Barabara kabisa, msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika popote pale ulipo, na kuamkiwa tena na kukaribisha kwa mikono miwili kwa makala ya wiki hii, makala viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi, na safari yetu hii leo inaanzia hapa Marekani katika jimbo la California. Mwizi mmoja sugu ambaye alikuwa anatafutwa na polisi kwa muda mrefu huko mjini Los Angeles amefanya vituko wiki hii kabla ya kukamatwa na walinda usalama na kutiwa korokoroni. Jack Pedro Popius aliwashangaza wakazi wa kitongoji kimoja huko Los Angeles kwa kuendesha gari kwa kasi kupita kiasi alipogundua kwamba polisi walikuwa wanamfuata. wa polisi huko Los Angeles aliwaambiwa na habari kwamba Popius alikuwa anaendesha gari lake kwa zaidi ya kilomita mia mbili kwa saa, jinsi kwamba hata magari ya polisi hayangeweza kulifikia gari lake. Lakini msikilizaji, ajabu ni kwamba kisa hicho, ambacho waliokishuhudia walisema kilikuwa ni kama sinema, kiliisha kwa gari hilo kuvingirika na kuingia kwenye nyumba ya wenyewe. Ajabu kwa sababu ya kwenda kasi mno gari hilo lilikosa njia na kupaa juu hadi kwenye paa ya nyumba iliyokuwa kando ya barabara hiyo. Wenye nyumba hiyo, ambao walikuwa mle ndani kitendo hicho kilipotukia, waliwaita polisi ambao walifika pahala hapo na kulitoa gari hilo lililoning'inia kwenye paa. Mwizi huyo sugu, ambaye hakuumia kutokana na kisa hicho, alijisalimisha kwa polisi na kufunguliwa mashtaka. na tukiachana na hayo ya wezi sugu waendeshao magari kwa kasi kama umeme, hebu tutembee barani Afrika tuone ni yapi yalojiri. Mwanamke mmoja huko nchini Chad wiki hii amefungwa kifungo cha miaka tisini na tisa baada ya kupatikana na hatia ya kufanya ukahaba. Maajabu, msikilizaji, ni makala Vijimambo. Elizabeth Escalona ambaye ni mzaliwa wa Mexico alifungwa kifungo hicho huko Jamena na jaji aliyefanya hivyo akamwambia kwamba akimaliza kifungo hicho cha miaka 99 atarejeshwa nyumbani kwao katika nchi yake ya Mexico. Ajabu, msikilizaji, ni kwamba Eskalona ana umri wa miaka 30 kwa sasa, na kwa hivyo basi iwapo atamaliza kifungo hicho atakuwa na umri wa miaka 129. Ajabu. Na kwa hayo kuhusu watu wafungwao kifungo wa cha miaka tisini na tisa kwa sababu ya ukahaba. Msikilizaji, naona time zangu pale kwenye ukuta zinanambia ning'atuke kutoka studio zetu ndogo hizi hapa Atlanta ili niweze kumpisha mwenzangu katika mji mkuu pale Washington DC kwenye studio zetu kubwa ili naye aweze kukuletea muktasari wa habari kama ilivyo kawaida. Makala haya hutayarishwa nami BMJ Mridhi nikiwa hapa jijini Atlanta, na kama ilivyo desturi yangu na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii iona mwenzio anyolewa, nawe tia chako maji. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.