kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni januari pili mwaka 2015 katika matangazo ya voa express hii leo waasi wa congo wa fdlr wagoma kusalimisha silaha raia wanasemaje kama binadamu tunaunga mkono ile jambo lakini tunasema sio muda. Mimi ni Idi Ligongo, nami ni Est Gidhuat. Je, inapofika mwisho wa wiki kina baba wajitahadhari vipi? Uh, tahadhari ambazo napeana kwa wanaume uh, wazee wakienda kukunywa, please msikunywe sana. Hii kukunywa sana itafanya mtupo na wanawake wenu basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa na Este Gidhuyuat. Mahakama Kuu ya Kenya imesimamisha baadhi ya vipengele vya sheria mpya ya usalama wa kitaifa huko Kenya iliyotiwa saini majuzi ili kuvifanyia uchunguzi zaidi. Jaji wa mahakama kuu George Odunga amesema leo Ijumaa kuwa sheria hiyo mpya ya kupambana na ugaidi inaibua masuala kadhaa ya ukiukwaji wa haki za binadamu. Hatua ya mahakama hiyo inafuatia ombi la upinzani nchini humo. Baada ya kutia saini sheria hiyo yenye utata mwezi jana, rais wa Kenya Uhuru Kenyatta alisema sheria hiyo inalipa taifa hilo vifaa inavyohitaji vya kupambana na tishio la ugaidi. Polisi wa Saudi Arabia wamemkamata mwanamume anayeaminika kuwa mwanachama wa kundi wa la Waislamu wa dhehebu la Shia linalolaumiwa kwa kuchochea maandamano katika mkoa wa mashariki mwa nchi. Wizara ya masuala ya ndani imesema leo Ijumaa kuwa Montada Ali Saleh Al Sabait alizuiliwa hapo jana katika kijiji cha Awamia chenye Washia wengi ambacho kimekuwa kitovu cha ghasia tangu mwaka elfu mbili kumi na moja za kutaka mabadiliko ya kidemokrasia na kuhitimishwa kwa utawala wa Wasuni kwenye ufalme wa Saudia. Timu zinazotafuta maiti za watu waliofariki katika ajali ya ndege ya Air Asia huko Indonesia inasema itatumia vifaa vya chini ya bahari kutafuta mili zaidi ya abiria waliokufa kwenye ajali hiyo baada ya hali ya hewa kuimarika. Maafisa wa Indonesia wanasema mpaka sasa wameopoa maiti 22 baada ya kupata mili zaidi hivi leo Ijumaa ndege hiyo ilikuwa imebeba abiria 162 pamoja na wafanyakazi wa ndege hiyo ilipotoweka kwenye mitambo ya rada hapo jumapili hali mbaya ya hewa inaendelea kutatiza juhudi za kutafuta mabaki ya ndege hiyo aina ya airbus 320 unasikiliza voa express kutoka hapa sauti amerika Maafisa wa Somalia wanasema wanamgambo wa Al-Shababu wameshambulia kituo cha kijeshi nje kidogo ya mji wa Baidoa na kuua wanajeshi sita wa Somalia. Maafisa wanasema mashambulizi hayo yameacha watu kumi na wanane wakiwa na majeraha mabaya. Mapema wiki hii Marekani ilithibitisha kuwa mkuu wa masuala ya kijasusi wa Al-Shabab, Tahlil Abd Shakur, aliuawa katika shambulizi la angani la Marekani akiwa kwenye gari katika mji wa Saaku. Pentagon inasema kifo cha Tahlil, ambaye aliwajibika kwa operesheni za nje za Al-Shabab, kitakuwa pigo kwa kundi hilo la wanamgambo ambalo linafanya mashambulizi dhidi ya serikali ya Somalia, washirika wa, wa Marekani na maslahi yake na maafisa wa Uitaliano wamedhibiti meli ya mizigo iliyokuwa imebeba mamia ya wahamiaji ambayo wafanyakazi wake waliitelekeza nje ya pwani ya nchi hiyo. Hii ni mara ya pili walinzi wa pwani ya Uitaliano kuokoa meli kama hiyo. Maafisa wa idara ya walinzi wa pwani walipelekwa kwenye helikopta kwenye meli hiyo iliyopewa jina la Ezdin. Meli hiyo ilikuwa na bendera ya Sierra Leone lakini haikuwa na mfanyakazi yeyote ndani na ilikuwa haina huduma za umeme kutokana na mawimbi makali ya bahari yaliokumba meli hiyo kusini mashariki mwa nchi hiyo maafisa wanakisia ilikuwa na wahamiaji 450 wengi wao kina mama na watoto Haya basi, msikilizaji, kama unajiunga nasi popote pale ulipo, hii ni VOA Express tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Kama ulivyosikia katika vidokezo vyetu, wapiganaji wa FDLR walioko huko mashariki mwa Congo wamepinga mwito wa Umoja wa Mataifa kusalimu amri. Hii leo mwandishi wetu Auster Malivika amezungumza na Leofoge Fields, msemaji wa FDLR huko mashariki mwa Congo, na ifuatayo ni taarifa yake. Akizungumza nasi kwenye laini ya simu msemaji wa kundi la wapiganaji wa FDLR mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo la Forge Fis amesema kwamba ultimatum ama vitisho vilivyotolewa kwao kutoka kwa, kwa umoja wa mataifa havina maana yoyote. La Forge Fis, wewe ni msemaji wa wapiganaji wa, wa FDLR, leo ndio mwisho wenu kususha silaha Je, mutaondoka ama mutabaki katika misitu na munaonaje hii ultimatum ambayo inaisha leo hii? Hii ultimatum ya leo, tangu zamani tulisema kama haina maana. Sisi tuliamua kutia silaha chini. oliyo batusaidie mwaile batusindikize batu. Mwaile banasema batakuya batakuya, tushambulia bakuye tu kama banapenda bakuye, batahuwa batu. Sisi hatutakamata silaha tena, eisa zitiya chini, bakekuya bakehamuha kukuya kuhuwa batu, bakuye tu <laughs> sizi tungeomba oliyo bakuye kuhuwa batu, baende baambie Kagame aitike, tuongeye naye, tuone namunagani ya kurudi kwetu. Ile haiko kitu kigumu lakini rais wa Rwanda Paul Kagame anasema kwamba hawezi kuzungumza na nyinyi, na hakatae mwenye Rwanda wote kurudi katika nchi yake. Kama anasema hapendi zungumza na sisi, ni kusema sisi hatuko Wanyarwanda. Sisi tuko Wanyarwanda, inchi ni yetu, inafaa aitike tuongee Tuone jinsi tutarudi kwetu, kusema hapeni jasiki kusema hapeni jo inaacha community international, ingefaa community international kimuforce kuitika kuongea na si sino, kusema o bana kuya uwa watu boba kuya tu bauwe hatutawakataza yeye. yeah, anasema kwamba iko tayari kuwapokea murudi katika nchi yenu, na waliofanya makosa wataadhibiwa, lakini wale ambao hawakufanya makosa warudi. Lakini swala la mazungumuzo amesema kwamba hili haliwezekani yeah. Sisi hatuwezi ingia na ile inchi kama mambo haibadilike pale. Sisi hatupendi kwenda kuwa sawa baesklave pale. Tunapenda kama tunaingia Rwanda tu exercise droit politike zetu zote. Sino wenye biko ndani, munayua bana, bauwa banayenda tupa mumalake, mu bengine banabafunga kiholela. Sisi hatupendi kwenda kuishi saa vile, ndio sababu tunaomba aitike, tuonge, tuone namuna gani tutarudi kwetu. Haya basi, msikilizaji, unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na msikilizaji, leo katika hoja kwa hoja tunazungumzia hatua ya jeshi la serikali ya Kongo ikishirikiana na lile la kulinda amani la Umoja wa Mataifa, MONUSCO limetangaza kufanya mashambulizi ikiwa kundi la waasi wa FDLR hawataweka silaha zao chini. Kundi hilo limeshatangaza leo kwamba kamwe Hawataweka silaha zao chini. Mtetezi wa haki za binadamu Paluku Ngahongombi na mkazi wa Lubero Kadibe Imanueli wanatoa hoja, na anaanza Kadibe akiunga mkono hatua ya jeshi la serikali ya Kongo. Tunashukuru kwa mpango huu, kwani FDLR sio wananchi, inawabidi hata kutoka katika inje ya Congo. Hii ni jambo la, la kweli. Unajua kama FDLR ni wananchi wa, wa Rwanda, na hivi hawa tangu wafika huku wamefanya maafa makubwa sana, vitendo uke, vya ukiukaji wa haki za binadamu, ni raia ndiyo zinateseka ili sisi vile vile kama watetezi wa haki za binadamu tunaunga mkono ile jambo, lakini tunasema sio muda, sio muda. Kwa sababu gani? Kwa sababu tunajua kama Umoja wa Mataifa na serikali ya Kongo ambao wanakuwa na hamu, wanakuwa na nia kurudisha amani kwa Kongo, wakati waliona kama hii mashariki inakuwa na matatizo ya vikundi vyenye kuchukua silaha, walipangilia kwanza kurudisha sana ilikuwa M23 wakakipiga, kikamalizika. Hatua ya pili ilikuwa sasa wakuje kuwapige wanamgambo wa, wa, wa, wa ADF-NALU kwa sababu wale vile vile haibidi haifai, serikali ya Kongo na Umoja wa Mataifa ile MONUSCO wachokoze huku na huku, ili wataweza kuingiza ingi katika hatari, kwa sababu unajua kama shida za Beni hapa tumeona kama imeshindikana kabisa. Wanamgambo wa ADF Nalu wamekuwa tena washujaa ndani ya mauaji ya raia na kadhalika, ilibidi kadiri walianja na M23, kituo cha pili ilikuwa kupiga wanamgambo Sasa tuende tuwapige vile vile vile wana mgambo wa wa FDLR kama tutachokoza mahali pote, ikiwa kama hatuyamaliza hii shida ya huku, wale wale wanani wa FDLR wanakuwa wabaya kuliko ADF nalo, kwa sababu hapa ndani ya yote ambao wanakamata kama mpango, ni sisi raia ndio tunateseka. Hayati eh, Kanali Mamadu yeye alisema kwamba wasiachie adui, muda wapige wale wanalu wapige hata na na, na FDLR, kwani wote ni wabaya, hakuna wa mzuri, watu wamzuri kupiga wengine FDLR huku. Watu hawalali tena, hapa pembeni yangu si kilometre, watu hawakulala kumanyini kumigine ya kalevya, watu hawakulala sana, kuna mabatu hawakulala wote, wako na kimbia kimbia hali tu ilali. Ni mtetezi wa haki za binadamu Paluku Ngohangombi na mkazi wa Ulubero, Kadibe Imanuel wakitoa hoja zao hizo. Haya basi, msikilizaji, kama unajiunga nasi popote pale we ulipo. <laughs> Esther Githui, unajua nilikuwa na tafakari hivi hey, lini we umewahi kuwa ndani ya VOA express lando, mara yako ya kwanza? <laughs> Ndio, nasimamia matangazo mimi, wajua. mm -hmm. Eh, lakini ah popote pale mimi na afiki tu na karibu, karibu sana nikukaribisha kwenye VOA Express kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tano. Baraka njema sana kuwa nasi. Na haya basi, msikilizaji, moja kwa moja tunaelekea kwenye burudani ya muziki. Ni Victoria Kamani im na Diamond wanakuambia prokoto. Esta, karibu kuprokotika <laughs> <Kabisa>. <laughs> Haya basi, msikilizaji, tuna prokotika humu ndani ya studio leo <laughs> e, Gidhi, tunakukaribisha sana hapa ndani ya voa express. E, haya basi, msikilizaji, kama ulivyosikia katika habari za dunia, mahakama kuu ya Kenya imesimamisha baadhi ya vipengele vya sheria mpya ya usalama wa kitaifa ya Kenya iliyotiwa saini majuzi tu ili kuvifanyia uchunguzi zaidi. Profesa Chacha Nyangoti wa chuo kikuu uh, cha kimataifa cha Kimarekani, imezungumza naye hivi punde tu. Kwanza kabisa nikamuuliza hatua hiyo inaashiria nini. Mimi nafikiri hii inaashiria kwamba zile asasi za serikali, asasi za taifa la Kenya, kwa mfano, kwamba mahakama ina uhuru na si lazima ianze kufuatilia na kukubali yale mambo ambayo executive, yani urais na baraza lake la mawaziri wameamua. Kwa hivyo nafikiri ni ishara nzuri, ni ishara nzuri kwa nchi kwamba tunaweza kuona maamuzi ambayo yanakiuka msimamo ambao rais amefanya. Tukija kuzungumzia hasa hivyo vipengele nane ambavyo mahakama imesema kwamba tunaviweka kiporo kwanza, ili kuweza kuangalia, je, pengine vinaendana na katiba ama vinakiuka haki za binadamu, labda ungetueleza ni vipengele gani hasa ambavyo vimesimamishwa, uh, Vipengele vingi ambavyo vimesimamishwa ni vile ambavyo sana sana vilikuwa vinaathiri haki za wali za kibinafsi, yaani haki za mtu, kwa mfano habari za kuweza kusikizwa, kuweza kupata habari ambazo zimetolewa na kwamba umenyimwa, na uhuru uhuru wa kuweza ku, kujieleza na kufafanua mawazo yako, zinahusiana hasa na haki za msingi za kibinadamu. Sasa tukije kuzungumza kwamba baada ya mahakama kusitisha pengine hivyo vipengele nane, ni nini hasa ambacho kitatokea ama kinachoelekea, ama hatua inayofuata ni nini? Yule jaji mwenyewe amesema kwamba itabidi kufuatana na katiba, jaji mkuu aunde jopo la majaji watatu, nafikiri, ambao watasikiza haya ambayo yanapendekezwa na kuwasilishwa na umoja wa kodi, ili aweze kuelewa kama ni ukweli wanavyosema au sio ukweli. Na katika hiyo hali pia serikali itakuwa na uwezo wa kusema ala, au hawasemi ukweli, kwa sababu sisi, nafikiri, tumefuata katiba. Lakini ni vizuri kwamba tuende katika hali ya maamuzi kufanywa na mahakama kuu kuliko kufanywa na watawala wa, wata sheria. Pengine inasemaje kuhusiana na kutengua maamuzi ya rais? Kwa sababu rais ndiye kiongozi mkuu wa nchi, katiba sijui inasemaje kuhusiana na hili? Aa, katiba yetu haijampatia rais nguvu zaidi ya katiba yenyewe. Kwa hivyo nguvu za rais zinatokana na katiba na zinatokana na watu, na ikiwa maamuzi ambayo rais atafanya yatakuwa yanakiuka kuwepo kwa katiba na hiyo katiba ndio alikuwa ameapa kwamba atailinda, basi kutakuwa na mkenge usho. Na huo mkenge usho nafikiri ndio jaji ameamua kwamba ili tuweze kuona kama upo au haupo, jopo la majaji watatu waweze kusikiliza hizi habari zote na kesi yote, ili iwekwe bayana kama inapingana na katiba au haipingani na katiba. Lakini suala hili limeonekana pengine kushikiliwa sana bango na wanasiasa wa chama cha COD. Ukiachilia mbali pengine uh, wananchi wananchi, sijui wenyewe wanasemaje kuhusiana na hili. Nafikiri wananchi wanatazama wana, wana, wana, wana, wana tu matukio vile yanavyoenda, na kwa sababu uh, wanasiasa wa kodi walikuwa wameshapeleka kesi mahakamani, nafikiri wananchi kwa ujumla walibakia kungojea ili kuona maamuzi ya mahakama itakuwa namna gani. Ni Profesa Chacha Nyaigoti Chacha, ni mhadhiri katika chuo kikuu cha USIU huko Nairobi. Haya basi, msikilizaji, hii ni VOA Express na mwaka mpya bado tunaendelea kukaribisha wa elfu mbili na kumi na tano na, na sasa tuangalie basi, majikoni mwenu huko mmeandaa vipi? Mapishi mapishi kwa siku ya leo ipo katika mgahawa wa Mama Dayana, na yeye atajitambulisha na kutuambia ni kitu gani ambacho ametuandalia kwa siku ya leo. Karibu Mama Dayana. naitwa Mama Dayana, napatikana Mama Dayana ketelia. siku ya leo tutawapikia uyoga wa karanga. Mahitaji, tunatakiwa tuwe na uyoga nusu kilo, atuwe na karanga zilizotwanga nusu kikombe. Jinsi ya kuandaa uyoga wetu tutauchemsha kwanza, utachemka kiasi then tutauepua. Baada ya hapo, tutaweka mafuta jikoni, tutakaanga kitunguu. Kitunguu kikiiva, tutaweka nyanya. Tutakapoweka nyanya, vile vile tutaweka karoti, pilipili hoho na viungo vingine vingine kama unapenda, lakini kwa mimi nitaweka karoti na pilipili hoho ani zikichemka kidogo, tutaweka karanga zetu zilizotwangwa. Baada ya karanga kuiva, tutadumbukiza uyoga wetu. Baada ya hapo, uyoga wetu utakuwa tayari kwa kuliwa. Uyoga huu unaweza ukala na ugali, wali na kitu chochote kingine ambacho unapendelea. Ni mboga nzuri sana, karibuni. Hivyo ndivyo pishi la uyoga linakuwa linapikwa, msikilizaji, na nikitazama hapa kwa kweli inapendeza sana machoni kwangu. Ni vizuri pia katika sikukuu hizi, basi ukawa unabadilisha kidogo, unapika mambo kama haya, inakuwa inapendeza, kwa sababu wataalamu wanasema ukila uyoga ni sawasawa sawa umekula nyama. Sina la ziada katika mapishi mapishi. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. <muchasana> hii ni voa express na sasa ni yavumayo mitandaoni tukiwa bado tunaelekea kusherekea mwaka huu mpya wa 2015 bado mambo mengi tu yanaendelea katika mitandao mbalimbali mbali. katika yavumayo mitandaoni leo tukianza kuangalia yale yavumayo nchini kenya bado uteuzi wa mkuu wa polisi wa kenya joseph kipchichir boinet uliofanywa na rais wa Uhuru Kenyatta mwishoni mwa mwaka 2014, suala hili bado linaendelea kugonga vichwa vya watu na swali kubwa likiwa kama mabadiliko hayo yataleta ulinzi thabiti katika nchi ya Kenya. Lakini pia suala la ukabila bado limehusishwa pia katika uteuzi wa nafasi hiyo, na vilevile uteuzi wa rais Uhuru Kenyatta kwa siku za hivi karibuni kuziba viongozi walioachwa ama kujiuzulu kufuatia mashambulizi mfululizo humo nchini Kenya. Patrick ye anasema raisi Uhuru Kenyatta umetuangusha kuwa kiasi kikubwa Bwana Rais, huwezi kufanya hivi kwa nchi unayoipenda, na haya ni makosa makubwa kwa kumalizia mwaka 2014. Na, na hili kweli unaweza ukafurahia kama mafanikio yako? Kweli unaweza kulala na hili Naamini ujumbe huu utakufikia rais wetu mpendwa. Hata hivyo mwaka mpya wa 2015. Ni maneno yake Patrick kutoka huko Kenya. Joseph yeye anasema, wakati Kameru wanapochukua nafasi ya Gichagi na Muhoro anachukua nafasi ya Kamau, huku Karangi muhula wake ukiongezwa, watu wachache sana wanaweza kuona ukabila, lakini hasa itakuwa kuzungumzia ni uweledi, akimaanisha professionalism. Nafasi na ya Olilenku ilichukuliwa na Masai mwenzake tena kutoka Kai ijado. Sawa ni suala kubwa, na sasa afisa mweledi wa polisi kutoka KIO amependekezwa. Nini hasa tunapaswa kuzungumza? Itakuwa ni aibu kwa sisi wa Kenya kuendelea kulizungumzia suala la ukabila, ni maneno yake Joseph. Basi msikilizaji, kwa upande wa Tanzania, yale ambayo yanayovuma katika mitandao kubwa hivi sasa likiwa ni kuhusiana na onyesho la mwanamuziki Diamond alilofanya huko mjini Kigali, Rwanda, ambapo picha video, eh, kibao zimetolewa kwenye Instagram zikionyesha watu kibao, na watu wanasema pengine kwa sasa hivi Diamond ni mfalme wa muziki Afrika ya Mashariki. Lakini swala lingine kuhusiana na mwaka 2015 ni mwaka wa uchaguzi nchini humo, watu wengi wakizungumzia ni nani ambaye anaye rais wa nchi hiyo kwa miaka mingine mitano. Mfano, mhadhiri wa chuo kikuu cha Dar es Salaam Dkt. Ayubu Rioba katika wimbi hili aliandika katika ukurasa wake wa Facebook katika mtindo wa shairi kwamba yeye ameota kuwa raisi atakayekuja atakuwa ni jini, ataonekana usiku tu na ataishi baharini, atakuwa hali wala hanywi, hana kabila, hana dini, hana chami, hana chama. Uh, Hesta, umesikia shairi hili? Basi msikilizaji, hayo ndiyo yavumayo mitandaoni. Aha. Tuingie katika tahadhari za wikendi. Basi mwaka bado mpya kabisa na wikendi nayo ya bishahodi. Je, ni tahadhari zipi za kuchukua unapokaribisha mwaka mpya kwa staili zako? Harison Kamau amezungumza na baadhi ya wa wasikilizaji na kukusanya maoni yao juu ya tahadhari za wikendi. Mwaka ni mpya na kwa kweli vilevile wikendi inanogea, bado wengi tuko katika hali ya sikukuu. Hata hivyo, wikendi kama hii ikiwa ya kwanza ya mwaka huu huenda ikawa yenye kuleta raha na furaha nyingi ambazo zisipotazamwa kwa kina, huenda zikawa na adhari zake. Adhari hizi zaweza kuwa za kiuchumi, ambapo unajipata katumia hela zako kiholela kiasi cha kutojikimu baadaye. Kama watumia vileo, basi kuna uwezekano wa kujipata kizimbani kama utazidisha na kuvunja sheria. Ni mengi ya kuyachukulia tahadhari na nimeweza kuzungumza na baadhi ya wananchi wakieleza baadhi ya tahadhari za kuchukua wakati wa wikendi. Uh, tahadhari ambazo napeana kwa wanaume, uh, wazee wakienda kukunywa, plis msikunywe sana. Hii kukunywa sana itafanya mtupo na wanawake wenu, sababu maybe wanawake wenu sasa wako na resolution zingine mpya. Tahadhari kwenu, kunywa kidogo. Tahadhari zangu bana, nataka kuwapa mawaidha Wikendi hii muwe waangalifu pale, manake barabarani kuna wengi. Msinywe hali ya kupindukia, mjichunge. Pia mkienda kujivinjari, mjichunge pia. Maugonjwa mnajua yamejaa, ukimwi, muwe waangalifu, manake tunawahitaji. Mwaka mpya huu tunahitaji ulezi, tunahitaji baba, tunahitaji watoto, tunahitaji yote. Kwa hivyo tujikinge na mambo haya. Muwe waangalifu barabarani. Inatoa kwa watu ambao wanapenda kwenda mahali watumie, wanatumia pesa vibaya, hasa huu ni mwaka mpya, mambo yatakuwa mapya na Januari, wasijipate wako pabaya wakati wanaporudisha watoto shuleni, wasijipate ya kwamba wametumia pesa zao vibaya katika vilabu na mahali pengine pote pa starehe. Basi popote utakapokwenda wikendi hii ya kwanza ya mwaka starehe zako wewe mwenyewe, ni vizuri kujua kwamba wewe ndiye dereva wa mambo uyafanyayo. Tahadhari chukua, ukayafanya mambo kwa kiasi. Ni tahadhari za wikendi. Asante Harison. Kama una tahadhari za wikendi, msikilizaji, basi hii ni VOA Express, na kabla hatujamaliza matangazo yetu ya leo, Esther Githu yote ipo tayari kwa kusomea muhtasari wa habari. Mahakama Kuu ya Kenya imesimamisha baadhi ya vipengele vya sheria mpya ya usalama wa kitaifa nchini humo iliyotiwa saini majuzi ili kuvifanyia uchunguzi zaidi. Jaji wa mahakama kuu George Odunga amesema leo kuwa sheria hiyo mpya ya kupambana na ugaidi inaibua masuala kadhaa ya ukiukwaji wa haki za binadamu. Timu zinazotafuta maiti za watu waliofariki katika ajali ya ndege ya Air Asia huko Indonesia inasema itatumia vifaa vya chini ya bahari kutafuta miili zaidi ya abiria waliokufa kwenye ajali hiyo baada ya hali ya hewa kuimarika huko Indonesia. Maafisa wa Somalia wanasema wanamgambo wa Al-Shabab wameshambulia kituo cha kijeshi nje kidogo ya mji wa Baidoa na kuua wanajeshi sita wa Somalia. Maafisa wanasema mashambulizi hayo yameacha watu 18 wakiwa na majeraha mabaya. Mapema wiki hii Marekani ilithibitisha kuwa mkuu wa masuala ya kijasusi wa Al-Shabab, Tahilil Abd Shakur, aliuawa katika shambulizi la angani la Marekani. Maafisa wa Uitaliano wamedhibiti meli ya mizigo iliyokuwa imebeba mamia ya wahamiaji na ambayo wafanyakazi wake waliitelekeza nje ya pwani ya nchi hiyo. Meli hiyo ilikuwa na bendera ya Sierra Leone lakini haikuwa na mfanyakazi yeyote ndani na ilikuwa haina huduma za umeme. Na polisi wa Saudia wamemkamata mwanamume anayeaminika kuwa mwanachama wa kundi la Waislamu wa dhehebu wa la Shia linalolaumiwa kuchochea maandamano katika mkoa wa mashariki mwa nchi. Haya basi, msikilizaji, tunashukuru sana kwa kuwa nasi na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili itakapofika saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote ya waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo ni Mwamoyo Hamza, mwelekezi ni Si mimi ni Idi Ligongo kutoka hapa Washington, tunasema shukran sana msikilizaji kwa kuwa nasi.