Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Vijana wa Afrika hivi karibuni walikutana katika mkutano uliofanyika huko Gauteng, Afrika Kusini, ambapo rais wa Afrika Kusini Bwana Jacob Zuma aliwashauri kuwa hiyo ilikuwa ni sehemu muhimu ya kuzungumzia masuala ya maendeleo kwenye bara hilo. Nilipata nafasi ya kuzungumza na mmoja wa washiriki wa mkutano huo na mwezeshaji wa tume ya kiuchumi ya vijana kwenye mkutano huo Big Glory Blasio wa Tanzania, na kwanza kutaka kujua yale ya muhimu yaliyozungumzwa. ya hasa hasa tulikuwa tunataka kukia kutoka kwa wawakilishi kutoka kwenye serikali zetu, ambako tulikuwa na uwakilishi kutoka serikali ya ya Afrika Mashariki. Tulikuwa na Rais Jacob Zuma ambaye alikuja akawa anawapa vijana m -m motisha ya kwamba huu ni wakati wa vijana kufanya mambo, na vijana wa na na viongozi wa Afrika wako tayari kuwasikiliza vijana wa Afrika. Lakini baada ya introduction speech ya Rais Zuma wa South Africa tulikuwa na mijadala ya vijana, lakini pia tukawa tuna uwakilishi wa makampuni tofauti tofauti ya Kiafrika, kwa mfano Africa Development Bank, ambao walikuwa wakija wakituelewesha jinsi gani wamekuwa wakichangia katika maendeleo ya vijana wa Afrika, wakiwa wakichangia katika kuwezeshwa kwa vijana wa Afrika. Lakini zaidi ya hapo, tulikuwa na commissions ambazo ziliingia kwenye kuchora ramani ya miaka mitatu ya mambo ambayo vijana wa Afrika kupitia Pan African Youth Union watawezesha watawezesha vijana kuwa kufikiwa katika nchi zao kupitia National Youth Councils ama katika nchi ambazo hawana National Youth Council kupitia Wizara ya Vijana. Kwa hiyo tume- tume- tumeandaa nani mwongozo ambao utaongoza vijana katika nchi za Kiafrika kuhusiana na mambo ya kiuchumi mambo ya kitamaduni na mambo ya kijamii. Unafahamu Glory, katika suala zima la mambo ya kiuchumi na kijamii, vijana wengi hivi sasa wanahangaika sana wakitafuta uwezeshaji, kwa mfano biashara ndogo ndogo, mikopo, na hapa amezungumza uwepo wa benki kutoka benki ya maendeleo ya Afrika. Sasa labda utueleze tu kwa vijana ambao hawakuwepo kwenye mkutano, nini ambacho wanaweza kufaidika na mipango ambayo pengine inaandaliwa au imezungumzwa kwenye mkutano wenu kuhusiana sana sana na swala la uwezeshaji wa vijana katika eneo la uchumi. Hili limekuwa ni eneo ambalo tumelimulika kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa undani zaidi, kwa sababu ndilo eneo ambalo tunaamini ya kwamba vijana wataweza kuwezeshwa na vijana wataweza kupata ajira kupitia hili eneo na kitu kikubwa ambacho kimekuja ni kwamba hizi National Youth Council pamoja na wizara za vijana katika nchi tofauti tofauti Afrika tu, tu, tumependekeza na kuzishauri jinsi ambavyo wanaweza wakatoa elimu kwa vijana, jinsi ambavyo wanaweza wakatoa mikopo wakawawezesha vijana kuwapa mikopo ambayo ina, eh, ina riba ndogo, mikopo ambayo itawawezesha vijana wa kawaida kabisa wa Kiafrika kuipata lakini, zaidi ya hapo, kuwapa elimu vijana ambao tayari wako kwenye biashara, labda wako kwenye mfumo ambao sio rasmi, ama mfumo ambao uko rasmi ili waweze kutambulika katika serikali zao na biashara zao zikatambulika, lakini zaidi ya hapo wakapata usaidizi kutoka serikalini na wenyewe wakajiwezesha kupata ajira, lakini zaidi kuwaajiri vijana wengine katika bara letu la Afrika. Yep. Na vitu vingine ambavyo tumeviongelea ni kuhusu policies, jinsi ambavyo wanaweza wakapata, wanaweza wakapata subsidies kutoka kwa serikali ili wawawezeshe wao kuanza biashara ama wasilipe kodi kabisa. Ndio, sawa. Na pengine nini ambacho unaweza ukawashauri vijana ambao wanakusikiliza hivi sasa katika nchi zao mbalimbali za Afrika ya Mashariki? Kwa sasa nini ambacho wanatakiwa kufanya? ili kuweza kufikia huu uwezeshaji ambao unauzungumza kwa sasa? Ni, niseme jambo moja tu ya kwamba vijana wa Afrika, ni wakati wetu wa kuamka sasa. Tuache kuwa wavivu, ni wakati wa kujichanganya katika mambo ambayo yatatusaidia tu, tu, tuna platform nyingi ambazo zinatusaidia katika ngazi ya serikali, lakini pia katika ngazi katika ngazi tofauti tofauti katika nchi zetu ni wakati ambao vijana sasa hivi tuamke tu, tu, tu, tu, tu tuwe wachapa kazi, tutafute njia mbadala za kutusaidia sisi wenyewe kujijenga, kwa sababu hakuna mtu ambaye atakuja kufuata kijana ambaye umekaa kijiweni unangojea tu serikali ije ikupatie hela. Lazima huwe umefanya kazi ili, ili serikali iweze kukufikia. Tusiwe watu wa kulalamika kila siku, bali tuwe watu wa kutenda kazi ili pale ambako tunakaa kwenye mikutano kama hii tukiwa na -tukiwa na uwakilishi wa vijana kama hawa kutoka Afrika basi tunaweza tukasema kwamba sisi kama vijana tumefanya kwa kiasi hiki, basi tunahitaji serikali zetu zitufanyie mambo mengine, kwa sababu sisi tunaonyesha jinsi gani tumekuwa wachapa kazi katika ngazi ya binafsi. Ni Biglori Blasio, mwezeshaji wa tume ya kiuchumi ya kuwakilisha vijana katika mkutano wa nne wa Pan-African Youth Union huko Afrika Kusini akizungumza na Sauti ya Amerika.