Maafisa wa usalama wa Ufaransa wamesema watu saba wa wamekamatwa kwenye juhudi za kuwasaka washukiwa wawili wakuu wa shambulizi lililosababisha vifo vya watu kumi na wawili kwenye ofisi za jarida la Charlie Hebdo mjini Paris. Waziri Mkuu Manuel Valls ameambia wanahabari kwamba washukiwa hao wawili walijulikana na idara ya ujasusi. Amesema walitekeleza shambulizi hilo kama wanajeshi. Amesema jukumu kubwa kwa serikali sasa hivi ni kuzuia shambulizi la pili. Askari mjini Paris wamesema polisi mmoja mwanamke amepigwa risasi na kuuawa hii leo, na bado haijabainika iwapo tukio hili linahusiana na, na kusakwa washukiwa wa shambulizi la hapo jana. Wakati huo huo mmoja wa washukiwa mwenye umri wa miaka 18, Hamid Morad alijisalimisha kwa mamlaka. Askari wangali wanaendelea kuwasaka ndugu wawili Said na Cherif Kwachi; wote wawili wakiwa ni wakazi wa Paris mwenye umri wa miaka ya thelathini. Cherifu kwa wakati mmoja alifungwa gerezani kwa mashtaka ya ugaidi. Mamlaka ya Ufaransa yameyataja kama waliojihami na hatari kwa usalama. Mwakilishi mpya wa idara ya kupambana na Ebola ya Umoja wa Mataifa, Audchek Ahmed, amesema anawasiwasi kwamba mafanikio yanayopatikana katika kutibu ugonjwa wa hatari wa Ebola hutapelekea watu kutochukua tena tahadhari. Akiwa katika ziara yake ya kwanza nchini Liberia Sheikh Ahmed aliwaambia waandishi wa habari mjini Monrovia kwamba ana hisia ya mchanganyiko kuhusiana na maendeleo ya kupambana na Ebola. Anasema wasiwasi wake unatokana na kwamba upande mmoja bado hawajaweza kuushinda kabisa ugonjwa huo, ingawa kuna mafanikio, na upande wa pili watu wameanza kuridhika na kutochukua tahadhari kama ilivyokuwa hapo mwanzoni. Shirika la Afya Duniani WHO linaeleza kwamba Ebola imewaua watu elfu nane mia mbili thelathini na tano hadi hivi sasa. Mamilioni ya wa Sri Lanka leo wanapiga kura kwenye uchaguzi wenye ushindani mkali kati ya Rais Mahinda Rajapaksa na mmoja wa washirika wake wa zamani. Bwana Rajapaksa ambaye amekuwa ofisini tangu mwaka wa elfu mbili na tano ameitisha uchaguzi miaka miwili mapema, huku wadadisi wakitabiri kuwa yeye ndiye ataweka kupa, ataweza kupata ushindi ingawaje umaarufu wake umedidimia, Bwana Rajapaska Raja Pasca, ana ujasiri wa kushinda kutokana na, na, na kugawika kwa upinzani na pia ukosefu wa mapinzani, mpinzani mwenye uwezo wa kumpinga. Hakuwa ametarajia Maithripala Sirisena ambaye awali alijiuzuru kama waziri wa afya akijitokeza kama kuwa mgombea mkuu wa upinzani mwezi Novemba, jambo ambalo liliwafanya wengi kuacha serikali, akipiga kura yake mapema hii leo kwenye wilaya yake ya uwakilishi Bwana Rajapaska alisema ana imani ya kukabidhiwa uongozi wa, wa nchi hiyo kwa mwongo wa tatu. Awali siku ya Jumatano, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry aliongea na Bwana Rajaspa kwa njia ya simu na, na kuiomba serikali ya Sri Lanka ikahakikishe kwamba uchaguzi huo unafanyika kwa njia ya haki, wazi, bila fujo wala vitisho. Mnaendelea kusikiliza VOA Express tukitangazia mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Shambulizi la kimitandao limelenga mitandao mingi ya serikali ya Ujerumani kabla ya mkutano ambao umepangwa kati ya waziri mkuu wa Ukraine Arseniy Yatsenyuk na kansela wa Ujerumani Angela Merkel. Kundi linalojiita Cyber Bekut limetangaza leo kwamba ndilo limehusika na shambulizi la mitandao ya kansela na ile ya bunge Wahalifu hawa wa kimitandao wameamuru Berlin kutokuwa na uhusiano wote na Ukraine. Mitandao iliyoshambulia ilipotea hewani kwa muda wa saa nzima. Mazungumzo hayo baina ya bwana Macau na waziri mkuu wa Ukraine yanatarajiwa kuangazia hali ya usalama na pia ufadhili wa kifedha kwa serikali ya Kiev inayokumbwa na matatizo ya kiuchumi. Wapinzani wanaoishi mashariki mwa Ukraine na wanaongea lugha ya Kirusia wamekuwa wakipingana na kutaka kujiondoa Ukraine, jambo ambalo limepelekea zaidi ya watu elfu nne mia saba kuuawa tangu mwezi Aprili. Rais wa China Jinping ameahidi kuongeza ushirikiano na Amerika Kusini na nchi za Caribbean wakati alipofungua mkutano huko Beijing na viongozi kutoka eneo hilo. Mkutano huo kati ya bwana Xi na viongozi wa jamii zipatazo 30 za Amerika Kusini na mataifa ya Karibia na umekuja wakati China ikiendelea kusukuma kile ambacho kilikuwa ni kitu cha kawaida kufanywa na Marekani. Bwana zin amesema biashara ya pande mbili kati ya China na Amerika Kusini ilikuwa ikitarajiwa kuongezeka kufikia dola bilioni mia tano katika miaka kumi.