Polisi wa Hong Kong wamewakamata waandamanaji wa kaidi ambao walikataa kuondoka katika eneo lililosafishwa la maandamano ya kudai demokrasia mapema leo. Darzeni ya watu walipinga amri ya polisi ya kuondoka eneo la Admiralty ambapo kuna kambi ya waandamanaji karibu na makao makuu ya serikali ambapo waandamanaji wamekusanyika kwa siku 75. Kufuatia saa kadhaa za onyo, polisi walianza kuwaondoa waandamanaji mmoja baada ya mwingine, huku waandamanaji wenzao wakiangalia na kushangilia kwa kuwapa moyo. Wabunge kadhaa wa upinzani na wanafunzi walioandaa maandamano walikuwa ni kati ya waliokamatwa. Idadi sahihi ya wale wote wanaoshikiliwa mpaka sasa haijajulikana. Makamu wa rais wa zamani wa Marekani Dick Cheney anasema idara ya ujasusi ya Marekani CIA ilifanya kile ambacho White House ilitaka katika shughuli za kuhoji watuhumiwa wa ugaidi kufuatia mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Bwana Cheney alisema hayo katika mahojiano na kituo cha televisheni cha Fox News Jumatano Mpango ulioandaliwa kuwakamata wale wote waliohusika, kuhakikisha shambulizi kama hilo halitokei tena, alisisitiza. Alisisitiza kwamba CIA wanahitaji pongezi kubwa na si kukosolewa kufuatia kutolewa kwa ripoti ya Baraza la Seneti, ripoti inayosema mahojiano yalikwenda kinyume na sheria na kushindwa kuonyesha matokeo mazuri ya kipelelezi. Cheni alisema pengine kulikuwa na matatizo katika mpango huo, lakini maafisa kwa umakini mkubwa waliepuka kutoa mateso. Vilevile alisisitiza mahojiano yalipunguza taarifa kwa kile alichokiita muhimu katika kulinda mashambulizi zaidi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Shirika la Afya Duniani , WHO, limesema kusimamishwa kwa muda majaribio ya chanjo ya Ebola nchini Switzerland baada ya kutokea madhara yasiyotarajiwa hakuturudisha nyuma mapambano dhidi ya virusi hivyo vikali. Kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa AFP, hospitali ya chuo kikuu cha Jiniva kimetangaza mapema leo kusitisha jaribio moja kati ya mawili ya chanjo ya kinga iliyokuwa ikijaribiwa kwa binadamu katika nchi kadhaa, baada ya watu waliojitolea kutumiwa katika utafiti huo bila kutarajia kupata maumivu ya viungo. Lakini makamu mkurugenzi mkuu wa WHO, Marie Paule Kieny, alisisitiza uamuzi wa hospitali kusitisha utafiti wa chanjo wiki moja kabla wiki moja kabla ya muda uliopangwa isionekana kuwa ni jambo la kutia wasiwasi. Mtu mmoja amekufa kufuatia shambulizi la mlipuaji bomu la kujitoa mhanga lililotokea katika onyesho la muziki kwenye kituo cha utamaduni cha Ufaransa mjini Kabul mapema leo, saa chache baada ya mlipuko ulioua askari sita nje ya mji mkuu wa Afghanistan. Kituo hicho ambacho ni sehemu ya shule inayoendeshwa na Ufaransa na serikali ya Afghanistan, kilikuwa kinafanya onyesho wakati wa shambulio hilo. Mapema leo, Taliban walidai kuhusika na shambulizi la basi lililokuwa na vikosi vya Afghanistan. Darzeni ya watu wamejeruhiwa katika mlipuko hiyo miwili. Wanamgambo wamezidisha mashambulizi hususan mjini Kabul na kushambulia majeshi ya ulinzi ya Afghanistan na vikosi vya kigeni pamoja na kuwalenga wanadiplomasia. Majeshi ya ushirika wa NATO yanamaliza shughuli zake za kijeshi nchini Afghanistan baada ya miaka kumi na tatu na kuanza mpango mpya Januari mwakani, ukilenga kutoa mafunzo na ushauri kwa vikosi vya Afghanistan. Wapalestina wanaomboleza kifo cha waziri wao aliyekufa Jumatano katika mapambano na polisi wa Israel huko Ukingo wa Magharibi. Maelfu ya watu wakiwemo rais wa Palestina Mahmud Abbas walikusanyika mapema leo huko Ramallah kwa mazishi ya Ziyad abu Ain. Israel ilipeleka wanajeshi wa ziada huko Ukingo wa Magharibi wakitarajia maandamano mapya kufuatia kifo cha Abu Ain. Katika maandamano ya Jumatano, vikosi vya Israel walimkaba na kumbana kifuani, vilevile vile wakapulizia gesi ya kutoa machozi katika eneo hilo. Madaktari wa Palestina mapema leo wamesema kwamba uchunguzi wa mwili unaonyesha kwamba alikufa kutokana na kupigwa, huku maafisa wa Israel wakidai mshituko wa moyo ulisababisha kifo chake. Na rais wa Ukraine Petro Poroshenko ameiomba Rusia kuondoa vikosi vyake katika eneo la vita huko mashariki mwa Ukraine. Rais Poroshenko ametoa mwito huo mapema leo akiwa mwanzoni mwa ziara yake ya siku tatu ya Australia, ambayo ni mshirika mkuu wa magharibi Akiongea na wanahabari amesema kuwa Rusia itafunga mipaka yake na Ukraine, basi kutakuwa na amani na uthabiti ndani ya wiki kadhaa. Ukraine imekuwa ikirudia kuishutumu Rusia kwa kuwapatia silaha na wanajeshi waasi ambao wanapigana na serikali ya Kiev. Rusia imekuwa ikikanusha shutuma hizo na kusema wanajeshi wa Rusia waliopo huko wapo kwa maamuzi yao binafsi. Siku ya Jumatano, Ukraine ilifuta uwezekano wa mazungumzo ya amani wiki hii ikisema waasi hawana azma ya mazungumzo ya kumaliza mzozo. Rusia na India wametia saini makubaliano mapya kwa nguvu za nyuklia na ushirikiano wa kijeshi wakati wa ziara ya New Delhi iliyofanywa na rais wa Russia Vladimir Putin. baada, baada ya bwana Putin kufanya mazungumzo mapema leo na waziri mkuu wa India Narendra Modi, pande hizo mbili zimesema kituo kinachomilikiwa na Rusia cha Rotsatam kinajenga vituo kumi vya nuclear nchini India. Serikali hizo pia zimekubaliana Russia kutengeneza helikopta za kisasa kwa India. Bwana Putin pia alipanga kukutana na Rais Pranab Mukherjee na kiongozi wa upinzani Sonia Gandhi katika ziara yake ya siku moja. Russia inakabiliwa na vikwazo vikali vya kiuchumi kutoka magharibi kufuatia jukumu lake katika mgogoro wa Ukraine.