawa, nasi katika VOA Express kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Na sawa sawa kabisa ni mambo hayo ya VOA Express. Tunaendelea na habari za wandishi wetu ongezeko la mashambulizi ya taliban katika mji mkuu wa afghanistan na kwingineko nchini humo yanazua maswali juu ya uwezo wa maafisa wa usalama nchini humo kumudu kazi yao baada ya vikosi vya nato kuondoka nchini humo desemba 31 baada ya miaka 13 mwandishi wa sauti amerika ayaz gul anaripoti kutoka nchi jirani ya pakistan na esther githuiwat anaisoma ripoti hiyo Mashambulizi ya Taliban yameongezeka mwaka huu, lakini uwasi wa Waislamu wenye siasa kali umeongeza kampeni zake za, za ghasia mjini Kabul. Katika kipindi cha mwezi mmoja, maafisa wa Afghan wanasema kumekuwa na mashambulizi zaidi ya dazeni moja yanayolenga wakuu mjini humo. Jumamosi jioni, wahanga wa kujitolea wenye silaha nzito kutoka kundi la Taliban na ambao walivalia sare za polisi walishambulia hoteli ya kigeni katika eneo lenye ulinzi mkali karibu na majengo ya Bunge miongoni mwa waliouawa ni mfanyakazi wa shirika fadhili raia wa Afrika Kusini na mwanawe wa kiume, binti na mfanyakazi wa Afghanistan waliokuwa wakifanya kazi na shirika moja fadhili lenye makao yake Marekani liitwalo Partnership in Academics and Development. Maafisa wa Afghan waliwapiga risasi na kuwaua wawili kati ya watu watatu waliovamia hoteli hiyo, lakini mwanamme watatu walijilipua wakati wa makabiliano ya risasi yaliochukua saa kadhaa. Msemaji wa wizara ya ndani Sadik Sadiki alisema jana kwa ongezeko la mashambulizi hayo kutoka kwa Taliban yanatokana na makubaliano mapya ya ulinzi kati ya uongozi mpya wa Afghanistan na Marekani. hamlaho dar kabul bakhsus dar shahre kabul ke paytakhte afghanistan as um, surat migira wa rabde mustaqim Anasema mashambulizi mjini Kabul yana uhusiano wa moja kwa moja na uamuzi wa, wa serikali kukubali pendekezo la Marekani la kushirikiana ili maafisa wa ulinzi wa Afghani wapewe mafunzo. Lakini kundi la Taliban linasema halikuwajibika kwa shambulizi la Jumamosi katika hoteli hiyo ya wageni likidai kuwa ilitumika kama kituo cha Wakristo cha kuwashawishi Waislamu kujiunga na imani yao. Ongezeko la maasi huko Afghanistan linaelekeza lawama kwa rais mpya Ashraf Ghani na mwenzake Abdalla Abdalla kushindwa kukamilisha uteuzi wa baraza la mawaziri lenye muundo wa umoja wa kitaifa. Ucheleweshwaji huo pia umeibua shutuma kali dhidi ya viongozi hao wawili kwenye vyombo vya habari vya Afghanistan vinavyosema kwamba wawili hao wameshindwa kuondoa tofauti baina yao na hivyo kudidimiza matumaini ya siku za baadaye ya kuwa na Afghanistan thabiti. Kiangalia upande wa, wa jeni fanyeje, ndugu zetu wa Voice of America kwa mradi huu na jinsi mradi huu unavyoendeshwa, ni halali kabisa kwamba tuna uwezekano mkubwa kuja kufikia mwaka 2015 tutakuwa tumepunguza kwa kiasi kikubwa sana maambukizi ya virusi vya ukimwi, hususan kwa vijana kutoka miaka 12 mpaka 10 na ngapi hiyo, mpaka 24. Kuna uwezekano mkubwa sana hii jamii ikapata elimu ya kutosha na ikaweza kujitambua pia. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Nchini Tanzania, wasanii wameshauriwa kujihusisha na juhudi za maendeleo katika kusaidia jamii, na leo katika jamii na maendeleo Mwenzangu Mery Mgawe anazungumza na mwasisi wa mitindo nchini humo, Bi Asia Idarus, ambaye anaanza kwa kueleza. Huu ni usiku ambao tumeupanga wa kuenzi kuenzi vazi la kanga, kwa sababu vazi la kanga ni vazi la rahisi sana la na, na kila mtu lina vazi la kanga, linatumika kila upande, kila sehemu na kila mtu, mwanamke, mwanamme, mtoto, mkubwa wa wote, wanatumia kwa hiyo ni muhimu sana lakini kwa sasa hivi tumeliweka kwenye mitindo, mtindo wa kila aina. Kwa mwanaume anaweza akalivaa, mwanamke anaweza akalivaa, mtoto anaweza kalivaa. Ndo, ndo maana ya kuweka usiku huu, na tutakuwa na red carpet na watu tumewahamasisha washone kanga waje waonekane wa, wamevaa kanga na tutaonesha pia plus size ambazo so, sio mtu mwembamba tu anaweza kuvaa kanga, mtu yoyote anaweza kuvaa nguo ya kanga. Ni usiku wa kuenzi kanga, kwa hiyo mimi naweza kusema kwamba ni usiku muhimu kwa sisi wana mitindo. Na, na tukio hili unalokwenda kulifanya mwishoni mwa wiki hii ni la ngapi? Ni onyesho la ngapi katika fani yako hii ya mitindo? Yaani kwa sasa hivi nimeshafikia karibu maonyesho mia na hamsini kwa Tanzania tu au zaidi, hali ya nje ya nchi? Tueleze, ukiwa unafanya maonyesho haya, ni maendeleo gani ambayo yanapatikana kutokea na hili? Bila shaka mpaka kufikia mia moja na kitu, ina maana kuna kitu kinatokea maendeleo ambayo mi nimeyaona, wabunifu wengi wa mitindo wanajitokeza kwa wingi, kwa sababu majukwaa yangu mimi hukaribisha wa, wabunifu chipkizi. Kwa hiyo unakuta sasa hivi kila mmoja anataka kuwa mbunifu. Kwa hiyo unakuta matunda ambayo yamezalisha ni kupata wabunifu wengi wengi wengi sana, tena sio hapa tu Tanzania, hata nje ya nchi wa Tanzania unakuta wanataka kuwa wabunifu kupitia kwa kwenye mikono yangu. Kwa hiyo hiyo naweza kusema ni mojawapo, na sasa hivi pia tunaunda Umoja wa Wabunifu wa Mitindo Tanzania, yaani ni chama chetu cha wabunifu ambacho watu wengi au wabunifu wengi wamependelea na wamejitokeza kwa wingi kiasi kwamba kunisikiliza kwa ajili ya awadi yangu ya mama wa mitindo vilevile vile kuna tumamashutuna ambazo zinakuwa zinatolewa mara kadhaa, kukiwa na maonyesho kama haya. Labda nyinyi waasisi, eh, yale mavazi yanayotokea pale yanakuwa ni mengine, hayana maadili. Hebu tuambie, we unasimamia, yeah, katika lipi kwenye hile? Ah, kwa kweli mimi m, katika maonyesho yangu yote lazima nipitie nguo za kila designer ambaye atapanda jukwaa langu, na ile nguo ambayo inakuja haina maadili, kwenye jukwaa langu huikuti, kwa sababu tula, tunazitoa kabisa zile nguo namna hiyo kwa hiyo mimi naweza kusema kwamba tufate maadili yetu ya Kitanzania na tutengeze nguo ambazo zinaendana na Watanzania, sio tunatengeza nguo tunaiga mavazi ambayo hayaendani na maadili yetu ya Kitanzania. Kwa hiyo na mimi naungana mkono na we, maadili ni muhimu sana katika mitindo. Mbali na kuwa mwasisi na mama wa mitindo hapo Tanzania, unajishughulisha na shughuli gani? Kuna juhudi zozote ambazo unazifanya katika kusaidia jamii? Uh, kwa kweli niko na nina mambo mengi nafanya ambayo si ni underground, lakini kubwa moja ambalo tunajenga kituo cha waathirika wa dawa za kulevya Rufiji kikale, Rufiji, na hivi tumo katika kumalizia malizia, lakini pia tunasaidia hivi vituo ambavyo vingine vimefunguliwa, tuna support sana, na hasa kwenye shoo zangu wa nafanya fundraising kwa ajili ya kuwasaidia wengine. Ni bc idalos 50 akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Dar es Salaam. Mambo mapya, mambo hip hop, mambo mapya, mambo msukumo, mambo moto sana, mambo pesa, mambo sawa sawa. Ungana nasi katika VOA Express kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Jiunge nasi na kabla kuhitimisha matangazo yetu kumekucha Afrika hii leo, basi Sande Shomari atakusomea muktasari wa habari. Wanamgambo wa Kikristo katika Jamhuri ya Afrika ya Kati wanasema wataweka silaha chini na kuwa chama cha kisiasa. Afisa wa juu wa kundi la wanamgambo la Anti Balaka alitangaza Jumamosi usiku kwamba kuanzia sasa wanamgambo hao watapambana tu kupitia mbinu za kisiasa. Mahakama moja ya Misri imetangaza kuwa kundi la Islamic State ni kundi la kigaidi. Mahakama hiyo ilisema jana Jumapili kwamba inatambua washirika wote wa kundi hilo kuna makuwa na makundi ya kigaidi ikiwa ni pamoja na Ansar Beit al Makdis, kundi la jihadi la Misri ambalo liliahidi kuwa na ushirika na kundi la Islamic State mapema mwezi huu. Ansar Beit al Makdis siku zote limekuwa likishambulia majeshi ya Misri katika peninsula ya Sinai tangu jeshi lilipomwondoa madarakani rais Mohamed Mursi mwaka jana. Wakili wa rais aliyeondolewa madarakani wa Misri Hosni Mubarak anasema karibu ataachiwa huru akiwa amekushatumikia karibu theluthi mbili ya hukumu yake ya ufisadi na kuondolewa hatia ya mauaji ya waandamanaji waliokuwa wakipinga serikali mwaka elfu mbili na kumi na moja. Mubarak mwenye umri wa miaka 86 anashikiliwa kwenye hospitali moja ya kijeshi akitumikia kifungo cha miaka mitatu katika kesi ya ufisadi. Papa Francis amewataka viongozi wa Kiislamu duniani kulaani ugaidi unaofanywa na makundi ya watu wenye siasa kali wakihusisha dini ya Uislamu, wakisema kwamba kufanya hivyo kutasaidia kuondoa dhana kwa wale wanaoishi magharibi ambao wanalinganisha Uislamu na ugaidi. Papa huyo raia wa Argentina amezungumza na waandishi wa habari Jumapili kwenye ndege yake wakati akirejea kutoka ziara yake ya Uturuki. Mamia ya, ya waandamanaji wanaounga mkono wa demokrasia huko Hong Kong wamepambana na polisi wakati wakijaribu kuongeza maandamano yao nje ya makao makuu ya serikali. Na hapo ndipo tunakamilisha matangazo yetu Kumekucha Afrika asubuhi ya leo. Ungana nasi tena hapo kesho, saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 alfajiri Afrika ya Kati. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Aida Isa, msimamizi wa matangazo, ni mimi Esther Githyuart, na studioni hapa nimeshirikiana naye Sunday Shomari. Tuwawatakia siku njema na mwanzo mwema wa wiki, kutoka hapa VOA, Washington