kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni disemba 16 mwaka wa 2014 na katika matangazo ya VOA Express leo kama masomo ya ukayamaliza na kazi ya kuna basi njia ni ipi ya kupata lishe kila mtu anajilipa kulingana na kazi yake amefanya sizoni yetu nzuri sana sana, waga ni kama wakati shule zimefungwa na mostly weekends, ndo sizoni inakuwa nzuri. Basi njia ni nyingi tu za kujipatia ajira. Karibu kwenye VOA Express. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Harrison Kamau. Na matumizi ya madawa ya kulevya yameenea zaidi ya katika kiwango gani? miongoni mwa vijana nchini Kenya, uhalifu wote unatokezana kwa sababu ya kututumia mahadharati, na kuangalia kwa hakika kwa undani zaidi ni watoto kukosa kazi, kukosa dhuluma za kusikizwa hawa vijana wetu, na kuna watu na hakika ambao wanawatumia hawa vijana. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, lakini kwanza habari za dunia, mkisomewa naye Id Ligongo. Serikali ya Kenya mapema leo imefuta usajili wa mamia ya mashirika yasiyo ya kiserikali yakiwemo 15 yakishutumiwa kwa ufadhili ugaidi, ikiwa ni mkakati wa kiusalama kufuatia mashambulizi ya mara kwa mara nchini humo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa AFP, bodi ya uratibu wa mashirika yasiyo ya kiserikali imesema katika taarifa yake kwamba imefuta usajili wa mashirika hayo kwa kutofuata sheria na nyingine kutumia nafasi zao za kiuchangishaji kuwa mstari wa mbele kukusanya fedha kwa ugaidi. Taarifa hiyo imesema baadhi ya mashirika hayo yamekuwa na yanaendelea kutumia katika kutumika masuala ya uhalifu wa sheria, uvunjifu wa sheria, ikiwemo kuwa njia ya kufadhili ugaidi ndani ya Kenya na eneo la pembe ya Afrika. Maafisa wa Pakistan wanasema wanamgambo wa Taliban wameua watu 126 wengi wao wakiwa ni wanafunzi katika shambulizi katika shule kaskazini magharibi mwa mji wa Peshawar. Afisa wa kitongoji amesema wanamgambo vilevile wamewajeruhi watu 122 mapema leo na shule inayo in... katika shule inayoendeshwa na jeshi. Msemaji wa jeshi amesema vikosi vya ulinzi vimewaua wanamgambo sita. Afisa huyo wa kitongoji amesema walioshambulia walikuwa wamevalia sare za jeshi. Waziri mkuu Nawaz Sharif ameshutumu shambulio hilo na kuliita ni maafa kwa taifa. Bwana Sharifu, ambaye aliwasili Peshawar mapema leo, amesema serikali haitarudisha nyuma mashambulizi ya shambulizi la kinyama na kuwapa kuendelea na operesheni za kijeshi dhidi ya wanamgambo hao. Waziri mkuu wa Australia Tony Abbott ameelezea tukio la watu kutekwa mateka katika mgahawa wa Sydney ni kitendo kilichofanywa na mtu anayeumwa na aliyechanganyikiwa. Waziri Mkuu Abbott mapema leo alijiunga na raia wa Australia katika kuomboleza wale waliopoteza maisha na kuathiriwa na tukio hilo, ambalo liliisha pale polisi asubuhi na mapema walipotekeleza jaribio la kuachiwa huru kwa mateka. Mateka wawili na mtekaji walikufa katika mashambulizi ya risasi. Baada ya kuweka mashada ya maua katika eneo la kumbukumbu -kumbu, Bwana Aboud alimwelezea mteka nyara mzaliwa wa Iran kama alikuwa anasumbuliwa na alikuwa na historia ndefu ya uhalifu, matatizo ya kiakili na kujihusisha na msimamo mkali. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anakutana na mpatanishi mkuu wa Wapalestina Saeb Erekat kabla ya kuwasilishwa kwa rasimu kwenye baraza kuu la Umoja wa Mataifa azimio ambalo litaweka tarehe ya mwisho kwa Israel kujitoa katika maeneo ya Wapalestina. Mazungumzo hayo yalifanyika London katika ziara ya Kerry yenye vituo vingi ya Jumatatu kutathmini hali ya mambo imejumuisha mazungumzo na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu mjini Rome na mawaziri wa mambo ya nje wa Ufaransa, Uingereza na Ujerumani mjini Paris. Kerry vilevile anapanga kukutana na mkuu wa umoja wa mataifa ya Kiarabu, Arab League, Nabil El Arabi, leo siku moja kabla ya wanadiplomasia wa Palestina kuelezea kuwa azimio litawasilishwa kwenye baraza. Korea ya Kaskazini imeliomba baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kutochunguza shutuma za Pyongyang na ukiukaji wa haki za binadamu na badala yake ichunguze kile inachokiita ukatili na udhalilishaji wa muda mrefu uliofanywa na Marekani. Kwenye barua ya Jumatatu ya balozi wa Korea Kaskazini katika Umoja wa Mataifa Ja Sangnam imesema shutuma dhidi ya Korea Kaskazini ni za kutungwa na hazina msingi wowote, kwa amani na usalama wa kikanda na wa hata kimataifa. Kinyume na hayo, amesema uhalifu wa mateso yaliyofanywa na CIA unahitaji kuzungumziwa haraka sana na baraza la usalama ili kuzuia kile alichokiita matokeo ya kudumaza uthabiti kwa amani ya kimataifa. Na shirika la ndege la Korean Air linaweza likatozwa faini ya kufungiwa kwa muda wa safari zake baada ya kiongozi wa juu wa shirika hilo kuchelewesha safari ya ndege kwa sababu hakufurahishwa jinsi alivyohudumiwa vibaya. Waziri wa usafiri wa Korea Kusini mapema leo amesema Korea inapitia namna itakavyoliadhibu shirika la Korean Air ambalo linadaiwa kukiuka sheria za anga. Mkurugenzi wa wizara Lee Kwang-he pia amesema idara yake iliwasilisha hatua ya kiongozi huyo Heather Cho kwa waendesha mashtaka kwa tukio la Desemba tano. Naendelea kusikiliza VOA Express, tukitangazia mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Serikali ya Kenya imesitisha shughuli za zaidi ya mashirika asiyo kiserikali, ya kiserikali 150 kwa dhana kwamba wanafadhili shughuli za ugaidi. Mwaigi Konyo anaielezea VOA Express kutoka Nairobi. Kulingana na halmashauri ya serikali ya Kenya inahusika na mashirika yasiyokuwa ya serikali, hatua hii imechukuliwa kwa zaidi ya mashirika 150 yasiyokuwa ya serikali ikiwa baadhi yake yamesajiliwa katika nchi za kigeni. The board has, with immediate effect, de-registered these organizations. Serikali inasema baadhi ya mashirika hayo yamekuwa yakifadhili makundi ya kigaidi yakitumia fedha kutoka nchi za nje. Serikali imefunga akaunti au akiba za benki za mashirika hayo. and we have frozen their bank accounts immediately and we are now in the process of repossessing their assets. Mali ya mashirika hayo imetawaliwa na serikali na kupewa mashirika yanayofanya kazi inayofanana na mashirika hayo. and we are now in the process of repossessing their assets with a view of redistributing the same to other NGOs pursuing similar charitable objectives. Na kulingana na mkurugenzi mkuu wa halmashauri hiyo ya serikali Fazul Mohamed, maelfu ya wa wageni wanaofanya kazi katika mashirika hayo sasa wamepokonywa vibali vya kuwaruhusu kufanya kazi hapa nchini Kenya, na itawabidi kuomba vibali vipya kabla ya kuruhusiwa kuendelea na shughuli zao hapa nchini. Tangazo la halmashauri hii ya serikali lasema kuna zaidi ya mashirika 15 yanayofadhili makundi ya kigaidi kwa njia za siri, na baadhi ya mashirika hayo yanafanya biashara za udanganyifu na kusafirisha fedha kwa njia za magendo. Baadhi ya mashirika yanaohusika na amri hii ya serikali ni shirika la madaktari wasiokuwa na mipaka ya Francine San Frontiers na Relief Agency International. Na kwa muda wa mwaka mmoja uliopita, serikali ya Kenya imekuwa ikilalamika kuhusu mashirika yasiyokuwa ya serikali kwa kutayarisha maandamano na taarifa za kuipinga serikali, hususan mashtaka yaliyokuwa ya yakiendelea katika mahakama ya ICC dhidi ya Rais Uhuru Kenyatta. Pia mswada maalum ulitarajiwa kuwasilishwa katika bunge kupinga utendakazi wa baadhi ya mashirika hayo yasiyokuwa ya serikali. Na uhusiano kati ya serikali na mashirika hayo umekuwa na mashaka na sio wakuridhisha. Mwaiki kwenye Vo Express Nairobi. Nam na ulanguzi wa madawa ya kulevya unahusishwa pakubwa na vitendo vya uhalifu na utofu wa usalama na kusababisha vijana wengi kuhusishwa kwa wepesi na makundi ya kigaidi kule pwani Kenya ambapo vijana wanadaiwa kuwa washirika wa, wa Al Shabab kwa miaka mingi. Jambo hili limehusishwa na utumiaji wa mihadarati. Mwandishi wetu Josephat Kioko anaarifu kutoka Mombasa. Mombasa na pwani ya Kenya kwa jumla ni miongoni mwa maeneo yaliyoorodheshwa nchini humo kwa ongezeko la ulanguzi na utumiaji wa dawa za kulevya. Mara kwa mara meli zimenaswa baharini zikielekea katika bandari ya Mombasa zikisafirisha madawa kama vile heroin, hashish na mengine mengi. Mashirika ya kutetea haki na wanaharakati wanaopinga ulanguzi wa dawa za kulevya wanasema ni vigumu sana ukabili ugaidi na uhalifu mwingine iwapo uovu wa miadarati utafumbiwa macho. Nimezungumza na Bi Farida Rashid, mmoja wa viongozi katika shirika la Kenya Muslim Women Rights. Kwa hakika kama mama nasikitika sana kuona hapa kwetu Mombasa kwa watoto wengi wameathirika na mihadharati. Uhalifu wote unatokezana kwa sababu ya kutukumia mahadharati, na kuangalia kwa hakika kwa undani zaidi, ni watoto kukosa kazi, kukosa dhulma za kusikizwa hawa vijana wetu, na kuna watu na hakika ambao wanawatumia hawa vijana. Katika uchunguzi wangu niliochunguza, wengine ni magraduate leo hawana makazi, hawashughulikiwi Wazazi wametupa majukumu yao, ukiwa huchukui kuangalia wale vijana, basi wewe sijui ni kazi aina gani? Tukiendelea hivi, tutakosa vijana, wanaingilia makazi ambayo si, si makazi yao. Tukae tujue vipi tunaweza kusaidia hawa vijana wetu. Miaka mitatu iliyopita aliyekuwa balozi wa Marekani hapa Kenya Bwana Ranibaga alihusisha wanasiasa kadhaa na ulanguzi wa dawa za kulevya zinazoathiri maisha ya vijana wengi. Wananchi hapa Pwani wamekariri kauli hiyo. Nikisema kwa ukweli, hii ni mambo ya siasa, na kama kuna wafadhili ambao wanafadhili watu kama nimeongea, hata na watu wengi wanavyoona ni kwamba kuna lengo fulani ya hasa kwa ajili ya upigaji kura wa 2017 kama inalenga hapo itabidi tutakuwa tunaumia zaidi. Kwa hivyo solution ni kwamba viongozi pia washirikiane na kushikamana, kwamba uhai wa mtu yeyote ni muhimu kama ule mwingine, maana hakuna mahali pana usalama kama hakuna ushirikiano. Siasa imeisha. Huu ni wakati sasa, tuangalie Mombasa yetu, tutaipeleka vipi? Tukifuata siasa, itafika taimu ya siasa, watapiga debe la siasa, lakini mi ningewaomba kwa sasa tuwe kitu kimoja. Sifa ya Mombasa si sifa ya kiongozi peke yake, ni sifa yetu sote. Lazima sisi kama wananchi wakaaji tujenge Mombasa yetu. Kesi nyingi katika mahakama za Kenya pia zinatokana na ulanguzi wa dawa za kulevya na watumiaji wengi ambao wanakamatwa na kushtakiwa. Kutoka hapa Mombasa, ni Josphat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika. Ni mambo yalivyo katika jiji kuu uh, kule nchini Mumba, uh, Kenya la Mombasa. Na kabla ya kuendelea na matangazo yetu ya VOA express kutoka hapa Washington DC, ni vizuri tuende tupate kibao chake Banaba wakiwa naye Venessa Mdee ndani ya VOA express Ninakwambia oh, kibao kizuri sana chake Banaba, wakiwa na Vanessa Mde wanasema mambo ya siri, mambo ya siri ni siri siri siri una kwa nini siri, siri, siri. Ya hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC, vilevile tunasikika matangazo yetu kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com, vilevile ukurasa wa Facebook VOA Swahili ili uweze kupata yale ambayo yanaendelea Kweli kabisa. Na je, wanandoa wanashauriwa nini katika maisha yao ya kila siku? Huyu hapa Said Kero kutoka Kisumu Kenya anaeleza. Ndoa nyingi sasa hivi hazina maisha marefu, ni kwa sababu ya vijana wengi sasa hivi wanapoingia katika ndoa, wanafanya si kama ni jambo la kudumu, wanafanya ni jambo la kujaribu. Hilo ni fosa kubwa sana. Ndoa si kitu cha kujaribu. Ukishaingia katika ndoa juu umeksaingia utakiwi tena kufikiria au kuangalia huku kulia kushoto, nyuma, nini nimesahau hiki, hapana hapana. Ili huweza kudumisha katika ndoa yako ni kwamba ukishaingia katika ndoa, basi kuna taratibu na kuna miko, kwa sababu ndoa ina miko. Sasa vijana wengi sasa hivi hawazingatii ile miko ya ndoa. Miko ya ndoa sina haja ya kuisema yote mikubwa, lakini miko ya ndoa ni kwamba ukishaingia kwenye ndoa, ina maana masuala yote ambayo unahusia unayona hayahusiani na ndoa, basi ni lazima uyape kisogo kwa sababu unapoingiza tena jambo lingine ambalo linakuja kuingia katika ndoa yako, hapo ndio mfarakano, kutoelewana. Ndipo kuna kuingia katika ndoa, unakuta ndoa tumesherekea kwa sherehe kubwa, labda baada ya siku mbili au baada ya wiki tatu uasikia wameachana. Na kwa upande mwingine, kwa upande wa hawa waolewaji, hali kadhalika huko wanakotoka hawapewi mafunzo ya kutosha na wale wanaitwa makungwi, kitu ambacho ni kosa wanatakiwa wazingatie, kwa sababu wale ndio wanawafundisha namna ya kuenzi nyumba na namna ya kumenzi mume, lakini ukuta wanasahau au hawapewi mafunzo ya kutosha namna na ya kuenzi au kumtii mume. Unakuta matokeo yake anamchukulia mme ni kama tu labda mwanafunzi mwenzie darasani alaozoeana naye hivi, wakati mme ana heshima kubwa kuliko baba yake kuliko mama yake. Kwa mujibu wa vitabu inaelezwa hivi ushauri kamili kuhusu ndoa na miko ya ndoa ni ndani ya VOA Express kutoka Washington DC. Na katika uh, mambo ambayo unaweza ukafanya, baada ya kumaliza masomo na labda ka, uh, ajira ikawa haipatikani, ni vipi basi waweza ukajitafutia ajira pasina kungoja kuajiriwa ama kuipata kazi. Kama una kazi usijifunge sisi pia hatukuwa na kazi lakini tunafanya kazi ya kushona viatu. Sisi tunashona viatu katika Magongo, wilaya ya Changamwe, Mombasa West. Kwa majina, mi naitwa Tyson Ringoma, lakini jina ya kazi natumbulikana kama Isaac. Sisi tulianza tu kwa kushona kandokando ya barabara tukiwa watu watatu, lakini mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili tukashona tukishirikiana, tukijitolea kwa moyo ngaja tujaienda shule ya kusome, ya kushonea viatu na kujitolea kwetu ndio tukajua kufanya kazi na kazi, tunafanya kazi aina mbalimbali. Tunatengeneza repea, tunaweka sol, tunatengeneza tuna viatu za skuli, hata pia viatu za shanga na makubadhi. Tunatengeneza kwa wingi tukiuza, tukipata oda pia tunapeana. Hata viatu za kitenge pia tunatengeneza, tukipata oda za harusi tunatengeneza, tunauza. Kwa hivyo dizaini yote mtu akitaka kutengezewa tunamtengezea tu. Kwa sahi, idadi ya wafanyikazi tuko watu kumi na nne watu kumi wametoka kwa familia. Ingawaje tumekuwa na watu kutoka sehemu tofauti tofauti wakifanya kazi, wakiacha, lakini mtu anafanya kazi kwa ajili ya zile changamoto za kazi, anashindwa na kazi, anaacha kazi. lakini kama familia tulishirikiana pia na marafiki, tukashirikiana tukaanza kufanya kazi. Saa hii tuko na branchi tatu, ambayo mwanzilishi ni mkubwa wangu, ambayo yuko Mikindani. Yeye ndio manaja wa hizi ni branchi zote tatu. Kwa majina anaitwa Eric na hii kazi tunayofanya tunafanya kazi ya kushona viatu. Kwa hivyo usilale ukingojea kwamba kuna kazi zinakuja mbele, kazi ni kazi. Mi mwenyewe nimeridhika na hii kazi, maana ni kitu, najilipia nyumba na kula, kila kitu nafanya. Ni ile tu, ukisoma usikae tu ungojea kazi ya ofisini. Mi kama fundi natengeneza viatu vya ripea, natengeneza viatu vya shanga na makubani. Kusema kweli, kwa upande wa mapato, mapato yana changamoto najua na kazi ya juakali lazima ujitolee na ujikaze. Wakati mwingine kazi ukuwa nzuri, kipato kinakuwa kizuri. Najipa moyo, maanake yote ni kazi, tunajitafutia ngaje. Pia wakati wa kutengeneza viatu mpya kama makubadhi, viatu za skuli, viatu za shanga, pia kuna komisheni pia waga, tunakula kulingana naile bei tunauza, maanake hakuna kazi ambayo unaweza fanya bila kula kitu. Kila mtu anajilipa kulingana na kazi yake amefanya. Sizoni yetu nzuri sana sana waga, ni kama wakati shule zimefungwa, na mostly weekends, ndo sizoni inakuwa nzuri. Sizoni ilikuwa imeshika vizuri sana, tuliuza viatu nyingi za skuli, viatu za kubadhi pia tuliuza kwa wingi, hata viatu za shanga. Kusema kweli, mzazi ache kumwambia mtoto hakuna kazi ama mtu akisoma hata akienda akifika college ama university mimi mwenyewe pia nina diploma ya human resource management, lakini sikusema eti lazima nifuate kazi hiyo ambayo nimenini, na nikaona hii ni kama talanta yangu, maanake nafanya kazi kwa kujitolea na hakuna siku nalanjaa, hakuna shii siku nashindwa na mahitaji yangu. Kweli kabisa, usiseme kwamba hakuna ajira ama waonaje? Kweli mambo ya kujitafutia ajira, na ni suala ambayo limekuwa ni changamoto kubwa sana Harrison, kwa vijana wengi sana wa Afrika. Wanamaliza shule, vyuo vikuu, na hawana ajira, lakini ndo hivyo tunaambiwa kwamba kama huna kazi, lazima utafute kazi. <laughs> nakubaliana nawe kabisa. Kwa hivyo popote ulipo wewe, usiseme kwamba, uh, pesa zimekuwa ni adimu ama maisha yamekuwa ni magumu. Pale umesikia kwamba vijana kabisa wameweza kujikimu kimaisha kwa njia ya kushona viatu. Ni VOA Express, tukiendelea vizuri kabisa na tukielekea katika fani ya teknolojia. Uh, mkamiti kibayasi anaeleza Microsoft ilivyoongeza mfumo wa ulipaji fedha kwa njia ya mtandao hujulikanao be, kama bitcoins. Ni kweli Microsoft imeongeza mfumo wa bitcoins kwenye njia zake za ziada za ufanyaji malipo kwa njia ya mtandao ambapo hivi sasa inakubalika katika Windows, Windows Phone na Xbox. Kwa maelezo haya ya mfumo huu, Microsoft ilisema wateja wake hivi sasa wanaweza kutumia bitcoins kuongeza fedha kwenye akaunti zao za Microsoft kwa ajili ya kununua apps, michezo na vikorombezo vingine vyote vya kisasa. Hata hivyo, kwa kununua vitu moja kwa moja huku ukitumia bitcoins bado sio rahisi kihivyo, ambapo mfumo mpya wa kuhesabu fedha unaweza tu kutumika kwa njia moja, yaani ya kuongeza fedha kwenye akaunti ya Microsoft. Microsoft pia ilionya kwamba kufanya malipo kwa kutumia bitcoins huenda isiwe njia rahisi sana, lakini pia taratibu zote za uhamishaji fedha zinatakiwa kuwa za haraka, ambapo watumiaji wanatakiwa kusubiri hadi kwa saa mbili zaidi ya hapo Microsoft ilisema fedha zilizoongezwa kwenye akaunti kwa kutumia bitcoins haziwezi kurudishwa. Mfumo wa bitcoins ni maarufu kote barani Afrika. Nchini Kenya, bitcoins inapatikana kupitia BitX, ambayo imefunguliwa katika miezi ya hivi karibuni, wakati nchini Afrika Kusini, kampuni ya Human IPO iliripoti mpango wake wa malipo ya Payfast kwamba hivi sasa unakubali malipo kwa njia ya bitcoins kutoka kwa wanunuzi wa ndani na kimataifa. Ni jambo zuri kwa watumiaji hao. Ukielekea okay, huko Afrika Magharibi, nchini Ghana, human ipo iliripoti kwamba kuna madai mengi ya bitcoins nchini Nigeria. Kampuni ya malipo kwa njia ya mtandao ya simple pay hivi sasa inakubali mteja kutumia mfumo wa bitcoins. Bitcoins, msikilizaji, pia inatumika kusaidia juhudi za kutokomeza ugonjwa wa Ebola nchini Sierra Leon ni mkamiti kibayasi wa Voice of America akielezea teknolojia mpya kabisa ya Microsoft, teknolojia inayopitia kwenye mitandao ya bitcoins. Na ninajua kwamba umekuwa na siku ambayo ni yenye shughuli nyingi, na labda pengine ukawa kwamba wajiuliza sasa, nitapata maamkuli yepi? Uh, basi ni vizuri kabisa tukajua kwenye mapishi mapishi kuna nini kwenye migahawa hii ni sehemu maarufu mapembe ya ndovu na kinachoendelea hapa ni mlo kwa mlo, mapishi kwa mapishi. Sherehe hizi za mshikaki tumekuja kuenjoi tu, mm, mm. Mandhari ya Mombasa. mm. Shakiki, madafu, vyakula uh -huh. vyetu vya hapa, tanduri, shawarma, walahi mm. Mimi nimeonja kidogo, kwa vile mii ni mlaji wa mairungi. Nimekuja yeah. kuenjoi mandhari ya hapa, mi nala mishikaki na ngoja chips uh hivi -huh. na a unasikiaji kuandaliwa sherehe kama hii, watu kukutana kama hivi jioni jioni nah, mi nasikia raha sana maanake, na pia naona watu ambaye sijawaona pia Ndugu, mambo? Mambo poa. Na nini mauza? mimi kila kitu hapa mshikaki, maini, kuku, tanduri, cutlets, sambusa, sausage, maini, juice fresh, orange, passion, tamarind, mango, tangawizi, mkate sinia, bibibi. Eh, uh, naitwa Yasir from Galbi Stadium. Hii sherehe inaitwa inaitwa nini vile? Naona inaitwa choma choma mshikaki. Sasa wateja wamepata vya kutosha? Alhamdulillah, nashukuru. Eh, siku tatu atulali. Sasa mimi mimi mimi hapa utanitilia nini? Pia mimi nataka kuonja. Leo nataka nini? nini Pia nataka nataka Leo wewe umetaja vingi mpaka nimechanganyikiwa. Basi acha ngutilie vote e, moja moja. Basi anza na chips. Ah, mimi sili chips. chips. Basi nifanyie mshikaki, alafu mshikaki plate ngapi? 2 3 4 moja. Moja tu kutosha, brother. Maana kwa so tasty. Afadhali uchukue mbili usijokuenda ukarudi ukakosa. Ah, nipe moja. Moja tu kutosha. Basi fanyie moja na nusu. Niko na dada watatu hapa na mtoto mdogo. Hamjambo? Tujambo. Tumefurahi hapa kuja, tumekuja kujifurahisha kwa roho zetu. Tunafurahi kwa governor wetu, ametufurahisha sana ye. Kwa hivyo tumekuja kule hapa, mishakiki, chips, kila kitu hapa. Tunakuja kifamilia, eh, hata watoto unaona, wanacheka wanafurahi. Sijui itaendelea sherehe hii, kama nasikia baada ya wiki mbili itaendelea. Kwa hivyo tunataka iendelee tu hivi, mambo haya yanaonekana mmeatamani muda mrefu. Ndiyo, tunaona sasa Mombasa inaleta raha. Uh -huh. Ilikuwa mwanzo karaha lakini sasa hivi tunafurahi, ameenda ku, kuleta oda oda, eh. Haya basi. <laughs> <laughs> asante. Asante. Asante familia, hawa ni usiku lakini mshakiki hapo unaliwa taratibu na waliofika hapa. Dada mambo, umekuja <laughs> kula nini leo? Kila kitu kitabu <laughs> mshikaki, chips, shawarma kila mm -hmm. Asante sana. Ni hapa mjini Mombasa ambako sherehe za mshikaki zimeshika. Hii ni awamu ya pili, anaambiwa baada ya kama wiki mbili hivi zitakuwa sherehe hizi zinaendelea. Mimi hapa nimehesabu vyakula zaidi ya mia mbili mpaka nimeshindwa na hesabu. Na hayo ndio mapishi mapishi kwa siku ya leo. Ni Josephat Kioko kutoka hapa Mombasa na ripoti za mapishi mapishi Nakwambia kabisa mate anadondoka. Ni VOA Express, lakini kabla ya kufunga matangazo yetu ya leo, basi huyu Id Ligongo na muhtasari wa habari. Serikali ya Kenya mapema leo imefuta usajili wa mamia ya mashirika yasiyo ya kiserikali yakiwemo 15 yakishutumiwa kufadhili ugaidi ikiwa ni mkakati wa kiusalama kufuatia mashambulizi ya mara kwa mara nchini humo. Maafisa wa Pakistan wanasema wanamgambo wa Taliban wamewaua watu 126, wengi wao wakiwa ni wanafunzi katika shambulizi la shule kaskazini magharibi mwa mji wa Pashawar. Afisa wa kitongoji amesema wanamgambo vilevile wamewajeruhi watu 122. Mapema leo, waziri mkuu wa Australia Tony Abbott ameelezea tukio la watu kuwekwa mateka katika mgahawa wa Sydney ni kitendo kilichofanywa na mtu anayeumwa na aliyechanganyikiwa. Waziri Mkuu Abbott mapema leo alijiunga na raia wa Australia katika kuomboleza wali wote waliopoteza maisha na kuathiriwa na tukio hilo. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, John Kerry, anakutana na mpatanishi mkuu wa Wapalestina, Saib Erakat, kabla ya kuwasilishwa kwa rasimu kwenye Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa azimio ambalo litaweka tarehe ya mwisho kwa Israel kujitoa katika himaya ya Wapalestina. Tunakushukuru sana kwa kujiunga nasi kwenye VOA Express alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo yaliyekuwa Hadija Riyami, mwelekezi Julie. Mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu mimi ni Idi Ligongo tukikuaga kutoka Washington. Kwa heri.