hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki ikitangaza katika bita bend 19 22 na 31 tunasikika pia kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania 93.7 kfm huko mombasa na Mlimani redio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni Sandey Shomari, na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea majadiliano ya wiki na viji mambo, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mumoyo wa Hamza. Mlibia anayehusishwa na kundi la kigaidi la Al Qaida na kushutumiwa kushiriki katika yale mashambulizi ya balozi za Marekani Afrika Mashariki mwaka 98 amefariki dunia kabla ya kesi yake kuanza mjini New York. Mwanasheria wa Abu Anas al Libi amesema mteja wake ambaye alikuwa na ugonjwa wa hepatitis c na kansa ya ini alifariki katika hospitali moja ya New York Ijumaa. Kesi dhidi ya Libi na Khalid al Fawaz raia wa Saudi Arabia ilikuwa ianze mjini New York Januari 12 kwa kushiriki kwao katika mashambulizi ya Tanzania na Kenya ambayo yaliua zaidi ya watu 200 mwaka 98. Libi na Fawaz wote wamekanusha mashtaka hayo. Libi alitekwa na vikosi maalum vya Marekani mjini Tripoli Oktoba 2013 akiwa kama mmoja wa watu waliokuwa wakitafutwa na idara ya upelelezi ya Marekani FBI. Mkuu wa kitengo cha Umoja wa Mataifa kinachosimamia mapambano dhidi ya ebola anasema mlipuko wa ugonjwa huo mbaya unaweza kumalizwa mwaka huu. Anthony Banbury, ambaye anamaliza muda wake katika nafasi hiyo, alitoa hotuba yake ya mwisho kama mkuu wa ujumbe wa mataifa katika kupambana na ebola Ijumaa. Alizungumza hayo mjini Accra, Ghana, na kujadili mafanikio yaliyopatikana mpaka sasa katika kupambana na ugonjwa huo tangu ateuliwe kuongoza juhudi hizo mwezi Septemba. Lakini akaongeza kuwa mgogoro huo kamwe haujaisha. Alisisitiza umuhimu wa kufikia chanzo cha mlipuko huo kuwa ni lazima katika kutokomeza kabisa. Polisi wa Ugiriki wanasema wamemtia nguvuni mwanachama mmoja wa kundi lenye sera za Marx kufuatia msako wa mwaka mzima baada ya kutoroka kwake jela. Polisi wanasema Christodulos Siros alikamatwa leo katika mji wa mwambao wa Anavisor karibu na mji mkuu Athens. Siros alikuwa anatumikia vifungo sita vya maisha gerezani kwa kuhusika kwake katika kundi hilo lililojulikana kama Novemba 17. Kundi hilo liliua wagiriki 23 wanadiplomasia wa Marekani na Uingereza katika muda wa nusu karne wa mapigano yao, kabla ya kusambaratishwa mwaka elfu mbili na mbili. Baada ya kutoroka jela, Siros alionekana katika kanda za video akilaumu serikali ya Ugiriki katika mgogoro wa kifedha nchini humo na kuahidi mashambulizi zaidi. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Timu za uokozi za Indonesia ambazo zinatafuta mabaki ya ndege ya abiria, mpya abiria ya Air Asia yamegundua vipande vikubwa katika bahari ya Java, huku wachunguzi wakijaribu kupata sehemu ya mbele ya ndege hiyo kutoa miili inayoaminika imebanwa humo pamoja na kisanduku cheusi. Mkuu wa idara ya uokozi ya Indonesia amesema kipande kikubwa kimeonekana kikiwa na urefu wa mita kumi na nane. Mkuu huyo awali alisema vipande hivyo viwili vimegunduliwa vikiwa na umbali wa kiasi cha mita 30 kati yao, pamoja na mabaki ya mafuta, dalili kwamba vimetoka katika ndege hiyo. Na maafisa wa Australia wanasema mioto ya msituni inaendelea bila kizuizi katika majimbo ya kusini mwa nchi hiyo na kusababisha maelfu ya watu kukimbia nyumba zao. Maafisa wa idara ya zimamoto wanasema majimbo yaliyoathirika zaidi ni Australia kusini na Victoria hali ya ukavu, upepo mkali na viwango vya juu vya joto vimechangia kusababisha hali ngumu katika juhudi za kudhibiti mioto hiyo. Mioto ya msituni ni kawaida nchini Australia katika vipindi vya joto, na Februari mwaka elfu mbili na tisa moto katika jimbo la Victoria ulisababisha vifo vya watu 173 na kuteketeza nyumba zipatazo elfu mbili. Na msikilizaji, karibu rasmi katika Live Talk ya kwanza kwa mwaka huu wa 2015 ambapo leo hii tunazungumzia maazimio au malengo yako wewe msikilizaji katika mwaka huu wa 2015 ikiwa ni siku ya pili tu katika mwaka huu. Kwa kuendeshea kipindi hiki hapa studio, naitwa Mkamiti Kibayasi nikishirikiana naye Harrison Kamau, pamoja na mgeni wetu katika Live Talk ya leo atakuwa Hoistem kutoka Tanzania. Vilevile vile tunasubiri bado simu kutoka kwako wewe msikilizaji. Asante sana kwa kuwa nasi na imani. Oistemo, unanisikia hapo ulipo? Ndio nakusikia Mkamiti. Kwanza nikutakie heri ya mwaka mpya na wewe pia na nye pia mlioko studio na wasikilizaji wataz, wataz, wote wa redio, asante sana, asante sana, tunashukuru. Basi kabla ya kukaribisha simu za wasikilizaji wetu kuweza kutueleza maazimio au malengo yao katika mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tano, nianze na wewe binafsi, maazimio yako au malengo yako kwa mwaka huu ni yapi? <laughs> <laughs> <laughs> Nashukuru sana mkamiti, uh, kwa kweli kila binadamu uh, mwenye akili yake timamu, kuna wakati nafikia, unajiwekea malengo mengine ukijua kabisa kwamba unaweza ukayafikia kwa nusu, kwa asilimia hamsini, uh, uh, na mengine unaweza ukafikia kwa asilimia themanini, au unaweza ukifikie kabisa. Kwa hiyo napenda nikiwa nazungumza hapa, kwa sababu nazungumza na dunia nipende kuweka wazi kwamba nikisema malengo yangu, hata kama yasipofika, yakifika asilimia themanini kati ya asilimia mia ambayo nimejiwekea, lakini ni malengo yangu ambayo nilikuwa nime, nimejipangia kwa mimi mwenyewe. Kwa kweli, ningependa sana sana kutimiza ahadi ya kuwa mmoja wa wana diplomasia wakuu uh, duniani. Sasa hivi niko katika shirika la Umoja wa Mataifa Tanzania kama mkuu wa mawasiliano, na ningependa niendelee kujiendeleza niweze kukutana na wananchi wa, wa, wa dunia, sio wananchi wa Tanzania tu, lakini kuweza kusaidia jamii kwa kupitia kazi inayofanya na kupitia shirika la Umoja wa Mataifa. Kwa hiyo sasa hivi ninachofanya anajiendeleza katika masomo yangu mbalimbali, inasoma Kifaransa kutaka tu kujua hali halisi ya dunia, ili niweze kujiweka sawa, na tayari nilishamaliza shahada nyingine ya ya diplomasia. lakini kwa upande wa jamii yangu kama mrembo wa Tanzania uh, mwaka tisini na tisa, ambapo nimekuwa nikifanya shughuli nyingi za jamii kupitia kipindi cha Mimi na Tanzania, ni kuendelea kusaidia jamii yangu. Nimefanya kipindi hiki kwa miaka mitatu sasa na mafanikio nimeyaona haswa kuelekea kwa wanawake ambao wananyanyasika, kwa watoto ambao hawapati haki zao. Tunawaelimisha kwa kupitia vipindi, na hasa vijana wa Tanzania. Na nyie kama watangazaji mnaelewa wazi kwamba Tanzania ni kati ya nchi zinazoongoza kuwa na vijana wengi. Tuna vijana zaidi ya asilimia sitini na tano ambao wengi wao wanamaliza shule. Sasa hivi tunaambiwa Tanzania inaongoza kwa vijana Afrika ya mashariki kumaliza shule wengi lakini wanaajiriwa wachache, nikiwa na maana kwa mwaka unakuta vijana zaidi ya laki nane wanamaliza shule, lakini wanaajiriwa labda chini ya laki mbili. Samahani, sina nia ya kukatiza, lakini naomba kwanza tusimame hapo hapo ulipo tuwasikilize kwanza wasikilizaji. Yeah. ambapo naambiwa kuna Wasame, yeye anatokea Minnesota hapa nchini Marekani. Nataka sana kuchukua fursa hii kuwaombea Wakenya wenzangu wakae na amani na mapendano. Asante sana Wasame, tunakutakia heri ya mwaka mpya na malengo yako yeah, yafanikiwe kwa kwa amani. Pia tunaambiwa kuna msikilizaji Harrison. Uh, kwa hakika kweli kabisa. Kabla ya kuenda kwa msikilizaji mwingine ambaye na, naelezwa ni Bwana Karaba kutoka kule Georgia. Nasema hongera sana wewe Bwana Wasame kwa kuweza kuungana nasi katika live talk, na nimesikia kwamba pia una majukumu mazuri ambayo unafanya ya uongozi uh, mahali tunaposema diaspora hapa ng'ambo. Kwa hivyo asante sana Bwana Wasame. Uh, Bwana Karaba, unanisikia ukiwa kule Georgia. Nashukuru kwa kunipa Uh, hii fuksa ya kuwasiliana nanyi. Naam, na natarajia kila mtu alipata mwaka mpya bora, mwaka mpya mwenye fanaka sana sana. Ningesema sisi wote tuendelee kuungana na kujaribu kusaidia vizazi vinavyokuja, manake hao ndio ma, watu wetu wa kesho, manake tusipowapa ule mkono wetu hawana mwelekeo, kama sisi hatuwezi kuongoza vyema. Kwa hivyo huu mwaka tuangalie hawa vijana barobaro baro, manake hawa vijana ndio unaona wakikosa ajira na waanze kuyumba yumba, ndio unaona wanaanza kuingizwa kwenye vikundi vinaokuja kutudhuru sisi wenyewe, mahali popote tupo, sio hapa ughaibuni mpaka pale nyumbani. Kwa hivyo mawaidha yale ningetoa ni sana sana, tujaribu kutafuta ajira na kuwapa mkono wetu kabisa kamili. Asante sana bwana Karaba, bila ujaondoka bwana Karaba, wewe uko, uko sehemu za kule Georgia na mwenzangu na pale pia bwana Wasame yuko kule Minnesota. Sasa nyinyi mkiwa kama wana Kenya ama watu wa kutoka Afrika Mashariki ambao mko katika eneo hili la Marekani, wasia wenyu ama pia maoni yenyu ni yapi kuhusiana na uhusiano wa nchi yetu ya Kenya na nchi ya Marekani na matumaini yenyu na maazimio yenyu na mambo ambayo mnatarajia kuyaona ni yapi, uh, baina ya Kenya na nchi ya Marekani ambapo mnaishi nyinyi? Uhusiano wetu na hii uh, nchi ya ughaibuni ni sawa, manake lazima sisi pia tusimame kidete, manake unajua kama unataka kusaidiwa wee mwenyewe lazima uonyeshe bidii na uwe we mwenyewe umesimama imara ukajisaidia wee mwenyewe. Kwa hivyo hatuwezi kukua sisi kila siku kama nchi yetu, kwa mfano nchi yetu ya Kenya eti mategemeo yetu yote ni nchi za kutoka nje kusaidiwa. Sisi wenyewe wananchi wa Kenya haswa lazima tuungane sisi wenyewe tujenge msimamo wetu msingi bora, ndio hata kama wanayekuja kutusaidia wanakuta tumechukua hatua. Tusiwe tunaegemea tu kwa upande wa kusema sisi tunatarajia watu kutoka nje kutusaidia, maanake tuna kila na kitu tukiweza kukua na mipangilio bora, tunaweza kuchukua hatua ya kwenda mbele haraka iwezekanavyo, manake muda pia, watu wasikuje kuchoka sana, vijana hawa wadogo, manake wamesubiri kwa muda mrefu wakielezwa tu msemo huo, unasemwa, viongozi wa kesho, viongozi wa kesho, mpaka wanatoa mvi. Kwa hivyo naona sisi wenyewe ndiyo tunatakiwa kwanza kuchukua jukumu la kwanza, kama sisi wazazi au watu wale wako mbele ya hawa wa vijana uh, wa barobaro basi. Vilevile vile katika laini ya simu tunaye Musa Wilson kutoka Tanzania, tunakukaribisha na vilevile vile hapa studio tunakutakia Aa, mwaka mpya karibu sana Musa. Mwaka mpya umeenda vizuri nchini Tanzania, hakuna fuja wala kelele, hapakuwa na gasia yoyote. Tunashukuru sana na ni nini, nini malengo yako au maazimio yako kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tano, yawe ya kisiasa, kifamilia, binafsi au kijamii? Mwaka huu elfu mbili na kumi na tano nimepanga kujiajiri mwenyewe kesho kwa ajili ya kifamilia na tarajia kuoa tena mke mwingine mwingine, tuliachana. Sawa, basi tunakutakia kila la heri katika mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tano Musa. Sante, dada. Asante Kari sana bwana Musa kila la heri. Na elezo kwamba kunae Wambui kwenye line kutoka kule New Jersey. Asante sana watu wa Voice of America kunipa nafasi hii. Kwanza kabisa nawatakia Happy New Year. Asante. Asante. Kati ya malengo yangu mwaka huu ni kwanza na, ni, nataka kubadilisha diet yangu, maana yake nataka kula vyakula vya afya ili na kufanya mazoezi mengi ili kupunguza magonjwa yanayopata watu kwa sababu ya kosa kula vizuri. Na namba tu, nataka kujipatia muda kila wiki wa kuenda kuvolontia kanisani kwa wasiojiweza, ama palipopote inapohitajika, na pia nataka kuweka saa fulani kila wiki pia ya kukaa na jamii yangu ili kuimarisha uhusiano wetu hapa nyumbani asante sana msikilizaji kutoka new jersey tunashukuru sana msikilizaji wapo sasa unajiunga nasi unaendelea kusikiliza live talk kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc vilevile tunasikika kupitia kwenye mtandao wetu www voa swahili com na hivi sasa naambiwa kuna msikilizaji njeri kutoka kenya karibu msikilizaji na pia nakutakia heri ya mwaka uh, uh, mpya mwaka huu wa elfu mbili kumi na tano na maazimio yangu kwa huu ni kujiendeleza mimi kijamii, kifamilia, hata marafiki zangu. Asanti sana Njeri kutoka kule nchini Kenya. na maazimio yako na pia matumaini ni yapi kuhusiana na nchi yote kwa jumla, nchi ya Kenya, una matumaini yapi, yani ambayo pia wewe unatarajia kwamba mambo yatabadilika kwa njia gani katika nchi yako ya, ya Kenya? Mwanzo ninashukuru sana kwa tota sababu, mwaka huu ni mwaka wa tatu wa serikali ambayo tunayo inatumai ya kwamba wamejiweka tayari ili kutulinda zaidi. Matumaini yangu ni kwamba watatuwekea security ya kutosha mwaka huu. Na labda matumaini ya kiuchumi, wewe Njeri unaonaje? <laughs> kama kiuchumi kitainuka Kenya mahali ilikuwa, itasonga mbele Sanda. Basi tukiwa tunaendelea na live talk sasa, tunarudi kwake Hoi Stemu ambaye ndiyo mgeni wetu katika live talk hii ya leo, na atakuwa akituelezea basi maazimio na malengo ambayo wewe msikilizaji pengine ungependa na utafurahi kuyasikia kutoka kwake. Basi, kwa upande wako, kwa maswala ya kijamii, basi ni malengo yapi ambayo ungependa kabisa kwamba hili liwe la kwanza kukamilisha ili jamii iwe Uweze kunufaika zaidi na uwepo wako. Lengo kuu kwangu ni kuwasaidia wanawake wenzangu. Aa, kuendelea kuwasaidia wanawake ambao wana ndoto za kufika mahali fulani, labda kupitia ngazi mbalimbali mbali za uongozi, kijamii, kisiasa, kiuchumi, kuweza kuwasaidia wanawake wenzangu katika kuwaelimisha na kuwaonyesha njia ambao wengine wanania lakini hawaoni njia na kuwaelimisha suala zima la jamii. Wow, kwa sababu wao, mi naamini ndio watu wanaoweza kukaa na familia muda mrefu na wao ndio viongozi wa nyumba, pamoja na kwamba tunaambiwa wa- wanaume ndio heads of the house, lakini wanawake wale ndio wana muda mwingi sana, wanafanya vitu vingi na watu familia zao. Kwa hiyo kama nikimwelimisha yule mwanamke na uwezo wa kwenda kumsaidia mtoto wake ambaye mtoto kijana wa kitanzania tunamwongelea, ni mambo mazuri sana ambayo unaaguzia, na ninahakika kwamba kabla ya kumaliza tutaendelea tuta, tuta nayo, lakini niruhusu tu nikamkaribisha mmoja aliye uh, kwenye simu uh, Florence Mridhi kutoka kule Nairobi. wow, unanisikia Florence? Uh, mwaka huu umeanza vizuri? Naona kwanza nashukuru Mungu kwa sababu tumekuwa na utulivu wakati wa huo msimu ambao umeisha wa sherehe. Naam, na sasa, sasa tunaona mwaka umeanza vyema. Mimi ni mwanamziki naam, na ningependa kusaidia wengi ambao wako katika mziki ambao bado wanashindwa ni vipi kuanza, hawana mwelekeo. Mwaka jana niliweza kusaidia kama watatu kwa uwezo wa Mungu na ninashukuru naona. Mwaka huu Mungu akinisaidia, ningependa nisaidie wengine kadhaa, ili niwashike mkono, tusonge mbele pia kijamii Uh, ni mwaka mzuri. Tuna mmoja wetu anatarajia kufanya mtihani mwaka huu, kwa hivyo tunataka kumpa hope, kumshika mkono kabisa, ili aweze ku kwenda vizuri. Najua hayo ni mazuri kwa jamii yetu. Florence, eh, nimesikia kweli kwamba wewe una mambo mengi mazuri, na pia umenishangaza kwamba wewe ni mwimbaji <laughs> labda, we ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu kabla tumkaribishe bwana <laughs> Vincent, nasikia yuko kwenye simu Iluka. Si asante sana Florence, wakati huu niko naye bwana Vincent eh, Mwachiro, kwenye simu. Na bwana Vincent, wacha nichukue fursa hii kukukaribisha kwenye LiveTalk ya leo. Shukuru kwa kuwa mwaka umekuwa mzuri kwetu, na pia tunashukuru kwa sababu tum, umepokelewa bila visanga vingi ambavyo ni vya maajabu katika nchi ya pwani. Malengo yangu makubwa katika mwaka huu mzima ni kwamba mimi katika jamii, mimi ni kiongozi mkubwa, maana ndio mfalme wa kwanza wa Mijikenda community ambayo imechukua kaunti tatu za pwani. Na ukweli kabisa eh, pwani yetu ilikuwa na visanga vingi ambavyo vimepofanya utalii umekuwa duni sana, lakini malengo na maazimio ya mwaka huu ni kwamba nataka nichukue jukumu kubwa kabisa kuelimisha vijana kwamba yale malengo yao yote yaliyokuwa wameweka kwamba wanataka pwani iwe moja, pwani sasa imekuwa vipande vidogo vidogo vinaitwa kaunti, na kila mmoja ni kamba aangazie kwamba kaunti yake inaweza kumfanyia nini badala ya kukuwa na fitina rohoni zile ambazo amekuwa nazo kwa muda mrefu. Vijana wapuani, wa pwani wamepoteza kazi, si chini ya vijana elfu tatu ambao hawafanyi tena kazi mahotelini. Mahoteli yote yamefungwa, utalii umeharibika, na mwaka huu watatu wa serikali huwa kila kitu kinarudi sawa, kwa sababu miaka miwili ni ya msukumo msukumo, lakini miaka hii mitatu huwa ni watu wajipange, wenye kutaka kuja kuingia uongozini wajipange. Sasa kwa hivyo, maendeleo yataonekana rahisi, maana kila mmoja atakuwa anajibidisha. Lakini hasa ni kwamba majukumu yangu ni nataka, wajibu wangu ni uchukue, nielimishe vijana wetu, nielimishe wamama wetu, nielimishe hata wazee, kunaohitajika kuweka amani ili kwamba utalii ukirudi, basi watu wengi watapata kazi zao katika zile mahoteli na hata katika mbuga za wanyama. Amani hufanya kila mmoja akaweza kutafuta kitu chake cha kuweza kujikimu maishani. Naona unakimbia kweli kweli lakini hatuwezi kuwaacha bila kusikia chochote kitu oi stem oh, yeah. Kwa upande wako basi, hebu tupe maoni yako. Kwa vijana popote pale wanapotusikiliza hivi sasa ni kwamba wasikate tamaa, na sisi ni vijana na tuko nao, na napenda niwaambie kwamba ni kusimamia ndoto zako. Ukitaka kufuata ndoto zako, utaamka asubuhi uzifuate. Kwa hiyo wasichoke, waendelee, lakini kikubwa ni elimu. Elimu haina mwisho mwisho. Asanti sana, asan, yao, asanti, asanti sana hois. Nikirudi tu kwako, kwa, kwa kifupi bwana Vincent, ningetaka ni tu to, toe wasia wako kwa vijana, ni kwamba hata si vijana wajishughulishe, bali ni serikali ihusishe vijana kama mlivyosikia vijana wale ambao ni mia mbili wanaenda na mapanga na visu, hao ni vijana ambao wameshakata tamaa. Ni kwamba serikali za Afrika zirudi nyuma, zirudishe malengo ya wale viongozi wa kwanza ambao walikuwa wanaleta sera kwa, kwa watu wote mashinani. Vijana lazima waelimishwe kwamba sio wao pekee. Nashukuru sana Vincent Mwachiro na asante sana mrembo um, wa zamani Tanzania Hoistem kwa kuwa nasi katika live talk hapa studio. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi nami naitwa Harizon Waweru nikikutakia kila la heri, na msikilizaji mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Na sasa tuburudike na mziki kidogo uh, kutoka hapa studio. Hey. Yana nyema furaha yanakushera tena Oh. Hey. Yeah. Usiombe kupenda uliyempenda ajue tena, usiombe kupenda uliyempenda ajue. Amani utakosa kara jamani, dunia chungu, kufa utatamani. msikilizaji na sasa, ni muhtasari wa habari. Mlibia anayehusishwa na kundi la kigaidi la Alqaida na kushutumiwa kushiriki katika mashambulizi ya balozi za Marekani Afrika Mashariki mwaka 98 amefariki dunia kabla ya kesi yake kuanza mjini New York. Mwanasheria wa Abu Anas al Libi amesema mteja wake ambaye alikuwa na ugonjwa wa hepatitis c na kensa ya ini alifariki katika hospitali ya New York Ijumaa. Mkuu wa kitengo cha Umoja wa Mataifa ambacho kinasimamia mapambano dhidi ya Ebola anasema mlipuko wa ugonjwa huo mbaya unaweza kumalizwa mwaka huu. Anthony Banbury ambaye alimaliza muda wake katika nafasi hiyo alitoa hotuba yake ya mwisho kama mjumbe wa Umoja wa Mataifa wa kupambana na Ebola siku ya Ijumaa. Polisi wa Ugiriki wanasema wamemtia nguvuni mwanachama mmoja wa kundi lenye sera za Marx kufuatia msako wa mwaka mzima baada ya kutoroka jela. Polisi wanasema Christos Dulos Siros alikamatwa leo katika mji wa mwambao uliopo karibu na mji mkuu wa Athens. Timu za uokozi za Indonesia ambazo zinatafuta mabaki ya ndege ya abiria ya Air Asia yamegundua vipande vikubwa katika bahari ya Java huku wachunguzi wakijaribu kupata sehemu ya mbele ya ndege hiyo ili kutoa miili inayoaminika imebanwa humo pamoja na visanduku vya usi na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.