lisi wa Ufaransa wanasema watu wasiopungua kumi na wawili wamefariki dunia baada ya shambulio katika ofisi za gazeti moja la vichekesho la kila wiki la Charlie Hebdo. Ripoti za vyombo vya habari zinaeleza kwamba angalau watu wawili walionekana wakishambulia na bunduki aina ya Kalashnikov na chombo cha kufyatua roketi ndani ya jengo la ofisi za gazeti hilo. Baada ya mashambulizi hayo, watu hao wenye silaha wanaaminika walikimbia katika magari mawili tofauti. Rais wa Ufaransa, Francois Hollande aliwaambia waandishi wa habari kwamba shambulizi hilo bila shaka lilikuwa la kigaidi. Alielekea kwenye eneo la mashambulizi, na Ufaransa imeweka juu kiwango chake cha kuangalia ugaidi kufuatia shambulizi hilo. Maafisa wa usalama wa Yemen wanasema mlipuko wa bomu uliotegwa ndani ya gari umetokea nje ya chuo cha polisi nchini humo na kuwa watu wasiopungua 30 na kujeruhi wengine 40. Mlipuko huo wa leo ulitokea huko sana, wakati watu walipokusanyika nje ya jengo. Hakuna mtu aliyedai kuhusika na shambulizi hilo hadi hivi sasa. Mji mkuu Yemen umekuwa Yemen ni kituo cha mashambulizi kadhaa na milipuko ya mabomu wakati vikundi kadhaa vikipambana kwa ajili ya kutaka kudhibiti na madaraka katika nchi hiyo ambayo iko matatani na usalama tangu uwasi mkubwa wa wananchi miaka michache iliyopita ambayo ilimwondoa madarakani kiongozi wa muda mrefu Ali Abdallah Saleh. Timu za uokozi za Indonesia zinasema zimepata kipande cha ndege ya Air Asia nambari 8501 iliyoanguka katika ziwa Java nchini humo Desemba 28. Mkuu wa operesheni za kutafuta ndege hiyo aliwaambia waandishi wa habari leo Jumatano kuwa mabaki yaliyopatikana ni sehemu ya mwisho ya ndege ambayo inahifadhi kisanduku cheusi, yani black box ambacho urekodi safari ya ndege pamoja na sauti. Anasema kipande hicho kilipatikana baada ya maafisa nchini humo kupanua eneo la kutafuta mabaki ya ndege hiyo jana Jumanne. Kisanduku hicho cheusi kitasaidia wachunguzi kubaini kilichosababisha ndege hiyo kuanguka. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon ametangaza kuwa Wapalestina watajiunga na mahakama ya kimataifa inayosikiliza kesi za jinai ICC ifikapo Aprili mosi. Tangazo hilo lenye tarehe ya jana Jumanne limewekwa kwenye tovuti ya mikataba ya Umoja Mataifa ikiwa ni pamoja na makubaliano mengine ambayo imetiwa saini wiki jana na rais wa Palestina Mahmud Abbas. Hatua hiyo itawezesha Palestina kutafuta haki kupitia mahakama hiyo ya ICC kutokana na uhalifu wa jinai unaofanywa dhidi yao na Israel na vilevile kuwashtaki wa Palestina wanaofanya wa uhalifu hatua wa hiyo imeshutumiwa vikali na Israel ambayo pia imedhibiti dola milioni 125 za ruzuku zilizonuiwa kupelekwa Palestina. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. E, jeshi la Uganda limethibitisha kwamba mtu mmoja aliyejisalimisha kwa majeshi ya Marekani huko Afrika ya Kati ni kamanda wa juu wa kikundi cha LRA. Msemaji wa jeshi Paddy Ankunda alisema hii leo kwamba Uganda imethibitisha utambulisho wa Dominic Ongwen na anashikiliwa katika mji wa Obo huko jamhuri ya Afrika ya Kati. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imesema Jumanne kwamba mtu mmoja anayedai kuwa Ongwen amejisalimisha katika Jamhuri ya Afrika ya Kati ambako vikosi vya washauri wa kijeshi wa Marekani vinasaidia majeshi ya Umoja wa Afrika kupambana na LRA. Maafisa wa China wamepeleka kesi ya ufisadi dhidi ya aliyekuwa mkuu wa usalama wa taifa Zu Yongkang kwa waendesha mashtaka, ikiwa ni hatua mpya katika kampeni ya Rais Xi Jinping kupambana na ufisadi. Taasisi kuu ya kupambana na ulaji rushwa Beijing imetangaza kwenye ukurasa wa tovuti yake hivi leo kwamba kesi inayomkabili Ju pamoja na wengine kadhaa imewasilishwa mbele ya vyombo vya mahakama na hivyo kufungua njia kwa kesi kuanza. Zuo ni afisa wa cheo cha juu zaidi hadi hivi sasa kupatikana katika wimbi la kupambana na rushwa lililoanzishwa na Rais J mapema mwezi uliopita. Zuo alikamatwa na kuvuliwa wanachama wake kutoka chama cha Kikomunisti kwa tuhuma za kutoa nje siri za serikali na kuchukua hongo. kiongozi huyu mwenye hadhi ya juu kwenye kamati kuu ya utawala ya Chama cha Kikomunisti ndiye kiongozi wa juu wa kwanza kuwahi kushtakiwa ndani ya kipindi cha miongo mitatu.