Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Desemba 29 mwaka 2014. Katika matangazo ya VOA Express, majina yanaotaka kuwania urais Tanzania yazidi kuongezeka. Sasa huo ni, ni, ni utaratibu mbovu mm, kuliko utaratibu wowote ambao nimewahi kuuona mimi. Naona hii ni hini, demokrasia imekuwa na inaendelea kukua. Ni maelezo ya wakazi wa, wa Dar es Salaam wakitoa hoja zao kwa wale wanaotangaza kuwania urais nchini humo. Mimi ni Sandey Shomari, na mimi naitwa mkamiti Kibayasi, na katika kipengele cha kero zako, hivi ndivyo hali ilivyo. Unakuta unapanda kwenye bodaboda, unamkuta mtu ananuka shati lake hajalifua siku mbili, au amekesha anafanya kazi, hajaoga ananuka, basi sometimes unaweza hata ukamtapikia. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza, Sande Shomari anakusomea habari za dunia. wa kitengo cha utafutaji na uokoaji cha Indonesia anasema ndege iliyopotea ya Air Asia huenda ikawa chini ya bahari. Bambang Solitio aliwaambia waandishi wa habari huko Jakarta hii leo kwamba ndege hiyo aina ya Airbus 320 ikiwa na abiria 162 inadhaniwa kuwa imeanguka Jumapili kwenye pwani ya Indonesia katika bahari ya Java. Utafutaji wa ndege hiyo uliendelea leo huku ndugu wenye hasira wakijaribu kupata taarifa za matumaini yoyote. Juhudi za utafutaji mkubwa wa kimataifa zinajumuisha meli, ndege na helikopta. Mataifa kadhaa yamejitolea kusaidia ikiwa ni pamoja na Marekani. Boti ya mizigo iliyokuwa na kiasi cha abiria hamsini waliookolewa kutoka kwenye meli kubwa ya Kigiriki ambayo ilishika moto katika bahari ya Adriatic iliwasili leo katika bahari katika bandari ya Italia ya Bari. Abiria waliookolewa ndiyo kundi la kwanza kubwa la abiria wengi kufika nchi kavu. Wafanyakazi wa uokozi wanaendelea kufanya kazi kuokoa makundi ya abiria kutoka kwenye meli hiyo inayoungua kwenye kisiwa cha Kofu. Jeshi la wanamaji la Italia linasema zaidi ya watu mia tatu, kati ya 478 na wafanyakazi wameshaokolewa mpaka sasa. Moshi mkubwa unaendelea kuonekana hata baada ya moto huo kuzimwa. Waandishi wa habari watatu wa kituo cha Al Jazeera wanafikisha mwaka mmoja tangu wakamatwe huko Misri kwa mashitaka ya kuunga mkono chama kilichopigwa marufuku cha Muslim Brotherhood. Raia wa Australia Peter Greste na raia wa Canada mwenye asili ya Misri Muhammed Fahmy wako jela kwa kifungo cha miaka saba wakati mwenzao raia wa Misri anatumikia kifungo cha miaka kumi jela. Kaka wa Greste, Michael, aliwaambia waandishi wa habari leo kwamba familia lazima iwe na matumaini kwamba rufaa ya mahakama itapelekea kuachia uhuru kwa waandishi hao. Bunge la Ugiriki limeshindwa kwa mara ya tatu kuchagua rais mpya na hivyo kufungua njia ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu wa mapema kamishna wa zamani wa ulaya wa masuala ya mazingira stavros dimas na mgombea wa katiketi ya serikali alishindwa kupata kura 180 katika sheria ya ugiriki uchaguzi mkuu lazima uitishwe na kuacha masoko ya fedha na washirika wa ulaya wa ugiriki wakiwa katika wiki kadhaa za kutojua nini kitaendelea wiki ambazo zinaweza kupelekea kuathiri dalili zilizo dhaifu za kuinuka kwa uchumi kura hiyo bungeni leo jumatatu ilionekana kama juhudi ya mwisho ya kuepuka uchaguzi wa mapema kuliko inavyotarajiwa ambao unaweza kukiweka madarakani chama cha mrengo wa kushoto cha siriza unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hapa washington dc Afisa wa ngazi za juu wa Korea Kusini amejitolea kufanya mazungumzo ya ngazi ya kiwaziri na Korea Kaskazini ili kuzungumzia makubaliano ya pamoja, ikiwa ni pamoja na kuwakutanisha familia zilizotengwa na vita vya Korea. Roh Kiljai, waziri wa muungano wa Korea Kusini ambaye anahusika na, na masuala ya Korea Kaskazini, aliwaambia waandishi wa habari hii leo kwamba ombi rasmi limetumwa Pyongyang. Amesema ana nia ya kuzungumzia masuala yoyote yaliyo na muhimu kwa pande zote mbili. Kama wakikubaliana, mazungumzo hayo yatafanyika mwezi ujao huko Pyongyang na mwenzake Ro Kim Yangon. Rais wa Marekani Barack Obama anasema makubaliano ya nyuklia na Iran yanawezekana na itakuwa ni hatua ya kwanza muhimu katika mazungumzo yoyote ya kidiplomasia kati ya nchi hizo mbili. Katika mahojiano na redio moja hapa Washington, NPR, Bwana Obama alisema ana matumaini ya kufanya kazi kuboresha mahusiano, ikiwa katika hali ambayo Iran imethibitisha kuwepo kwa mpango wa amani wa nyuklia, ambao uchumi wake unakuwa bila matatizo kutokana na vikwazo na kurudishwa kwenye jumuiya ya kimataifa. NPR waliweka nakala ya maandishi ya mahojiano hayo kwenye mtandao wao Jumatatu. Alipoulizwa kama Marekani itafungua balozi huko Tehran kufuatia hatua ya kuwa na mahusiano ya karibu na Cuba, rais Obama alisema huwezi kusema haitatokea kabisa, lakini akaonya kwamba mambo haya lazima yaende hatua kwa hatua. Polisi wa India wanasema bomu la petroli lilipuka nje ya mgahawa ulio na shughuli nyingi huko Bangalore na kuua mwanamke mmoja na kujeruhi wanaume watatu. Mlipuko huo ulitokea Jumapili usiku katikati kati ya Bangalore, eneo la makazi ya wafanyakazi wa juu wa teknolojia huko India. Eneo hilo lilikuwa limejaa watu ambao hujumuika Jumapili jioni wakati mlipuko ulipotokea, na kupelekea tahadhari za usalama katika miji mingine ya India. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi hilo, lakini watu wawili waliokamatwa katika eneo la karibu bado wanahojiwa. Unasikiliza VOA Express, matangazo haya yakikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Na Cameron inasema jeshi lake limeshambulia kwa mizinga wapiganaji wanaodhaniwa kuwa Boko Haram ambao walishambulia kambi zake karibu na mpaka wa Nigeria na Cameroon na kuteka sehemu kubwa ya mji wa Ashghashia. Mwandishi wetu Edwin Kidzeka ana ripoti kutoka Yaunde na ripoti yake inasomwa hapa na Mwamoyo Hamza. Msemaji wa jeshi la Kamerun Kanali Didi Abajek anasema wapiganaji wapatao elfu moja wa Boko Haram wameteka sehemu za vijiji vipatavyo saba katika eneo la mpakani na kushika kambi mmoja ya jeshi kwa muda ya Jumapili. Alisema pia kuwa wapiganaji hao waliteka idadi kadhaa ya wasichana. Anasema jeshi lilijulishwa na wakazi wa vijiji hivyo kuwa Boko Haram wameteka wasichana wenye umri kati ya miaka 12 na 15 na kuwafungisha ndoa za lazima hapo hapo wakitumia lugha ya Kihausa. Katika kipindi cha mwaka uliopita, Boko Haramu imeongeza juhudi zake za kuteka wasichana nchini Nigeria na kuwalazimisha kufunga ndoa na wapiganaji wa kundi hilo. Hatua hiyo imelaaniwa vikali na jumuiya ya kimataifa, lakini juhudi za Nigeria kuzuia utekaji zaidi au kuwakomboa wa wasichana hao zimeshindwa. Sasa inaelekea Boko Haramu inajaribu kuendesha kampeni za namna hiyo nchini Camerun ambako kundi hilo limekuwa likitumia mashambulizi ya kuvuka mpaka katika miji ya karibuni na mpaka shambulizi hili jipya la Boko Haramu katika muda wa wiki tatu zilizopita, linaonekana kuwa kama shinikizo la kutaka wapiganaji wao mia moja waliokamatwa baada ya kuteka vijiji vya Cameroon waachiliwe. Lakini waziri wa mawasiliano wa Cameroon, Issa Chiroma Bakari, anasema jeshi la nchi hiyo limekuwa likishambulia maeneo ya Boko Haramu katika kituo chake cha Amchide, na hawatakubali madai ya Boko Haram. Hii ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Na katika hoja kwa hoja hii leo tunaye Faraja Kiyobia na Lasti Mlaki wakipeana hoja juu ya idadi wanayotangaza nia ya kuwania kiti cha urais wa Tanzania kuongezeka hasa katika chama tawala cha CCM. Katiba ya Tanzania ina mruhusu kila raia kugombea, lakini hiyo haimfanyi kila mtu akawa rais. Nakumbuka wakati nakuwa mimi uh, urais ulikuwa una sifa zake. Kwanza, mtu ili awe rais anapaswa kuwa na sifa kadha wa kadha. Sasa kama Tanzania tunafika kipindi kwamba mtu anaweza, Bwana Kiobi, anaweza nikatoka nilikotoka nikasema nataka rais, nataka mnipe kula, nataka hivi. Sasa huo ni, ni, ni utaratibu mbovu kuliko utaratibu wowote ambao nimewahi Wana. Mimi naona hii ni demokrasia imekua na inaendelea kukua. kwa swala la watanzania au kila mtanzania au kila mwanasiasa au hususani kwenye chama cha mapinduzi tumekuwa tukiendelea kuona kwamba wakitangaza kuania nafasi hii ya urais, mimi kwa upande wangu nauona kwamba ni demokrasia imekua na watanzania wamekuwa na uelewa zaidi kuhusiana na maswala ya kisiasa. labda ni kurudisha nyuma kidogo kipindi hichi, tunakumbuka kulikuwa kuna chama kimoja CCM na kulikuwa hakuna uwazi kwenye maswala haya ya urais, wananchi wali pata kiongozi au kamati ya kisehemu inamchukua kiongozi waliomtaka wao. Kwa hiyo kulikuwa, kwa wananchi walikuwa hawana mamlaka hiyo, ameletewa kiongozi wana budi ya kumpigia kura, wamtaka huo wajamtaka. Mimi sikubaliani naye, nilikuwa namsikiliza hoja yake. Okay, demokrasia ni kitu ambacho ni kizuri, na sasa hivi dunia nzima inajitahidi kufanya demokrasia. Lakini sasa, demokrasia iwe na mipaka yake. Naweza nikatumia lugha moja rahisi, iwe na adabu, iwe na adabu. Kwa sababu gani? Demokrasia hiyo hiyo ndo ina uwezo wa kufanya nchi ikakuwa, demokrasia hiyo hiyo ina uwezo kufanya nchi ikaheshimika ama ikadhaulika. Sasa huku tunakuelekea ni kwamba demokrasia hii itatufanya tusisimame imara ama tusiheshimike kwenye nyuso za watu wengine wanaojua nini maana ya demokrasia. Sawa, kila mtu ana haki, kila mtu ana uhuru, ndio maana kuna kitu kinaitwa utaratibu. Urais si kama mwenyekiti wa serikali za mtaa, ambao mtu anaweza akakurupuka akasema mi kesho nitakuwa mwenyekiti serikali ya mtaa. Urais ni mzigo. Napenda ni mnukuu Mwalimu Nyerere alisema, Ikulu ni sehemu nzito, alitumia neno hilo yeye. Ikulu si sehemu ya masihara, si sehemu ambayo tu na kurupuka asubuhi anasema nataka kwenda Ikulu. Umemsikiliza kwa makini wa Faraja, lakini mimi bado hoja yangu inarudi pale pale kwamba wananchi wanamtaka kiongozi, sio kiongozi anawataka wananchi. Ukizungumzia swala la demokrasia, linarudi kwa kwa wananchi na kwa mtu binafsi. Demokrasia imekuwa vipi? Kwamba kila mtu ana haki ya kumchagua mtu anayemtaka swala la, la, la kila mtu kuamua kujitokeza kuwania nafasi hii ya urahisi Tanzania, kwa namna moja ama nyingine, linafungua lina, lina, lina njia kwa sisi wananchi kutambua kwamba huyu ame, ametangaza kwamba anahitaji nafasi ya urahisi Ikulu. si sehemu ya masahara, ikulu ni sehemu nzito, na ikulu inapaswa kuwa na heshima yake. Unapopewa kiti hicho kifanyie kazi, na si kila mtu ana uwezo wa kwenda ikulu. Ndivyo mambo yanavyokwenda katika VOA Express ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Tunasikika pia kupitia kwenye mtandao wetu www.voaswahili.com. Kila juma, LiveTalk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako, msikilizaji wetu, kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa 1:30 kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12:30 kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. na msikilizaji, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti America Amerika, VOA Express. Sasa ni burudani ya muziki. Jose Chameleon anakuambia Jamila. Yeah. Haya, basi, sande. Hmm, kibao hicho cha Kamilion anakwambia Jamila. Jamila siku nyingine harudi nyumbani nam. <laughs> ni mambo <mlima> mazito hayo, <laughs> kutoka kwa mzee Kamilion kutoka kule nchini Uganda. <laughs> Hii ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, tukikimbia zaidi na VOA Express. Na habari kubwa hivi sasa duniani kote ni kuhusiana na kupotea kwa ndege ya Air Asia, ikiwa ni miezi kadhaa tu kabla ya kupotea ndege nyingine ya Malaysia ambayo mpaka sasa haijapatikana na kutajwa kama moja ya tukio kubwa la mwaka elfu mbili na kumi na nne. Mwenzangu Id Ligongo ameongea na Kapten Noel Comba ambaye ni rubani na mkaguzi wa mambo ya ndege wa Mamlaka ya Usalama wa Anga Tanzania kuhusiana na ajali ya Air Asia. Kwa ufupi, inaonekana kwamba kulikuwa kuna hali ya hewa mbaya katika lile eneo wakati ndege ile na nyanyuka kuelekea Singapore, kwa sababu marubani inaonekana walikwenda kwenye urefu waliokuwa wameuomba wafuti elfu thelathini na mbili kutoka usawa bahari, na baadaye wakaomba tena kupanda zaidi kwenda urefu wafuti elfu thelathini na nane kutoka usawa bahari, wakijaribu ku, kuikimbia ile hali ya hewa mbayo ambayo walikuwa wanajaribu kuiona na pia walijaribu kuomba kwenda kushoto kwa kwa kwa kwa njia waliokuwa wamepangiwa kupita awali yote ilikuwa ni katika hali ya kuhangaika kuikimbia ile hali mbaya ya hewa ambayo walikuwa wanaikabili kwa kipindi kile katika kipindi hichi ambacho walikuwa wanajaribu kuhangaika kuikimbia hali hiyo mbaya ya hewa basi inaonekana pale ndio walipata matatizo na mawasiliano yaliweza kupotea kati ya ndege na ongoza ndege na haijasikika tena kuanzia hapa kwamba ndege ilikwenda wapi Utueleze pengine kitaalam, maake najua nyinyi yeah, mnafahamu vizuri masuala haya ya anga. Mpaka hivi sasa bado haijajulikana ile ndege imeangukia wapi, na hakijaonekana hata chombo kimoja ambacho kinaweza kuhusisha hiyo ndege mahala ama namna gani ambavyo imeanguka. Unadhani kwa hali hii iliyopo hivi sasa inaonyesha kwamba hiyo ndege itakuwa haijaanguka katika maeneo ambayo pengine e mara ya mwisho ili kuwa ikiwasiliana na watu walioko aridhini kwa, kwa kawaida ndege kabla haijaondoka rubani huwa anatoa muda wa masaa au dakika kama itakuwa inafaa, kumwambia mwongoza ndege kwamba ni atakuwa angani, ana uwezo kuwa angani kwa muda gani. Sasa kwa hiyo kwa, kwa, kwa flight ambayo ilikuwa ni fupi ambayo nadhani ni kama kati ya risali moja mpaka masaa mawili, ndege kwa haraka haraka ingeweza kuwa labda na mafuta ya masaa manne kwa mfano. Sasa tangu mawasiliano ya ndege yamepotea, na mpaka sasa hivi anavyoongea kwamba yajaonekana, ni wazi kwamba yale mafuta ambayo yalikuwa nayo yameesha kuisha. Kwa hiyo kuna uwezekano mkubwa tu kwamba hiyo ndege iko chini, imeanguka au imetua sehemu na mpaka hapo uthibitisho utakapopatikana ikimaanisha labda mabaki au vitu kama hivyo, basi ndio tutaweza kuhakikisha kwamba kweli uh, ilianguka na mambo mengine ataweza kufuatwa. Lakini kama alitua sehemu nyingine, kwa maana ya kwamba alipata dharura akatua kwenye kiwanja kingine karibu, basi rubani anapaswa kutoa taarifa kwa mamlaka husika kwamba yuko sehemu fulani. Kwa mfano uh, hali ya hewa jinsi ilivyokuwa inaonekana wakati rubani akiomba kwenda juu zaidi. Kutoka kwa mwongozaji, unadhani kwamba kulikuwa kuna uwezekano wa yeye kugeuza kurudi alikotoka na kukatisha safari? Yes, uwezekano upo. Uh, marubani wote amefundishwa hivyo kwamba, kama mbele unakokwenda unaona kwamba hakufai, unarudi ulikotoka, unatua, halafu unasubiri hali ya hewa, ikiwa nzuri then utaweza kuruka tena na kuelekea ulikokuwa nakwenda. Ni Captain Noel Komba akizungumza na VOA Express kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Naam msikilizaji, basi katika kero zangu hii leo, kila mmoja na kero zake zinazomsumbua katika maisha ya kila siku. Lakini hivi sasa, basi hebu tega sikio kusikiliza hizo kero zako. Kero langu niliona moja sikufurahia ni wakati wachumbe wetu wa Kenya, wale tumewachakuwa tunawaheshimu, ni viongozi wetu, wakienda kupigana kama watoto wanatupatia aibu kama nchi ya Kenya, dunia inaona uchi wetu na mi naomba ya kwamba kama ni kitu inatupatia kitu ya kushikana, kitu ya kuleta amani katika nchi, kitu ya kusema vita ama walivu wamekuwa katika nchi yetu, ile kitu mimi ningesema kwa wachumbe wetu ni wakuwe kitu moja, kwa sababu Mkenya akikufa si ya chama. Hiyo ni kero langu kama mama. Mimi, kero yangu kubwa sana hawa waendesha bodaboda -boda. Unakuta unapanda kwenye bodaboda -boda, unamkuta mtu ananuka shati lake hajalifua siku mbili au amekesha anafanya kazi, hajaoga ananuka, basi sometimes unaweza hata ukamtapikia mwe. Unasikia kichefuchefu hasa e, unapata pesa nyingi, wao wanajiweka unaji, katika hali ya usafi, angalau mteja akikaa nyuma ya mgongo wake kwenye bodaboda -boda. Awe comfortable. Madereva bodaboda kuwe ni wasafi, jamani, tunakereka mnatokia sana sisi abiria zenu. Na msikilizaji, basi umefika ule wakati wa Hollywood Reporter, na wakati huu basi tunaungana naye mkamiti kibayasi, una yapi katika Hollywood Reporter hii leo? Nam basi, Bill Cosby mchekeshaji aliyekumbwa na sakata la ngono hivi karibuni ameibuka na mtazamo mpya kabisa, ambapo sasa amewajiri wachunguzi binafsi ili kuangalia historia za wanawake wote waliodai kuwa walihusishwa katika dhuluma ya mapenzi na Cosby. Kwa mujibu wa taarifa zilizosambazwa kwenye mtandao wa gazeti la New York Post, ni kwamba Cosby amewajiri ili kuweza kupata taarifa ambazo zinaweza kuvuruga shutuma dhidi yake. Taarifa zinaendelea kusema kutoka kwenye vyanzo mbalimbali ambavyo vimethibitisha kwamba mkonge huyo wa TV kupitia mwanasheria wake Hollywood Martin Singer kwamba chochote ambacho kinatolewa mdomoni na walalamikaji hao ni haki yao kufanya hivyo. Nayo na kampuni ya movie ya Sony imesema kwamba movie ya The Interview ambayo ilitoka siku ya Christmas ilinunuliwa au kukodishwa mtandaoni zaidi ya mara milioni mbili na hivyo basi kuingiza zaidi ya dola milioni kumi na tano katika siku nne za kwanza, baada ya utata kwamba kumbi nyingi za movie hazitaonyesha kigongo hicho. Hii imekuwa pigo kwa Korea Kaskazini, ambayo iliingia na kuvuruga mambo ya mtandao kinyume cha sheria, ikijua kwamba itaingiza hasara kwenye mambo ya movie na mengineyo. Hali imekuwa tofauti basi. Kwenye taarifa ya Soni inasema The Interview ni movie namba moja kuwahi kutolewa kwa njia ya mtandao na kampuni hiyo na kuweza kuingiza madola kibao na kijana Chris Brown na kimwana chake Karuchi Tran au KT ukitaka kumwita hivyo, waliripotiwa kuonekana pamoja kwenye ukumbi wa starehe wa Playhouse katika sherehe za Christmas, hivyo basi kuweka picha kwamba wawili hao huenda wametatua tofauti zao za kimapenzi zilizovuma kila kona kwamba wameachana baada ya wawili hao kukutana. Basi chanzo kutoka kwenye mtandao wa Instagram kinaeleza kwamba Chris Brown alimwomba KT waongee faragha, kitu ambacho KT alikubaliana nacho. VOA Express inakupa kudos Chris Brown kwa jitihada ulizofanya za kurejesha mpenzi wako. <laughs> ndivyo mambo hayo katika Hollywood, hapa VOA Express. <laughs> sawa kabisa na msikilizaji, basi hivi sasa tunaelekea kwenye mitandao huko. Yanayovuma kwenye mtandao ni yapi? Idi Ligongo yuko tayari kabisa. Ikiwa tunaelekea kuufunga mwaka wa 2014 na kuingia mwaka wa 2015 ambao ni mwaka wa uchaguzi mkuu nchini Tanzania, mwanasiasa mwingine ambaye ni waziri wa utalii na mali asili Lazaro Nyalandu, yeye ametangaza pia kutaka kugombea uraisi wa nchi hiyo. Anakuwa ni miongoni mwa wanasiasa vijana waliotangaza nia hiyo, ambapo mpaka sasa idadi ya wa wagombea uraisi ndani ya chama cha mapinduzi CCM kufikia karibu kumi. Habari hii imevuma sana katika mitandao ya kijamii, iwe Twitter, Instagram, Facebook hata kwenye WhatsApp. Watu wametoa maoni tofauti tofauti, lakini swali kubwa ama hoja kubwa ikiwa, je, taasisi ya urais nchini ya Tanzania imeshuka hadhi na ndio maana kila mtu amekuwa akitangaza nia ya kutaka kwenda ikulu ya Tanzania, ama ni kwa kuwa demokrasia imekuwa wengine wameendelea kutoa utani zaidi wakidai inaweza ikaja tokea aliyewahi kuwa mrembo wa Tanzania, yani Miss Tanzania Faraja Kota ambaye ni mke wa waziri huyo akaja kuwa fesled na kama kawaida, mrembo huyo ana marafiki kibao mamis. Kwa hiyo endapo ndoto ya waziri huyo itatimia, basi ikulu itakuwa ikitembelewa sana na warembo, na itakuwaje kwa walinzi? Haya <laughs> basi, Daniel mgabonihela hela anasema hawa wote zao la magamba aka ufisadi aka chama cha escrow, akiangalia suala hili kwenye ukurasa wake wa Facebook. Jacob Saswere, yeye anasema akili za wabongo bado sana, mnapaswa kufikia upevu wa fikra, mkajua mambo mambo mazito, haya hayataki masihara. Basi ni Jacob Nyongesa, yeye alitoa maoni haya katika moja ya blog maarufu sana nchini Tanzania. Ali Hassani Njenja, yeye anasema hakuna ikulu tena, Nyerere aliondoka nayo kwa sasa tuna kijiwe cha wachuuzi wa magendo na wezi wa rasilimali za nchi. Brighton Kiduko yeye anasema ikulu ni geto la masela kwa sasa. Basi hayo ndiyo katika yavumayo mitandaoni. Unasikiliza VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Sande Shomari yupo tayari kukusomea muktasari wa habari. Mkuu wa kitengo cha utafutaji na uokoaji cha Indonesia anasema ndege iliyopotea e Asia huenda iko chini ya bahari. Bambang Solitio aliwaambia waandishi wa habari huko Jakarta hii leo kwamba ndege hiyo aina ya Airbus 320 ikiwa na abiria 162 inadhaniwa kuwa imeanguka Jumapili kwenye pwani ya Indonesia katika bahari ya Java boti ya mizigo iliyokuwa na kiasi cha abiria hamsini waliookolewa kutoka kwenye meli kubwa ya Kigiriki ambayo ilishika moto katika bahari ya Adriatic iliwasili leo katika bandari ya Italia ya Bari. Abiria waliookolewa ndio kundi la kwanza kubwa la abiria wengi kufika nchi kavu. Waandishi wa habari watatu wa kituo cha Aljazira wanafikisha mwaka mmoja tangu wakamati huko Misri kwa mashtaka ya kuunga mkono chama kilichopigwa marufuku cha Muslim Brotherhood. Bunge la Ugiriki limeshindwa kwa mara ya tatu kuchagua rais mpya na hivyo kufungua njia ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu wa mapema. Kamishna wa zamani wa Ulaya kwa masuala ya mazingira Stavros Dimas, mgombea wa katikati ya serikali alishindwa kupata kura 180 tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri ya leo na usikose kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya msimamizi wa matangazo alikuwa mamoyo hamza mwelekezi ni dwayne collins mimi naitwa mkamiti kibayasi na mimi ni sunday shomari pamoja tunakuaga kutoka washington dc kwa heri