Maafisa wa usalama wa Tanzania wanasema wamemkamata mfanyabiashara wa Kenya anayedaiwa kufanya biashara haramu ya pembe za ndovu na nyara za serikali. Polisi mjini Dar es Salaam wanaeleza kwamba wamemkamata Faisal Mohamed Ali mwenye umri wa miaka 47 kufuatia hati ya kukamatwa iliyotolewa na idara ya polisi ya kimataifa, Interpol, ambayo inajaribu kusaka mageni ya majangili wanaowinda ndovu na vifaru kupata pembe zao ili kusafirisha hadi nchi za Asia. Polisi wanadai Bwana Ali kutoka Mombasa anahusika na mtandao wa kimataifa unaohusiana na tani tatu za pembe za ndovu zilizokamatwa huko Mombasa mwezi Juni mwaka huu. Ukraine imechukua hatua zaidi ya kuomba wanachama wa NATO hii leo, pale bunge la nchi hiyo likipitisha sheria ya kuondolewa hali ya Kiev kutoegemea upande wowote. wa wabunge walipigia kura kwa wingi kuondoa kutoegemea upande wowote Sheria hii ilibuniwa mwaka wa elfu mbili na kumi kufuatia shinikizo la Russia ambalo lilizuia Kiev kuungana na majeshi mengine. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko amesema ataomba wanachama wa NATO ambao ni muungano wa kijeshi wa nchi za magharibi, wakati Kiev ikipigana na wapiganaji wanaongo mkono na Russia katika eneo la mashariki mwa Ukraine, kwenye taarifa iliyochapishwa na shirika la habari la Russia Interfax. Mwanadiplomasia wa Russia Andrei Kelin amepuzilia hatua hiyo kama, kama isiyo ya kirafiki ya, na kusema kwamba Russia haitachukulia suala hilo kwa urahisi bila kufafanua zaidi. Kelin ndiye mwakilishi ndani ya tume ya usalama na ushirikiano ya Ulaya ambayo inahusika na juhudi za kuleta amani baina ya Kiev na waasi. Shirika la Afya Duniani WHO linasema idadi ya waliofariki dunia kutokana na ugonjwa wa Ebola imeongezeka kupita watu zaidi ya 7,500 na idadi ya kesi zinafikia 20,000. Takwimu mpya zilizotolewa Jumatatu zinaonyesha mwelekeo huko Liberia na Guinea ukionyesha kupungua katika maambukizo ya Ebola, wakati kesi za Sierra Leone zikiendelea kuongezeka. Hizo nchi tatu za Afrika Magharibi zina karibu idadi ya vifo vyote vya Ebola barani Afrika. Idadi ya waliofariki katika nchi nyingine iko pale pale huku ukiwa na vifo sita kule Mali, nane Nigeria na kimoja Marekani. Spain na Senegal kila mmoja wakiwa na kesi moja kwa ugonjwa huo lakini hakuna vifo. Pia Piajum, Jumatatu, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema jumuiya ya kimataifa inahitaji kujiandaa vizuri zaidi kwa mlipuko ujao duniani, ambao wanasema ndio mtihani ambao kwa hakika utakuja. Mnaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa mji mkuu wa Marekani Washington DC. Shirika linalopigania haki za binadamu duniani linasema kwamba wapiganaji wa Islamic State wanatumia, wanatumia ubakaji kama silaha dhidi ya wanawake kutoka kabila la Yazidi waliotekwa kaskazini mwa Iraq, jambo ambalo ni makosa ya jinai na dhuluma kwa binadamu. Shirika la Amnesty limetoa ripoti hiyo hii leo, ikieleza kuwa kina hali ilivyo kutokana na mahojiano na wanawake arobaini na wawili na wasichana walioweza kutoroka kutoka miongoni mwa wapiganaji na wengine wengi ambao bado wamezuiliwa. Anaeleza dhuluma za kiakili na kimwili, ikiwemo ubakaji na dhuluma nyingine za kimapenzi. Waliotoroka, waliotoroka wengi walisema dhuluma hizo ndizo zilipelekea wanawake mwana ndizo zilipelekea mwanamke mmoja wa miaka 19, kujiua huku wengine wengi wakitaka kujiua. Donatella Rovera ambaye ni mshauri mkuu wa Amnesty alielezea athari za dhuluma hii kama ambazo zimewaacha wengi katika hali ya wasiwasi. Bilionea mmoja aliyejishughulisha na miradi ya ujenzi Hong Kong amekutwa na hatia ya rushwa na kufungwa miaka mitano gerezani. Mahakama Kuu ya Hong Kong mapema leo imemkuta na hatia Thomas Kwok ya kupanga njama za kutoa hongo ya zaidi ya dola milioni moja nukta moja kwa afisa wa zamani wa Hong Kong. Pia ametakiwa kulipa faini ya dola sitini na nne elfu. Afisa aliyekubali hongo hiyo alikuwa Rafael Hui, kiongozi namba mbili wa zamani wa Hong Kong. Alikutwa na hatia ya kosa la kuenda kinyume na maadili na kufungwa miaka saba na nusu gerezani. Kundi la uhuru wa vyombo vya habari linasema karibu waandishi wa habari sitini wameuliwa mwaka huu katika wakati wakifanya kazi zao za uandishi wan, za wa kimataifa wakiwa asilimia kubwa ya waliokufa. Kamati ya kulinda waandishi wa habari CPJ, CPJ yenye makao yake huko mji mkuu wa New York imetoa taarifa yake ya mwaka mapema leo ikinakili iki vifo vya waandishi wa habari katika nchi ishirini na moja kwa mwaka katika mwaka wa elfu mbili na kumi na nne. Anasema waandishi wa habari wa ndani ya nchi wanaendelea kulengwa zaidi, lakini asilimia ishirini na tatu ya wale waliouawa walikuwa waandishi wa habari wa kimataifa. Kwa kulinganisha waandishi wa habari wa ndani wanakuwa ni asilimia tisini ya orodha ya CPJ na vifo vya waandishi wa habari kuanzia mwaka wa 1992.