Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Express. Ni saa 1 jioni, Januari 5, 2015 siku ya juma tatu. Katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, walimu nchini Kenya waanza mgomo wa nchi nzima, na vile walitangaza ya kwamba mgomo inaendelea leo We didn't expect ya kwamba walimu watakuja ama watoto watakuja leo, na tumeleta watoto na tumekuja kufuatilia, kwa sababu tunataka kujua kama mgomo unaendelea ama kweli haiendelei. na Wakenya wastushwa na kifo cha ghafla cha mtoto wa kwanza wa kiongozi wa cod Raila Odinga. Ni, mi, ni mimi ni Harrison Kamau mimi baadhi ya wale ambao wameshtuka sana kwa uh, sababu tukio kama hili halijatokea katika taifa letu hapa Kenya. na uh, hili kipo kile ambacho kinashangaza ni kwamba kijana hako mgonjwa. na mimi ni Sandey Shomari. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, lakini kwanza, huyu hapa Harrison Kamau na habari za dunia. takriban watu kumi wamefariki na mamia kupoteza makazi yao huko Zimbabwe kutokana na mafuriko makubwa kufuatia mvua nyingi kote nchini. Zaidi ya familia mia nane katika jimbo la Mashonaland ya Magharibi, kaskazini mwa nchi, wamepoteza makazi yao kutokana na kufurika kwa mito katika eneo hilo. Mili ya watu wanane ilipatikana jana baada ya gari lao kuzama lilipojaribu kuvuka mto, mto Angwa, kufuatana na Redio ya Taifa ya Zimbabwe. Idara ya utabiri wa hali ya hewa nchini humo inaeleza kwamba mvua kali zitaendelea huko kaskazini mwa nchi kusababisha mafuriko makubwa zaidi. Zimbabwe imepata mvua nyingi kuliko ilivyo kawaida tangu mwanzoni mwa mwezi wa Disemba na kusababisha hasara kubwa kwa wakulima wa nchi hiyo. Hali ya wasiwasi wasi kwenye mpaka kati ya Kamerun na Nigeria imesitisha masomo kwa maelfu ya watoto wa shule za Kamerun ya kaskazini kwenye maeneo yanayopakana na mkoa wa Bono nchini Nigeria. Huku shule zikiwa zimefunguliwa katika sehemu nyingine za nchi hiyo, e, siku ya leo kwanza ya shule baada ya mapumziko ya mwisho wa mwaka, baadhi ya shule zimeharibiwa kutokana na mashambulizi ya Boko Haram au mashambulizi ya ndege ya jeshi la Kamerun katika vijiji na miji iliyotekwa na wanaodhaniwa ni wapiganaji wa Boko Haram wiki iliyopita. Timu za uokozi leo zimepanua juhudi zao za kutafuta miili ya waathiriwa wa ajali ya ndege ya Air Asia iliyoanguka kwenye bahari ya Java hapo tarehe 28 Desemba baada ya hali ya hewa kuimarika. Shughuli hizi ambazo zimeingia siku ya tisa zimewawezesha waokozi kupata mili mitatu zaidi na kufikisha idadi ya mili iliyopatikana kufikia 37 hii leo, baada ya hali ya hewa mbaya ya kuzuia kazi ya kutafuta waathiriwa wa mabaki ya ndege aina ya Airbus A320, nambari 8501 na iliyoanguka ikiwa na abiria 162. Mnaendelea kusikiliza VOA Express tukitangazia kutoka mji mkuu wa Marekani Washington DC. Maafisa wa usalama wa Saudi Arabia wamesema mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga amewaua walinzi wawili wa mpakani na kumjeruhi mwingine karibu na mpaka wa Iraq. Wizara ya mambo ya ndani imeeleza kwamba shambulizi hilo lilitokea mapema leo kwenye eneo la Arara ambapo mlipuaji huyo na gaidi mwingine walipoanza kufiatulia risasi walinda mpaka Walinzi walifiatulia risasi na kumua mtu mmoja kabla ya mlipuaji kulipua bomu. Hakuna aliyedai kuhusika na tukio hilo. Saudi Arabia ni sehemu ya muungano unaoongozwa na Marekani kwenye vita vya angani dhidi ya kundi la Islamic State nchini Siria. Kuanzia mwezi Septemba, vikosi vya Marekani na vya Saudi pamoja na vile vya Jordan, Bahrain na Umoja wa Ufalme wa Kiarabu vimefanya zaidi ya mashambulizi mia sita yaliyolengwa wapiganaji ambao waloteka sehemu kubwa ya ardhi ya Siria na Iraq. Rais wa zamani wa Taiwan, Chen Shui-bian amepewa msamaha wa muda kwa ajili ya matibabu kutokana na maradhi mbalimbali yanayomkumba, anayokumbana nayo baada ya kutumikia karibu miaka sita ya kifungo chake cha miaka ishirini kilichotokana na hukumu ya ufisadi. Wizara ya Sheria ya Taiwan imeeleza hii leo kwamba timu huru ya madaktari wanamtibu Bwana Cheng kutokana na hali mbaya ya kufedheheka kiakili pamoja na ishara za kuwa na ugonjwa wa neva ya Parkinson, miongoni mwa maradhi mengine ambayo hayajaweza kutibiwa gerezani. Ni lazima arudishwe gerezani katika kipindi cha mwezi mmoja, iwapo vipimo vya afya vitaonyesha hali zake ni nzuri. Bwana Cheng alifikishwa mahakamani muda mfupi tu baada ya kukamilisha mhula wake wa utawala kuanzia mwaka wa elfu mbili hadi mwaka wa elfu mbili na nane na alipatikana na hatia mwaka wa elfu mbili na tisa kwa mashtaka ya ulaji rushwa wa dola milioni ishirini na kumfanya rais wa zamani wa kwanza wa Taiwan kufungwa kwa uhalifu aliofanya akiwa madarakani. Mkewe pamoja na jamaa zake wawili walipatikana na hatia pia. Mlipuaji wa kujitoa mhanga amelilenga gari moja, amelilenga gari moja la polisi wa umoja wa Ulaya mjini Kabul na kumuua mpita njia mmoja, lakini hakuna abiria aliyejeruhiwa. Hata hivyo watu watano waliokuwa karibu wamejeruhiwa. Wa kundi la wapiganaji wa Taliban wamedai kuhusika na shambulio hilo. Wakufunzi wa polisi wakufunzi wa polisi wa kituo cha mafunzo cha Ulaya wamesema mlipuaji huo alijilipua karibu na makao makuu yaliyopo kwenye vitongoji vya mashariki mwa Kabul mapema hii leo. Kabul imekumbwa na mashambulizi mengi tangu majuma ya mwisho wa mwaka jana, wakati wanamgambo wa Taliban wakilenga majengo ya serikali, jeshi na ofisi za kigeni. Mashambulizi haya yanatokea wakati vikosi vya Afghanistan vinapojiandaa kuchukua udhibiti wa usalama wa nchi hiyo hatua ambayo inaashiria mwisho wa miaka kumi na tatu ya ushirikiano wa majeshi ya Marekani na NATO kwenye vita dhidi ya wanamgambo wa Taliban. Uteuzi wa wajumbe wa baraza la mahakimu kwa ajili ya kesi ya mtuhumiwa wa mashambulizi ya bomu katika mbio za Boston, doka Zanaef, unatarajiwa kuanza leo Jumatatu. Wiki iliyopita mahakama ya rufaa ilitupilia mbali ombi la mawakili wa Zanaef kuchelewesha kesi au kuihamisha katika eneo lingine. Kijana huyo mwenye umri wa miaka 21 anakabiliwa na mashtaka 30, ikiwa ni pamoja na kupanga njama na matumizi ya silaha za maangamizi katika mauaji ya watu watatu na kujeruhi zaidi ya wengine 260 na mabomu mawili ya kutengenezwa nyumbani kwenye mkusanyiko mkubwa wa watu wakati wa mbio za marathon za Aprili 15 mwaka wa 2013. ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Moja kwa moja tunaelekea mpaka huko nchini Kenya ambapo walimu wa shule za sekondari na msingi nchini humo hii leo wameingia kwenye mgomo wa kitaifa baada ya kutibuka kwa mazungumzo ya nyongeza ya mishahara kati ya chama kikuu cha walimu, serikali na tume ya kuajiri walimu. Mwandishi wetu Magikonyo anayo ripoti kamili. Walimu musilale. Bado, mapambano, mapambano. Licha onyo kali la serikali la kuwataka waalimu kusitisha mgomo wa kitaifa, shughuli zote za elimu katika shule za msingi na upili hazikungoa nanga nchini Kenya, na kulikuwa na wanafunzi wachache katika shule zote nchini Kenya. Mimi ni mzazi ya watoto watatu kwa hii shule niko na, mtoto class 6, mwingine class 3, mwingine anaingia class 1. Na vile walitangaza ya kwamba mgomo inaendelea leo. We didn't expect ya kwamba walimu watakuja ama watoto watakuja leo, na tumeleta watoto na tumekuja kufuatilia, kwa sababu tunataka kujua kama mgomo inaendelea ama kweli haiendelei, na tunataka kuomba kama inawezekana. Aa, walimu wakae tu hapa na watoto wetu, hatuwezi kaa nao nyumbani kwa, kwa sababu hiyo muda itakuwa mrefu sana kwa sababu tu, ndo kwa maana tumekuja hapa kufuatilia watoto wetu vile wamekuja, wakae na walimu hapa na tuone nini itaendelea, kwa sababu muda ya watoto pia inaendelea. Serikali ilikuwa imeonya vikali kuhusu mgomo huo. Milango ya shule nyingi nchini Kenya ilikuwa imefungwa. Iache mchezo wa paka na panya na walimu wetu, kwa sababu ni watoto wetu wale wataumia. Walimu wanahitajika kulipwa vizuri Our 31 zones. Hakuna hata mwalimu mmoja ambaye ameenda shule. Mazungumzo wali ya hapo awali kati ya waalimu serikali na tume ya kuajiri waalimu yalitibuka kuhusu madai ya waalimu ya nyongeza mishahara wali kwa asilimia mia tatu viongozi wa chama cha waalimu walishikilia kuendelea na mgomo huo hadi kufikiwa kwa maridhiano na tume ya kuajiri waalimu. Iwapo serikali itajitia hamnazo, basi shule hazitafunguliwa, na kwa sababu hiyo tunatangaza hapa leo mchana kila mmoja akiona na akisikia kwamba hakuna shule kufunguliwa ikiwa mwajiri hataweza kutekeleza matakwa ambayo tulikuwa tumemwekea mbele. Na iwapo shule hazitafunguliwa, wa kulaumiwa ni Sara Serem, ya kulaumiwa ni Teacher Service Commission mwajiri, wa kulaumiwa ni Treasury kwa sababu ya kutaka kuchukua kile ambacho mwalimu yuko nacho. Kwa kusingizia kwamba wapeleke kwa maendeleo, kama kwamba mwalimu akiwa anajiendeleza si maendeleo ya nchi hii. Na kufikia hivi sasa hakuna dalili za kufikiwa kwa maridhiano na serikali. Na wakati huo huo Kenya imekumbwa na mkasa mwingine katika muda wa mwezi mmoja uliopita, baada ya kiongozi wa upinzani Raila Odinga kumpoteza mwanawe Fidel Castro Odinga aliyefariki dunia Jumamosi usiku akiwa na umri wa miaka arobaini na miwili, na uchunguzi wa madaktari unaendelea hapo mjini Nairobi kutathmini kilichosababisha kifo hicho. Mwai Kikonyo, VOA Express, Nairobi. E, na tukiwa bado huko huko nchini Kenya, kufuatia kifo cha ghafla cha mtoto wa kiongozi wa CORD Raila Odinga aitwaye Fidel Castro Odinga, ambaye mtoto wa kwanza kiongozi wa kiongozi huyo wa upinzani nchini Kenya, mwenzangu Esta Githu Yuart amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Bwana Patrick Ocheng, na kwanza akamuuliza hisia za Wakenya kuhusiana na kifo hicho. Namkomradhi msikilizaji, hapo tuna matatizo ya kiufundi, lakini mnaendelea kusikiliza Voa Express kutoka Washington DC. Taarifa mimi, baadhi ya wale ambao wameshtuka sana uh, kwa sababu tukio kama hili halijatokea katika taifa letu hapa Kenya na uh, hili kifo kile ambacho kinashangaza ni kwamba kijana hakuwa mgonjwa, haketi na marafiki zake vile ambavyo tuwapata stori, kisha baadaye akalala na hakuamka na kwa sababu ni mtoto wa aliyekuwa prime minister, lazima sasa mambo yaibuke na kuna tashuishi. Watu wengi wanaamini kwamba si kifo cha kawaida, lakini lazima tungoje wataalam watuambie labda huenda kulikuwa ni jambo gani kusababisha kifo ya huyu kijana. Lakini hivi leo kuna watu wengi wanazungumza, na kuna hofu katika kila sehemu, kwa sababu kuna mambo matatu ambayo yameambatana na hili kifo. Kwa sababu Friday walikuwa na kazini yake, ambao pia ni mtoto wa profesa Sola, ambao akaaga dunia Friday baada ya wao kuwa uh, katika sehemu za kahawa, alafu yeye jana, e, vile vile akawa amekaa na marafiki na akapoteza Hivi leo tunaambiwa kwamba kijana wa Orengo mkubwa amepelekwa hospitalini katika hali mahututi, kwa sababu jana walikuwa wameketi na wenzake. Sasa hizi ndizo mambo ambazo labda zinatupa wasiwasi sana, Patrick. Bila shaka kwa mzazi yeyote kupoteza mwanawe ni pigo kubwa sana, ni majonzi makubwa haya. Na sijui ikiwa mpaka sasa waziri mkuu wa zamani Bwana Odinga ameweza kutokezea hadharani na pengine kuzungumza kuhusiana na kifo cha mwanawe. Mpaka hivi sasa uh, Raila Odinga hajaonekana kwenye vyombo vya habari. Nadhani kuna mshtuko mkubwa sana, manake huyu ndio manake huyu ndio alikuwa ni kijana wa kwanza, na ndio alikuwa matumaini ya familia ya Bwana Odinga kusema kweli, kwa sababu yule kijana wa pili eh, alipata pigo ya stroke na mpaka hivi leo hajakuwa eh, sawa sawasawa kiafya. Sasa na kijana huyu ndi alikuwa ni matumaini ya jamii ya Raila Odinga. Nadhani amepigwa na mshtuko, mpaka hivi sasa hajazungumza, lakini tunajua kwamba kuna mwenyekiti wa mipango ya mazishi ambayo ni Bwana Otiende Amollo, amezungumza akisema kwamba wanapanga mazishi tarehe kumi, Jumamosi ijayo. Kwa hivyo taarifa zingine watazitoa a, lakini bado hawajatoa taarifa kamili ya mipangilio, lakini kwa kweli jamaa ya Raila wamekuwa na msupuko mkubwa, na sisi Wakenya kwa jumla pia. Pengine Patrick, unaweza kutuelezea kidogo kuhusiana na sifa za Fidel Odinga? Kijana huyu Fidel alikuwa ni mtu wa pole sana, na alikuwa ni kijana ambayo alishika biashara zake na alikuwa anafanya biashara, na kusema ukweli, huyu alikuwa ni mwanabiashara shupavu na ni mtu ambao alibobea katika biashara, alikuwa hana maadui, alikuwa hana tabaka. Maanake ni mtu ambao kwa kweli alikuwa na marafiki kwa aina mbalimbali mbali, kutoka kabila zote za Kenya. Kijana huyo alikuwa ni mtu mkarimu, alikuwa ni mtu wa kujitolea katika mambo mengi katika taka hili, na wengi ambao walikuwa karibu naye watakuambia kwamba aliweka alama katika maisha yao ni mchambuzi wa kisiasa nchini Kenya, Bwana Patrick Ocheng akizungumza na Sauti Amerika. Nam ni kibao basi matata kabisa hivi sasa, msikilizaji, tupate hicho kibao cha muziki kutoka kwake Ben Paul. Huyo msikilizaji, akishirikiana na Joe Makini wanakuambia nini, hapo unanichora Sawa, sawa kabisa basi, mambo hayo kutoka kwa Ben Poa akiwa na naye hapo wakiwa naye John Makini katika wimbo Unanichora, ni katika VOA Express hapa Washington, D. C. Yani, mambo yakiwa ni sawa kabisa sana sana. Basi msikilizaji, katika mada yetu ya leo, kama huna kazi hivi leo, tunazungumza na Philemon Mutabilo kutoka Tanzania ambaye anawashauri vijana kujiajiri. Ni ni kweli kweli, sasa hivi ajira zimekuwa ni ngumu na kuzipata kwa kweli inakuwa ni shida, lakini kuna alternative ambayo mtu unaweza ukaifanya kama kumfano, kijana kwa mfano kijana, labda umemaliza shule uh, na umekosa kazi, lakini una una elimu kidogo nzuri tu labda lesa ya ufundi. Ni ni, ni wakati mzuri ambao mimi naweza nikashauri kwamba ukajikita kwenye kwenye masuala ya kujiajiri, katika kuchukulia nafasi ya, ya mkopo kwa mfano. Sasa hivi kuna makampuni mengi ambayo yanatoa mikopo hapa Tanzania. Kuna makampuni kama Finka ambayo ukija kuangalia terms na conditions zao ni nafuu kidogo. Kwa hiyo unaweza ukafika pale ukajiexpressi na watu wakakuelewa na wakaangalia namna ambavyo una plani yako juu ya hiyo biashara. Kwa hiyo mi nafikiri njia mojawapo ya vijana kujikomboa katika ajira ni kujiajiri wenyewe. Kwa mfano kama nilivyotolea mfano Finka ni watu mmoja wazuri sana. Mimi mwenyewe ni mfano mmoja wapo mzuri. Nili, nilimaliza chuo changu, lakini kwa bahati mbaya nikawa ninatafuta kazi huku na huku, lakini Mungu alinisaidia nikapata steshonali moja ambayo nilienda kukopa mkopo. Lakini cha msingi hapa, angalau uwe na mtaji mdogo ukaanza nao, ni rahisi hata kukopesheka, make watu watakuona kwamba una, una mtaji mdogo na umefungua ka biashara kidogo. Kwa hiyo kuanzia hapo wakija kuikagua biashara yako wanaweza wakaona kwamba inafaa kwa kukopesheka, na kweli kama ni endelevu na umeweka katika mazingira mazuri, na hisi kukopeshwa, na ukajiona kwamba ukajikuta kwamba unatoka kwenye hilo wimbi la ajira. Kwa wale vijana ambao labda elimu yao bado iko chini sana, mi nafikiri pia kuna makampuni mbalimbali, ya kwa mfano ya utengenezaji wa barabara, makampuni ya ujenzi ambao wanaajili hata vijana ambao hawana elimu au hata kama wana elimu ya darasa la saba. Mimi nafikiri kulikoni kukaa nyumbani na kusubiri ajira, ni afadhali mkaenda kwenye hayo makampuni na uka, ukaomba kazi, na ukifika pale, mimi nafikiri ni rahisi kukubalika, kwa sababu watakuona. Hata kama kipato ni kidogo, la angalau uwe na baseline ya kuanzia, hata hicho ambacho unakipata baadaye kitakupushi na kupushi, then utafikia katika level ya kulikoni kukaa nyumbani. Na katika kero zangu, tunaelekea kule Mbeya. Nini kinaleta kero kubwa? Naitwa Evodia, ni mkazi wa Mbeya. Kero yangu kubwa kwa wakazi wa Mbeya, hasa wafanyabiashara, hawana lugha nzuri kwa wateja wao, hawawezi kukaribisha wateja wao vizuri. Wanafanya biashara kama vile hawapendi au kama vile wamelazimishwa. Sasa sijajua kwamba ni waajiriwa au ni wamiliki harisi wayo maduka au hizo sehemu za biashara. Kwa kweli hii nakera sana kwa sisi wateja na sisi wanunuaji wa bidhaa mbalimbali katika sehemu hizo za biashara, mfano unaweza ukanunua vitu vya gharama kubwa, mfano kama vitu vya elfu ishirini, lakini kukupatia tu mfuko wa kubebea vile vitu hawawezi yaani wanashindwa kabisa, au wakati mwingine weza akanunua kitu cha shilingi elfu tano, huwezi kubeba, lakini anakupa ushike mkononi, hata kutoa tule mfuko kwamba kuwekewe kama mteja inashindikana. Kwa kweli inakera sana. Naomba wafanyabiashara biashara wakazi wa, wa mbea wabadilike. <mucho> Naam, hii ni Vio Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Na wasichana wenye umri mdogo nchini Tanzania wameshauriwa kupinga ndoto, kupinga ndoa za utotoni. Vio Express hivi leo inazungumza na muuguzi na, na mkunga Margaret Paul kutoka wilaya ya Chamwino, katika kijiji cha Itiso mkoani Dodoma. Ushauri wangu kwanza kwa wazazi, lazima wahakikishe kwamba mtoto wa kike anapata elimu ana haki ya kupata elimu kama walivyo watoto wa kiume, ili kuepusha ndoa za utotoni, manake atakapokuwa ameenda shule atakaa shuleni kwa muda mrefu mpaka ule mli wa kuolewa utakapofika, ataolewa. Kingine, serikali itilie mkazo, serikali itilie mkazo kwamba hawa watu wafuatilie. Kuna mashirika yanayofuatilia haki za za watoto wa kike kama vile TAMWA wale taula, basi wakishafuatilia hivyo hawa watu walioko nanii vijijini watapata elimu na watoto wa kike watasaidiwa. Watoto wanazaa katika, wasichana wanazaa katika umri mdogo, miaka kumi na nne, miaka kumi na tano, mtoto anakuta ni ni mama na anakuja kujifungua, na hapo hapo walio wengi sana wanapenda sana kutumia huduma za wakunga wa jadi eh, ambazo si salama kwa kwa afya za uzazi. Watoto wa kike wenyewe, nawashauri kwamba wao ndio msemaji wa mwisho, anapoambiwa kwamba maoleo katika umri mdogo na uwezo kukataa na kwenda kwenye vyombo vya sheria. Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kemkem kem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni jamii mchango, mchango wa jamii. na msikilizaji, mnaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC, jiji kuu la Marekani. Pia msikilizaji, usisahau kusikiliza what's trending ikiendelea kusikilizwa katika mtandao wetu wa www voa swahili.com. Kama u unasemaje? Mimi kwangu Sunday, naona kwamba mwaka bado mchanga kabisa, mwaka ni siku kadhaa tu, hesabu siku tano, na matarajio na matumaini. Na kwenye VOA Express imani yetu ni kwamba tutazidi kuendelea vizuri, lakini labda pengine ukizingatia kwamba elfu mbili na kumi na nne ulikuwa ni mwaka mgumu, matukio yalikuwa mengi mazito, lakini haukuwa mbaya sana. Kwa hiyo ni matumaini yangu kwamba elfu mbili na kumi na tano wasikilizaji, VOA Express italeta mambo motomoto. Na katika what's trending, ni mambo yapi yanayovuma mitandaoni moja kwa moja katika mitandao yetu ya kijamii na yale yanayozungumzwa hasa hii leo ni kifo cha ghafla cha mtoto wa kiongozi wa chama cha muungano wa CORD Raila Odinga nchini Kenya Bwana Fidel Odinga, aliyekuwa na umri wa miaka 41, ambaye alifariki ghafla Jumapili asubuhi nyumbani kwake, baada ya kurudi nyumbani usiku, lakini kulipokucha, mke wake anaripoti hakuamka. Wa basi wanaozungumza, senata Mombasa Hassan Omar kwenye mtandao wake wa Twitter anasema anawapa pole familia ya Raila Odinga kutokana na kifo cha kaka yetu. Naye kiongozi wa walio wengi bungeni Aden Duale aliyeandika kwenye Twitter Nawapa pole sana familia Odinga, ndugu, marafiki na jamaa na mama Aida Odinga kufuatia kifo cha mtoto wao. Naye anajiita bure kabisa huyu anasema, huu si wakati wa kugombana na kufanya uharibifu, ni wakati wa kusali, kuunga mkono familia ya Rao. Mungu awape imani na nguvu ya kupona. Ni uchungu mkubwa kwa familia na taifa. Naye daktari Jeff anasema hakuna linalotokea hivi hivi, kuna mkono wa mtu naye anayejiita Meshenari Njunge James anasema kama unataka kujua sababu ya kifo cha Fidel, bora kumuuliza Mungu badala ya kufanya ghasia. Naye Ivar Otieno anasema hakuna aliyejua leo tutapanga mazishi ya Fidel, ntaishi kuanzia leo kama vile ni siku yangu ya mwisho. Naye Beb Serjal anasema ni masikitiko makubwa sana kuwa amefariki dunia, lakini kuna maana gani kurusha mawe na kufunga barabara. Acheni familia waomboleze kwa amani. Nako huko nchini Tanzania, linalozungumza sana kwenye mitandao ya kijamii ni uvamizi wa kundi la vijana mjini humo linalojulikana kama panya road. Tukio hili lilidumu kwa takriban saa nne, tunakumbuka lilitokea siku ya Ijumaa, na kusababisha kizaa zake kubwa na wakazi wote wa Dar es Salaam kukosa amani na hatimaye vikatuni kuanza kuperepuka kwenye mitandao ya kijamii lakini ujumbe ukisema, kwamba wengi wakizungumza kwamba leo hii kina baba wamepatikana naye. Pendo anaandika kwamba hii leo, licha ya tukio hilo la kuzua taharuki kubwa, namshukuru sana Mwenyezi Mungu, kwani mume wangu airudi nyumbani mapema sana na kuwakumbatia wanaye, jambo ambalo anasema hakuwahi kuliona likifanyika. Basi wengine walitumia nafasi hiyo kuchora katuni mbalimbali zikionyesha hali ilivyokuwa ya wazee au ya kina baba kurudi manyumbani kwao mapema. Hayo ndio tulionayo kwa leo katika What's Trending, na ufuatao sasa katika Express ni muktasari wa habari na Harison Kamau. Takriban watu kumi wamefariki na mamia kupoteza makazi yao huko Zimbabwe kutokana na mafuriko makubwa kufuatia mvua nyingi kote nchini. Zaidi ya familia mia nane katika jimbo la Mashonaland ya magharibi kaskazini mwa nchi wamepoteza makazi yao. Hali ya wasiwasi kwenye mpaka kati ya Cameron na Nigeria imesitisha masomo kwa maelfu ya watoto wa shule za Camerun kaskazini kwenye maeneo yanayopakana na mkoa wa Boko Haram nchini Nigeria. Timu za uokozi leo zimepanua juhudi zao za kutafuta miili ya waathiriwa wa ajali ya ndege ya Asia iliyoanguka kwenye bahari ya java hapo tarehe 28 disemba na tunakushukuru wa kusikiliza arasiri hii ya leo na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi wa matangazo abdu shakur abud mwelekezi dwayne collins mimi ni sunday shomari nami ni harrison kamau tukikuaga kutoka jikuu la marekani hapa washington dc kwa heri