Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kimon amemteua Ismail Old Sheikh Ahmed wa Mauritania kama mwakilishi wake maalum na mkuu mpya wa operesheni za Umoja wa Mataifa kujibu dharura za ugonjwa wa Ebola. Kwa mujibu wa tangazo la Umoja wa Mataifa hapo jana, Ahmed atafanya kazi kwa karibu na mwakilishi maalum juu ya Ebola Dr David Nabaro na serikali katika eneo na washirika wengine. Umoja wa Mataifa unasema ana uzoefu wa zaidi ya miaka ishirini na minane katika masuala ya maendeleo na misaada ya kibinadamu katika ofisi za Umoja wa Mataifa huko Afrika hiriki ya Kati na Ulaya Mashariki. Maafisa nchini Nigeria wanasema milipuko miwili katika mji wa kati wa Jos umeua watu wasiopungua wa thelathini na mmoja. Msemaji wa idara ya taifa inayohusika na majanga ya dharura Yohana Audu anasema mabomu mawili yalilipuka kwa kupishana dakika chache kila mmoja katika soko kuu la Jos, mbele ya mgahawa wa chakula. Audu anasema tukio lilifanywa na walipuaji mabomu wa kujitoa mhanga kwa kutumia magari tofauti. milipuko ilitokea majira ya saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za huko hapo jana umbali wa mita chache kutoka mahala ambako yalilipuka mabomu mawili ya kwenye gari mwezi Mei na kusababisha vifo vya watu mia moja kumi na nane. Mkuu wa idara ya Ujasusi Marekani John Brennan anawashutumu watu ambao wanaishutumu idara yake kwa kuwatesa wafungwa kwenye maeneo ya magereza ya siri akisema mbinu zake za kukabiliana na wafungwa zilisaidia kuzuia mashambulizi ya ugaidi dhidi ya Marekani. Kwenye mkutano na waandishi wa habari kutoka makao makuu ya idara ya ujasusi, Brennan alikiri kwamba mbinu mpya zilitumika kwa washukiwa wa ugaidi kufuatia mashambulizi ya ugaidi yaliyofanyika Septemba 11 mwaka 2011 nchini Marekani. Lakini alitetea kwa sehemu kubwa programu ya kukabiliana na magaidi akisema ni taarifa zilizosaidia na sahihi zilizohitajika kufanywa baada ya CIA kutumia kile alichokielezea kuwa mbinu mbadala za kukabiliana na washukiwa wa mashambulizi. Hii ni VOA Express, unasikiliza habari za dunia. Rais wa Marekani Barack Obama ametia saini mswada ambao unatoa ongezeko la siku mbili kwa matumizi ya fedha za serikali na kuepuka kwa muda kufungwa kwa baadhi ya ofisi za serikali kuu. Mabaraza yote mawili ya bunge waliidhinisha kiwango cha matumizi jana jioni ikiwa ni dakika kadhaa kabla ya kufikia muda wa mwisho saa sita usiku jana. Baraza la Seneti hivi sasa lina hadi Jumamosi usiku kuidhinisha kiwango kikubwa cha matumizi. Baraza la Seneti linatarajiwa kufuata muongozo wa baraza la wawakilishi ambalo jana liliidhinisha mswada wa matumizi ya dola trilioni moja nukta moja ambazo zitasaidia serikali hadi Septemba elfu mbili kumi na tano. Rais wa Ukraine anasema sitisho tete la mapigano linatekelezwa kwa mara ya kwanza nchini mwake katika mgogoro wa miezi saba kati ya majeshi ya serikali na waliojitenga wakiungwa mkono na Russia. Petro Poroshenko alisema leo kwamba saa 24 zilipita bila kutokea vifo au majeruhi kwa wanajeshi wake. Bwana Poroshenko alisema kama usitishaji mapigano ukifanikiwa, itakuwa hatua moja kubwa kwa amani na uthabiti huko Ukraine. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema uamuzi wa karibuni wa kihistoria katika mapambano dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa ulimwenguni uliofikiwa kati ya Marekani na China ni tukio la kihistoria katika mapambano dhidi ya hali ya joto ulimwenguni. Bwana Kerry alizungumza jana kwenye mkutano wa Umoja wa Mataifa wa mabadiliko ya hali ya hewa huko Lima, Peru, ambako wawakilishi kutoka nchi mia mbili walianza mashauriano muhimu mwanzoni mwa mwezi Disemba juu ya mkataba mpya wa hali ya hewa ili kupunguza hali ya joto joto ulimwenguni. Mkataba mpya utachukua nafasi ya mkataba wa Kyoto, mkataba wa ulimwengu ambao ulifikia hatima yake mwaka elfu mbili na kumi na mbili.