Maandamano yameendelea Jumapili katika miji mbalimbali ya Marekani kupinga uamuzi wa karibuni wa baraza la mahakama kushindwa kumfungulia mashtaka afisa polisi mzungu kwa kumuua mtu mweusi asiye na silaha. Mamia ya waandamanaji walitembea nje ya makanisa ya Chicago na mitaani kupinga kile wanachokichukulia kama kunyimwa haki na namna ambayo maafisa polisi wazungu wamekuwa wakiwatendea vibaya watu weusi. Waandamanaji wa Miami waliziba sehemu ya barabara kuu na kusababisha msongamano kwa magari yaliyokuwa yanaelekea katika maonyesho ya sanaa huko Miami Beach. Maandamano pia yameendelea huko New York, Philadelphia na Seattle. Chama cha msalabu mwekundu nchini Ufilipino kinasema watu wasiopungua 21 wameuawa tangu kimbunga kikali kipige kwenye kisiwa hicho. Katibu mkuu wa chama cha msalaba mwekundu Gwendlin Pang alisema leo kwamba waathirika wasiopungua kumi na nane walikufa kwenye kisiwa cha mashariki cha Samar, mahala ambapo kimbunga Hagupit kilitua Jumamosi jioni. Idadi ya karibuni ya vifo imekuja wakati mji mkuu Manila unasubiri kuwasili dhoruba ambayo hivi sasa inaendelea kuvuma taratibu kupitia Ufilipino. Shule zimefungwa kwa muda, soko la hisa limefungwa, ofisi nyingi na wafanyakazi wa serikali wameambiwa kukaa nyumbani, na darzeni ya ndege za abiria zimefuta safari zake. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Kanada imefunga ubalozi wake katika mji mkuu wa Misri kwa sababu ya wasiwasi wa usalama. Hakukuwa na taarifa zaidi kwa ubalozi mjini Cairo kufungwa hii leo lakini taarifa kwenye tovuti yake ilisema huduma za kibalozi huenda zikawa chache kutokana na wasiwasi wa usalama. Ubalozi wa Uingereza mjini Cairo uliendelea kufungwa leo kwa siku ya pili. Maafisa wa Uingereza hawakutoa maelezo yoyote juu ya tishio maalum au ni lini ubalozi huo utafunguliwa tena. Shirika la habari la Reuters lilikariri chanzo kimoja kikisema kuwa mshukiwa mmoja mwanamgambo mwana aliyetiwa ndani hivi karibuni na Misri aliwaambia maafisa kuhusu mipango ya kulenga, kulenga balozi za kigeni. Wakati huo huo, ubalozi wa Marekani mjini Cairo ulikuwa wazi hii leo. Kundi la mashirika 30 ya misaada na taasisi za haki yametoa mwito kwa jumuiya ya kimataifa kuwachukua wasiria laki moja na themanini elfu waliokimbia mapigano yao yanayoendelea nchini mwao. Idara ya kuhudumia wakimbizi ya Umoja wa Mataifa itafanya mkutano kesho huko Jeneva kujadili kuwapatia makazi wakimbizi wa Siria ambao sasa wanafikia zaidi ya milioni tatu nukta mbili. Kabla ya mkutano, makundi ya misaada yamesema leo kwamba mataifa yatapaswa kukubali asilimia tano ya wakimbizi, ikiwa ni zaidi ya asilimia mbili ya sasa. Vilevile wamesema si kuwasaidia wakimbizi tu bali hata majirani ambao wamekuwa wakijitahidi kushughulikia mahitaji ya watu wengi zaidi. Makundi hayo ni pamoja na Amnesty International, Islamic Relief, Oxfam na Save the Children. Balozi wa Marekani nchini Afrika Kusini anasema Marekani haikujua kuhusu mashauriano ya kuachiwa kwa mateka mmoja wa raia wa Afrika Kusini ambaye alikufa Jumamosi wakati wa uvamizi wa jeshi maalum la Marekani nchini Yemen. Balozi Patrick Gaspard alisema leo kwamba Washington pia haikufahamu kwamba mwalimu raia wa Afrika Kusini Pierre Coke alikuwa akishikiliwa mateka kwenye eneo hilo hilo ambako alikuwemo mwandishi mmoja wa Marekani Luke Somers ambaye uokozi wake ulishindikana. Maafisa wa Marekani wanasema wote wawili waliuawa na watekaji wao wakati wa uvamizi. Jaji mmoja wa Afrika Kusini amemfutia mashtaka raia mmoja wa Uingereza aliyeshutumiwa kwa kuagiza mauaji ya mke wake wakati wakiwa mapumzikoni mjini Cape Town. Jaji Janet Traves alitangaza uamuzi wa kutomkuta na hatia akisema waendesha mashtaka hawakutoa ushahidi wa kutosha wa kumshitaki Shirien Deon mwenye umri wa miaka 34. Mke ane, wa diwan an alipigwa risasi na kuuawa Novemba mwaka 2000 siku kadhaa baada ya watu hao kuoana nchini India. Upande wa mashtaka ulisema diwani aliwaajiri wakazi watatu wa Cape Town kumuua wa mke wake, lakini alikanusha shutuma hizo, akisema yeye na mke wake walitekwa na watu wenye silaha kabla ya mkewe kupigwa risasi. Wakazi hao watatu wote wapo gerezani nchini Afrika Kusini wakitumikia kifungo kwa kuhusika na mauaji hayo.