From the voice of the Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya alfajiri, yanaanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Khadija Riami, na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, nikukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumanne asubuhi, Januari 13 mwaka 2015. Karibuni Katika matangazo yetu ya leo asubuhi tutaleta ripoti kuhusu zoezi la kunyang'anya silaha waasi wa, wa, wa ADF huko nchini DRC, linaelezewa linaonyesha matokeo mazuri. Wapo pamoja, iko nagombanisha kabisa waasi wa ADF na kuna kuna matunda mazuri ambayo inatokea. Ni kweli kuna kambi tatu ambazo zilishughuliwa jana na juzi, na kwa leo iko naendelesha kufata nyingine kambi mbili. Na katika habari nyingine, huko nchini Tanzania wanasiasa na wachambuzi wanasubiri kwa hamu kubwa kuona ni hatua gani zitachukuliwa dhidi ya wale wanaotumiwa katika sakata la ESCO. Yanakuja mabadiliko madogo au makubwa ya baraza la mawaziri? Sasa katika hilo ndiko kuna siri kubwa ya, ya hatima ya Profesa Muhongo. Sioni uwezekano wa Profesa Mwongo kuendelea kubakia katika nafasi hiyo. Hayo ndio tuliokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com. Lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mkamiti Kibayasi. Mtume Muhammad atakuwa kwenye ukurasa wa nje wa toleo lijalo la jarida la Charlie Hebdo. Katika taarifa iliyotolewa jana kwa vyombo vingine vya habari, mtume anaonekana akishika bango linalosema mimi ni Charlie, akiwa amesimama chini ya kichwa cha habari yote yamesamehewa. Wachapishaji wa toleo la kwanza la jarida hilo baada ya shambulizi la ugaidi wanasema wanapanga kuchapisha angalau nakala zisizopungua milioni tatu. Jarida la Charlie Hebdo kawaida huchapisha kiasi cha nakala elfu 60 kila wiki. FBI inachunguza shambulizi la mtandao dhidi ya akaunti za Twitter na YouTube unaomilikiwa na kitengo cha uongozi wa kijeshi cha Marekani ambacho kinafuatilia mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani kwa kundi la Islamic State nchini Iraq na Siria. Washambuliaji ambao walisema ni wafuasi watiifu wa Islamic State kwa muda mfupi walishambulia akaunti hizo hapo jana na kuwatishia wanajeshi wa Marekani kwa ujumbe unaosomeka tunakuja, angalia nyuma, ISIS. China imekuwa mpatanishi kati ya pande zinazopigana huko Sudan Kusini na kupata ahadi kutoka kwa mahasimu ya kuharakisha utaratibu wa amani wa nchi. Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Maafisa wa Sudan Kusini wanasema pande hizo mbili zimekubaliana mjini Khatum jana Jumatatu, kuhamasisha mashauriano katika kuunda serikali ya mpito na kufanya kazi kumaliza mivutano. Waziri wa mambo ya nje wa Sudan Ali Katri anasema mazungumzo yaliitishwa na mwenzake wa China Wang Yi, ambaye anautembelea mji mkuu wa Sudan Khatum. Mkutano umekuja kabla mkutano mwingine ulioandaliwa na taasisi ya kieneo IGAD nchini Ethiopia siku ya Jumapili, unaolenga kumaliza mapigano huko Sudan Kusini. China imewekeza kwa kiasi kikubwa katika uzalishaji mafuta Sudan Kusini na imepeleka wanajeshi kuwa sehemu ya kikosi cha ulinzi wa amani cha Umoja wa Mataifa nchini humo. Siku ya Jumapili, Wanga alitetea juhudi za upatanishi za China huko Sudan Kusini. Amesema upatanishi ni jukumu la mataifa yenye nguvu duniani na sio kwa sababu ya masilahi ya China. Sudan Kusini imekumbwa na zaidi ya mwaka mmoja wa mapigano kati ya majeshi yanayomtii rais Salvakir na wale wanaomtii makamu rais wa zamani Riek Machar. Uungaji mkono umeelemea zaidi katika misingi ya kikabila, huku Wadinka wakimuunga mkono rais na Wanueri wakimuunga mkono Machar. Duru kadhaa za mazungumzo ya amani katika mji mkuu wa Ethiopia zimeshindwa kusitisha mzozo. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Marekani inasema kwamba Pakistan inaahidi ina ahidi upya kuwa tayari kushambulia mtandao wa waasi wa Taliban na Hagani katika maeneo ya kikabila kwenye mpaka wake na Afghanistan. Maafisa waandamizi wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani walielezea nia hizo jana usiku mjini Islamabad baada ya waziri wa mambo ya, ya nje wa Marekani John Kerry na wanadiplomasia wengine wa Marekani kupata chakula cha jioni na waziri mkuu wa Pakistan na Nawaz Sharif na baadhi ya washauri wake. Ushirika unaoongozwa na Marekani unasema umefanya mashambulizi mengine 27 ya anga dhidi ya malengo ya Islamic State nchini Syria na Iraq. Jeshi la Marekani lilisema jana kwamba mashambulizi ya anga yalipiga maeneo ya mapigano ya Islamic State na majengo karibu na Kobani, mji uliopo Siria karibu na mpaka na Uturuki, mahali ambapo wapiganaji wa Kikurdi na waasi wamekuwa wakipambana kwa ajili ya udhibiti wa eneo kwa miezi kadhaa. <silence> Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Na habari iliyobeba uzito wa juu asubuhi ya leo ni huko nchini DRC, ambako jeshi la Umoja wa Mataifa na lile la serikali ya Congo yanasema kwamba amechukua udhibiti wa kambi tatu kutoka kwenye mikono ya waasi wa ADF. Mwandishi wetu Auster Malivika anatupasha zaidi kutoka Beni. Msemaji wa Operation Sokola ya kwanza, Luteni Celestengeleka amesema kwamba jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo likisaidiana na lile la Umoja wa Mataifa, yaani MONUSCO, wamechukua kambi muhimu za waasi wa ADF katika mbuga la wanyamapori la Virunga kaskazini mashariki mwa mji wa Beni. Taarifa hizo zimehakikishwa naye Clovis Muhirire, ahusikaye na mradi wa kurejesha uongozi wa serikali katika maeneo yaliyokuwa yamedhibitiwa na waasi mbalimbali. Kwa leo jeshi ya Umoja wa Mataifa na FRDC wapo pamoja, uko nagombanisha kabisa waasi wa ADF na kuna, kuna matunda mazuri ambayo yanatokea. Ni kweli kuna kambi tatu ambazo zilichukuliwa jana na juzi na kwa leo hii kunaendelesha kufuata nyingine kambi mbili. Nikiwa hapa katika mji wa Beni nikiingia kwenye misitu, nimekutana na askari jeshi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wakiwa wamembeba mpiganaji mmoja aliyekuwa amejiunga na uasi wa ADF ambaye ametuelezea kwa nini aliingia katika uasi, huku akikataa kusema jina lake. Mimi sijaenda mwenyewe kwa hiari yangu, isipokuwa nimekuja kutafuta familia yangu sasa huyu ndugu yangu ambaye alikuwa ni mfanyakazi wao ndio amenichukua na akaniingiza huko bila mimi kufahamu kama anaenda kwenye kundi la ADF. Lengo la ADF katika kuuliza huko wanasema kama wanakusudia kufanya serikali ya Kiislamu katika nchi ya Uganda. Katika maeneo ya Beni ADF nakaa tu porini. Porini, na huko porini inakuwa ni vigumu sana kujua hii ni sehemu gani, ni sehemu gani, sababu hali ya pori ni nzito, isipokuwa tu kuna makampu mbalimbali mbali ndani ya pori ambayo zina majina mbalimbali zinazoitwa kwa yes. Upande wake vile vile Muhirire ameongeza kwamba huu ni muda kwa wapiganaji hao kusalimu amri na, na kwamba... serikali inapenda watoke tu watoke, na serikali kwao, kama wanatoka bila silaha itawezikuwa vizuri zaidi kuserikali wangelitoka wenyewe ingekuwa vizuri, lakini hiyo hawapendi. Bon, ni hiyo tuna serikali inatumikisha ina vifaa jeshi kuwatosha. Ifahamike kwamba operation za like kijeshi za pamoja kati ya jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Umoja wa Mataifa UN zilianzishwa hapa katika mji wa Beni siku chache baada ya mauaji ya kinyama kuendelea kwenye vijiji mbalimbali mbali. huku waasi hao wa ADF wakishutumiwa kwamba ni wao ndio wamekuwa wakihusika na mauaji hao swala so, ambalo wapiganaji hao hawajawai kuzungumzia hata kidogo huku ikionekana hawana hata msemaji. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka misitu ya Beni, hapa ni Oseri Malivika. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Wazamiaji wa jeshi la majini la Indonesia wamepata kifaa maalum kinachojulikana kama black box kutoka ndege ya shirika la ndege la Air Asia ambayo ilianguka katika bahari ya Java zaidi ya wiki mbili zilizopita, ikiwa e, ni uwezekano wa kufahamu chanzo cha ajali hiyo. Maafisa wanasema kifaa hicho cha kurekodi takwimu kitapelekwa katika mji mkuu Jakarta mahala ambapo itachukua hadi wiki mbili kuweza kuhamisha na kuzichambua taarifa zilizomo. Baba Mtakatifu Francis ameanza safari yake ya wiki moja kwenda Asia akiondoka Rome kuelekea Sri Lanka na Ufilipino. Baba mtakatifu anarudi Asia kwa mara ya pili akiwa na wadhifa wa baba mtakatifu, sehemu ya mkakati wa kanisa kuwasiliana na mataifa. Baba mtakatifu anawasili leo huko Sri Lanka, mahala ambako anapeleka ujumbe wa mshikamano wa imani kwa nchi ambayo bado inatoka kwenye vita vya wenyewe kwa wenyewe. Wahaiti waliadhimisha mwaka wa tano hapo jana tangu tetemeko la ardhi lililoikumba mji mkuu wa nchi hiyo na kuwa maelfu ya watu. Misa ya kanisa Katoliki kwenye kanisa jipya lililojengwa pembeni ya jengo lililoharibiwa la National Cathedral katika mji wa Port-au-Prince, kuwakumbusha waathirika wa moja ya majanga mabaya ya kiasili katika ukanda wa Magharibi <tune> Wafadhili wa nchi mbalimbali na wakuu wa dini nchini Tanzania wameeleza kutoridhishwa kwao na hatua alizochukua Rais Jakaya Kikwete kukabiliana na kashfa ya ufisadi ya Tegeta Escrow. Mwenzangu Sande Shomari amezungumza na mwenyekiti wa jukwaa la wahariri wa habari nchini Tanzania, Absalom Kibanda na anaeleza e bado waisani wanasubiri pengine hatua wa zaidi ambazo zitachukuliwa na serikali Kwe na hususan Rais Kikwete katika kutekeleza yale maazimio ya bunge kuhusu sakata la escrow. E, ikumbuke kwamba rais alitengua uteuzi wa wazi aliyekuwa waziri wa ardhi, nyumba na maendeleo ya makazi Profesa Anna Tibaijuka, lakini bado hajatangaza mtu atakayechukua nafasi yake au kama ambavyo tunatarajia hajafikia mabadiliko katika baraza lake la mawaziri. Hicho ndio kimoja ambacho waisani maaskofu na hata wabunge wenyewe wamekitoa kauli kwamba wanakisubiri, na hapa ndipo upo msingi wa hali ya mashaka na kutokuwa kutokubaliana, au kutilia shaka, au kuendelea kuhoji msimamo wa serikali kuhusu jambo hilo, na pengine hivi sasa, ikiwa basi rais amesema kwamba huyu waziri kama tunavyofahamu amewekwa kiporo hilo ambalo linazungumzwa, pengine na hasa zaidi ukizingatia wahisani wanaonyesha bado kuguswa, na viongozi wa dini kuonekana kwamba hilo haliwavutii sana, na ukizingatia kwamba uchaguzi mkuu ndio mwaka huu wa uchaguzi. Hayo yote ukiweka pamoja, nini ambacho kinaweza kutokea, au athari yake hasa ukienda mbele inaonekana kuwa ni ipi hasa? Hapana, mimi ambacho nakiona kwamba rais atatekeleza maazimio yote ya bunge. Huu ni mtazamo wangu, kwa sababu hadi sasa rais hajatangaza mabadiliko ya baraza la mawaziri Angetangaza mabadiliko hata kama madogo tu, kujazia ile nafasi ya Anna Tibaijuka ambayo tunajua. Mimi kwa uzoefu wangu na kwa namna ninavyomfahamu Rais Kikwete atatumia nafasi ile moja kufanya mabadiliko madogo au makubwa katika baraza la mawaziri kwa kuondoa baadhi ya mawaziri na kwa, kwa sababu kwa ile nafasi moja Tibaijuka. Kwa hiyo ninauhakika au nachokiona kama mchambuzi wa masuala ya habari ni kwamba yanakuja mabadiliko madogo au makubwa ya baraza la mawaziri sasa. Katika hilo ndiko kuna siri kubwa ya ya hatima ya Profesa Muhongo. Sioni uwezekano wa Profesa Muhongo kuendelea kubakia katika nafasi hile. Nadhani huo ndio ujumbe ambao Rais Kikwete anatumiwa na watu mbalimbali, ingawa kumekuwa na kampeni kubwa, kampeni kubwa kabisa kwamba Muhongo ni kiongozi, ni waziri shupavu E, liko moja moja magazeti ya kila wiki li, lilimtangaza li, li, li, mhongo kama kiongozi waziri bora mwaka elfu mbili na kumi na nne lakini hizi zote ni propaganda. Bwana Absalom Kibanda, mwenyekiti wa jukwaa la wahariri wa habari nchini Tanzania, akizungumza na sauti ya Amerika. Kufuatia mashambulizi pacha ya kigaidi Paris, Ufaransa, ikulu ya White House imetangaza itakuwa mwenyeji wa mkutano kujadili namna ya kupambana na ghasia zinazosababishwa na watu wenye msimamo mkali, ukizingatia juhudi za ndani na za kimataifa kuzuia ghasia za msimamo mkali kabla hazijatokea. Mwandishi wa sauti ya Amerika Victor Beti anaripoti na Mary Mgawe anayesoma ripoti kamili. Ikulu ya White House imesema mkutano wa Februari kumi na nane utazingatia zaidi juhudi za ndani ya nchi na za kimataifa kuzuia ghasia zinazotokana na itikadi za misimamo mikali pamoja na kuwazuia kuwahamasisha wafuasi wake kufuata itikadi hizo. Kuandikisha au kuchochea watu binafsi au makundi kufanya vitendo vya ghasia. Msemaji wa ikulu ya Marekani Josh Ernest amesema juhudi hizi zimekuwa na umuhimu mkubwa kutokana na mashambulizi ya hivi karibuni huko Ottawa, Sydney na sasa Paris. Maelekezo katika mkutano, majadiliano na mabadilishano mawazo katika vikundi vidogo vidogo yatamulika juu ya miradi huko Boston, Los Angeles na Minneapolis, St. Paul na kuunganisha pamoja juhudi za wanaosomesha, wataalamu na masuala ya afya ya akili, viongozi wa kidini, watu wa usalama sekta binafsi na jumuiya ya teknolojia katika kuepusha ghasia kwa misingi ya itikadi kali. Majadiliano katika mkutano huo yatazingatia pia uzoefu kutoka nchi nyingine katika kujaribu kuzuia mashambulizi na kuandikishwa wapiganaji wa kigeni. Holder alisema Jumapili katika kituo cha televisheni cha Marekani cha ABC ametoa wito kwa mawaziri wa mambo ya ndani wa Ulaya kushiriki katika mkutano huo so that we can come up with a way in which... ili tuweze kuja na njia ambayo tutashughulikia mzizi wa tatizo hili, kujua nini kinachowasihi vijana wa kiume wadogo wa kujiunga na makundi haya ya itikadi potovu. Mwanasheria mkuu amesema kushirikiana na habari za kijasusi miongoni mwa mataifa ni muhimu kupambana na itikadi kali. The threat now really I think comes from... moja kati ya mambo ambayo bila shaka tumeweza kusikia katika mkusanyiko huu wa Paris ni kuhusu kuwepo na haja kubwa ya kubadilisha habari, kuvunja vizuizi vinavyozuia ushirikiano wa habari hizi, ili siku zote tuwe mbele ya vitisho hivi. Taifa moja haliwezi kusimama pekee kupambana na ugaidi hata katika mipaka yake. Jonathan Chenza, mchambuzi wa zamani kuhusu ufadhili wa ugaidi kutoka Wizara ya Fedha ya Marekani na sasa makamu wa rais wa utafiti katika sisi ya kutetea demokrasia mjini Washington, amesema mambo mengi kati ya mipango hii ilianzishwa baada ya mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Amesema matukio ya Paris yameonekana yameusababisha utawala wa Rais Barack Obama kuzingatia upya tishio linalotokana na ugaidi. Tatizo ni kwamba huenda tumepoteza muda mwingi, na nadhani jambo lingine muhimu la kuzingatia ni jinsi mada inavyochukuliwa, ambapo inaleta tatizo ni kwamba wanazungumzia ghasia na itikadi kali bila kuzungumzia itikadi yenyewe. Chensa amesema Marekani tayari ina ushirikiano wa pande mbili na kimataifa juu ya kubadilishana habari za kijasusi. Pia amesema viongozi wa kidini hasa Waislamu wamehusishwa kwa miaka mingi katika juhudi za kupunguza tishio la ugaidi. Wakati Ufaransa inatafakari juu ya hatua mpya za usalama, waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry atawasili Ufaransa baada ya wiki hii kwa mazungumzo ya kupambana na ghasia za itikadi kali. Msikilizaji, kwa wiki hii nzima hivi tutakuletea makala mfululizo juu ya ongezeko la watoto barani Afrika. Shirika la Umoja Mataifa linaloshughulikia masuala ya watoto UNICEF inasema ifikapo mwaka wa elfu mbili na hamsini, wawili kati ya watoto watano duniani watakuwa barani Afrika. Ongezeko hili la watoto barani humo lina sababu mbili: moja, vijana walioko sasa watakuwa wamefikia umri wa kuzaa, na pili, kwa sababu idadi ya watoto wanaokufa wakiwa changa imepungua. Wanaofuatilia swala hili wanasema bara la Afrika linahitaji kujiandaa kwa wimbi la tsunami la watoto, na hivyo basi serikali zinahitaji kuwa na sera bora. Mwandishi wetu Anita Powell anaripoti kutoka Johannesburg na Mwamoyo Hamza anasimulia ripoti yake. Bara la Afrika linajitayarisha kukabiliana na kiwango kikubwa cha mfumuko wa idadi ya watu wazima katika kipindi cha miongo minne ijayo, jambo ambalo linakuja na changamoto kubwa, lakini pia na fursa nyingi zaidi. Afrika tayari ni makazi ya idadi kubwa ya vijana wadogo duniani, na ndani ya miongo michache vijana hao watafikia umri wa kuzaa. Bara hilo pia kwa sababu nyingi lina viwango vikubwa vya uzazi, na katika miongo ya hivi karibuni tumeona kupungua kwa idadi ya vifo vya watoto wadogo, ikimaanisha kwamba watoto wengi zaidi wataishi kuliko ilivyokuwa hapo awali. Mchungaji Princewell Elimiaga anamiliki kituo cha kutwa cha kulea watoto mjini Johannesburg na anaendesha pia kanisa moja huko Lagos, Nigeria. Anasema anaona jambo hili linajitokeza mbele ya macho yake. Katika kituo chake cha kulea watoto mjini Johannesburg kimeongezeka kwa ukubwa kutoka watoto ishirini mwaka elfu mbili na mbili mpaka zaidi ya watoto mia moja na thelathini hivi leo. Kila mwaka idadi yes, hii inazidi kukua. Tunaona mabadiliko makubwa, watu wanahitimu lakini bado idadi haishuki. Ifikapo mwaka elfu mbili na hamsini, UNICEF inakadiria kwamba Afrika itakuwa ni makazi kwa asilimia 41 ya watoto wote wanaozaliwa duniani. Hilo anasema mtafiti Kofi Coco wa chuo kikuu cha Witwatersrand: ni changamoto kubwa ya sera ya umma Every leader or every president has got to be able to think about it. And if they don't anticipate... kila kiongozi au kila rais ni vyema awe na uwezo wa kufikiria hili na kama hawatarajii hili basi, kutakuwa na matatizo, kwa sababu kiwango cha ukuaji cha idadi ya watu huenda kikavuka matumizi ya rasilimali ambazo utahitaji ili kuhudumia idadi hiyo ya watu. Na kama idadi hiyo ya watu itazidi kuwa kubwa sana, utahitaji miundombinu mipya kama vile nyumba, miji mipya, vifaa vipya vya ujenzi, chakula maji, nina maana orodha ni ndefu sana. Koku anasema Afrika ina matatizo mengi, lakini idadi yake ya watu anasema si moja ya matatizo hayo. have a Afrika haina tatizo la well, idadi ya watu. Kile ambacho pengine Afrika inaweza kuwa nacho kwa hakika ni tatizo la ugawaji wa rasilimali. Kuna ardhi yenye rutuba kila mahali, na halafu pia kuna suala la usimamizi na utawala wa rasilimali hizo, lakini ni kiini lakini idadi ya watu inakuja pia na suala la maamuzi binafsi, na wazazi wengi waliohojiwa wanasema kwamba wakati familia kubwa zinawatia majaribu, lakini mifuko yao haiwaruhusu. Mwalimu wa shule ya chekechea Tembisa, Madlanga, anasema kuliona darasa lake linavyoongezeka kwa idadi ya watoto kumemfanya ashawishike kusema basi, watoto wawili wanam Ha, kwa sababu ya majukumu, sidhani kuwa nitakuwa na watoto. Ha, ongezeko la watu wazima barani Afrika linaleta matokeo mbalimbali kwa watoto hawa wadogo kuweza kufahamu; lakini liwe tayari au la, hilo linakuja. Unaendelea kusikiliza kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Mambo mapya, mambo mapya, mambo msukumo, mambo moto sana, mambo pesa, mambo sawa sawa. Ungana nasi katika VOA Express kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Jiunge nasi! Endelea kusikiliza kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Kwa sasa basi, karibu kusikiliza mukhtasar wa habari. Mtume Muhammad atakuwa kwenye ukurasa wa nje wa toleo lijalo la jarida la Chali Ebdo. Katika taarifa iliyotolewa jana kwa vyombo vingine vya habari, mtume anaonekana akishika bango linalosema mimi ni Chali akiwa amesimama chini ya kichwa cha habari yote yamesamehewa. FBI inachunguza shambulizi la mtandao dhidi ya akaunti za Twitter na YouTube unaomilikiwa na kitengo cha uongozi wa kijeshi cha Marekani ambacho kinafuatilia mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani kwa kundi la Islamic State nchini Iraq na Syria. Marekani inasema kwamba Pakistan ina ahidi upya kuwa tayari kushambulia mtandao wa waasi wa Taliban na Hagani katika maeneo ya kikabila kwenye mpaka wake na Afghanistan. Ushirika unaoongozwa na Marekani unasema umefanya mashambulizi mengine 27 ya anga dhidi ya malengo ya Islamic State nchini Syria na Iraq. Jeshi la Marekani lilisema jana kwamba mashambulizi ya anga yalipiga maeneo ya mapigano ya Islamic State na majengo karibu na Kobani, mji uliopo Siria karibu na mpaka na Uturuki, mahala ambapo wapiganaji wa kikurdi na waasi wamekuwa wakipambana kwa ajili ya udhibiti wa eneo kwa miezi kadhaa. Wazamiaji wa jeshi la majini la Indonesia wamepata kifaa maalum kinachojulikana kama black box kutoka ndege ya shirika la ndege la Air Asia ambayo ilianguka katika bahari ya Java zaidi ya wiki mbili zilizopita ikiwa ni uwezekano wa kufahamu chanzo cha ajali hiyo. Maafisa wanasema kifaa hicho cha kurekodi takwimu kitapelekwa katika mji mkuu Jakarta mahala ambapo itachukua hadi wiki mbili kuweza kuhamisha na kuzichambua taarifa zilizomo. Baba Mtakatifu Francis ameanza safari ya wiki moja ya kwenda Asia akiondoka Rome kuelekea Sri Lanka na Ufilipino. Baba Mtakatifu anarudi Asia kwa mara ya pili akiwa na wadhifa wa baba mtakatifu, sehemu ya mkakati wa kanisa kuwasiliana na mataifa. Ifuatayo ni tahariri ya Sauti no ya, ya Amerika inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya Amerika. Wizara ya kazi ya Marekani imetoa dola milioni kumi kwa ushirikiano na shirika lisilo la kiserikali ili kutekeleza mradi unaolenga kulishughulikia tatizo la kuwatumia vibaya vijana wa Ethiopia katika sekta ya ajira. Juhudi za mradi huo wa pamoja wa shirika la World Vision zinalenga kuelimisha vijana wanaonyanyaswa kuwa na taaluma mbalimbali ili wafanikiwe kupata ajira nzuri baadaye. Tunajua kwamba vijana wanapopata mafunzo na taaluma zinazoendana na soko la ajira hawataingizwa kirahisi katika ajira za kulazimishwa , alisema waziri wa wizara ya kazi na masuala ya kimataifa wa Marekani Carol Payne alipotangaza fedha za mradi huo. Mradi huo utasaidia kutoa elimu na fursa nyingine kwa vijana ili kuimarisha maisha yao. Mradi huo pia unalenga kuwasaidia vijana ambao hulazimishwa kufanya kazi katika umri wa miaka 14 hadi 17 kupata taaluma mbalimbali na ajira zinazofaa pia unaunga mkono mradi wa Rais Obama wa vijana viongozi wa Afrika YALI. Shirika la World Vision lenye makao yake katika jimbo la Washington ni shirika fadhili linalotoa misaada ya kibinadamu pamoja na kutetea haki za watoto, familia zao na jamii takriban nchi mia moja ili ziweze kufikia malengo ya uwezo wao wa kupambana na umaskini na kutetea haki zao. Katika ripoti yake ya haki za binadamu mwaka 2013, wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilieleza kuwa ukosefu wa wakaguzi katika sekta ya ajira ulizuia serikali ya Ethiopia kutekeleza sheria ya kuzingatia utendaji mwema wa kazi. Mradi huo unaunga mkono jitihada za mradi wa Ethiopia wa kupambana dhidi ya tatizo la ajira kwa watoto uliozinduliwa na shirika la World Vision mwaka 2011 hadi 2014. <mulia> Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya Amerika. Na hapa ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Hey, msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida, saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo na mwelekezo wa matangazo haya, Aida Isa. Mimi ni Khadija Riami, na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi nikisema kwaherini na asubuhi njema kutoka Washington DC.