America, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tutatangaza pia katika mita band 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Nawakaribisha hii leo, ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Jini mimi Meri Mgawe. Rais wa Ufaransa François Hollande ameongoza maelfu ya watu kwenye mitaa ya Paris Jumapili katika maandamano makubwa ya kuonesha umoja dhidi ya uathiriwa wa shambulizi la kigaidi la Januari saba lililoua watu kumi na saba. Viongozi wa dunia waliungana na bwana Holande katika mji mkuu wakati kundi la watu likihamasisha umoja kwenye maandamano kote katika mitaa Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron, Kansela wa Ujerumani Angela Merkel, Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu, Rais wa Palestina Mahmud Abbas pamoja na mfalme na mama mfalme wa Jordan walitakiwa kushiriki katika maandamano hayo. Maafisa wa Ufaransa wameita mauaji ya Januari saba katika ofisi za Paris kwenye gazeti la Charlie Hebdo na mfululizo wa mashambulizi mengine ya mauaji kuwa ni ya kigaidi. Wakati huo huo, mwanasheria mkuu wa Marekani Eric Holder alitangaza kutoka Paris Jumapili, kwamba rais Barack Obama atakaribisha viongozi wa dunia mjini Washington Februari 18, katika mkutano wa kupinga ghasia zenye msimamo mkali. Maafisa wa Nigeria wamesema shambulizi la bomu la kujitoa muhanga katika soko lenye watu wengi kaskazini mashariki mwa Nigeria limeua watu kumi na sita, lilisababishwa na msichana mdogo anayesadikiwa kuwa na umri wa miaka kumi. Ushahidi umepatikana haraka baada ya shambulizi la Jumamosi. Shahidi kutoka mji wa Maiduguri amesema msichana huyo alisachiwa katika lango la kuingilia kwenye soko wakati mabomu yanalipuka. Takriban watu ishirini waliuawa katika mlipuko huo. Hakuna madai ya haraka juu ya aliyehusika na shambulizi, lakini Maiduguri mji mkuu wa Borno huko katika tahadhari ya mashambulizi ya kundi la wanamgambo wa Suni boko Haram. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yupo India kuhudhuria mkutano kima wa kimataifa wa uwekezaji ambako anahamasisha ushirikiano wa kiuchumi na mataifa ya kusini mwa Asia kabla ya kukutana na rais wa Marekani Barack Obama baadaye mwezi huu. Kerry aliwasili katika mji mkuu huo Gujarat, Ahmedabad leo akiongoza ujumbe wa Marekani kwenye mkutano wa wawekezaji unaotaka kuhamasisha maendeleo muhimu. Mwanadiplomasia huyo wa juu wa Marekani alikutana na waziri mkuu wa India Narendra Modi kujadili mipango ya kukutana na bwana Obama na kushiriki katika sherehe za siku ya jamhuri ya India inayofanyika kila mwaka. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Siku moja baada ya jopo linalosaka mkia wa ndege wa Air Asia iliyoanguka katika Bahari ya Java, maelezo yamepatikana leo kuhusu ndege hiyo na rekoda za kunasa maelezo. Mkuu wa shirika la masuala ya teknolojia ya majini kutoka Indonesia, Muhammad Ilyas, amesema wamepata ishara leo katika eneo moja zinazoashiria kuwa zinatoka katika black box. Anasema wamechunguza eneo hilo mara mbili kwa kutumia kifaa kinachoitwa pinga kilichomo kwenye meli ya Baruma Jaya. Sehemu ya mkia wa ndege ilivutwa jana kwa kutumia vifaa vinavyoweza kuelea kwenye maji, lakini wachunguzi wa Indonesia hawakupata rekoda za black box ndani yake. Na maafisa wa usalama nchini Pakistan wamesema gari kubwa la mafuta lililokwenda kasi katika barabara tofauti na kugonga basi la abiria mapema hivi leo limesababisha vifo vya watu hamsini na saba karibu na mji wa bandari wa Karachi. Afisa mwandamizi wa polisi amesema ajali hiyo ilitokea wakati wa msongamano katika barabara mbaya na kusababisha magari yote kushika moto. Walioathiriwa ni pamoja na wanawake na watoto, wengi wao waliungua moto na kupoteza maisha hapo hapo. Maafisa wanasema idadi ya vifo inaweza kuongezeka. Maafisa wa usalama wanasema watu wachache waliweza kuepuka ajali hiyo kwa kuruka kwenye dirisha la basi. Maafisa wa Lebanon wanasema shambulizi la bomu la kujitoa muhanga katika mgahawa kwenye mji kaskazini mwa Tripoli umesababisha vifo vya watu tisa na kujeruhi wengine thelathini na saba. Mashahidi wanasema mlipuaji alitegua mlipuko ndani ya gari kwenye mgahawa uliopo kwenye eneo jirani la Alawite. Kuna taarifa kuwa mlipuaji wa pili alitegua mlipuko nje kwenye mkusanyiko wa watu katika mji wa pili kwa ukubwa huko Lebanon. Kundi linalojihusisha na Alqaida, Nusra Front limedai kuhusika na shambulizi hilo la jumaamosi Maafisa wa usalama wamefanya uchunguzi juu ya ulipuaji wa mabomu hayo. <mucho> Jambo msikilizaji, ni siku nyingine tena katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Ni mimi Mary Mgawe nakuita, basi usikose kuanza nami kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki. Kwanza kabisa, naichukua barua yako Juma Michael, mwana harakati. Wewe unasema unatokea pale Nzega, Tabora, Tanzania. salamu zako za leo unataka kutuma kwa wafuatao: Joshua Turuka, Exaud Masawe na Mwalimu Kennedy Mpemba, na vilevile unamsalimu Daudi Wakota, Meshek Mwamala, Ramadhani Mchomvu na Husda Salim. Umetuma salamu zako kwa Filbert Kiauke, Fridiana Mbwea, Stanley Mwani, Jumanne Athumani na Fikirini Dario huku msahau Ima Sadala, na vilevile vile Slane Boas, umewatumia salamu Magare Frank na Timai Shemalamba, Hiza Mpare, na vilevile vile ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Ujumbe wako siku ya leo unasema tukumbukane kupitia mtambo huu mkubwa wa idhaa ya Kiswahili. Naishika barua yako leo, Mwamaso. Wewe unasema sanduku lako la barua ni 928 Morogoro, Tanzania. Moja kwa moja siku ya leo unarusha salamu zako kwa Filipo Machuki, Kefa Jichana, Joseph Milulu, Michael Nogashi, awa wakiwa pale Kenya. Unawatumia salamu mabingwa wa salamu Zakaria Ndemfo, Fikiri Dalio, Sima Kagaruki na Shukuru wa mama. Umemkumbuka Salome Daniel, Mkondo wa Mkondo, Choma wa Choma na Rustiki Maratu wengine uliokumbuka siku ya leo ni Omari Mbaraka, Madenge Mlagwa wa Mlagwa, Akwino Msombe, hawa wakiwa sehemu mbalimbali kule Tanzania. Unasema bila kusahau mtu wa Mwamiko na Mponjoli Mwamiko, wote wao wakiwa Kifuru upwani huku Tanzania. Ujumbe wake unasema mkongwe hakanyiki. Naishika barua yako Juma Michael, unasema wewe unatokea pale Tanzania. Salamu zako siku ya leo unataka kuzipeleka kwake Michael mwanaharakati akiwa pale Nzega. Umemtumia salamu Ima Sadala na vile vile Philbert Kiaukwe, umetuma salamu zako kwa Goligota Magabe na huku msahau Daudi Kikoti. Nashika barua nyingine mkononi kwangu, ni ya kwako kwa Joshua Turuka. Wewe moja kwa moja unasema, katika kipindi hiki cha salamu na muziki nataka kutuma salamu zangu kwa Joshua turuka kutoka Mbinga, Tanzania. Natuma salamu zangu na nyingine kwa Juma Michael mwana harakati, huyu namtumia salamu waathumani wa chemba. Asalamu nyingine Meshaki Ibrahimu na Thomas Mombozi. Umemkumbuka Joseph Joaki Mchua na Baraka Mganga. Umewakumbuka Charles Mjeshi na ndugu jamaa na marafiki. Ujumbe unasema wewe dada unayejipodoa hata mzungu ni mweupe lakini akakuvuli cheusi. Aliwakumbuka ni Joshua Turuka na Mbinga Boy. Haya, basi msikilizaji, huo ujumbe na utata kidogo lakini ni wake msikilizaji huyo Joshua Turuka. Nashika barua yako kutoka pale DRC. Wewe unajiita mama Mbozi, unasema mimi nataka kutuma salamu zangu kwa Boaz Karaje akiwa pale DRC. Namtumia salamu Juma Idinisa akiwa pale Tanzania. Namtumia salamu Kennedy Mashaiki akiwa pale DRC. Namkumbuka mume wangu mpenzi Gedi Gedi akiwa hapo Kivu Kaskazini. Natuma salamu zangu kwa mama yangu mzazi akiwa pale Kigoma. Namtumia salamu dada yangu mpendwa akiwa pale kambi ya Nyarugufu. Natuma salamu kwa wasikilizaji wote wa kipindi hiki cha salamu na muziki kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. <mulikana> a idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kipindi hewani ni salamu na nac. Nashika barua yako Joshua. Joshua, sanduku lako la barua ni 456, unatumia unatokea pale Dar es Salaam Tanzania, moja kwa moja. Basi msikilizaji unasema kabla Christmas haijafika, kwanza kabisa anataka kuwakumbuka wafuatao Joseph aki mchua na vilevile rafiki yangu chaz njeshi natuma salamu zangu kwa Husna Selimu na msalimu Zuria Kiyata. Namtumia salamu vile vile ya Mama Kaiki akiwa pale Gongo la Boto. Nakumbuka Asmani wa Chemba na Ima Sadala. Ujumbe ninasema Krismas inakuja, msinikose kunitumia salamu. Nashika barua yako kutoka pale Kenya, yani kule Nairobi. Wewe unajiita Barasa Barasa. Unasema moja kwa moja natuma salamu zangu kwa Esther Githui akiwa hapo sauti ya Amerika. Natuma salamu zangu vile vile kwa dada Geita akiwa pale Gaithersburg, Maryland. Namtumia salamu vile vile mama Kiere akiwa hapa Nairobi. Natuma salamu zangu kwa Philbert Kiauke popote pale alipo. Namsalimu baba Joakim akiwa pale Nairobi na bila sahau wapendwa wote walioko pale Kisii. Barua ya sasa ni ya kwako Deus Masunga. Wewe sanduku lako la barua ni 468 Tabora, Tanzania. Moja kwa moja unasema, msikilizaji, tuma salamu zangu kwa mapema Ndula. Namkumbuka Kennedy Mpemba na msalimu Njigo Edward na Johnny Ipembe, hawa wakiwa pale Shinyanga namkumbuka Robert Thomas Mwombozi, Philbert Kiauke, Juma Lukoba na Victor Nyangalima. Natuma salamu zangu kwa Zakaria Demfo, Raymond Simbo Masawe, Lutahiwa Busisi na Maduhu Masunga. Natuma salamu zangu kwa Yacob Sawidi, William Mekenya na Bi Herena Oyuma, hawa wanatokea pale Kenya. Ujumbe kila mtaka mwanzo mwisho anaujua. Barua ya sasa kutoka pale Uganda ni wewe Leila Kiere, unasema salamu zako siku ya leo unataka kutuma kwa Joakim akiwa hapa hapa Uganda. Namtumia salamu zangu hapa Kampala dada Kansime, namtumia salamu zangu mpendwa Kiere akiwa hapo DRC. Natuma salamu zangu kwa Njingo Edward akiwa pale Tanzania. Hapa Kampala namkumbuka mama Neema na vilevile vile dada Rieke na Esta Makuchu, hawa wote wakiwa hapa Kampala. Ujumbe ninasema anayetaka salamu atume salamu. Na kamata barua yako, si mwingine Kiembe si kitu. Wewe unasema unatokea pale Kigoma, kambe ya Nyarugufu, unatuma salamu zako kwa wapendwa wote walioko kule DRC. Unawakumbuka rafiki zako Joakim Fikiri, Ipembe Zakaria na vilevile Yakob vile, Saidi. Unasema ninawatakieni kila laheri katika kipindi hiki cha kukaribia kumaliza mwaka Barua ya sasa mkononi mwangu, tukiwa tunakwenda mbio katika kipindi hiki cha salamu na muziki, basi ni wewe Jacobo Kititi unasema, mimi natokea hapa DRC. Salamu zangu siku ya leo nataka kumtumia Mogire Machuki, namkumbuka vile vile Nkamba alikumbuka, na namtumia salamu vilevile vile Fred Nyantori, natuma salamu zangu kwa Marion Rioko, natuma salamu zangu kwa Victor Hayanda, hawa popote pale walipo. Ujumbe wangu siku ya leo ninasema ninawakumbuka ninawapenda wote. Kitova. Tunalo na madini tunayo, tuna mbuga za wanyama kama kombe na mahalalivi safi, tunayo na vipaji tunavyo sote. Safi tena, tamtam tamtam, gele gele na machamsham unaendelea kusikiliza kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Haya basi, kibao safi kabisa hicho, HM msikilizaji, bongo fleva kilikuwa kikitusindikizia salamu zetu kutoka hapa Washington DC. Nashika barua yako Godi Frey Njereka, salamu zako siku ya leo unasema zinatokea Tanzania. Unataka kumkumbuka Salome Daniel, Rose Malima, Ramadhani Mchomvu na Henry Kideuwe. Umemkumbuka mtoto Masunga Paulina, Madoshi Petro, Sana Kajanzi Kindole na Simon Kiplagat. Hawa wote unasema ni mashabiki, na wote ninawasalimu popote pale walipo. Nashika barua yako wewe Geoffrey Njereka. Unasema sanduku lako ni 5011 mkoa juni kule mbeya Tanzania. Unawasalimu siku ya leo Willi Njereka, Houston Njereka, hawa wakiwa pale mkoa juni Mbeya. Umetuma salamu zako kwa Fadhili Njereka, Hilbert Njereka, Florian Sanga, Bensoni Nziku na Daud Kikoti umewakumbuka chidi chidi chitenda wa Dar es Salaam Tanzania, Joseph Miroro na Rebeka Kwamboka, hawa wakiwa pale Kenya. Ujumbe tukumbukane, jamani, mambo mapya, mambo mipo mambo mapya mambo msukumo mambo moto sana mambo pesa mambo sawa, sawa. Ungana nasi katika VOA Express kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Jiunge nasi. Nashika barua yako Raymond Simbo Masawe moja kwa moja siku ya leo. Unasema mimi ninapenda kutuma salamu zangu kwa Joni Pembe, namkumbuka Onesmo Mponda, namtakia heri Rebecca Mwamboka, namtumia salamu Mogire Machuki na Leonard William, namkumbuka vilevile Fribit Keuke na Kea Joshua Kea, sijamsahau Rans Makongogo, Eliakimu Chikundi na Salome Daniel. Ujumbe wangu ninawatakieni kila laheri. Nashika barua yako Lusi Mushi. Wewe unasema unatokea pale Mbeya. Ujumbe wako siku ya leo moja kwa moja unasema tukumbukane kupitia idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Lakini kwanza kabisa namsalimu Ibrahim Mushi, namtakia salamu Fataki Bachinge, namtumia salamu Joseph Joaki Mchua na vile vile Abdulaziz Kamata. Namkumbuka Jumanne Lukoba, namsalimu Aziza Shukuru, Ramadan Saidi na Rutabiwa Busisi. Nakumbuka Masumbuko Shome na vile vile Mama Baloti Kweli ujumbe ninasema, ninawatakieni kila la heri katika kipindi hiki cha Christmas na mwaka mpya. Na mpaka hapo, msikilizaji, basi kipindi chetu cha salamu na muziki ndio kinakomea hapo. Ulikuwa nami studioni Mary Mgawe na kutakia kila la heri, na usikose kusikiliza kipindi kingine kijacho <tipedicu> Usiku kwa usiku bana, tena tena, ni maradhi ya moyo na aa, yanajenga chuki na choyo kwenye ama Basi msikilizaji, na kabla ya kumaliza matangazo yetu na kusomea muhtasari wa habari, rais wa Ufaransa Francois Hollande ameongoza maelfu ya watu kwenye mitaa ya Paris Jumapili katika maandamano makubwa ya kuonyesha umoja dhidi ya wathiriwa wa shambulizi la kigaidi la Januari saba lililoua watu kumi na saba. Viongozi wa dunia waliungana na Bwana Hollande katika mji mkuu wakati kundi la watu likihamasisha umoja kwenye maandamano kote katika mitaa Maafisa wa Nigeria wamesema shambulizi la bomu la kujitoa muhanga katika soko lenye watu wengi kaskazini mashariki mwa Nigeria limeua zaidi ya watu kumi na sita lilisababishwa na msichana mdogo anayesadikiwa kuwa na umri wa miaka kumi. Ushahidi umepatikana haraka mara baada ya shambulizi la Jumamosi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yupo India kuhudhuria mkutano kima wa kimataifa wa uwekezaji ambako anahamasisha ushirikiano wa kiuchumi na mataifa kusini mwa Asia, kabla ya kukutana na Rais wa Marekani Barack Obama baadaye mwezi huu. Siku moja baada ya jopo linalosaka mkia wa ndege ya Air Asia iliyoanguka katika bahari ya Java, maelezo yamepatikana leo kuhusu ndege hiyo na rekoda za kunasa maelezo. Mkuu wa shirika la masuala ya teknolojia ya majini kutoka Indonesia, Muhammad Ilyas, amesema wamepata ishara leo katika eneo moja zinazoashiria kuwa zinatoka katika black box na maafisa wa usalama nchini Pakistan wamesema gari kubwa la mafuta lililokwenda kasi katika barabara tofauti limegongana na basi na kuwa watu 57 na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia zile mbili na woche katika mita zile zile 19, 22 na 31. kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwa herini na usiku mema kutoka Washington DC.