Maafisa wa Indonesia wamepata miili isiyopungua 40 kutoka baharini karibu na mabaki ya ndege ya abiria ya Air Asia ambayo ilipata ajali wakati wa dhoruba siku ya Jumapili. Televisheni za Indonesia leo zilionyesha ndege za uokozi zikiopoa miili kutoka Java Sea kiasi cha kilomita mia moja na sitini kwenye pwani ya kisiwa cha Borneo. Familia za watu waliokuwa kwenye ndege walibubujikwa na machozi baada ya kuona picha za kwanza za miili iliyoelea ambayo ilikuwa haina mavazi maalum ya kujikinga endapo ajali ingetokea majini. Marekani imefanya shambulizi moja la angani katika ki... Le Pentagon inasema lililenga kiongozi mwandamizi wa Al Shababu nchini Somalia. Msemaji wa jeshi la Marekani anasema kuwa shambulizi la jana lilifanyika karibu na Sako, lakini mpaka sasa haijabainika ikiwa shambulizi hilo la angani limepiga malengo yake. Msemaji wa jeshi la Marekani anasema maafisa hawaamini kuwa kuna vifo vyovyote vya raia. Mwezi Septemba shambulizi lingine la anga la Marekani nchini Somalia lilimuua kiongozi wa Al-Shababu Ahmed Abdi Godani kundi la Al-Shabab lenye uhusiano na Al-Qaeda linajaribu kuiangusha serikali ya Somalia na kuifanya nchi hiyo kuwa taifa lenye kufuata sheria kali ya Kiislamu. Wakazi na wanadiplomasia wanaripoti kuwepo kwa mapigano makali ya bunduki katika mji mkuu wa Gambia, katika eneo la mji ambao linajumuisha makazi ya rais. Washambuliaji wenye silaha walianza kufyatua risasi mapema leo huko Banjul, lakini hali ilionekana kuwa tulivu majira ya mchana. Kwa sasa huko rais Yahya Jammeh hakuwepo nchini humo, japokuwa kulikuwa na ripoti za kukanganya kuhusu Hakukuwa na uthibitisho kama ni jaribio la mapinduzi na hakuna taarifa ya haraka iliyotolewa na serikali. Wanajeshi waliidhibiti harakati zote za kuingia na kutoka katika mji mkuu na wakazi wa mji huo waliambia Sauti ya Amerika VOA kwa njia ya simu kwamba wamebaki nyumbani na hawakwenda hata makazini. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Watafiti wanaamini kwamba ndege aina ya popo ni chanzo cha virusi vilivyopo hivi sasa vya mlipuko wa Ebola katika mataifa kadhaa ya Afrika Magharibi, lakini utafiti mpya unaeleza kimelea tofauti kinachotokana na popo wanaokula matunda kilit kuwepo mwanzoni mwa mlipuko huo. Kirusi cha Ebola kinasambaa kutoka kwenye popo wanaokula matunda watu wanapokula nyama yake. Kesi ya kwanza mlipuko huu iligunduliwa kwa mvulana wa umri wa miaka miwili. Watafiti kutoka taasisi ya Robert Koch huko Berlin wanasema ikiwa maambukizo haya yanatokana na chakula, basi watu wazima wangeathirika kwanza. Hivyo basi wanaangalia chanzo kingine kinachoweza kusababisha ugonjwa huu. Polisi nchini Pakistan wamemkamata mshukiwa aliyepanga mashambulizi ya wanamgambo wa mwaka elfu mbili na nane huko Mumbai saa kadhaa baada ya kushinda kesi ya rufaa dhidi ya kifungo chake cha muda. Polisi wa Islamabad wanasema Zaki ur Rahman Lakhvi ni mmoja wa Pakistani saba waliofikishwa mahakamani kwa ajili ya shambulizi huko India ambalo liliua watu mia moja na sitini na sita. Awali aliwekwa jela kwa shutuma za kumteka nyara raia mmoja wa Pakistan. Mkutano wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa umepitisha azimio likisema Myanmar kutoa uraia na haki sawa kwa jamii ya wa Rohingya walio wachache nchini humo. Katika azimio lililopitishwa kwa pamoja hapo jana, mkutano huo ulielezea wasiwasi mkubwa juu ya namna Myanmar inavyotoa huduma kwa kundi la wachache lenye Waislamu wengi huko, kiasi cha Warohingya laki moja na elfu arobaini wamekwama kwenye kambi yenye msongamano katika jimbo la Rakhine, mahala ambako ghasia za kimadhehebu zimesababisha vifo vya hadi takriban watu 280 na tangu Juni mwaka 2012 na kumi na mbili