Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi jioni, 11 na nusu jioni, Desemba 11 mwaka wa 2014. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, mwandishi wa habari nchini Kenya ahofia maisha yake baada ya ripoti kutokea kwamba kuna uwezekano wa polisi wa Kenya kuhusika na mauaji Hivi tunavyozungumza maisha yake yako hatarini. Wamepata shida, wengine hata wamekuja kwetu, ikabidi tuweze kuwakimbiza kwa sababu wanatafutwa, kwa sababu umeenda umeonyesha kisa. Yule aliyefanya kitendo kile anakuambia mimi na wewe tutaonaje? Karibu kwenye VOA Express. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Harrison Kamau. Na malumbano makali yajitokeza bungeni kuhusiana na mswada wa kukabiliana na swala la ugaidi ule uhuru wao kidogo ambao ulikuwa umebaki pia unaweza kutolewa. Aa, kwa hiyo ni jambo ambalo nafikiri ni la kusikitisha sana. Itamaanisha kwamba ukiwa na sheria kama hizi, wananchi wengi sasa hawatataka kushiriki Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, lakini kwanza ni habari za dunia, mkisomewa naye Ed Ligongo. Polisi wa Hong Kong wamewakamata waandamanaji wa kaidi ambao walikataa kuondoka katika eneo lililosafishwa la maandamano ya kudai demokrasia mapema leo. Darzeni ya watu walipinga amri ya polisi ya kuondoka eneo la Admiralty ambapo kuna kambi ya waandamanaji karibu na makao makuu ya serikali ambapo waandamanaji wamekusanyika kwa siku 75. Kufuatia saa kadhaa za onyo, polisi walianza kuwaondoa waandamanaji mmoja baada ya mwingine, huku waandamanaji wenzao wakiangalia na kushangilia kwa kuwapa moyo wabunge kadhaa wa upinzani na wanafunzi walioandaa maandamano walikuwa ni kati ya waliokamatwa. Idadi sahihi ya wale wote walioshikiliwa mpaka sasa haijulikani. Makamu raisi wa raisi wa zamani wa Marekani Dick Cheney anasema idara ya ujasusi ya Marekani CIA ilifanya kile ambacho White House ilitaka katika shughuli za kuhoji watuhumiwa wa ugaidi kufuatia mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Bwana bwana Cheney alisema hayo katika mahojiano na kituo cha televisheni cha Fox News Jumatano. Mpango ulioandaliwa kuwakamata wale wote waliohusika, kuhakikisha shambulizi kama hilo halitokei tena alisisitiza kwamba CIA wanahitaji pongezi kubwa na si kukosolewa kufuatia kutolewa kwa ripoti ya Baraza la Senate, ripoti inayosema mahojiano yalikwenda kinyume na sheria na kushindwa kuonyesha matokeo mazuri ya kipelelezi. Cheni alisema pengine kulikuwa na matatizo katika mpango huo, lakini maafisa kwa umakini mkubwa waliepuka kutoa mateso. Vilevile vile alisisitiza mahojiano yalipunguza taarifa kwa kile alichokiita muhimu katika kulinda mashambulizi zaidi. Mlipuaji bomu la kujitoa mhanga ameshambulia basi la vikosi vya Afghanistan mjini Kabul na kuua wanajeshi sita, maafisa wamesema. Mlipuaji bomu alikuwa anatembea kwa miguu na kufanya shambulizi hii leo asubuhi nchini Afghanistan. Mlipuko umejeruhi watu kumi, wakiwemo baadhi ya raia. Kundi la Taliban limedai kuhusika na shambulio hilo. Wanamgambo wamezidi mashambulizi hususan mjini Kabul na kushambulia majeshi ya ulinzi ya Afghanistan na vikosi vya kigeni pamoja na kuwalenga wanadiplomasia. Majeshi ya ushirika wa NATO yanamaliza shughuli zake za kijeshi nchini Afghanistan baada ya miaka kumi na mitatu na kuanza mpango mpya Januari mwakani ukilenga kutoa mafunzo na ushauri kwa vikosi vya Afghanistan. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express, Washington DC. Mji mkuu wa China wa kitamaduni katika mkoa uliogawanyika wa Xinjiang umepiga marufuku umma kuvaa vazi linalofunika kichwa ambalo huvaliwa na wanawake wa Kiislamu. Chombo cha habari cha serikali kimeripoti leo kwamba viongozi wa chama cha kikomunisti wameidhinisha marufuku ya vazi hilo katika mkutano na kamati ya serikali. Mamlaka mjini Zinjian imekuwa ikiongeza masharti kwa maisha ya Waislamu ambao wanajitahidi kukabiliana na wimbi la ghasia mbaya za kikabila. Mamia wameuliwa katika miaka ya hivi karibuni katika ghasia mbalimbali na mashambulizi ya serikali na kuongeza kulengwa kwa raia katika sehemu zote za Zinjian. Serikali inawalaumu Waislamu wanaotaka kujitenga wanaoungwa mkono nje kwa ghasia hizo. Raisi wa Ukraine Petro Poroshenko ameiomba Rusia kuondoa vikosi vyake katika eneo la vita huko mashariki mwa Ukraine. Rais Poroshenko ametoa mwito huo mapema leo akiwa mwanzoni mwa ziara yake ya siku tatu ya Australia, ambayo ni mshirika mkuu wa Magharibi. Akiongea na wanahabari, amesema kama Rusia itafunga mipaka yake na Ukraine, basi kutakuwa na amani na uthabiti ndani ya wiki kadhaa. Ukraine imekuwa ikirudia kuishutumu Russia kwa kuwapatia silaha na wanajeshi waasi ambao wanapigana na serikali ya Kiev. Rais Russia imekuwa ikikanusha shutuma hizo na kusema wanajeshi wa Russia walioko huko wapo kwa maamuzi yao binafsi. Siku ya Jumatano, Ukraine ilifuta uwezekano wa mazungumzo ya amani wiki hii ikisema waasi hawana azma ya mazungumzo ya kumaliza mzozo. Na Rusia na India wametia saini makubaliano mapya kwa nguvu za nyuklia na ushirikiano wa kijeshi wakati wa ziara ya New Delhi iliyofanywa na rais wa Rusia Vladimir Putin. Baada ya bwana Putin kufanya mazungumzo mapema leo na waziri mkuu wa India Narendra Modi, pande hizo mbili zimesema kituo kinachomilikiwa na Rusia cha Rosatom kitajenga vituo kumi vya nyuklia nchini India. Serikali hizo pia zimekubaliana Rusia kutengeneza helikopta za kisasa kwa India. Bwana Putin alipanga kukutana na Rais Pranab Mukerje na kiongozi wa upinzani Sonia Gandi katika ziara yake ya siku moja. Rusia inakabiliwa na vikwazo vikali vya kiuchumi kutoka magharibi kufuatia jukumu lake katika mgogoro wa Ukraine. Hii ni VOA Express kutoka mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Watetezi wa haki za binadamu nchini Kenya sasa wanasema wamepokea ripoti kuhusu mwandishi mmoja wa habari aliye mafichoni kwa madai ya kutishiwa usalama wake nchini humo. Mwandishi huo Muhamed Ali, anayefanya kazi na televisheni moja nchini Kenya, anadaiwa kuwasaidia waliotengeneza kipindi cha televisheni ya kimataifa kinachoishtumu Kenya kwa kutumia vitendo vya mauaji katika jeshi lake la polisi kuua Waislamu wenye msimamo mikali. Mwandishi wetu wa Mombasa, Josephat Kiyoko, ametuandalia ripoti kwa kina. Programu iliyopeperushwa hewani Jumatatu wiki hii na televisheni ya Aljazira yenye makao yake makuu katika mji wa Doha nchini Qatar imeibua hisia kali nchini Kenya. Kipindi hicho cha televisheni kinashutumu Kenya kwa kutumia vitengo vya mauaji katika jeshi lake la polisi kuwa waislamu wenye msimamo mkali. Lakini serikali ya Kenya ilisema walioandaa programu hiyo kamwe hawakutilia maanani maisha ya Wakenya wengi wasio na hatia waliouawa na magaidi. Mwanahabari Mohamed Ali anayedaiwa kushirikiana au kuwasaidia waliotengeneza kipindi hicho, anadaiwa naye kwenda mafichoni akisema ametishiwa maisha. Hilo limedokezwa hapa Mombasa na mkurugenzi wa shirika la kutetea haki za kibinadamu Hussein Khalid, anayeongoza shirika hilo la Haki Afrika tishio kwa vyombo vya habari. Hivi tunavyozungumza kuna mwenzetu Muhammad Ali wa Jicho Pevu kwa sababu ya tishio lililotoka, nafikiri nyote mumeona kipindi kilichokuwa Al Jazeera ambacho baadhi ya watu walizungumzia yale wao wanayapitia, kwa sababu yeye alisaidia katika kutengenezwa kwa kile kipindi. Hivi tunavyozungumza maisha yake yako hatarini, wamepata shida wengine hata wamekuja kwetu ikabidi tuweze kuwakimbiza kwa sababu wanatafutwa. Kwa sababu umeenda umeonesha kisa yule aliyefanya kitendo kile anakuambia mimi na wewe tutaonana. Muhamed Ali ni miongoni mwa waandishi wa habari wa Kenya wanaojihusisha zaidi na habari za upekuzi, akiripoti vipindi mbalimbali katika televisheni. Hatujapata kauli kutoka kwa waajiri wake hapa Kenya kuhusiana na madai hayo, lakini mara nyingi taarifa zake Ali huangazia mauaji yanayodaiwa kutekelezwa na vitengo vya usalama. Wananchi niliozungumza nao kuhusu hali ya usalama Kenya, baadhi yao wamelalamikia viongozi wanaowachochea vijana. Siasa imeisha, huu ni wakati sasa, tuangalie Mombasa yetu, tutaipeleka vipi tukifata siasa? Itafika taimu ya siasa, lakini mi ningewaomba kwa sasa tuwe kitu kimoja. Sifa ya Mombasa si sifa ya kiongozi peke yake. Lazima sisi kama wananchi wakaaji wa jamii tuungane pamoja, tushirikiane, tujenge Mombasa yetu. Kusema kweli, mambo ya ukabila yenyewe hatuwezi kuelezea vizuri kwa sababu kama ni Waislamu, kusema kweli, tumekaa nao kwa muda mrefu pale, hatujaogana. Lakini jagiri kulingana na vile inaonekana, wanaigia katika dini ya kiislamu wanakuja ni kama kuobaganisha dini hapo. Hasa hatuwezi kuelezea vizuri sababu jagiri wanaingia na hili jina la, la, la Muislamu. Kwa hivyo letu pale tunakuwa ni kama tukogizani kidogo. Siku mbili zilizopita, serikali iliwasilisha malalamiko katika baraza la vyombo vya habari nchini kuashiria hatua ya awali ya kushtaki waliohusika kuandaa programu iliyopeperushwa hewani na televisheni ya Aljazira. Nikiripoti kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika. Nam, na tukiendelea na mambo ya usalama katika nchi ya Kenya ni kwamba kumekuwa na majadiliano makali sana kwenye bunge la taifa la baraza la seneti huko mjini Nairobi leo asubuhi, baada ya serikali kuwasilisha mswada maalum wenye lengo, wenye lengo la kubadilisha sheria zinazohusiana na usalama wa taifa na visa vya kigaidi. Mwangi Konyo ana ripoti kamili kutoka jijini Nairobi. This member patience. Mr. Speaker, I. Tangu mapema asubuhi, majadiliano makali yamekuwa yakiendelea katika Bunge la Taifa na Baraza la Seneti, hapa mjini Nairobi, baada ya serikali kuwasilisha mswada wenye lengo la kubadilisha sheria zinazohusika na, na usalama wa taifa na visa vya kigaidi ili kuhakikisha hatua kali zinachukuliwa kwa wahalifu wanaohusika na utovu wa usalama. Na imebidi spika wa bunge kuahirisha majadiliano hayo baada ya upinzani kudai mswada huu wa sheria haufai kuwasilishwa katika bunge kwa sababu na kwenda kinyume na katiba. Wakati wa majadiliano hayo, wabunge wa upinzani wanadai mswada huu ni kisingizio cha serikali kwamba shabaha yake ni kukabiliana na visa vya kigaidi, na hali dhamira yake ni kuwadhalilisha wananchi na kwanyima haki zao za kikatiba. Wanadai kimsingi mswada huu unakiuka ya katiba ya taifa, na kulingana na kiongozi wa mashirika yasiyokuwa ya serikali Maurice Odhiambo, mswada huu na wanyima wananchi haki yao ya kikatiba, na pia waandishi wa habari watalazimika kujihadhari au kutozwa faini kubwa wakikiuka sheria hiyo, wanahabari kweli hawataweza kuzilipa, na ya pili itamaanisha kwamba kutakuwa na uoga fulani wa kuweza kufanya kazi kama, kama mwanahabari. Kwa hiyo ukiangalia hapa tena unakuta kuna eh, faini za kama milioni mpaka tano ambazo tena zinanuiwa kuhakikisha kwamba wanahabari ule uhuru wao kidogo ambao ulikuwa umebaki pia unaweza kutolewa. Aa, kwa hiyo ni jambo ambalo eh, nafikiri ni la kusikitisha sana. Itamaanisha kwamba ukiwa na sheria kama hizi wananchi wengi sasa hawatataka kushiriki kwa sababu watakuwa tayari wanaanza kuogopa. Wewe kama mwandishi wa habari, wakati wowote kukitokea jambo utakimbia pale, lakini utakuwa kwanza unajiuliza, sasa yuko wapi polisi ni anipe ruhusa ndiyo nifanye kazi yangu. Utakuwa ni mtu ambaye una wasiwasi. Na imebidi kikao hicho cha bunge kuahirishwa hadi alasiri, ili kumwezesha spika wa bunge kuamua ikiwa mswada huo unastahili kuwasilishwa na kujadiliwa katika bunge. Lakini wabunge wa upinzani wanasema huenda wakafika mahakamani iwapo Rais Uhuru Kenyatta ataidhinisha mswada huo ikiwa utapitishwa na bunge. Bunge la Kenya limelazimika kuahirisha likizo yake ili kujadili mswada huo. Mwai Kikonyo, VOA Express, Nairobi. Kila Ijumaa Livetok na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yaani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. basi mambo yanaendelea sawa sawasawa kabisa katika voa express hapa washington dc na labda pengine tuweze kupata tu pumua kidogo tunapopata ngoma yake ama haya wajamaa wawili yani ngoma uptown funk na bruno mars wakiwa naye mark ronson This is the ice Basi msikilizaji, kama unajiunga nasi, hii ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, hapa studio <laughs> watu walikuwa wanacheza kwelikweli. Namuona fundi, fundi mitambo Peter Hansi alikuwa anacheza kwelikweli mpaka nikamwambia, ah, ah. Bwana rudi bwana, tutajaribu mambo hapa. Dwayne Collins naye ah. Harrison <laughs> nayeaio uwezi amini kwamba hii ni studio na tunawapelekea watu <laughs> wanasema uptown. Nafikiri jamaa hawa wamefurahishwa na uptown. Unajua, wanasema downtown mm -hmm. Sasa ikawa sasa kwamba ni kinyume cha downtown ikawa mm -hmm. ni uptown na hawa jamaa Bruno Mars na Mac uh, Ronson <laughs> lakini wacha tutazame mambo so, yaliyo mbele bwana, hii ni <laughs> VOA Express. VOA Express wacha tuende kule Tanzania ambako vivo vya kina mama na watoto wachanga vimeripotiwa kuongezeka katika nchi za Afrika uh, kusini mwa jangwa la Sahara lakini nchi ni Tanzania idadi hiyo inaendelea kupungua kutokana na juhudi mbalimbali mbali. Mojawapo ikiwa ni shirika la kimataifa lisilo la serikali za CSI, Child Bird Survival International, linalofanya kazi zake nchini Tanzania na Uganda. Mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na waanzilishi wa shirika hilo Stella Mpanda na Tausi Kagasheki na kuanza kutaka kujua kitu gani kiliwapelekea kuanzisha shirika hilo. Tuna mkakati mzima kabisa wa kuhusu kusaidia wakinamama na watoto katika Eh, sehemu ya chini kabisa ya jamii vijijini. Tunataka kuona kuwa jinsi gani tunaweza tukawasaidia wakina wa mama na watoto wachanga wakati wa ujauzito, mama wakati uko mjamzito na wakati wa kuzaa, na kuweza wasaidiwe kabisa katika zile sehemu zao na wakunga ambao wana ujuzi wa kuzalisha, lakini tuna eh, eh, tuna vitu vi, vingine ambavyo tunafanya kutoa vifaa kwa wakinamama ambao wanajifungua kwenye mahospitali na kutoa dawa zile ambazo zinahitajika na vifaa mbalimbali. Sasa labda, na hii Tausi, anaweza ukachangia kidogo, kwamba mmezungumzia kwamba mmeshasaidia sana katika maeneo mbalimbali, hasa nimeona katika hospitali ya Amana kule Tanzania. Pia mmetoa misaada nchini Uganda. Hizi rasilimali za kusaidia kwenye hospitali mnakuwa mnazipata vipi? Kwa sasa hivi tuna, tuna, tuna, tuna sisi wenyewe kama organization tuko watu ishirini sasa hivi tunachangisha ch, tuna kila mwezi hizo hela tukipata ndio tunaweza kununua dawa na vifaa ambazo tunaweza tukasaidia, uh, kununua vifaa ambavyo vinahitajika kwa mfano wa maana tulivyopeleka vifaa vya kuzalisha maana na kununua pia madawa, na pia huwa tunafanyaga fundraising ndogo ndogo ambazo tunaweza kupata hela kutoka kwa, kwa watu ambao wanadonate na, na wakishadonate hizo pia tunatumia hela kununua vifaa na dawa. Unajua unapokuwa unafanya kazi hizi kuna changamoto mbalimbali katika kufanikisha maswala kama haya hasa ikija kwenye kusaidia. Ni changamoto gani ambazo mnakombana nazo kwa upande wenu? Changamoto kubwa sana ni finance. Kutoweza, ni finance, kut, yani kwa sababu hela ambazo zinazochanga sisi kila mwezi unaona kabisa kwamba hazitoshi kufanya tunachotaka kufanya, kufikia wanawake wengi na watoto wengi. Aa, ni VOA Express tukiendelea vizuri, na mambo yanazidi tu kuendelea vizuri kabisa, yani katika VOA Express hapa. Wakati huo na tunasema kwamba ni Stella Mpanda wa Tausi Kagaseki, waanzilishi wa shirika la kusaidia wakina mama wajawazito na watoto wachanga CSI, wakizungumza na sauti ya Amerika. Bye. Haya basi, msikilizaji, tunaendelea na VOA Express hivi sasa. Tunaenda kusikiliza ushauri. Leo kuna nini? Msikilize CJ. Ushauri wangu kama msichana, uh, ningependa kuambia wasichana wenzangu, kitu ya kwanza usidanganywe kule nje, jipange wee mwenyewe, kuwa msichana independent, soma kwa bidii, pata pesa yako jitegemee na yeye ule mwanaume mwenye ako pale nje atakuheshimu, watu pale nje watakuheshimu. Na ningependa pia kusema uh, kitu kingine kizuri kama ukiwa uh, umejitegemea, sio tu watu wa boma yako wanaona, kila mtu mwenye ako pale nje anakumulika na anakuona so, kama msichana usingoje kutegemea mwanaume, jitegemee. Ningependa pia kuwashauri wasichana wenzangu kwamba uh, unapojitegemea wewe mwenyewe ndio unaweza ukasaidia familia yako, jamii yako na pia unakuta una tuna uh, sisi wasichana tunaweza tukasaidia hata Kenya, sababu pahali uh, tumefika, uh, tunafanya kila kitu yenye wanaume wanaweza fanya. So hakuna kitu kingine tunaweza kuwa tini, kuangalia tu ni mwanaume Hapana, maisha yetu penye tumefika, tunaweza kujitegemea sisi wenyewe wenye, tunajiweza tuna, so usingojee mtu akuue roho no, usingojee mtu akuambie hauwezi no, ni wewe mwenyewe simama. Na mahotelini kule, migawani, mikahawani, kuna nini? Wacha tuangalie kwenye mapishi. Mapishi kuna nini? Na huu ni wakati mwingine wa mapishi. Hii leo uko nami Rahabu Fredi na anayetupikia ni Anita Magayana. Yeye ni mpishi kwenye chuo kikuu cha Bagamoyo kilichopo Dar es Salaam. Anapika pishi gani leo? Anaeleza mwenyewe. Mi leo nawafundisha kupika pishi la pilau. Hapa ndo nimeshaweka mafuta yangu jikoni, nasubiri anapata moto. Akishapata moto, naweka vitunguu maji ambavyo nilikuwa nakuwa nimeshaviandaa. Vikishakuwa brown, naweka vitunguu swaumu. Kuweka vitunguu swaumu, nachukua pilau masala naweka. Baada ya kuweka, naweka mchele wangu ambao nimesha utasha tasha uosha na uchanganya kisha uchanganya na, na vile viungo kisha uchanganya naweka na, na supu ya nyama kama ipo, kama haipo naweka maji ya moto ambayo nakuwa nimesha chemsha tayari, na chumvi kidogo ambayo utaonja wewe mwenyewe, unaona inatosha. Yes, nafunikia chakula chako, baadaye unafunua, unageuza naangalia kama imeiva, basi inakuwa tayari kwa kuliwa. Umetueleza jinsi gani sasa, ulipokuwa unaweka tayari mafuta nini na nini, unaanza kuandaa katika pishi hili la pilau? Unaanza kuandaa na kwanza nakatakata vitunguu, vitunguu maji. Kuandaa unaanza katakata, vitunguu, vitunguu katakata maji, na kwa nimepika nyama pembeni na menya vitunguu saumu. Kama una blender yako, unaweza ukavisaga vitunguu swaumu. Kama huna basi unatwanga una kwenye kinu. Jaribu usiweke moto mwingi, pilau haitaki kuungua. Pia ungua, ladha yote ya pilau inakuwa imeisha. Kisha ile nyama unaifanyia nini? Ile nyama sasa, kwa sababu chakula cha kupika cha watu wengi, huwezi ukachanganya nyama kwenye pilau, kwenye ule wali wako. Kwa hiyo ile nyama tunaikaanga kwa pembeni, naekea viungo kisha naweza kuwekea viungo ndio itakuwa ni mboga inayotumika kwenye kula na pilau pamoja na saladi nitakayokuwa nimetengeneza. Chakula hiki una, mtu unaweza kula mchana, mlo wa mchana au mlo wa usiku na unashushia na nini? Inapendeza uki, ukila na vinywaji laini. Unaweza ukashushia na juisi au soda. Natumai umepata hamu ya kula pilau. Na hadi hapo kwa leo tunakamilisha kipengele hiki cha mapishi. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Haya basi, yalikuwa mapishi mapishi. Naona pa studio tulikuwa tuna meza mate kweli kweli, na sasa tunaelekea kuangalia yale ya vumayo mitandaoni. Ya vumayo mitandaoni hii leo, matamshi yake Rais Yoweri Museveni wa Uganda ya hivi karibuni kwamba wananchi wa Uganda hawataki yeye astaafu, ingawaje ye yeye hataki mamlaka tena. Nikianukuu matamshi yake, Mseveni mwenye umri wa miaka sabini sasa ameiongoza nchi hiyo tangu mwaka wa 1986 na, na tayari ameteuliwa kama mgombea mkuu wa urais wa tiketi ya chama cha National Resistance Movement NRM kwenye uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwaka wa 2016. Hata hivyo matamshi haya yameibua hisia tofauti hata ndani ya chama chake na kuzua mjadala mkali miongoni mwa wananchi, hasa kwenye mitandao ya kijamii. Kwenye gazeti la Nation, Atoni G anasema unapomwelekezea mtu bunduki na kumuuliza kama anakupenda yeye hana budi ila kusema tu ndiyo za moyoni. Anaongeza kwa kusema Rais Museveni, tafadhali watu wamechoka nawe, jiondoe mapema ikiwezekana. Huku kibiti keiro akisema, katika siku za mwanzoni, wakati mmoja rais Museveni alisema angetaka kustaafu akiwa wa umri wa miaka 60. Nini tena kimebadilika? Huku King B akiongeza kwa kusema, rais Museveni ni kiongozi mzuri sana, lakini kama viongozi wengine wa Afrika inaonekana kuacha uongozi ni vigumu sana. Ni baadhi tu ya yavumayo mitandaoni. Naendelea kusikiliza VOA Express, lakini kabla ya kufunga matangazo yetu, Idi Ligongo, huu hapa na muhtasari wa habari. Polisi wa Hong Kong wamewakamata waandamanaji wa kaidi ambao walikataa kuondoka katika eneo lililosafishwa la maandamano ya kudai demokrasia mapema leo. Darzeni ya watu walipinga amri ya polisi ya kuondoka eneo la Admiralty ambapo kuna kambi ya waandamanaji karibu na makao makuu ya serikali. Makamu wa rais wa zamani wa Marekani Dick Cheney anasema idara ya ujasusi ya Marekani CIA ilifanya kile ambacho White House ilitaka katika shughuli za kuhoji watuhumiwa wa ugaidi kufuatia mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Mlipuaji bomu la kujitoa mhanga ameshambulia basi la vikosi vya Afghanistan mjini Kabul na kuua wanajeshi sita. Maafisa wamesema mlipuaji bomu alikuwa anatembea kwa miguu na kufanya shambulizi hilo leo asubuhi mjini Kabul. Tunakushukuru sana kwa kuwa nasi alasri ya leo na usikose kutusikiliza katika matangazo yetu mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa ni Adija Riami, mwelekezi Dwayne Collins, fundu wa mitambo Peter Hanley, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu, mimi ni Idi Ligongo, tukikuaga kutoka Washington kwa kusema kwa heri.