Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 1 jioni, Desemba 9 mwaka 2014. Katika matangazo ya VOA Express, baada ya kesi ya rais Uhuru Kenyatta kufutwa leo, tunaye aliyetajwa kama shahidi mkuu. Yeye anasemaje? ya kwamba mimi nilikuwa kwa mkutano ile, ilisemekana walikutana wali asemekana huko nikitoka na, na milioni tatu nikaenda kulipa muziki, na hiyo yote ilikuwa poroje kwa sababu mimi hata hataaashasia. wakati huo ni Jane Kihara, ambaye alitajwa kuwa shahidi mkuu wa kesi ya Rais Uhuru Kenyatta huko ICC. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Idi Ligongo, na leo tutasikiliza kero yako. Kero yangu kwa mazingira ya kwetu ni kuhusu miundo mbinu, yani barabara. Ukiangalia kipindi cha mvua kwa kweli barabara maeneo ya kwetu sio nzuri sana basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo lakini kwanza ni habari za dunia na Mkamiti Kibayasi. Vituo vya kidiplomasia vya Marekani na vya kijeshi vilivyoko nje ya nchi vimeongezewa ulinzi hivi leo wakati baraza la Seneti la Marekani linajitayarisha kutoa ripoti iliyokuwa ikisubiriwa kwa muda mrefu sana kuhusu mbinu za kuhoji ambazo zilitumiwa na idara ya ujasusi ya CIA tangu mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Ripoti hiyo ya kurasa elfu sita inaelezewa ina maelezo ya kina kuhusu mbinu za kuwahoji washukiwa kama vile kuwaweka kwenye vyumba vidogo sana, kuwanyima usingizi, na kuwaingiza katika maji sawa na kuwalazimisha, kuwazamisha, maarufu kama waterboarding. Maafisa wa utawala wa Obama wamekuwa na wasiwasi kuhusu uwezekano wa ghasia dhidi ya masilahi ya Marekani. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel yupo nchini Iraq kukutana na waziri mkuu Haider Al Abadi na makamanda wa Marekani miezi minne baada ya Marekani kuzindua kampeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa Islamic State, baada ya kuwasili kwenye ziara hiyo ya ghafla leo mjini Bagdad. Hego aliliambia kundi la wanajeshi wa Marekani na Australia wapatao mia mbili kwamba ni jukumu la Iraq kutetea na kujisaidia yenyewe. Jana alisema majeshi ya Iraq yamepata mafanikio ya mwamko mpya katika juhudi zao za kulikamata tena eneo ambalo kundi la Islamic State ilichukua huko kaskazini na magharibi mwa Iraq mapema mwaka huu. Maandamano yalifanyika kwenye miji kadhaa kote nchini Marekani kwa usiku mwingine hapo jana dhidi ya uamuzi wa baraza la mahakama wa kutomfungulia mashtaka ofisa wa polisi mzungu aliyesababisha vifo vya wanaume weusi wa wasiokuwa na silaha. Waandamanaji huko New York City waliziba mitaa nje ya eneo la michezo la Barclays Center, mahala ambapo timu ya mpira wa kikapo Marekani ya Cleveland Cavaliers ilikuwa ikicheza dhidi ya Brooklyn Nets waandamanaji walipiga kelele wakisema maneno ambayo sasa ni maarufu ya siwezi kupumua, maneno ya mwisho yaliyozungumzwa na Eric Ghana mwenye umri wa miaka 43 ambaye alifariki Julai baada ya kukabwa na ofisa polisi Daniel Pantaleo na kumlazimisha mtu huyo kulala chini katika tukio lililorekodiwa kwenye video. Hii ni VOA express kutoka hapa Washington DC. Programu ya chakula duniani WFP imeanza tena programu yake ya kugawa vocha ya chakula kwa wakimbizi wa Syria katika nchi tano kufuatia wiki moja ya uchangishaji fedha nyingi. Shirika hilo katika Umoja wa Mataifa lilisitisha utoaji chakula kwa njia ya vocha wiki iliyopita, ikisema ilihitaji dola milioni 64 kufikia mahitaji ya wa wakimbizi milioni 17 mwezi Desemba. Jeshi la Ukrain na majeshi ya waasi yanayounga mkono Rusia wanaweka silaha chini katika juhudi za kufufua sitisho la mapigano la mwezi Septemba. Msemaji alithibitisha kwamba jeshi limesitisha kwa muda mapigano kama sehemu ya leo ya kile kilichoitwa siku ya ukimya. Viongozi wa waasi pia wameahidi kuheshimu makubaliano hayo, lakini haijafahamika wazi lini pande hizo zinazopigana zitafanya mazungumzo ya amani. Kiev ilipanga mashauriano kufanyika Jumanne huko Minski, Belarus, na viongozi wa waasi wanasisitiza mazungumzo yaahirishwe hadi Ijumaa. Nam, kama unajiunga nasi basi, hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja, tunaelekea huko nchini Kenya ambapo mbunge wa zamani wa Naivasha nchini Kenya, Jane Kehara, ambaye pia aliwahi kuwa waziri mdogo wa mazingira na mali asili, alitajwa kuwa miongoni mwa mashahidi wakuu katika kesi iliyokuwa ikimkabili rais wa Kenya Uhuru Kenyatta kwenye mahakama ya ICC. Kesi hiyo ilifutwa hivi karibuni kwa kukosekana kwa ushahidi wa kutosha. Mwenzangu Khadija Riami amezungumza na Bi Kihara na kumuuliza yeye alihusishwa vipi na kesi iliyokuwa ikimkabili Rais Kenyatta. Naivasha hawakupata wale wahusika, walichagua kikundi ambaye kilikuwa kina sapoti mtu fulani, ama kinaunga mkono mtu fulani, na huyo mtu alikuwa ni mimi. Kwa hivyo mimi na kamati yangu ndio tulitajwa kama wahusika wa kwanza na ikawa ati tulikuwa tunatumika na President Uhuru wakati huo, lakini mimi sijafanya siasa na Mheshimiwa Uhuru miaka yote. Hata uchaguzi wa juzi sikuwa kwa chama yake ya TNA, hata ule mwingine sikuwa na yeye. Lakini yule mpinzani wangu ndiye alikuwa anafanya siasa na yeye. Hiyo ni kusema, kama unasema mimi nilifanya kazi na Uhuru, hiyo ya vita hiyo ni uongo, uongo mtupu, na ni kumaanisha hakuna uchunguzi ICC ilikuwa imefanya. Ilifuata porojo ya Kenya National Human Rights Commission ambaye pia ilikuwa inaegemea upande mmoja. Lakini sasa ulituhumiwa kwamba umefanya vitendo gani? wakati huo ilisemekana, mimi ndiye nilikuwa natumiwa pesa ya Uhuru mwenyewe ya kwamba mimi nilikuwa kwa mkutano ile, ilisemekana walikutana wali, ikasemekana huko nilitoka na milioni tatu nikaenda kulipa muziki, na hiyo yote ilikuwa poroje, kwa sababu mimi hata naivasha siku wa wakati huo. Hiyo ni kumaanisha ni watu tu wana, walikuwa wanasema kile wanataka, lakini ile kitu nilikuwa nasema na nimejataka watu wajue ni kwamba ndio vita ilitokea na watu walikufa lakini wakati wa kuchukua mashahidi hawakuwa wanaongea. Sasa mambo wanaangalia mambo ya uchaguzi iliyopita, walikuwa sasa wanajaribu kutupilia, wale wanafikiria watapigana wata na hao uchaguzi sasa unge, um, ambayo ungelifuata hivyo tu, ndivyo nilisema ni kitu gani ambacho kinaendelea. Watu wa ICC walikuwa wanafikiria mimi nilikuwa mhusika wa karibu, na kwamba ningeweza kuwasaidia, ambaye ilikuwa uongo kabisa. Sasa kutokana na hii nafasi yako ya kisiasa huko Naivasha, ikoje? Uh, kwa sasa mi nimetulia. Unajua, sasa uchaguzi umefanywa 2013, hakuna uchaguzi tena mpaka wakati mwingine. Sasa hiyo ndio tuta, tutajua. Lakini mimi kuishi na watu binafsi, mimi kiongozi tu ambaye hakuna, sasa sina siasa hiyo hati ya ya ya mashinani. Wakati huo nimeondokea siasa kidogo, wakati wa siasa ukifika, basi turudi, ama mtu akiona umepumzika, umefurahi kupumzika bila ku, basi hiyo nitakuwa wakati huo, hiyo daraja tutavuka tukifika wakati huo. Na sasa tunaelekea Mombasa. Vijana wanaoshukiwa kupokea mafunzo ya kigaidi nchini Kenya au Somalia sasa wameripotiwa kuwageukia wazee waliotwikwa jukumu la kulinda jamii kupitia mpango wa mabalozi wa nyumba kumi. Katika majuma machache yaliyopita, wazee kadhaa wameuawa na wengine kujeruhiwa huko Mombasa na miji mingine midogo iliyo pwani ya Kenya. Katika kisa cha jana usiku, chifu mmoja aliyejeruhiwa kwa kupigwa risasi na washukiwa hao, kama anavyoripoti mwandishi wetu wa Mombasa, Joseph Kioko. Ongezeko la visa vya ugaidi kutoka kwa washirika wa al-shababu limekuwa kero kwa watu wengi Kenya na sehemu zingine Afrika Mashariki. Mtindo unaotumiwa na vijana kutekeleza mashambulio pia unakuwa ukikabadilika kutoka kisa hadi kingine. Na sasa mashambulio kwa watu wanaohusika na utawala wa mkoa, maafisa wa polisi, wanajeshi, pia yanazidisha wasiwasi kwa raia wasio na silaha za kujilinda. Usiku wa kuamkia leo Jumanne, eneo liitwalo Bongwe, wilaya ya Msambweni, kaunti ya Kwale, naibu chifu wa eneo hilo alipigwa risasi na sasa amelazwa hospitali akiwa na majeraha makubwa. Baada ya kupata fahamu, amezungumzia tukio hilo katika mahojiano na waandishi wa habari. Nikasimamisha pikipiki kwa sababu kwangu kuna barabara, pikipiki piki ilisimama kando, alafu kuna nyingine ikapita the other side, so wakati nafuata ile yenye imesimama, ili ni, ni, ni, ni abiri Ghafla kulitokea mtu mwenye sikujua ametoka upande gani, akaanza kunipiga risasi, na alikuwa amevaa jaketi ya green na kilemba nyeupe, hivi inaonekana tu macho. Afisa huyo wa utawala wa mkoa pia mwenye jukumu la kusimamia kamati ya usalama vijijini anasema ni vyema kuzingatia mpango wa mabalozi wa nyumba kumi, japo pia wanatishiwa, lakini zaidi akipendekeza wapewe silaha za kujilinda. Huyo mtu mimi vile alijifunika siwezi kumjua, na pengine kuna jirani mwenye amemjua, lakini kwa sababu ya uoga hawezi toa hiyo ripoti. So labda serikali kwa sasa hivi iamue hata kama ni kutupatia uh, arms ama kutupatia bodyguards, angalau tuwe na usaidizi wa kutosha. Katika mazungumzo na naibu kamishina huko Msambweni kuhusu tukio hilo, Mwangangi Mwania amesema kuna habari za kudhihirisha kuwa vijana waliopokea mafunzo ya ugaidi nchini Somalia ndio waliorejea nyumbani hapa Kenya kisiri na kuanza kuhangaisha raia na pia walinda usalama. Kunao baadhi ya wakora ambao wanaishi na wametoka katika eneo hili, ambayo baadhi yao wameshaenda Somalia, na tunaamini hawa ndio watu wanasumbua watu, na baadhi yao tunawajua. Ndio nasema mara kwa mara, polisi wakienda kuwatafuta hawapati kwa zile nyumba tunadhania wanaishi. Wao huja kutenda maofu na kwenda wanaishi kingine. O, u, usalama wa watu wa Bongwe na ushughulikia kama usalama wa watu wote wa Bongwe vijana kadhaa walihusika na visa vya kuondoa maimamu katika misikiti hapo Mombasa na pia kaunti hiyo ya Kwale, hatua iliyopelekea polisi kuwa kabili na hata kufunga misikiti minne kwa muda wa siku kumi. Ni kiripoti kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika. Je, nifanyeje? Ukiangalia upande wa wa jeni fanyeje, ndugu zetu wa Voice of America kwa mradi huu na jinsi mradi huu unavyoendeshwa, ni halali kabisa kwamba tuna uwezekano mkubwa kuja kufikia mwaka 2015 tutakuwa tumepunguza kwa kiasi kikubwa sana maambukizi ya virusi vya ukimwi hasa kwa vijana kutoka miaka 12 mpaka 10 na ngapi hapo mpaka 24. Kuna uwezekano mkubwa sana hii jamii ikapata elimu ya kutosha na ikaweza kujitambua pia. Haya basi, msikilizaji, kama unajiunga nasi, hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC, jiji kuu la Marekani. Vilevile unaweza kutupata basi kupitia ukurasa wetu wa Facebook ama mtandao wetu www.voaswahili.com, na utaweza kusikiliza matangazo yetu, kupata habari zetu mbalimbali. Hali kadhalika utaweza kupata kipindi kipya kabisa cha Red Carpet, zulia jekundu <laughs> Mambo yote hayo ingia katika www.voiswahili.com hivi sasa. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki kibao kinaitwa vipi ya? na leo basi mi nakuambia tunabaki hapa hapa, kama unavyojua leo ni 9 Desemba, ambako ehe, ni uhuru wa Tanganyika kule Dar es Salaam Tanzania miaka, watu wanasherehekea miaka hamsini na tatu, mm, lakini hatuendi Dar es Salaam tunabaki ehe, hapa hapa. wiki iliyopita uh, vijana ambao wanaunda kundi la DMV All Stars, wanamuziki mahiri wa Kimarekani, kizazi kipi. Namzungumzia M TZ, AK Santz, Prince Harry, Dominic na AJ Obao. Wamekuja na kitu wanakuambia Najivunia, mahsusi kabisa kwa 9 Disemba. Wiki iliyopita walifanya concert hapa hapa Silver Spring, Maryland, hapa hapa. Basi msikilizaji, pata uhondo Najivunia. Nakusikia ni mm, we Mtanzania, amka hata ukiwa kwenye giza. Kipindi kingine kimefika, angalia uvumilivu wapi umekufikia wale wayokwepo na wasiokwepo kwenye vyeo wamefanya kazi na moyo na ubongo, mpaka sasa hivi tupo kwenye soko la dunia. Lazima tujue kwamba umuhimu mu kujivunia. Tunasonga hakuna kukonda huku tunaponesha vidonda, elimu kila msimu tunajiendeleza na kila mbinu, ili wananchi wenzetu wavunje pingu Bwana bangapi lilea tunamuomba Mola Basi msikilizaji, ni Mr TZ Prince Harry Dominic AJ Obao kutoka hapa hapa mbele DMV <laughs> nakuambia, kutoka hapa, hapa mbele DMV Maryland, Virginia na Washington DC, wakali hao wa Bongo Flavor wanawakilisha hapa, lakini wanafanya mambo. hii ni VOA Express. Haya, unasikia, unakwambia mimi najivunia kwa Mtanzania. Idi, nawe unajivunia haswahaswa kuna mtu ambaye a Mtanzania msikilizaji. <laughs> ni VOA Express kutoka hapa Washington DC, na kwenye teknoloji unayapi leo Idi? Ah, kuna mambo mengi lakini sikiliza Wakati mambo bado hayajakaa sawa nchini Kenya kuelekea kutumia mfumo wa matangazo ya kidijitali, mamlaka ya mawasiliano ya Tanzania TCRA imesema ni mikoa mitatu tu kati ya zaidi ya mikoa 25 ya Tanzania imesalia kukamilisha matumizi ya matangazo ya dijitali. TCRA imesema mikoa hiyo iliyosalia itaingia katika mfumo huo ifikapo mwezi Machi mwakani. Katika hatua nyingine, mamlaka hayo yamesema kutakuwa na mkutano utakao wakutanisha watangazaji zaidi ya mia mbili wanaotangazia Tanzania bara na wa kimataifa kutoka Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi na nchi za SADC. Mastercard imetangaza kuzindua maabara ikiwa ni mpango mpya inayolenga zaidi ya watu milioni mia moja duniani kote kwa kuendeleza na kuboresha vyombo vya kifedha ambavyo vitaongeza upatikanaji na kusaidia kujenga wakati madhubuti ujao kupitia msaada wa dola za Kimarekani milioni kumi na moja kwa miaka mitatu kutoka taasisi ya Bill na Melinda Gates. Maabara hiyo itawezesha kuvumbua masuala mapya kwa wajasiria mali, serikali na wadau wengine Afrika Mashariki. Maabara mpya itakuwa ni mpango wa wa utafiti wa Mastercard ulimwenguni hasa katika masuala ya teknolojia ya fedha. Kuna mjadala unaoendelea sasa kuhusu kama kampuni ya Google inapaswa kuwalipa wachapishaji duniani kote kwa kutumia kazi za wachapishaji hao. Bunge la Hispania lilipitisha muswada unaowawezesha vyombo vya habari kuitoza kampuni kubwa ya Google kwa kuunganisha mitandao yao ili kuweza kupata taarifa mbalimbali. Je, wewe unasemaje? ni sawa hapa Sauti ya Amerika tuna app mpya kabisa kama tulivyokutangazia, ambayo pamoja na kukuwezesha kupata taarifa zetu mbalimbali, pia utaweza kututumia taarifa na habari ambazo wewe mwenyewe umeziandaa, zikiwa katika maandishi, video na sauti. Unachotakiwa kukifanya ni kuishusha app hiyo ama kudownload bure kabisa. Ukiwa ndani ya app hiyo, utaona alama ya mshale iliyo upande wa kulia juu ya skrini yako. Utaweza kuona alama na maandishi yanayokuelekeza kuweka taarifa yako iliyo katika picha, kanda kwa video, sauti na maandishi, na sisi tutatumia habari yako mara baada ya kuipitia. Basi usingoje sisi tukuletee habari, kwani hata wewe unaweza kuandaa habari na kuupasha ulimwengu. Ni hayo kwenye teknolojia leo. Na sasa tunaendelekea kwenye kero zako, ambapo leo wakazi wa Dar es Salaam wanaelezea yale yanayowakera. Tuanze naye Rukia ya Jacob. Kero yangu mimi ni trafiki barabarani, yani tunapanda kwenye daladala, unakuta kila mahali matrafiki wanasimamisha daladala, alafu ukuta kosa ni lile lile moja na mkifika pale, akisha simamisha yale madaladala yao, mnakuta mnaambia hivyo wapeleke gari kituoni, abiria mnashushwa pale pale. Unakuta sehemu zingine hamna hata kituo, na hata kama mkisema mrudishiwe zile nauli zenu pale, hamna kituo. Mnaanza sasa, mnatoka pale, mnaanza kutembea umbali mrefu kutafuta kituo kilipo, ili magari aweze kusimama, aweze kupata daladala dala kama, kama gari lao. Mimi naitwa Misi Lugundi. Kero yangu ni mfumo wa elimu tulionao hapa nchini kwetu, wanaita big result nao, lakini wameshusha daraja za ufaulu baada ya kutengeneza minzi za kuweza wafanye watu wafaulu kwenye kiwango kinachotakikana ili kuweza kuwa competent kwenye ulimwengu wa sasa. Tunaweza kusema kwamba matokeo yameongezeka kitaifa, ila sio kwa sababu tumeshusha ufaulu ili watu waingie kwenye madaraja ya ufaulu, ila sio kwamba watu wamekidhi vigezo vya kufaulu. Mi naitwa Mestina, kera yangu ni pale yani unyanyasaji wa kijinsia wanawake wanavyonyanyaswa eni... sio vizuri kwa kweli Yani pale wanawake wanapopigwa na waume zao, wanateswa maisha tabu, na pia ukeketaji kwa wanawake. Wanawake ni watu kama wanaume, pia wanahitaji haki, wasikilizwe, wafanyiwe kile wanachopenda wao, yani wanachohitaji kufanyiwa. Mi naitwa Helen Kelo. Yangu kwa mazingira ya kwetu ni kuhusu miundo mbinu, yaani barabara. Ukiangalia kipindi cha mvua, kwa kweli barabara maeneo haya ya kwetu inakuaga sio nzuri sana, inakuwa inaharibika sana, miundo mbinu inakuwa haipo vizuri. Kwa mfano, hapa katika eneo letu hili la Kawe, hasa mimi kwa ushauri wangu, ninachoomba yule anayehusika na hili eneo inatakiwa atusaidie katika kutengeneza miundo mbinu yetu, ili angalau na sisi tuwe tunapata mazingira mazuri, kwa sababu hata ukiangalia uchafu unakuwa ni mwingi pale mvua inaponyesha mauchafu mengi yanatoka katika maeneo mbalimbali yanakuja, anaingia katika bahari na katika mazingira yetu, kwa kweli inakuwa sio vizuri, na hizo ndio kero za leo. Mimi ni Rahabu Freddy, VOA Express. Msikilizaji unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Hadi sasa ni wakati wa kula matamtam. Naambiwa <laughs> <Pilau la tambi. Ushakula wewe laughs> na hii leo basi tuko Mbeya, Tanzania ambapo mwandishi wa VOA Express Lucy Patrick anatuelezea leo anatuandalia mlo gani. Lakini <laughs> umedokoadokoa ume, ume, ume, kidogo. Pilau la tambi. Yum yum. <laughs> Katika mapishi mapishi siku ya leo niko kwa mama Dayana Kefteria, na ninamwona akiandaa hapa. Anasema anatuandalia pilau la la tambi. Linapikwaje? Huyu hapa mama Dayana atatuelekeza ni kwa jinsi gani anaandaa hilo pilau la tambi. Mahitaji ya pishi letu, kwanza kabisa tunatakiwa tuwe na tambi zile za spageti. Kitu cha pili tunachotakiwa kuwa nacho ni viungo vya pilau, pilau masala. Kitu cha tatu ni nyama kitu kinachotakiwa kufanyika, tambi zako zikatekate katika vipande vidogo vidogo, na nyama nayo unaikata katika vipande vidogo vidogo, zeni naichemsha. Unaweka viungo vyako vyote vinavyotakiwa kuweka katika nyama kama tangawizi, kitunguu swaumu, rimao inaiva vizuri. Ikishaiva sasa, tutaweka mafuta yetu jikoni. Baada ya kuweka mafuta jikoni, mafuta yakiiva, tutaweka kitunguu maji baada ya kitunguu maji, tutaweka karoti, pilipili hoho na tangawizi. Baada ya hapo, tutaweka vile viungo vyetu vya pilau masala. Baada ya kuweka viungo vyetu vya pilau, tutaweka tuta nyama, tutaikaanga nyama kidogo, ikiwa katika brown, then tutaweka tambi zetu ambazo tumekatakata katika vijipande vidogo vidogo. Baada ya hapo, tutakoroga, tutakoroga, then tutaweka maji, tutaangalia kipimo ambacho kinatosheleza. Kama unapika tambi za kawaida, unafunika tambi zitachemka. Zikichemka zinakaukia kabisa maji, unakoroga kidogo, utaweka na chumvi. Baada ya hapo maji kukauka, pishi letu linakuwa limeiva tayari kwa kuliwa. Unaweza ukala pishi letu la leo kwa kinywaji chochote, labda soda, juisi, chai. Karibuni sana, Mama Diana Kefteria. Shukrani sana, Mama Dayana, kushiriki nasi katika mapishi. Mapishi kwa siku ya leo. Lucy Patrick, VOA Express. Na leo katika yavumayo mitandaoni, huyu hapa Harison Kamau. Ni jana tu ambapo chombo kimoja cha habari cha televisheni kilitoa kanda ya video kwenye mtandao na kuonyesha watu wanaosemekana kuwa maafisa wa polisi wa Kenya wakiwa wameziba nyuso, wakisema kwamba ni kikosi cha siri ambacho kimekuwa kikiwaua washukiwa wa uhalifu nchini Kenya. Magazeti ya Uingereza na Daily Mirror pia yalichapisha habari kama hizi. Swala hili limeibua mjadala mkali kwenye mitandao ya kijamii, limekuja wakati nchi imekumbwa na ukosefu wa usalama. Gitama kwenye gazeti la Nation anasema ripoti hii inaegemea upande mmoja na huenda ikaleta uhasama baina ya watu wa dini tofauti. Duke naye anaongeza kwa kusema kwamba chochote kinachofanana na gaidi na kuonyesha dalili za ugaidi lazima kiondolewe mara moja. Smoking gun anasema kwamba hatimaye askari wa Kenya wanaonekana kufanya kazi nzuri ya kukabiliana na, na magaidi. Simson 316 anasema serikali ifanye uchunguzi kuthibitisha iwapo walio kwenye video hii ni maafisa wa kweli au bandia kwenye madhumuni, kwenye madhumuni ya kuiharibia Kenya jina. Ni baadhi tu ya yavumao mitandaoni. Kabla ya kufunga matangazo yetu tusikilize muhtasari wa habari na Mkamiti Kibayasi. Vituo vya kidiplomasia vya Marekani na vya kijeshi vilivyoko nje ya nchi vimeongezewa ulinzi hii leo, wakati baraza la seneti la Marekani linajitayarisha kutoa ripoti iliyokuwa ikisubiriwa kwa muda mrefu sana kuhusu mbinu za kuhoji ambazo zilitumiwa na idara ya ujasusi ya CIA tangu mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel yuko nchini Iraq kukutana na waziri mkuu Haider al-Abadi na makamanda wa Marekani miezi minne baada ya Marekani kuzindua kampeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Maandamano yalifanyika kwenye miji kadhaa kote nchini Marekani kwa usiku mwingine hapo jana dhidi ya uamuzi wa baraza la mahakama wa kutomfungulia mashtaka ofisa polisi mzungu aliyesababisha vifo vya wanaume weusi wa wasiokuwa na silaha. Tunashukuru kwa kutusikiliza na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa ni Khadija Riami, mwelekezi Dwayne Collins. Mimi ni Idi Ligongo na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakuaga Toka hapa Washington DC, kwaheri.