Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni Desemba 5 mwaka wa 2014, katika matangazo ya VOA express leo ni habari njema kwa Wakenya baada ya kesi inayomkabili rais Uhuru Kenyatta kwenye mahakama ya kitaifa ya ICC kutupiliwa mbali na je, wachambuzi wanasema nini? Hawajali, hata kama haki itatendeka kwa Wakenya au la, hiyo si juu yao. Karibu msikilizaji kwenye VOA Express, jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Harrison Kamau. Na je, kama huna kazi ni lipi la kufanya? Rasilimali ya serikali ya nchi haitoshi wale watu ambao wako hapa. Kwa hiyo tukifikiri kwamba uh, tutasubiri serikali tupe makazi haitakuwa hivyo. Kwanza siku za usoni, tunaangalia tunaona, itakuwa ni vigumu hadi zaidi. Basi yeyote nayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, lakini kwanza ni habari za dunia mkisomewa naye Mkamiti Kibayasi. Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu ICC imefuta mashtaka ya uhalifu dhidi ya binadamu yaliyokuwa yanamkabili Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta. Uamuzi huo ulitangazwa leo, siku mbili baada ya mahakama kuwapa waendesha mashtaka wiki moja ya ama kuendelea au kufuta mashtaka dhidi ya rais Kenyatta. Kesi hiyo imekuwa ikiakhirishwa mara kadhaa, na mahakama hiyo yenye makao yake The Hague ilitoa taarifa Jumatano ikisema uchelewesho zaidi utakuwa kinyume na maslahi ya kisheria kwa jinsi hali ilivyo. Bwana Kenyatta alikuwa akikabiliwa na shutuma za kupanga ghasia za baada ya uchaguzi mkuu nchini humo mwishoni mwa mwaka elfu mbili na saba na, na mwanzoni mwa mwaka elfu mbili na nane. Ghasia hizo zilisababisha vifo vya watu elfu moja nchini Kenya na kuwakosesha makazi zaidi ya watu nusu milioni wengine. Wakati wao kufuatia uamuzi wa ICC wa kufuta mashtaka ya uhalifu dhidi ya binadamu yaliyokuwa yanamkabili Rais Uhuru Kenyatta, shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch linasema uamuzi huo unarudisha nyuma juhudi za kumaliza utamaduni uliojikita wa watu kutohofia kushtakiwa. Kwa mujibu wa taarifa ya Elizabeth Evanson, mwanasheria mwandamizi katika Human Rights Watch, anasema ni dhahiri kwamba utamaduni wa muda mrefu wa kutohofia kushtakiwa nchini Kenya na shinikizo kwa mashahidi vimekuwa vikwazo vikuu kwa utaratibu wa haki kwenye mahakama ya ICC, lakini vizuizi katika kesi ya Kenyatta, kumefanya iwe muhimu kwa ICC kuangalia jinsi inavyoweza kusonga mbele na kesi zinazowakabili viongozi wanaoshutumiwa. Maandamano yalifanyika kwa usiku wa pili mfululizo jana huko New York na miji mbalimbali kote nchini Marekani kupinga mauaji yanayofanywa na polisi dhidi ya wanaume weusi wasiokuwa na silaha. Maelfu ya wakazi wenye hasira waliandamana Manhattan na huko East River kuingia Brooklyn, mara kwa mara wakilala chini katika mitaa kutoa ishara kile walichokiita mauaji holela. Maandamano yalikuwa ya amani, japokuwa visa kadhaa vilitokea kati ya waandamanaji na polisi na kuchochea kukamatwa kwa watu kadhaa. Maandamano pia yalifanyika katika miji mingi mikubwa ya Marekani, ikiwemo Chicago, Boston na Washington DC. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Maafisa nchini India wanasema wanajeshi wanane wa India na polisi watatu walikuwa miongoni mwa watu kumi na saba waliouwawa katika mapigano ya bunduki na wanamgambo katika Kashmir ya India. Maafisa wa jeshi wanasema wanamgambo wenye silaha nzito walishambulia kambi moja ya jeshi huko Uri muda wa saa tisa alfajiri kwa saa za huko hii leo. Wanamgambo sita waliuawa katika majibizano ya silaha. Ofisa mmoja ambaye alielezea tukio hilo kama shambulizi la kujitoa mhanga alisema iliaminika kuwa wanamgambo bado wapo ndani ya kambi. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi hilo. Ofisa mmoja wa White House anasema naibu mkuu wa zamani wa Pentagon Ashton Carter atateuliwa kama waziri wa ulinzi ajaye. Ofisa huyo ambaye alizungumza kwa sharti la kutotajwa jina, anasema Rais Barack Obama baadaye leo atatangaza chaguo lake la kumteua Carter, mtaalamu wa masuala ya fizikia na teknolojia ya juu ya silaha kama naibu waziri wa ulinzi kutoka mwaka elfu mbili kumi na moja hadi mwaka elfu mbili kumi na tatu, Carter alikuwa mnunuzi wa silaha za Pentagon. Inasemekana kuwa anapendwa na vyama vyote viwili hapa Washington. Kama akithibitishwa na bunge, Carter atachukua nafasi ya Chuck Hagel ambaye alijiuzulu mwezi uliopita baada ya kuwepo madarakani na kushika wadhifa huo kwa miaka miwili. Maelfu ya watu huko Ufilipino wanaondoka kwenye vijiji vya pwani na maeneo yaliyokumbwa na maporomoko kabla ya kimbunga kikali kufika Japokuwa nchi hiyo inaendelea kujikwamua kutoka na madhara ya kimbunga kikali kilichosababisha vifo kiasi cha mwaka mmoja uliopita, wataalam wa masuala ya hali ya hewa wanaonya kimbunga Typhoon Hagupit kikiwa na upepo mkali wa kilomita 215 kwa saa kinatarajiwa kuingia katika jimbo la East Samar Jumamosi jioni. Mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC, Fatu Ben Suda, amefuta am, amefuta mashtaka yote yaliyomkabili rais Uhuru Mwigai Kenyatta kutokana na ukosefu wa ushahidi. Mwenzangu Miri Mgawi amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Bwana Mwandawiro Mganga na kwanza akamuuliza maamuzi hao yanamaanisha nini? Nafikiri inaendelea kuthibitisha tu ile dhana ambayo tulikuwa nayo zamani kwamba hii koti ya ICC ni koti ambayo, ambayo ni ya kisiasa. Kwao maamuzi yote ambayo yanatoa inategemea kisiasa, inategemea mataifa makubwa yanaamua namna gani. Ni kweli tunazaniwa hati yako huru, hii ni sera ambayo iko tu kwa mataifa makubwa ambayo anaangalia masilahi yao, na amekuwa ikiona umoja wa Afrika ama shirikisho la Afrika limekuwa na msimamo mmoja kwamba rais ambaye bado anatawala asipatie mashtaka. Na kulingana na masilahi ya wale wakubwa, hasa mataifa ya wa kimagharibi, wanaona itakuwa vizuri sana wasigongane na jumuiya ya Afrika Mashariki. Hawajali hata kama haki itatendeka kwa Wakenya au la, hiyo si juu yao. Kulikuwa na hofu kwamba pengine hii mahakama ya ICC inaweza kushindwa kufanya maamuzi kwa sababu ililenga zaidi hmm, wale viongozi wa kisiasa badala ya watu hasa wale wa kawaida waliohusika e, katika mauaji haya a, ambapo wangeweza labda wale kuchukuliwa kupelekwa ICC wangeweza kuwa na uhakika kabisa kutoa ushahidi wa kutosha. Unasemaje? Ni hapana, kwa sababu tukiangalia mtu hata kama Charles Taylor alikuwa amekubaliana na masharti yote ambayo alikuwa yamewekwa, hata akaacha madharasa mkema, hata akaenda kule Nigeria vile ilivyotokea. Lakini kukawa tu ni njama za mbeberu tu za kutaka kuwaweka ndani. Watu wote ambao wamewekwa ndani ama ni watu wenye siasa za mrengo wa kushoto ama ni watu ambao wametoka Afrika, na pia wanatilia manani tuki, tutakuwa na kitu gani? Kwa hivyo, naona ni shinikizo tu la Umoja wa Afrika na masilahi ya Magharibi tu, si masilahi ya haki hata kidogo. unadhani inaweza ikabadilisha mwelekeo mzima wa kesi yote? E, hata wale wengine waliotumiwa kwamba wamehusika kama kina Ruto, mimi kwa kukifia kwangu nafikiri wanaendelea kufuata tu hili, kwa sababu wakiwaki hizo kesi zianguke kabisa, hata ICC yenyewe itaangushwa na hizi kesi za Kenya. Kwa hivyo naona makamu wa rais William Ruto, na fan wao nadhani vile inavyoendelea, sidhani kama wataepuka. Kwa uchambuzi wako na utafiti, unaona uh, haya maamuzi yamepokelewaje eh, hapo ya nchini Kenya eh, kwa kweli watu ambao wanatoka sehemu za mkoa wa kati na wale pia na mashariki na wale watu wote kweli, wafuasi wa Kenyatta watafurahi sana kabisa, lakini naona kwa wale wenye mashirika yasiyo ya kiserikali ambayo ni ya umma ya kupigania haki za binadamu na wale watu ambao walikuwa wamepata madhara hapa sehemu huko za na Naivasha na mkoa wa Bonde la Ufa, ninaona kwamba wataendelea kuona na kutibirisha tu, kusema kwamba hawezi kutegemea haki kutoka mabederu a watatafuta. So, so, so, njia zao zingine za kupigania haki yao. Kwa hivyo Kenya itakuwa imegawanyika ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa Bwana Mwandawiro Mganga akizungumza na Sauti ya America kutoka Nairobi. Mji wa pili kwa ukubwa Mombasa pia ulikumbwa na ghasia za kisiasa kufuatia uchaguzi wa urais uliofanyika mwaka wa 2007 na, na watu pia waliuawa katika ghasia hizo, kufuatia hatua ya mahakama ya kimataifa ICC kufutilia mbali kesi ya Rais Uhuru Kenyatta. Wakenya wa kule Mombasa wametoa hisia za mseto. Mwandishi wetu Josephat Kioko amezuru mitaa ya Mombasa muda mfupi uliopita na kutuandalia yajayo. Mimi kibinafsi, naona hatua yenye Bensuda amechukua ni halali. Utapata kwamba hakuwa na ile evidence ya kutosha. Sasa hata naomba, kwa mimi maoni yangu, nataka hata amwachilie huyo Ruto mwenye amebaki huko, ili wachape kazi. Mi hisa zangu inamtaka Bensuda pia achane uh, na mambo na Ruto. Rais hakuwa na haukuwa huru kufanya kazi, opposition walikuwa anatumia hiyo nafasi kum, kumkabili. Unaweza pata kwamba kabla achaguliwe kuwa kiongozi alikumwa na changamoto kabisa, sababu hiyo ndio watu walikuwa wana campaign against ya kuhusu mambo na ICC. Unafikiria nini wee kama Mkenya? sijasikia mimi, wala sijui. Na una habari kwamba rais anakabiliwa na kesi kule kule? mm-hmm. hey hiyo najua na sasa kesi imefutiliwa mbali Ron shangaza hata ukiniambia hivyo, manake nasikia kwako huyo hapo hana habari. Lakini wacha nichukue maoni ya Wakenya zaidi juu ya hatua hii iliyochukuliwa na majaji katika mahakama ya ICC. Kusa ICC mambo ya Uhuru na Ruto. Sasa kwamba leo Uhuru akisio kamba amekuwa huru, hiyo misoni ni sawa kabisa t hizo nini, si kama ameua tu, so misoni ni sawa akiwa huru. Mimi na suggest ashtakiwe aende akifungwa, asiweke free, asiwe free. Mi sioni kwamba eti nani Uhuru afungwe alafu tena William Ruto ta uhuru wao wote wawili. Mi naona ilikuwa ni sawa hiyo kesi kufutwa, maanake pia ukiangalia Uhuru mi sioni hiyo elections za 07 na yeye ukilink, sioni ni connection kama alikosa zile big fish zenye zilikuwa zimebring about hizo violence ziko nje hawakupeleka wa, wak, ICC viongozi wale walikuwa wamechochea gasia hizo zitokee, hawakushikwa hawakushitakiwa, kufanyiwa lolote, walibaki wako uhuru. Ukifuatilia mtu kama Ruto by then alikuwa chama cha ODM, sindio? huu uh, Ruto alikuwa na Raila sindio? hmm. lakini sasa miki vyangu unaonelea Raila ndo anafusa kuwa ako, ako heg right now, manake yule kivyangu mi naona alichochea gasia sana, yeye na Kibaki, hao ndo anaweza tuambia ukweli. Alichochea gasia alofanya 07 ikue mbaya ni nani? Maana hao wengine walikuwa uongozini. Sasa wale wawili uru, Raila na Kibaki ndio watuambie walofanya gasi ya nikilana. Maana yake familia nyingi sasa zimeathirika, watu hawana makao, watu walipoteza mali nyingi hiyo time, na hawajai, kuna wenye hawajai wa refunded. Watu walipoteza wazazi, wengine wakapoteza watoto. Bado ile uchungu uko. Mtu pale yuko yuko free, lakini wengine wa Kenya wengine kule wanakaa wakihuzunika. Mtu labda alikuwa na pesa tajiri, saa hii ambaki mitani yomba -omba. Sababu hizo ghasia sasa hiyo heg ifuatilie tena zile kesi, watu wachukue the right people, manake ukampo hakupeleka right list huko, hiyo list ya ukampo na idout. Kila juma Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kemkem kem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa 1:30 kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12:30 kwa saa za Afrika ya kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. VOA Express kutoka hapa Washington DC. Hakika kweli jaribu kabisa, usichelewe kuungana nasi katika Live Talk siku ya leo baadaye, saa moja na nusu masaa ya leo, Afrika Mashariki. Kumbuka kwamba pia unaweza ukatutembelea kwenye Facebook yetu, yani VOA kwenye Facebook na pia vilevile vile kwenye voaswahili.com na mengi zaidi ukaweza tu kujijulisha. Lakini tunavyoendelea na VOA Express, ningetaka kujulisha kwamba mwanamuziki aliyepo Diamond Platinumz yuko hapa Washington DC weekend hii, na hapa naingia na kibao chake, kibao nitampata wapi, Diamond Platinumz, yes. Namkumbuka sana Haya, msikilizaji, basi mambo mazuri hayo katika VOA Express hapa Washington DC. Kibao ni nitampata wapi? <laughs> Diamond Platinum akiwa hapa Washington DC tunasema karibu sana, karibu sana kijana. Washington DC tunakungoja kwa hamu na gamu. Wataalam ma, wa mawasiliano ya simu kutoka China wamewasili huko mjini Nairobi kusaidia maafisa wa polisi nchini Kenya katika uchunguzi unaohusika na kutiwa nguvu na kwa raia sabini na saba wa Uchina wakitekeleza wa uhalifu wa vifaa vya mawasiliano. Mwangi Konyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Wataalamu hao wa vifaa vya mawasiliano ya simu za rununu yani mobile kutoka Uchina wamelazimika kuwasili hapa mjini Nairobi kuzisaidia serikali za Kenya na ubalozi wa Uchina hapa mjini Nairobi katika uchunguzi unaohusika na, na vifaa vya mawasiliano ya simu za rununu yani mobile vilivyopatikana katika mtaa mmoja wa kifahari hapa mjini Nairobi. Polisi wanasema raia hao 77 wa kichina walikuwa na vifaa vya kisasa vya mawasiliano ya kasi na vilevile vile walikuwa na kadi za kutoa fedha kwenye benki kwa njia ya ATM na walikuwa na vifaa vya kuwawezesha kutoa pesa kupitia mtandao wa M-Pesa na akaunti za wateja kwenye benki. Walikuwa wamepangisha vyumba vitatu tofauti vya kutekeleza uhalifu huo, na nyumba hiyo iliwekwa kamera za kisasa za kuchunguza yanayoendelea, na nyumba hiyo ilikuwa na milango na dirisha zenye ulinzi mkali, na tayari wachina hao sasa wamefikishwa mahakamani. Lakini punde baada ya wa wachina hao kutoa nguvuni wakiwa ndani ya nyumba hiyo ya kifahari Mawaziri wa mawasiliano bwana Fred Matiang na mwenzake wa mashauri ya nchi za kigeni Amina Mohammed walifika mahali hapo mara moja na kufahamisha ubalozi wa Uchina hapa Nairobi kuhusu kisa hicho. What has been going on here is actually a cyber command center. Waziri wa mawasiliano nchini Kenya Fred Matiang anasema wachina hao walikuwa wakifanya uhalifu wakitumia mtandao wa internet na nyumba hiyo ilikuwa ni makao makuu ya vitendo hivyo vya uhalifu. Naye waziri wa mashauri ya nchi za kigeni Amina Mohamed anasema mtu yoyote anaweza kuadhiriwa na vitendo vya watu kama hao, ikiwa atapangisha nyumba yake kwa wageni na watu wasiojulikana ambao hatimaye wanaifanya nyumba hiyo kuwa ni makao makuu ya kigaidi so wataalamu wa masuala ya diplomasia wamekuwa na wasiwasi hapa Nairobi kwamba huenda kutiwa nguvuni kwa raia hao 77 wa kichina kukavuruga uhusiano mkubwa wa kibiashara na kiuchumi kati ya Kenya na serikali ya Uchina. Serikali na makampuni ya Uchina yameweka vitega uchumi na rasilimali kubwa hapa nchini Kenya na wanahusika na ujenzi wa reli ya kisasa kutoka Nairobi kuelekea Uganda na maeneo ya maziwa makuu. Pia serikali ya Uchina inahusika na ujenzi wa bomba la mafuta na njia mpya ya reli ya kutoka Sudan Kusini hadi bandari mpya ya Lamu, pwani ya Kenya. Pia Uchina inahusika na ujenzi wa daraja na barabara za kisasa hapa mjini Nairobi na sehemu nyingine nchini Kenya. Lakini kukamatwa kwa raia hao wa Uchina hapa mjini Nairobi hakuwezi kusababisha kuvunjika kwa uhusiano wa kibalozi kati ya Kenya na serikali ya Uchina. Waike Konye, VOA Express, Nairobi. Na msikilizaji, unasafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC, na kama huna kazi, basi kuna njia nyingi za kutafuta ajira kama anavyoeleza mpiga picha Isaac Thugu kutoka nchini Kenya. Vijana wengi kwa hii jenereshoni yetu hawana subra hawana ile patience ya kusubiri kwamba mambo yatakuwa yatakuwa ni polepole pole, lakini mwishowe watafaulu. Kwa hiyo unaona, kuchao kila kuchao unakimbiza deals hapo, una anapenda kuziita deals, anakimbiza deals, anafanya sijui deal gani deal gani, na zote zinaishia zina kuwatupa hadi eh, kwenye jela. Wale wanafanya mambo hayafai Kunao hata vingine wamejiunga kwa vikundi, wengine wanajiita Mauki Family, vijana wadogo wametoka shuleni form four, juzi kwa mitaa ya Yagerai wameingia katika uhalifu wa wizi wa bunduki, wala wakora sugu wanauawa kila kutao, lakini ni ile hali ya kutafuta pesa za haraka. Mimi ningewaomba wakakuwa na subira, wakaingia katika biashara ndogo ndogo, wakatilia maanani katika hizo biashara hadi wakati moja yale yote waliotamani magari makubwa manyumba yatawezekana. Manake kila tukisubiri serikali kwamba itatutolea msaada ama itupe makazi, haif, haifanyiki hivyo. Kwa nini sisi tukiangalia kama population, tuko wengi na tunaendelea kuongezeka every single day, tunaendelea kuongezeka kwa namba, tunaongezeka kwa idadi. Hata infrastructure yenyewe, rasilimali ya serikali ya nchi haitoshi wale watu ambao wako hapa. Kwa hiyo tukifikiri kwamba Uh, tutasubiri serikali tupe makazi, haitakuwa hivyo. Kwanza, siku za usoni tunaangalia, tunaona itakuwa ni vigumu hadi zaidi lakini, sasa wale ambao wanaingia katika biashara wanaanza kujikimu wenyewe kwa subira nyingi, na baada ya muda wanaona matunda, wanapata uh, the, the, the benefits ya hiyo subira yao katika biashara. Sasa mimi ninawaomba wengi wakajiunga na biashara. Na tukiwa katika mkondo wa mwisho wa Big Brother katika kontinenti ya Afrika ni kwamba sasa mchezo huu wa Big Brother Africa unaelekea kufika kikomo, na sasa naye Idli Gongo amefuatilia mambo yanavyoendelea katika nyumba hiyo ya Big Brother na ametuandalia mambo katika Big Brother House. Juma hili ni wiki ya last 8 uh, ikimaanisha watu nane wa mwisho kuelekea kupata mshindi wa Big Brother Hot Shots, ambapo mshindi ataondoka na dola laki tatu za Kimarekani. Idris Butterfly, Lahla, Sipe Tayo, JJ, Mam na maki tu ndio washiriki pekee waliobaki ndani ya jumba hilo kwa sasa. Wiki hii watazamaji wanatakiwa kumpigia kura yule wanayemwona anastahili kushinda na si yule wanayemwona anastahili kutoka kama ilivyokuwa hapo awali. Joto limekuwa kubwa kwa washiriki na sasa kila mmoja ameshaanza kupanga cha kufanya mara tu atakapokamata mshiko huo wa ushindi ambao ni dola laki tatu za Kimarekani. Idris mshiriki pekee wa Afrika Mashariki na eneo la maziwa makuu. Kwa sasa hivi, watu wameanza kumfanyia kampeni kabambe za kuweza kushinda Elizabeth Gupta, mshiriki wa zamani wa Big Brother Africa ambaye kwa sasa ni mke wa mshindi wa Big Brother Africa wa miaka ya nyuma kutoka Nigeria, Kevin, alionekana katika ukurasa wake wa Facebook akimnadi mshiriki huyo pekee wa Afrika mashariki Tayo. Alionekana akimwambia bigi kwamba anayengoja kwa hamu siku hiyo ifike mshindi, ili atangazwe mshindi ili asahau hofu iliyopo kwa sasa, kwa kuwa kila mmoja wao ndani ya jumba hilo la Big Brother Hotshot ana hofu kubwa kwa kutojua nani atakuwa mshindi. Wiki hii imekuwa kwa washiriki kuonyesha uungwana ndani ya jumba hilo ili kuepuka kuwaudhi mashabiki na kukosa kura za ushindi. Kubwa zaidi ni pale baadhi yao kuonekana kumkumbuka Mungu. Kwa sasa tusubiri kuona ni nani ataondoka na donge hilo nono na kuonyesha meno yote 36 nje. Ni kutoka kwenye Big Brother Hotshots. na msikilizaji, tukiwa tunaelekea ukingoni mwa VOA Express, yavumayo mitandaoni kuna nini, Harison? Leo naam. Basi, yavumayo mitandaoni leo ni kufuatia hatua ya mwendesha mashtaka wa ICC Fatou Bensouda kufuta mashtaka dhidi ya rais Uhuru Muigai Kenyatta kwa nchi ya Kenya. Watu wamekimbilia katika mitandao ya Facebook, Twitter na katika maoni ya magazeti wakieleza maoni yao kuhusu hatua hiyo ya ICC. Katika ukurasa wetu wa Facebook, Moses Kaigzegele Ignatio anasema hajafurahishwa, anasema haki za waadhiriwa zimepuziliwa katika uamuzi huu. Kunde Msombo anasema kama ameondolewa mashtaka rais Uhuru Kenyatta, kwa nini alichafua jina lake wakati hana ushahidi wa kutosha. John Aganyanya Mapesa anasema haki duniani haipo. Huku naye anasema katika mtandao mtanda wa gazeti la Standard la Kenya Kingaia anasema ah, Bensouda amepoteza muda wa Kenyatta madarakani ambao wangeutumia kupambana na ugaidi. Patrick Masika anaongeza kwa kusema siasa halisi za Jubilee ndio sasa zitaanza kamili. Mtoka anasema nimeanza kusherehekea uamuzi wa huo, wakati CJ anasema asanti Mola, umejibu sala zetu. Kizito anaongeza kwa kusema sasa fanya kazi ya rais Kenyatta, hakuna usumbufu mwingine. Tukirudi kwenye mitandao wetu wa Facebook tena ambako maoni yanazidi kumiminika, William Meru anasema ukweli umejitokeza, twashukuru pekee, asanti sana Mungu wetu sote, sana sana tunasema asanti. Mnaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na kabla ya kufunga matangazo yetu ya leo, hapa mkamiti kibayasi na muktasari wa habari. Mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC imefuta mashtaka ya uhalifu dhidi ya binadamu yaliyokuwa yanamkabili rais wa Kenya Uhuru Kenyatta. Uamuzi huo ulitangazwa leo, siku mbili baada ya mahakama kuwapa waendesha mashtaka wiki moja ya ama kuendelea au kufuta mashtaka dhidi ya rais Kenyatta. Wakati huo huo, kufuatia uamuzi wa ICC wa kufuta mashtaka ya uhalifu dhidi ya binadamu yaliyokuwa yanamkabili rais uhuru Kenyatta, shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch linasema uamuzi huo unarudisha nyuma juhudi za kumaliza utamaduni uliojikita wa watu kutohofia kushtakiwa. Maandamano yalifanyika kwa siku ya pili mfululizo jana huko New York na miji mbalimbali kote nchini Marekani kupinga mauaji yanayofanywa na polisi dhidi ya wanaume weusi wasiokuwa na silaha. Maafisa nchini India wanasema wanajeshi wanane wa India na polisi watatu walikuwa miongoni mwa watu 17 waliouawa katika mapigano ya bunduki na wanamgambo katika Kashmir ya India. Tunakushukuru sana alasiri ya leo na kuweza kutusikiliza katika matangazo ya VOA ya idhaa ya Kiswahili hapa, yani katika VOA Express. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Hadija Riami, mwelekezi Dwayne Collins, fundi wa mitambo Wagner Roberts. Mimi ni Harrison Kamau naitwa Mkamiti Kibayasi, tunakuaga kutoka Washington na kusema kwaheri.