Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania amemvua madaraka ya waziri wa ardhi, nyumba na maendeleo ya makazi Profesa Anna Tibaijuka kufuatia shutuma za kupokea fedha katika njia zile za kinyume na maadili katika kashfa ya fedha inayojulikana kama Tegeta Escrow. akizungumza mjini Dar es Salaam leo, Rais Kikwete alisema mashauriano yanaendelea kuhusiana na mawaziri na maafisa wengine wa wizara za serikali ambao walitajwa katika kashfa hiyo. Hao ni pamoja na waziri wa nishati na madini Sospita Muhongo na katibu wake mkuu bwana Eliakim Maswi. Waziri Tibaijuka, ambaye aliwahi kuongoza taasisi ya Umoja wa Mataifa Habitat, alitajwa kupokea zaidi ya shilingi bilioni moja na nusu kutoka kwa mfanyabiashara James Rugemalira aliyekuwa na hisa katika kampuni ya IPTL b Tibaijuka amekuwa akijitetea kuwa fedha hizo ziliingizwa kwenye akaunti yake kwa ajili ya kuendeleza shule binafsi anayoendesha, lakini katika maelezo yake, Rais Kikwete alisema waziri huyo hakuweza kutoa maelezo ya kuridhisha kwa nini fedha hizo ziliingia kwenye akaunti yake binafsi. Mlipuko katika kituo cha basi huko Nigeria umeua watu kumi na watano. Maafisa wa mji wa Gombe wanasema bomu hilo lilijeruhi watu ishirini na moja katika kituo cha basi. Mwishoni mwa mwezi Oktoba, mlipuko wa gari uliua watu kumi katika kituo kingine cha basi katika mji huo huo wa Gombe. Hakuna aliyedai kuhusika, lakini shambulio la leo Jumatatu lilitokea kaskazini mashariki mwa Nigeria, ambao kundi la Boko Haram limefanya mashambulizi kadhaa kwa raia katika juhudi zake za kuanzisha taifa la Kiislam. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Wizara ya mambo ya nje ya China inasema haina taarifa ya kutosha kutaka kujua kama Korea ya Kaskazini ilitumia vifaa vya China kufanya shambulizi la kwenye mtandao kwenye kampuni ya Soni. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya China Huwa Chunying alisema China inapinga aina zote za mashambulizi ya mtandao na hawawezi kufikia uamuzi wowote bila taarifa za kutosha. Hata hivyo, wamesema China inapinga mashambulizi ya mtu wa tatu kwa kutumia vifaa vya nchi nyingine na pia wako tayari kwa mazungumzo na nchi nyingine. Marekani inafanya mazungumzo na China ili kuwe na uwezekano wa kusaidia kuzuia kupunguza mashambulizi ya mtandao kutoka Pyongyang. Raia wa Tunisia wanangoja kwa hamu matokeo rasmi ya uchaguzi wa rais nchini humo ambao unaonekana kama hatua kubwa kihistoria ya kihistoria kuelekea demokrasia. matokeo ya awali bado hayajatangazwa lakini mgombea Beji Kaide Sebsi wa chama kinachopinga msimamo mkali wa dini ya Kiislamu alidai haraka ushindi dhidi ya mpinzani wake rais aliyeko madarakani Monsef Marzuki. meneja wa kampeni ya bwana Sebsi amesema mwelekeo wa awali unaonyesha ushindi kwa mgombea wake mwenye umri wa miaka 88. Lakini meneja wa bwana Marazuki alitupilia mbali madai hayo. Shirika la habari la AP linasema watoto wasiopungua 786 hapa Marekani wamekufa kutokana na kunyanyaswa na uzembe katika kipindi cha miaka 6, likisema watoto hao walifariki wakiwa kwenye uangalizi wa maafisa wa kulinda watoto. AP inasema iligundua katika uchunguzi wake wa miezi 8 kwamba watoto wengi walipigwa, kushinda na njaa, au kuachwa peke yao au kufa maji katika mabwawa ya kuogelea, wakati mashirika hayo yalikuwa na sababu nzuri kujua walikuwa hatarini. AP ilifanya uchunguzi wake katika majimbo hamsini ikiwa ni pamoja na Washington DC na kwenye maeneo ya kijeshi. Ripoti hiyo inasema majimbo mengi yalipata tabu kutoa idadi, na kwa kawaida kuna usiri sana ulioshamiri naendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika akitangaza kutoka hapa washington dc tuendelea na habari zaidi za dunia maafisa huko pakistan wamekamata watu kadhaa kuhusiana na mauaji makubwa katika shule moja wiki iliyopita ambapo takriban wanafunzi mia moja na hamsini na walimu na waliuawa waziri wa mambo ya ndani chaudhry nisar al kani alidai wale waliokamatwa wali ni waliopinga mashambulizi hayo ya kikatili ambayo alichukua saa kadhaa katika shughuli hiyo inayoendeshwa na jeshi katika mji wa kaskazini mashariki wa Peshawar. Hakutoa idadi ya waliokamatwa au utambulisho wao. Korea Kusini inasema kompyuta zake za nguvu za kiwanda cha nguvu za nyuklia zimeshambuliwa. Serikali na maafisa wa shirika la nguvu za maji na nyuklia la Korea wanasema shambulizi hilo la mtandao alijawa na athari yoyote kwa usalama wa vinu 23 vya nyuklia nchini humo. Mshukiwa mshambuliaji huyo alitumia akaunti ya Twitter wiki iliyopita kutangaza mambo mbalimbali kuhusu vinu vya nyuklia, lakini mshambuliaji huyo ametishia kutoa taarifa zaidi ikiwa kama vinu vya zamani vitatu visiposimamishwa kufanya kazi ifikapo Alhamisi.