Vituo vya kidiplomasia vya Marekani na vya kijeshi vilivyoko nje ya nchi vimeongezewa ulinzi hivi leo, wakati baraza la seneti la Marekani linajitayarisha kutoa ripoti iliyokuwa ikisubiriwa kwa muda mrefu sana kuhusu mbinu za kuhoji ambazo zilitumiwa na idara ya ujasusi ya CIA tangu mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2 Ripoti hiyo ya kurasa elfu sita inaelezewa ina maelezo ya kina kuhusu mbinu za kuwahoji washukiwa kama vile kuwaweka kwenye vyumba vidogo sana, kuwanyima usingizi na kuwaingiza katika maji sawa na kuwazamisha maarufu kama waterboarding. Maafisa wa utawala wa Obama wamekuwa na wasiwasi kuhusu uwezekano wa ghasia dhidi ya maslahi ya Marekani. Rais wa Zimbabwe Robert Mugabe amemfukuza kazi makamu wa rais Joyce Mujuru na mawaziri saba wa serikali walioaminika kuwa washirika wake. Katika mahojiano na Sauti ya Amerika, Mujuru amesema amekubaliana na shauri la rais Mugabe la kuachia madaraka. Vilevile vile amekanusha shutuma za kwamba alikuwa anapanga njama za kumwondoa madarakani rais Mugabe na kusema ataendelea kuwa mwanachama mwaminifu wa chama tawala cha ZANUPF. Kuna wakati alionekana kama mtu atakayemrithi Mugabe mwenye umri wa miaka tisini. Vilevile vile Mujuru amepoteza wadhifa wake wa umakamu mwenyekiti wa zano PF katika mkutano uliopita. Hatua hiyo imefuatia shutuma kutoka kwa mke wa rais Grace Mugabe kwamba hakuwa mtu sahihi wa kuongoza nchi. Bibi Mugabe amewekwa kama mkuu mpya wa chama katika kitengo cha wanawake. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Waziri mkuu wa Iraq anaomba msaada zaidi wa nguvu za anga kutoka Marekani ili kuimarisha mapambano dhidi ya wanamgambo wa Islamic State, wakati waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel anaanza ziara ya ghafla mjini Baghdad. Mwanzoni mwa mkutano na Hego, waziri mkuu Haider al Abadi alisema kuongeza mashambulizi ya anga kutoka ushirika unaoongozwa na marekani na silaha kali za ziada kutaongeza mafanikio yanayofanywa na, na wanajeshi wa ardhini wa Iraq dhidi ya kundi hilo lenye msimamo mkali. Ziara ya Hego imekuja miezi minne baada ya Marekani kuanza kampeni ya anga dhidi ya maeneo ya Islamic State nchini Iraq. Mashambulizi baadaye yalipanuliwa hadi eneo la pili katika nchi jirani ya Syria. Programu ya chakula duniani WFP imeanza tena programu yake ya kugawa vocha ya chakula kwa wakimbizi wa Siria katika nchi tano kufuatia wiki moja uchangishaji fedha nyingi. Shirika hilo la Umoja wa Mataifa liliacha kutoa chakula kwa njia ya vocha wiki iliyopita, ikisema ilihitaji dola milioni 64 kukidhi mahitaji ya wakimbizi milioni 1.7 Mwezi Disemba, WFP ilisema leo kwamba watu binafsi na serikali tangu wakati huo wamechangia dola milioni themanini. Mkurugenzi mkuu wa WFP aliita uchangishaji huo wa fedha ni msaada usioweza kuelezeka. Vocha za chakula zinawaruhusu wakimbizi kununua chakula kutoka kwa wanunuzi wa ndani nchini Jordan, Lebanon, Uturuki, Iraq na Misri. Maandamano yalifanyika kwenye miji kadhaa kote nchini Marekani kwa usiku mwingine hapo jana dhidi ya uamuzi wa baraza la mahakama la kutomfungulia mashtaka ofisa polisi mzungu aliyesababisha kifo cha mwanamme mweusi asiyekuwa na silaha. Waandamanaji huko New York City waliziba mitaa nje ya eneo la michezo la Barclays Center mahala ambapo timu ya mpira wa kikapu ya Marekani ya Cleveland Cavaliers ilikuwa ikicheza dhidi ya Brooklyn Nets. Waandamanaji walipiga kelele wakisema maneno ambayo sasa ni maarufu ya siwezi kupumua, maneno ya mwisho yaliyozungumzwa na Eric Garner mwenye umri wa miaka 43 ambaye alifariki Julai baada ya kukabwa na ofisa polisi Daniel Pantaleo na kumlazimisha mtu huyo kulala chini katika tukio lililorekodiwa kwenye video. Unaendelea kusikiliza habari zaidi za dunia kutoka Sauti ya Amerika, Washington DC. Jaji mmoja wa Afrika Kusini atatoa uamuzi kesho juu ya ombi la mwendesha mashtaka la, la kukata rufaa kupinga hukumu yake dhidi ya Oscar Pistorius. Jaji Thokozile Masipa alisikiliza hoja leo katika chumba hicho hicho cha mahakama iliyoendesha kesi ya Pistoria, mahala ambapo mwezi Oktoba alitangaza hukumu ya kuua bila kukusudia na kifungo cha miaka kwa Pistoria kwa kumfiatulia risasi mpenzi wake wa kike Riva Stenkamp. Pistoria hakuwepo mahakamani hii leo wakati mwendesha mashtaka Gary Neal alipozungumzia upinzani wake, akisema hukumu haikutolewa kisahihi. Al-Qaeda inadai kuhusika na mabomu mawili ya kwenye gari ya kujitoa mhanga katika kituo kimoja cha jeshi huko kusini mwa Yemen leo, tukio ambalo liliua wanajeshi saba. Kundi la wanamgambo lilivamia kituo kingine cha jeshi katika jimbo hilo hilo la Hadhramout Jumatatu jioni na kuua wanajeshi wawili wengine. Mashambulizi yamekuja kufuatia mivutano ya kisiasa inayoendelea nchini humo, ambayo imeshuhudia mabadiliko kadhaa ya uongozi katika miezi ya karibuni na kuendelea kwa mapambano dhidi ya washirika wa, wa Al-Qaida na waasi wa Kiislamu wa Kishia.