kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa tunatangaza kutoka hapa washington dc karibu kwa matangazo yetu ya asubuhi yanayoanza saa 12 kwa saa za afrika mashariki saa 11 afrika ya kati ni jumatano disemba 3 mwaka 2014 naitwa esther githuyot na mimi ni sandei shomari na katika matangazo yetu ya asubuhi ya leo, makundi ya waasi mashariki mwa DRC yapewa hadi Januari mwakani kusalimisha silaha zao. Waasi wote ikuwe ADF NALU kue FDLR, ikuwe waasi wote wa Maimai na wengine, umaapatia hadi Januari 2015 kwa kwa ajili ya kuwasaka wale waasi wote ambao wamekataa kuweka silaha chini na vijana wa Afrika ya mashariki na ya kati wazungumzia ajenda yao kuhusu bara la Afrika. Tulikuwa na Rais Jacob Zuma ambaye alikuja akawa anawapa vijana m -m -m motisha ya kwamba huu ni wakati wa vijana kufanya mambo, na vijana na viongozi wa Afrika. Ni vidokezo vya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo. Msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza, huyu hapa Sande Shomari na habari za dunia. Maafisa wa usalama wanasema jeshi la Lebanon limemkamata mke na mtoto wa kiongozi wa kundi la Islamic State Abu Bakr al Baghdadi. Afisa huyo anasema mwanamke huyo na mtoto wamezuiliwa na wanahojiwa katika wizara ya ulinzi ya Lebanon baada ya kukamatwa yapata siku kumi zilizopita. Walikamatwa karibu na mpaka wa Siria wakati wakiwa na vitambulisho vya bandia. Gazeti la Lebanon la Al Safir na ripoti jeshi liliokamata wawili hao likishirikiana na mashirika ya ujasusi ya nje. Vyanzo vya habari Nigeria vinaeleza kuwa zaidi ya watu 60 wameuawa katika mashambulizi na washukiwa wanamgambo wa Kiislamu katika makao makuu ya maeneo mawili Jumatatu. Mfanyakazi wa chumba cha kuhifadhi maiti anasema watu 59 wamefariki dunia katika mapigano katika jimbo la Yobe, makao makuu ya Damaturu. Mfanyakazi aliyezungumza kwa sharti la kutotajwa jina amesema miili ya polisi 33, wanajeshi 6 na wanamgambo 20, ilipelekwa hospitali. Mashahidi wanasema watu wasiopungua watano waliuawa wakati milipuko miwili iliyopiga masoko katika jimbo la Bono, makao makuu ya Maiduguri. Kazi hiyo inaaminika ilikuwa ya wanawake wawili waliojilipua mabomu kwa kujitoa muhanga. Mwendesha mashtaka mkuu wa Misri anasema atapinga kuachiwa huru kwa rais wa zamani wa Misri Hosni Mubarak kwa makosa yote ya mauaji ya waandamanaji waliokuwa wakipinga serikali mwaka 2011. Ofisi ya mwendesha mashtaka mkuu ilieleza Jumanne kuwa uamuzi huo ulikuwa na dosari kisheria. Mahakama moja ya Misri huko Cairo Jumamosi ilifuta makosa ya mauaji dhidi ya bwana Mubarak ambaye ameshtakiwa kwa njama ya mauaji ya wa waandamanaji 239 waliokuwa wakipinga serikali yake. Na shirika la afya duniani WHO linasema saratani ya mlango wa kizazi inaweza kuzuiliwa. Shirika hilo linawasihi wasichana wa umri wa miaka 9 hadi 13 kupata chanjo ya kuwakinga na virusi vinavyosababisha ugonjwa huo unaoua. Ester Gidhu Yuwat anayesoma ripoti ya mwandishi wetu Lisa Schlein. Saratani ya mlango wa kizazi ni mojawapo ya magonjwa hatari duniani lakini shirika la afya duniani linaripoti kuwa wanawake 270,000 hufa kila mwaka kutokana na saratani hiyo, asilimia 85 yao wakiwa katika nchi zinazoendelea. Shirika hilo la Umoja wa Mataifa linasema kuwa zaidi ya wanawake nusu milioni huambukizwa kirusi chenye maafa kinachosababisha saratani hiyo kila mwaka. Saratani hiyo ya mlango wa kizazi huambukiza kupitia ngono pale mwanamke anapoambukizwa kirusi hicho kiitwacho human papiloma virus au HPV. Idara shirika la WHO inahusika na utafiti na afya ya uzazi inasema sasa kuna chanjo salama na inayofanya kazi, inaweza kuzuia maambukizo ya kirusi hicho hatari. Mkurugenzi wa idara hiyo Marlin Temerman anashauri wasichana wa umri wa miaka tisa hadi kumi na tatu kupewa chanjo hiyo kabla hawajaanza kushiriki katika masuala ya ngono. Chanjo moja ya HPV inagharimu dola za Kimarekani 140, bei ambayo wengi katika nchi zinazoendelea hawawezi kumudu, lakini chanjo hiyo inatoa kinga kwa miaka kumi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama amelitaka bunge kuidhinisha matumizi ya dola bilioni 6.2 za dharura ili kupambana na ugonjwa wa Ebola kabla ya likizo ya mapumziko kwa wabunge bunge inayoanza katika wiki chache zijazo. Akizungumza katika idara ya afya ya kitaifa ya afya karibuni na karibu na jiji la Washington DC, Bwana Obama amesema fedha za kupambana na ugonjwa huo zinaelekea kumalizika. Amesema kupitisha mswada huo kutakuwa ni zawadi ya Krismas kwa wamarekani na watu duniani. Alisema ni habari za kufurahisha kwamba hakukuwa na athari kubwa katika hatua ya kwanza ya majaribio ya kutafuta chanjo ya Ebola, lakini akasema hakuna dawa yoyote ya Ebola imepata mafanikio kwa kiasi kikubwa. Bunge la Ukraine limepiga kura katika serikali mpya inayounga mkono magharibi na kuwaweka wataalamu wa nje katika maeneo muhimu ya fedha wakati Kiev ikijaribu kuinua upya uchumi wake ulioanguka na kumaliza waasi wa kujitenga karibu na mpaka wa Rusia. Baraza jipya la waziri mkuu Arseni Yasenyuk lilikamilika Jumanne, wakati vikosi vya serikali na waasi wanaunga mkono Rusia kutangaza sitisho jingine la mapigano katika mapambano ya miezi minane ya kuchukua udhibiti wa mashariki mwa Ukraine. Unasikiliza Kumekucha Afrika, matangazo yanayokujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Na habari zilizobeba uzito wa juu asubuhi ya leo za tupeleka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo serikali nchini humo imeyapatia makundi ya waasi mashariki mwa nchi hadi Januari mwakani kujisalimisha, la sivyo Ma, uh, makundi hayo yatakabiliwa na mashambulizi makali kutoka jeshi la Congo na walinda amani mataifa wa Umoja wa Mataifa MONUSCO. Mwenzangu Abdu Shakur Abud amezungumza na gavana wa jimbo la Kivu Kaskazini Julien Paluku aliyetoa tangazo hilo hapo jana, na kwanza kamuuliza tofauti ya tangazo lake hilo na yale yaliyotolewa hapo awali. Ndiyo, tumetoa mwito kwa waasi wote ikuwe waasi wote wa maimai na wengine tunapatia hadi Januari elfu mbili na kumi na tano yaani kutaanisha maoperesheni za jeshi la Congo pamoja na Monisco kwa kwa ajili ya kuwasaka wale waasi wote ambao wamekataa kuweka silaha chini. Hiyo ni mpango kubwa ambao serikali pamoja na jeshi la Umoja wa Mataifa wamepanga pamoja ili Januari kabisa tuanze operation unako jimbo lote la Kivya Kaskazini ilituhakikishi ya kwamba mwaka ujao e, hali itakuwa ni shwari katika jimbo lote la Kivya Kaskazini. Lakini katika muda hii yote, mwaka huu wote, pamekuwa wakitolewa mwito kama huo, lakini tunaona mauaji yanaendelea. Unaweza kusema wanashindwa au ni waasi wanakuwa na nguvu? Wanapata kutoka wapi? Unajua waasi hawa watu ya ADF Nalu wametumikisha mbinu mpya iko kama terorizma ambayo ni mpya wametumikisha kunako maeneo za Beni kwa sababu hapo awali walikuwa wakishambulia uh, ngome za jeshi, lakini sasa wanaingilia tu ni wananchi, wanatafuta sehemu ambapo jeshi ama polisi haipo kwa kuweza kuwashambulia wananchi. Ndiyo maana jeshi letu pia limeweza kukamata mpango mpya za kuweza kuwapiganisha kwa sababu uh, mpango anaokamata si ile ambayo ambayo walikuwa wanafanyiza wakati vita ilikuwa kali, kati ya jeshi letu na, yaani, mpango imekamatika mpya, na sasa tuna uhakika ya kwamba uh, mwanzoni mwa mwaka ujao, uh, kutokana na mabadiliko mingi huko kunako uwanja wa mapambano. Na kwa wananchi wanaokimbia na wakimbizi, wanapata msaada gani? Mnawafanyia nini kuwasaidia? Maanake wako katika hali taabani kwa muda mrefu sasa. Ndio kisha Rais Joseph Kabila kupita huko maeneo ya Beni, ameweza kutoa msaada wa kifedha ambao ulitumikishwa kwa kununua chakula na vitu vinginevyo kwa ajili ya kuwahudumia wale wakimbizi Aa, lakini e, shabaha kubwa yake rahisi ni kuhakikisha ya kwamba wakimbizi wamerudia makwao, kwa sababu katika mtaa wa Beni bado hatujakuwa na kampi moja ya wakimbizi kama vile tunavyowaona Masisi, Ruchuru na sehemu zingine. Kuna wengi kati ya wakimbizi ambao wanakaa katika manyumba kwa sababu huko uh, wananchi wanapokea wakimbizi kutoka maeneo ya vita, sio kama mahali ambapo kunakuwa na makambi nyingi za, wa, za wakimbizi. Yaani Beni e, watu wengi wanakaa katika familia. Kwa hivyo unaweza kutueleza wewe, bila shaka hukuwepo katika Beni leo na au jana, hali ikoje? Wananchi wa Beni wanahisije kwamba wanashambuliwa kila baada ya siku mbili au tatu? Wakati imekuwa huku, imepita karibu wiki mbili tuliweza kukamata mpango ya kutotembea usiku, yaani tangu saa kumi na mbili jioni hadi saa kumi na moja asubuhi, na tangu muda huu wote hakukuwa kabisa na mauaji katika mji wa Beni. Mauaji ambayo imejitokeza imekuwa vijijini kabisa, kando sana, sio uh, katika mji wa Beni. Ni sehemu za Eringeti, kilomita karibu sitini uh, kutoka mji wa Beni kuelekea njia ya Kisangani. Ni Julian Paluku, gavana wa jimbo la Kivu Kaskazini huko Kongo, akizungumza na Sauti Amerika. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika yanayokujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Naibu waziri wa ulinzi wa zamani wa Marekani Ashton Carter ameibuka katika nafasi ya kwanza ya watu wanaopendekezwa kuteuliwa kuchukua nafasi ya waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel ambaye alijiuzulu hivi karibuni kutokana na shinikizo kwenye nafasi hiyo muhimu ya usalama wa taifa. Msemaji wa White House Josh Earnest alisema jana Jumanne hana tangazo la kutoa, lakini alieleza sifa za kata na kusema kuwa yupo kwenye orodha ya juu ya Rais Barack Obama kuteuliwa kwa nafasi hiyo. Kata imeondoa marufuku ya usafiri kwa mtu na mkewe raia wa Marekani ambao walizuiwa kusafiri kutoka nchi hiyo ya Guba. Balozi wa Marekani huko Kata, Dana Shell Smith alisema jana Jumanne katika maelezo yake kwenye mtandao wa Twitter kwamba watu hao wataruhusiwa kuondoka Kata leo Jumatano. Smith anasema matakwa yote yametimizwa ili waweze kusafiri nje ya nchi hiyo. Jumapili mahakama moja ya Doha ilibadili uamuzi wa, wa siku za nyuma dhidi ya familia Huang, ya Huang ambayo iliwekwa jela kwa mashitaka ya mauaji baada ya kifo cha Januari 13 cha mtoto wao mwenye umri wa miaka nane Gloria ambaye walimchukua kumlea kutoka nchini Ghana. Unasikiliza Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Tukirejea katika ripoti za waandishi wetu, wizara ya mambo ya nje ya Kenya imetangaza rasmi mapema wiki hii marufuku ya kupeleka wafanyakazi wake katika nchi za Kiarabu hadi kukamilika uchunguzi juu ya mateso yanayowakabili baadhi ya wafanyakazi raia wake. Mwenzangu Abdshakur Abud amezungumza na Hussein Adnan, katibu mkuu wa umoja wa vyama vya kuandikisha kazi wa Kenya, na kumuuliza kwanza maoni yake juu ya uamuzi huo. Sisi tunaipokea kwa vile ni sheria, lakini tulikuwa tunaomba serikali ingetuhusisha katika kueleza yale yanayotakikana kufanyika, kwa sababu pesa zinazoingiza kila siku. Ajira hamna Kenya, watoto wetu wanahangaika. Pwani nzima leo utalii umekufa, lakini imebakia vijana wapate ajira na sisi tunafanya bidii kama vyama vya wafanyikazi kupeleka nje ili vijana waweze angalia masaibu ambayo yanatokezea sasa. Pwani ni vijana hawana kazi leo, tunaangalia ni karibu 1.8 milioni watu wamemaliza KCPE, vijana hawa watakwenda wapi? wata na kwa nini sasa mpaka hivi sasa maanake, toka miezi mitatu iliyopita waziri wa kazi alipiga marufuku, lakini naonyesha hamjashirikiana pamoja mpaka hivi sasa kutanzua tatizo hili. Sisi tunaomba watuhusishe katika kila, wamechagua task force na task force mpaka sasa hawajatoa natija yoyote, na pia hakuna wangetuhusisha sisi vyama, tuko vyama karibu mia tisa na thelathini, wangetuhusisha ili tukae chini, tungekuja na natija nzuri ili kuweza vijana wetu wapate kazi. Na leo nchi zote zinataka wafanyi kazi, lakini ikiwa waangalie upande wa wanawake, ikiwa wamezuia upande wa wanawake wa majumbani sawa, lakini je, ikiwa mtu ana ujuzi pia tusimpeleke? Na wale wanaokwenda kule Arabuni, kutokana na mpango huu kupigwa marufuku, pesa nyingi zinapotea. Na ukiangalia kutoka Januari mpaka Septemba Uh, Gulf African Bank ambao ni benki moja tu mbali na Western Union Bali Express wameripoti 1.7 billion shillings zinaletwa Kenya kwa kutokamana na ajira ya vijana ambao wako nje. Kuna elfu thelathini na tano wanawake ambao wanafanya majumbani wakileta elfu mbili kwa mwezi. Ni pesa ngapi ambazo sisi tumepoteza? Muhimu wa serikali waweke mikakati na haya yangekuwa wamefanya kitambo kama Philippines Sri Lanka na nchi nyingine na tungefuatilia mkondo huo huo. Je, yeah, marufuku hii imewekwa kwa muda gani? Na je, kuna hatua zinazofanyika? Wamesema wame hakuna hakuna ambao wameupa, na ambapo sisi kama wafanyikazi au sisi kama serikali tuna uhusiano mzuri na nchi za Kiarabu, lakini leo ikiwa mambo watafunga tu namna hii, pia uhusiano wetu utaharibika na wao. Asante sana Hussein. Shukran bwana ni husein adnan katibu mkuu wa umoja wa vyama vya kuandikisha kazi wa kenya katika nchi za uarabuni akizungumza na sauti amerika kutoka mombasa tukiendelea na ripoti zetu nigeria imesitisha mafunzo yanayotolewa na, na wanajeshi wa marekani kupambana na boko haram hatua hiyo inatokea wiki kadhaa baada ya balozi wa nigeria Marikani, wa marekani kuikosoa washington kutolipatia jeshi la nigeria silaha zinazohitajika kukabiliana na wanamgambo hao christin ametuandalia ripoti kutoka abuja Inasomwa hapa na Idi Ligongo. Toka mwezi Aprili, wanajeshi wa Marekani wamekuwa wakitoa mafunzo ya kivita kwa kikosi cha Wanigeria mia sita makhususi kupambana na Boko Haram, kikundi cha Waislamu chenye msimamo mkali. Wameweza kufanikiwa kwa kiasi kikubwa katika kampeni yao kote kaskazini mashariki mwa Nigeria kwa kuteka kambi na kudhibiti maeneo yaliyokuwa chini ya jeshi la Nigeria. Luteni Kanali John Cantwell anakaimu ulinzi na uambata katika ubalozi wa Marekani mjini Abuja. Anasema kikosi kimemaliza awamu mbili za mafunzo yake na kimekuwa kikipatiwa vifaa visivyo vya kimapambano kama vile sare, magari na vifaa vya mawasiliano. Kikosi kiliundwa upya kabisa. Kwa hivyo tulipomaliza awamu ya kwanza na ya pili ya mafunzo, kwa kweli tulikuwa tumewaondoa kutoka kiwango cha msingi na kuwapandisha juu kupata maarifa ya msingi ya wanajeshi, kuwatayarisha na mbinu ya mwanzo za askari, vitu vya mwanzo kabisa, lakini si kitu kinachoweza kusemwa ni maandalizi ya kukabiliana na Boko Haram. Madhumuni yalikuwa ni kuunda kikosi chenye uwezo na utaalamu wa mwanzo kabisa, kitu ambacho ni bora zaidi kuliko kile kilichokuwepo katika uwezo wa Nigeria. Wakufunzi wa Marekani walikuwa wanatarajia kuanza awamu ya tatu ya mafunzo, kuandaa kikosi tayari kukabiliana na Boko Haram, lakini wiki iliyopita, kantwel anasema maofisa wa Nigeria waliamua kusitisha mafunzo no. Any as to, uh, why they to... hatukupokea sababu zozote za msingi kwa nini walitaka kusitisha mafunzo, lakini taarifa yao ilikuwa ni majibu ya ombi tuliowatumia kutaka kujua malengo yao kuhusu kuendelea mbele na awamu ya tatu ya mafunzo. Wakufunzi wa jeshi wa Marekani toka kipindi hicho wamepelekwa mahala pengine. Cantwell anasema japokuwa kati ya askari wa Marekani 30 na 40 bado wapo Nigeria wakiwapo mafunzo wenzao Msemaji wa jeshi la Nigeria hakujibu simu, ujumbe mfupi wa simu, wala barua pepe tuliyomtumia. Maafisa wa Nigeria hivi karibuni wamekuwa wakikosoa wa Marekani kwa kutowasaidia zaidi katika mapambano dhidi ya Boko Haram. Mwezi uliopita, balozi wa Nigeria hapa Marekani Ade Adefuye alisema Washington imekataa kuiuzia Nigeria vifaa vitakavyowasaidia kuwashinda Boko Haram. Pamoja na matokeo hayo, Kantwell anasema Marekani bado ina mafunzo kwa jeshi la Nigeria juu ya namna ya kudhibiti usalama wa ndani kupambana na Boko Haram na kushiriki katika mipango ya kulinda amani. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Vijana wa Afrika hivi karibuni walikutana katika mkutano uliofanyika huko Gauteng, Afrika Kusini, ambapo rais wa Afrika Kusini Bwana Jacob Zuma aliwashauri kuwa hiyo ilikuwa ni sehemu muhimu ya kuzungumzia masuala ya maendeleo kwenye bara hilo. Nilipata nafasi ya kuzungumza na mmoja wa washiriki wa mkutano huo na mwezeshaji wa tume ya kiuchumi ya vijana kwenye mkutano huo Biglory Blasio wa Tanzania, na kwanza kutaka kujua yale ya muhimu yaliyozungumzwa. Ya haswa haswa tulikuwa tunataka kukia kutoka kwa wawakilishi kutoka kwenye serikali zetu, ambako tulikuwa na uwakilishi kutoka serikali ya ya Afrika mashariki tulikuwa na Rais Jacob Zuma ambaye alikuja akawa anawapa vijana m -m motisha ya kwamba huu ni wakati wa vijana kufanya mambo na vijana wa, na, na viongozi wa Afrika wako tayari kuwasikiliza vijana wa Afrika. Lakini baada ya introduction speech ya Rais Zuma wa South Africa tulikuwa na mijadala ya vijana, lakini pia tukawa tuna uwakilishi wa makampuni tofauti tofauti ya Kiafrika, kwa mfano Africa Development Bank, ambao walikuwa wakija wakituelewesha jinsi gani wamekuwa wakichangia katika maendeleo ya vijana wa Afrika, wakiwa wamecha wakichangia katika kuwezeshwa kwa vijana wa Afrika. Lakini zaidi ya hapo tulikuwa na commissions ambazo ziliingia kwenye kuchora ramani ya miaka mitatu ya mambo ambayo vijana wa Afrika kupitia Pan African Youth Union e-watawezesha watawezesha vijana kuwa kufikiwa katika nchi zao kupitia National Youth Councils, ama katika nchi ambazo hawana National Youth Council kupitia wizara ya vijana. Kwa hiyo tume- tume- tumeandaa nani mwongozo ambao utaongoza vijana katika nchi za Kiafrika husiana na mambo ya kiuchumi mambo ya kitamaduni, na mambo ya kijamii. Unafahamu Glori, katika swala zima la mambo ya kiuchumi na kijamii, vijana wengi hivi sasa wanahangaika sana wakitafuta uwezeshaji, kwa mfano biashara ndogo ndogo, mikopo, na hapa amezungumza uwepo wa benki kutoka Benki ya Maendeleo ya Afrika. Sasa labda utueleze tu kwa vijana ambao hawakuwepo kwenye mkutano, nini ambacho wanaweza kufaidika na mipango ambayo pengine inaandaliwa au imezungumzwa kwenye mkutano wenu, kuhusiana sana sana na swala la uwezeshaji wa vijana katika eneo la uchumi. Hili limekuwa ni eneo ambalo tumelimulika kwa kwa kwa kwa kwa undani zaidi kwa sababu ndilo eneo ambalo tunaamini ya kwamba vijana wataweza kuwezeshwa na vijana wataweza kupata ajira kupitia hili eneo, na kitu kikubwa ambacho kimekuja ni kwamba hizi National Youth Council pamoja na wizara za vijana katika nchi tofauti tofauti Afrika tu, tu, tumependekeza na kuzishauri jinsi ambavyo wanaweza wakatoa elimu kwa vijana, jinsi ambavyo wanaweza wakatoa mikopo, wakawawezesha vijana kuwapa mikopo ambayo ina, e, ina riba ndogo, mikopo ambayo itawawezesha vijana wa kawaida kabisa wa Kiafrika kuipata, lakini zaidi ya hapo kuwapa elimu vijana ambao tayari wako kwenye biashara, labda wako kwenye mfumo ambao sio rasmi ama mfumo ambao uko rasmi, ili waweze kutambulika katika serikali zao na biashara zao zikatambulika, lakini zaidi ya hapo wakapata usaidizi kutoka serikalini na wenyewe wakajiwezesha kupata ajira, lakini zaidi kuwaajiri vijana wengine katika bara letu la Afrika. Na, na vitu vingine ambavyo tumeviongelea ni kuhusu policies, jinsi ambavyo wanaweza wakapata, wanaweza wakapata subsidies kutoka kwa serikali ili wawawezeshe wao kuanza biashara ama wasilipe kodi kabisa, ndio sawa na pengine nini ambacho unaweza ukawashauri vijana ambao wanakusikiliza hivi sasa katika nchi zao mbalimbali za Afrika ya Mashariki? Kwa sasa nini ambacho wanatakiwa kufanya ili kuweza kufikia huu uwezeshaji ambao unauzungumza? Kwa sasa ni, niseme jambo moja tu ya kwamba vijana wa Afrika, ni wakati wetu wa kuamka sasa. Tuache kuwa wavivu, ni wakati wa kujichanganya katika mambo ambayo yatatusaidia tu, tu. tuna platform nyingi ambazo zinatusaidia katika ngazi ya serikali lakini pia katika ngazi ka, katika ngazi tofauti tofauti katika nchi zetu. Ni wakati ambao vijana sasa hivi tuamke, tu, tu, tu, tu, tu tuwe wachapa kazi, tutafute njia mbadala za kutusaidia sisi wenyewe kujijenga, kwa sababu hakuna mtu ambaye atakuja kufuata kijana ambaye, ambaye umekaa kijiweni unangojea tu serikali ije ikupatie hela. Lazima uwe umefanya kazi, ili ili serikali iweze kukufikia. Tusiwe watu wa kulalamika kila siku, bali tuwe watu wa kutenda kazi, ili pale ambako tunakaa kwenye mikutano kama hii tukiwa na u-tukiwa na uwakilishi wa vijana kama hawa kutoka Afrika, basi tunaweza tukasema kwamba sisi kama vijana tumefanya kwa kiasi hiki, basi tunahitaji serikali zetu zitufanyie mambo mengine, kwa sababu sisi tunaonyesha jinsi gani tumekuwa wachapa kazi katika ngazi ya ubinafsi. Ni Biglori Blasio, mwezeshaji wa tume ya kiuchumi ya kuwakilisha vijana katika mkutano wa nne wa Pan African Youth Union huko Afrika Kusini akizungumza na Sauti ya Amerika. Na hivi punde Sande Shomari atakusomea muktasari wa habari. Maafisa wa usalama wanasema jeshi la Lebnan limemkamata mke na mtoto wa kiongozi wa kundi la Islamic State Abubakar Al Baghdadi. Afisa huyo anasema mwanamke huyo na mtoto wamezuiliwa na wanahojiwa katika wizara ya ulinzi ya Lebnan baada ya kukamatwa ya pata siku kumi zilizopita karibu na mpaka wa Siria, wakati wakiwa na vitambulisho vya bandia. Vyanzo vya habari Nigeria vinaeleza kuwa zaidi ya watu sitini wameuawa katika mashambulizi na washukiwa wanamgambo wa Kiislamu katika makao makuu ya maeneo mawili Jumatatu. Mfanyakazi wa chumba cha kuhifadhi maiti anasema watu 59 wa wamefariki dunia katika mapigano katika jimbo la Yobe, makao makuu ya Damaturu. Mwendesha mashtaka mkuu wa Misri anasema atapinga kuachia huru kwa rais wa zamani wa Misri Hosni Mubarak kwa makosa yote ya mauaji ya waandamanaji waliokuwa wakipinga serikali mwaka elfu mbili na kumi na moja. Ofisi ya mwendesha mashtaka mkuu ilieleza Jumanne kuwa uamuzi huo ulikuwa na dosari kisheria. Rais wa Marekani Barack Obama amelitaka bunge kuidhinisha matumizi ya dola bilioni 6.2 za dharura ili kupambana na ugonjwa wa Ebola kabla ya likizo ya mapumziko kwa wabunge inayoanza katika wiki chache zijazo. Akizungumza katika idara ya afya ya kitaifa karibu na jiji la Washington DC, Bwana Obama anasema fedha za kupambana na ugonjwa huo zinaelekea kumalizika. Amesema kupitisha mswada huo kutakuwa ni zawadi ya Krismas kwa Wamarekani, Marekani na watu duniani. Bunge la Ukraine limepiga kura katika serikali mpya inayounga mkono magharibi na kuwaweka wataalamu wa nje katika maeneo muhimu ya fedha, wakati Kiev ikijaribu kuinua upya uchumi wake ulioanguka na kumaliza wasi wa kujitenga, karibu na mpaka wa Russia. Mwisho wa matangazo yetu kumekucha Afrika asubuhi ya leo. Ungana nasi tena hapo kesho saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 alfajiri huko Afrika ya Kati. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Dudon Shubahiro, msimamizi wa matangazo ni mimi Astegi du Yuwart, na studioni hapa nimeshirikiana naye Sunday Shomari. Tunawatakia siku njema kutoka studio zetu za Sauti ya Amerika hapa Washington DC.