Rais wa Russia Vladimir Putin anatetea nchi yake kujiingiza katika peninsula ya Crimea huko Ukraine na alishutumu Magharibi kwa kutumia mgogoro wa Ukraine kama kisingizio cha kuiwekea vikwazo Moscow. Akitoa hotuba ya hali ya kitaifa ya kila mwaka hii leo, Bwana Putin aliizungumzia Crimea kama eneo la kidini la Russia. Maafisa wa Urusi wanasema katika mapigano ya bunduki mapema leo katika mji mkuu wa Chechnya yamesababisha vifo vya angalau maafisa polisi watatu na watu sita wenye silaha maafisa wanasema wanamgambo waliokuwa wakisafiri katika magari matatu waliwashambulia polisi kwenye kituo kimoja cha ukaguzi cha Grozny mapema leo kabla ya kushambulia majengo ya karibu. Kamati ya kitaifa ya kupambana na ugaidi yenye makao makuu yake Moscow ilisema wanamgambo walizingira jengo la ghorofa kadhaa la Press House mahala ambapo wanamgambo sita walikufa katika mapigano. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema uhusiano mzuri na Magharibi unawezekana kama Russia inaacha kuwasaidia wanaotaka kujitenga huko mashariki mwa Ukraine. Kerry alizungumza leo mjini Basel, Uswizi, kwenye mkutano wa taasisi ya ulinzi na ushirikiano huko Ulaya. Alisema Marekani haitaki mzozo na Russia juu ya Ukraine na wala haitaki kuona Moscow inatengwa kutokana na hatua zake. Lakini Kerry alisema uungaji mkono wa Russia kwa waasi unaharibu hadhi ya Moscow akionya raia wake watalipa kwa kiasi kikubwa katika nyanja ya uchumi na maisha ya binadamu. Magharibi imeweka vikwazo vikali vya kiuchumi kwa Russia ikiishutumu Moscow kwa kuwapatia silaha na wanajeshi wapiganaji wa waasi. Takwimu mpya zinaonyesha kwamba mlipuko wa ugonjwa wa Ebola umeongezeka nchini Sierra Leone na hata kama umedhibitiwa au kupungua katika mataifa mengine ya Afrika Magharibi. Shirika la Afya Duniani WHO linasema Sierra Leone iliripoti kesi mpya zilizothibitishwa 537 katika wiki ya mwisho ya mwezi Novemba, ikiwa ni ongezeko la zaidi ya kesi 150 katika muda wa wiki moja kabla. Katika takwimu zake mpya siku ya Jumatano, WHO inasema mlipuko huo umethibitiwa kwa kiasi kikubwa nchini Guinea na Liberia. Jumla ya idadi ya vifo vilivyotokana na Ebola vimefikia elfu sita na sabini. Maandamano yalizuka kote New York City nchini Marekani jana kufuatia majibu ya uamuzi wa Baraza la mahakama ya kutomfungulia mashtaka ofisa polisi ambaye alimkaba na kusababisha kifo kwa mtu mmoja mweusi asiye na silaha mwezi Julai, watu kadhaa waliandamana kuelekea kwenye mnara wa mji huo wa Times Square saa kadhaa baada ya uamuzi huo kutangazwa, wengi wao wakipaza sauti hakuna sheria, hakuna amani. Maandamano hayo makubwa yalifanyika kwa amani, lakini polisi inasema iliwakamata watu themanini na watatu wengi kwa uovu wa nidhamu. Umati mkubwa ulichochea polisi kuziba njia ya kuelekea eneo jirani la Rockefeller Plaza, mahala ambapo sherehe kita za kitamaduni za taa za mti wa Christmas zilipangwa kufanyika. Darzeni ya waandamanaji walilala chini kwenye Grand Central Terminal na kukaa kimya wakiashiria maandamano yanayopinga mauaji holela. Moja ya makundi makuu yanayoandaa maandamano huko Hong Kong yanafikiria kuwataka wafuasi wake waondoke mitaani, ikiwa ni dalili za karibuni kwamba maandamano yaliyodumu kwa miezi yanaanza kupungua nguvu. Msemaji Von Leon wa shirikisho la Leo wanafunzi Hong Kong alizungumza kwenye programu moja ya redio hii leo kwamba kundi litaamua ndani ya muda wiki moja kama liendelee na maandamano. Kundi hilo ni moja makundi ya makundi kadhaa ambayo yamehusika kwa kiasi kikubwa kupata watu kujitokeza kwenye maandamano ya kuunga mkono demokrasia ambayo kwa mtazamo wao yalivutia maelfu ya watu. Wanaharakati wa Syria wanasema wapiganaji wa kundi la Islamic State wamefanya shambulizi moja kwenye kituo kikuu cha anga mashariki mwa Syria. Kituo kilichopo katika jimbo la Deir al-Zor ni moja ya vituo vilivyobaki vinavyodhibitiwa na serikali katika eneo mahala ambako kundi la Islamic State limechukua udhibiti wa eneo kubwa. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza lilisema leo kwamba wanamgambo walianza shambulizi kwa bomu kwenye magari na kwamba wanajeshi kumi na tisa wa Syria na wanamgambo saba wameuawa katika mapigano hayo. Wakati wao rais wa Syria Bashar al-Assad anasema mashambulizi anga ya anga yanayoongozwa na Marekani dhidi ya kundi la Islamic State hayajafanya chochote. Familia ya mwandishi wa gazeti la The Washington Post huko Teheran, Jason Rezaian anasema Iran imeongeza muda wa kifungo chake kwa miezi miwili. Rezaian amefungwa katika gereza la Evin nchini Iran ambako leo ni siku yake ya mia moja na thelathini na tano akiwa kizuizini tangu walipokamatwa bila maelezo yeyote mwishoni mwa mwezi Julai. Hakuna mashtaka yeyote dhidi yake yaliyowasilishwa na hajaweza kukutana na wakili wake. Kaka yake Ali alisema jana kwamba hati mpya ya Novemba kumi na nane inaagiza kuongezwa muda wa kifungo chake kwa angalau miezi miwili. Ali Rezayan pia alisema familia yake ina wasiwasi kuhusu afya ya mwandishi huyo wa habari ambayo imekuwa ikizorota tangu mwezi Oktoba.