Waokoaji wameopoa wa miili miwili zaidi katika ajali ya Air Asia katika bahari ya Java mapema leo huku kikosi cha wapiga mbizi kikipata wakati mgumu kutokana na hali mbaya ya hewa. Miili ya watu 39 kati ya watu 162 imeshaupolewa ya waliopanda ndege hiyo yenye namba ya safari 8501 katika kipindi cha siku kumi za kutafuta mabaki ya ndege katika mwambao wa Borneo. Ndege hiyo yenye injini mbili aina ya Airbus A320 ilipotea bila kutoa taarifa yoyote ikikaribia nusu ya safari yake iliyokuwa ya saa mbili kutoka Indonesia kwenda Singapore mnamo Desemba 28 mwaka jana. Maafisa wa usalama wa Misri wanaeleza kwamba watu waliokuwa na bunduki wamewaua polisi wawili waliokuwa wanalinda kanisa moja la Wakristo wa, wa madhehebu ya Coptic huko kusini mwa mji mkuu wa Cairo. Shambulio hilo lilitokea leo katika mji wa Minya kwenye mto Nile kilomita 260 kutoka mji mkuu wa Cairo. Hapo kesho Wakristo wa dhehebu wa hilo la Coptic watasherekea siku kuu ya Christmas, siku inayohitaji usalama mkubwa zaidi katika makanisa. Asilimia kumi ya wakazi milioni 87 wa Misri ni Wakristo na wengi wao ni wa dhehebu la Coptic. Kwa muda mrefu wamelalamika kwamba wanabaguliwa na wamekuwa wakilengwa pamoja na makanisa yao katika mashambulio mbalimbali yaliyotokea tangu kupinduliwa kwa rais wa zamani Mohamed Mosi mwaka 2013. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Wizara ya ulinzi ya Korea Kusini imeeleza kwamba inaonekana Korea Kaskazini imeweza kufikia kiwango muhimu cha teknolojia katika kutengeneza silaha ndogo kabisa ya nyuklia inayoweza kuwekwa kwenye kichwa cha kumbura. Taarifa hii ambayo imetolewa leo inasema kwamba Korea Kaskazini haijafanya bado lolote kuweza kutengeneza chombo hicho kidogo. Wizara ya ulinzi ya serikali ya Seoul inaeleza kwamba Pyongyang imeweza kupata kilogramu arobaini ya madini yenye uwezo wa kutengeneza silaha kwa kurutubisha mabaki, yani, ya nishati ya nyuklea. Inaaminika Korea Kaskazini ina uwezo wa kutengeneza kombora linaloweza kufiatuliwa na kufika Marekani na imekuwa ikifanya majaribio ya kombora ya masafa marefu kwa muda sasa. Kundi lenye makazi yake Marekani la haki za binadamu linatoa mwito kwa Ujerumani kumtaka Waziri Mkuu wa Ukraine kuhakikisha vikosi vya Ukraine vinachukua tahadhari zote ya kupunguza kuwadhuru raia katika mapambano yake dhidi ya wanaotaka kujitenga na wanaounga mkono Russia huko mashariki mwa Ukraine. Kundi hilo la Human Rights Watch limetoa taarifa mapema leo ikisema kwamba Kansela wa Ujerumani Angela Merkel ambaye ni mshirika wa Ukraine wa karibu kusisitiza kwa Waziri Mkuu wa Ukraine Arseniy Yatsenyuk kutoa amri maalum kwa vikosi vyake kutotumia baadhi ya silaha za mlipuko kwenye maeneo yaliyo na raia wengi. Kansela Merkel na Bwana Yatsenyuk wanapanga kukutana Alhamisi mjini Berlin, Ujerumani. Wabunge bunge wa Pakistan wamepitisha kifungu cha mabadiliko ya katiba ambayo itaruhusu jeshi kuunda mahakama kusikiliza kesi za ugaidi kwa miaka miwili zaidi. Baraza kuu la bunge kwa wingi mkubwa liliidhinisha hatua hiyo hii leo na hivi sasa itawasilishwa mbele ya baraza dogo la bunge na kutarajiwa kuwa sheria wiki ijayo. Muswada huo ni juhudi mpya ya serikali ya kupambana na ugaidi kufuatia mauaji ya mwezi uliopita yaliyofanywa na wapiganaji wa Taliban katika shule inayosimamiwa na jeshi mjini Peshawar yaliyosababisha vifo vya watu mia moja na hamsini, wengi wao wakiwa ni watoto. Waziri Mkuu Nawaz Sharif alirudisha pia hukumu ya kifa, hukumu ya kifo kufuatia shambulio hilo. Maafisa wa usalama tayari wameshawanyonga baadhi ya watu ya waliohukumiwa kwa ugaidi na wanapanga kuwanyonga mamia ya watu wengine hivi karibuni. Bunge jipya la Marekani limeanza leo, wa Republican wakiwa wanaongoza katika baraza la wawakilishi la Senate na wa Conservative hao wanatarajia kuzibadilisha baadhi ya sera za Rais Barack Obama. Chama hicho cha upinzani kinaanza miaka miwili mipya ya vikao vya kutunga sheria wakiwa na idadi nzuri kwa miaka kadhaa baada ya uchungu, uchaguzi wa mwezi Novemba mwaka jana wa muhula na kuchukua ushindi mkubwa. Wa Republican wanashikilia jumla ya viti 246 katika bunge lenye viti 435 ikiwa ni idadi kubwa ya chama hicho kwa miaka sabini iliyopita na ikishikilia viti 55 kati ya 100 vya baraza la Senate.