Gari la mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga limeshambulia msafara wa Umoja wa Mataifa katika mji mkuu wa Somalia Mogadishu na kuwaua watu watatu na kujeruhi wengine saba. Shambulizi hilo la Jumatano limetokea karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wenye ulinzi mkali ambako kuna ofisi nyingi za balozi za kigeni na makao ya Umoja wa Mataifa. Msemaji wa Umoja wa Mataifa amesema hakuna mfanyakazi wao aliyejeruhiwa au kuuawa katika mlipuko. Kundi la wanamgambo la Al-Shabab limedai kuhusika likisema katika taarifa yake kwamba wapiganaji wake wameulenga msafara wa mwamluki wa kigeni na washirika wao wa, wa, wa, wa ma, mafa, uh, makafiri, makafiri. Al-Shabab imepoteza nguvu yao nchini Somalia kwa majeshi ya Umoja wa wa Afrika lakini imefanya mashambulizi kadha ya mabomu mjini Mogadishu katika miaka ya karibuni. Bomu la kwenye gari limelipuka kwenye nyumba ya balozi wa Iran katika mji mkuu wa Yemen na kuua watu wawili. Maafisa wa Yemen wanasema balozi Hussein Nikam hakuwepo nyumbani wakati wa mlipuko mjini Sana, lakini mtoto wa kiume wa mlinzi wake ameuawa na takriban watu kumi na saba wamejeruhiwa. Shirika la habari la Iran, Iran IRNA limekariri msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran Maziyes Afkam akisema wafanyikazi wa ubalozi wake wako katika hali nzuri na wizara inachunguza tukio hilo. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika tukitangazia kutoka mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema mashambulizi kutoka angani ya muungano dhidi ya Islamic State yameifanya hali kuwa ngumu kwa wapiganaji hawa kujipanga na kuendelea kufanya mashambulizi. Keri ameongea hii leo mjini Brussels kwenye mkutano na mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi sitini za muungano kujadiliana juhudi za kupambana na kundi ambalo lilichukulia sehemu kubwa ya kaskazini na magharibi mwa Iraq na mashariki mwa Siria mapema mwaka huu. Amesema wapiganaji hao lazima wahofie mashambulizi ya anga, akiongeza kwamba mashambulizi yanayoongozwa na Marekani yataendelea na huku mafunzo yakiendelea kwa wanajeshi wa Iraq. Kufikia sasa muungano huu umefanya zaidi ya mashambulizi elfu moja ndani ya Iraq na Siria katika kampeni iliyoanza mwezi Agosti. Wabunge bunge wa Israel wamekubaliana kuitisha uchaguzi mpya Machi 17 baada ya waziri mkuu kusema kwamba atalivunja bunge la sasa haraka iwezekanavyo. Viongozi wa chama wameamua me, wa hii leo tarehe, tarehe ya uchaguzi siku moja tu baada ya bwana Netanyahu kuwafuta kazi mawaziri wawili na kutaka kuitisha uchaguzi wa mapema. Bunge lilikuwa lianza utaratibu wa kufunga virago kuanzia leo ili kuruhusu uchaguzi wa mwezi Machi. Ukusanyaji maoni wa umma unaashiria kwamba kuna uwezekano wa chama cha bwana Netanyahu kushikilia uongozi na hiyo kuendelea kubaki madarakani. Hapo jana alisema kwamba alikuwa anataka mwongozo dhahiri wa kutekeleza sera zake na kusema kuwa kamwe hatavumilia upinzani ndani ya serikali na tukielekea kule Hong Kong ni kwamba waanzilishi wa maandamano ya Occupy Central huko Hong Kong wamejisalimisha kwa polisi kwa jukumu, uh, kwa jukumu lao la kupanga maandamano ya wanaounga mkono demokrasia ambayo mamlaka imetaja kuwa si halali. Ben Tai, Chan Kin Man, Chu Yu Ming wamepeleka leo, wamejipeleka leo kwenye kituo kikuu cha polisi ambapo baada ya saa nzima polisi wamekataa kuwakamata au kuwafungulia mashtaka yoyote. Kwenye mkutano na wanahabari nje ya kituo hicho, Tai alisema watatu hao walipewa fomu za kujaza makosa waliokuwa wakiakiri. Wafuasi wao pia walipanga foleni ili wajaze fomu hizo. Haijabainika iwapo polisi watawafungulia ama kuwakamata na mashtaka yoyote. Mamlaka yanasema lolote kuhusiana, hayajasema lolote kuhusiana na suala hili ambalo linaonekana kama jaribio la kufufua tena maandamano ambayo yanaonekana kufifia na kutoungwa mkono na wengi. Kundi la kimataifa la kutetea haki za binadamu limesema India inashurutisha wanawake na wasichana wenye ulemavu kwenda kwenye taasisi za walio na matatizo ya akili ambako wanateswa kuliko wanyama. Ripoti ya Human Rights Watch ambayo imetolewa leo inasema kwamba wanawake na wasichana walio na matatizo ya akili au ya kimaumbile wanatupwa kwenye taasisi hizi na jamaa zao au polisi bila matumaini ya kuweza kutoroka. Ripoti inasema kwamba serikali imeshindwa kuwapatia huduma muhimu wanawake hawa. Ripoti hii inaendelea kusema kwamba wanawake hawa wanaishi katika mazingira ya msongamano, uchafu wa vyoo, kulazimishwa matibabu ya umeme, huku pia wakinyanyaswa kimwili na hata dhuluma ya kimapenzi. Ripoti inasema kwamba wananyimwa huduma za afya.